• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC & THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC SENSATION XE

Máy mình XE chạy rom gốc 4.0.3, Hboot 1.29, chưa s-off
H mình muốn chạy rom Viper và s-off thì nên làm ntn hả các bro?
Bạn S-OFF bằng tool JuopunutBear (câu dây đồng) rồi cài Recovery và úp rom ViperS bình thường. Nếu máy bạn không S-OFF thì bạn vẫn có thể cài Recovery và úp rom ViperS nhưng phải thêm công đoạn flash boot.img thì mới boot được nếu không sẽ bị treo logo và bị lỗi WiFi nếu không phải là Kernel Stock.

MrMaru

Bạn S-OFF bằng tool JuopunutBear (câu dây đồng) rồi cài Recovery và úp rom ViperS bình thường. Nếu máy bạn không S-OFF thì bạn vẫn có thể cài Recovery và úp rom ViperS nhưng phải thêm công đoạn flash boot.img thì mới boot được nếu không sẽ bị treo logo và bị lỗi WiFi nếu không phải là Kernel Stock.

phiền bro có thể cho mình link topic hướng dẫn S-OFF bằng JuopunutBear chuẩn đc ko, vì hình như làm = cách này khá khó và có nhiều rủi do thì phải @@ Thanks. mình muốn S-OFF, root, và up rom 1 thể luôn :D

phiền bro có thể cho mình link topic hướng dẫn S-OFF bằng JuopunutBear chuẩn đc ko, vì hình như làm = cách này khá khó và có nhiều rủi do thì phải @@ Thanks. mình muốn S-OFF, root, và up rom 1 thể luôn :D
Bạn sang topic này tham khảo và thực hiện nhé (#4).

Bước 1 làm theo bên đấy toàn tiếng anh tất hả bro @@ mình ngu tiếng anh lắm hic :(
Có video hướng dẫn đây, bạn vui lòng tham khảo nhé.

[video=youtube_share;e6jkdNqCltk]http://youtu.be/e6jkdNqCltk[/video]

MrMaru

Có video hướng dẫn đây, bạn vui lòng tham khảo nhé.

Thật là phiền bro quá ^^ phiền bạn có thể việt hóa cho mình mấy bước 1=>10 trong cái trang tiếng anh kia ko :( cho qua bước S-OFF gian nan và khó khăn nguy hiểm này với :D

Thật là phiền bro quá ^^ phiền bạn có thể việt hóa cho mình mấy bước 1=>10 trong cái trang tiếng anh kia ko :( cho qua bước S-OFF gian nan và khó khăn nguy hiểm này với :D
Dùng Google Translate đi bạn...:D

MrMaru

Dùng Google Translate đi bạn...:D
1.Get tập tin temproot - giác - zip cửa sổ này
TEMPROOT ZIP

2.Extract temproot - giác -windows.zip vào một thư mục trên máy tính của bạn .

3.Plug HTC SENSATION/XE/4G của bạn vào máy tính của bạn thông qua cổng USB . ( giữ kết nối trong " sạc " chế độ )
Khuyến cáo: Cắm cáp USB thiết bị của bạn vào mặt sau của máy tính của bạn nếu bạn đang sử dụng một máy tính để bàn .

4.Enable USB Debugging trên HTC cảm giác của bạn . Cài đặt >> Phát triển Options >> USB gỡ lỗi ( kiểm tra )

5.Double nhấp temp_root.bat để chạy các kịch bản và chờ đợi cho đến khi nó hoàn thành . Không chạm vào các thiết bị trong toàn bộ quá trình .
Lưu ý: nếu bạn đã không nhận được các công cụ controlbear trong một thời gian .. Để lấy lại điện thoại trong điều kiện làm việc trở lại làm bước # 9 sau khi bước này # 5 . Mà có thể đưa điện thoại để điều kiện làm việc bình thường trở lại

6.get con gấu điều khiển mới nhất từ http://unlimited.io/jb_pyramidlocked.htm
tải về các " cửa sổ kem bánh sandwich " một ( " Gingerbread cửa sổ " một nếu trên bánh gừng ) từ tải của trang trên
Chú ý: bạn nên tải về các công cụ bên phải .. Công cụ này sẽ có NOHTCDEV trong tên của file zip tải về .
NOTE2: liên kết đã được gỡ bỏ khỏi trang web chính thức .. PM tôi cho các cửa sổ công cụ phiên bản

7.RUN CÔNG CỤ JB hoặc kiểm soát chu kỳ giảm
Thực hiện theo các thiết lập hoàn chỉnh của Hướng dẫn ( Bước 2 | ControlBear : và Bước 3 | Dây Thủ thuật : ) trên chạy controlbear từ trang web chính thức Juopunutbear ... tức là từ đây http://unlimited.io/juopunutbear.htm

(tùy chọn)
hướng dẫn cách làm thế nào để chạy juopunutbear SOFF là đây ( bởi auggie2k )
JB SOFF HƯỚNG DẪN --- bắt đầu từ bước 5 --- tôi Nhấn mạnh bạn mọi người " bắt đầu từ bước 5 "

8.once kiểm soát Gấu là hơn .. không làm bất cứ điều gì với các thiết bị và để cho nó được kết nối - và nếu thiết bị còn lại trong bộ nạp khởi động --- khởi động lại bằng tay sử dụng năng lượng và vol lên / xuống

9.now các bạn cần phải loại bỏ các gốc tạm thời mà bạn đã tạo ra đầu tiên
để làm điều đó Click đúp temp_root_remove.bat để chạy các kịch bản và chờ đợi cho đến khi nó hoàn thành . Không chạm vào các thiết bị trong toàn bộ quá trình

10.congratulations các bạn bây giờ có một SOFF thích hợp X_X

MrMaru

Bước 1: Tải tập tin về
Bước 2: Giải nén trên máy tính
Bước 3: kết nối đt với pc ở chế độ chỉ sạc
Bước 4: bật chế độ USB Debugging >>>Cài đặt >>Tùy chọn nhà phát triển >>>USB Debug
Bước 5: click đúp file: temp_root.bat....
còn lại mình ko hiểu,ko chắc chắn cho lắm bro ạ :(( mong bro đã giúp thì giúp cho chót, mình chưa làm bao h nên ghê và non tay lắm ^^

Bước 1: Tải tập tin về
Bước 2: Giải nén trên máy tính
Bước 3: kết nối đt với pc ở chế độ chỉ sạc
Bước 4: bật chế độ USB Debugging >>>Cài đặt >>Tùy chọn nhà phát triển >>>USB Debug
Bước 5: click đúp file: temp_root.bat....
còn lại mình ko hiểu,ko chắc chắn cho lắm bro ạ :(( mong bro đã giúp thì giúp cho chót, mình chưa làm bao h nên ghê và non tay lắm ^^
Giờ bạn thực hiện theo các bước sau:

1, Unlock Bootloader bằng HTC DEV (nếu Unlock rồi thì bỏ qua).
2. Tháo SIM ra khỏi máy và nếu có thẻ nhớ dung lượng thấp thì cho vào máy (đề phòng cháy thẻ) và không cần nắp lại nắp lưng.
3. Đưa máy về chế độ Fastboot và kết nối với PC, khi nào hiện USB màu đỏ là được.
4. Trên PC bạn chạy file ControlBear.exe trong thư mục ControlBearRelease_pyramid_ICS_WIN.
5. Lúc này cửa sổ cmd trên PC hiện ra và điện thoại sẽ tự khởi động lại.
6. Kệ cho nó chạy đến khi máy khởi động vào màn hình JuopunutBear thì bạn chuẩn bị dây đồng và lật điện thoại lại.
7. Khi nào trên màn hình cmd hiện dòng "Do wire-trick now!" thì bạn nhanh tay cầu như hình minh họa dưới.

8. Nếu may mắn có dòng "Aaaa.. nice sunny day" thì bạn đã thành công, nếu nó báo "failed" thì bạn lại thực hiện lại từ đầu.

MrMaru

Thực tình mình làm như trên nhưng cái đến dòng thứ 8 thì nó chẳng giống tí nào @@ nhưng mình thấy dòng thông báo S-OFF thành công rồi :D vào Hboot h nó hiện:
=JuopunutBear=
PYRAMID PVT SHIP S-OFF RL
HBOOT-1.27.1111
Radio-11.24A.3504.31_M
OpenADSP-V5.06.0.2226.00.0418
eMMC-boot
Jan 13 2012,17:33:34
vậy là ok rồi đúng ko nhỉ Bro :v chọt đúng 1 phát mà đc thì hên quá :))

Thực tình mình làm như trên nhưng cái đến dòng thứ 8 thì nó chẳng giống tí nào @@ nhưng mình thấy dòng thông báo S-OFF thành công rồi :D vào Hboot h nó hiện:

vậy là ok rồi đúng ko nhỉ Bro :v chọt đúng 1 phát mà đc thì hên quá :))
Bạn S-OFF thành công rồi đó. Giờ bạn úp lại Ship Rom gốc là HBOOT sẽ trở lại 1.27.0000 hay 1.29.0000 và LOCKED, bạn tiến hành Unlock Bootloader, cài Recovery và úp rom cook thôi. Còn muốn pro hơn thì SuperCID cho máy.

MrMaru

Bạn S-OFF thành công rồi đó. Giờ bạn úp lại Ship Rom gốc là HBOOT sẽ trở lại 1.27.0000 hay 1.29.0000 và LOCKED, bạn tiến hành Unlock Bootloader, cài Recovery và úp rom cook thôi. Còn muốn pro hơn thì SuperCID cho máy.

lại phải thêm vài bước này nữa cơ à hic @@ lại phiền bro cho mình cái link rom Ship gốc đc ko ^^ unlock với recovery thì mình tự làm đc rồi :D
mình đọc 1 bài HD bên GSM thấy bảo muốn up rom ship phải S-OFF,Unlock Bootloader,cài Recovery,SuperCID nữa sao hả bro @@ thế thì chết à hic :(

Chỉnh sửa cuối:
lại phải thêm vài bước này nữa cơ à hic @@ lại phiền bro cho mình cái link rom Ship gốc đc ko ^^ unlock với recovery thì mình tự làm đc rồi :D
mình đọc 1 bài HD bên GSM thấy bảo muốn up rom ship phải S-OFF,Unlock Bootloader,cài Recovery,SuperCID nữa sao hả bro @@ thế thì chết à hic :(
Máy bạn đang chạy Ship Rom gốc thì bạn vào System/About/Software infomation rồi cho mình thông số Rom version nhé.

MrMaru

Máy bạn đang chạy Ship Rom gốc thì bạn vào System/About/Software infomation rồi cho mình thông số Rom version nhé.

Phiên bản Android: 4.0.3
Phiên bản HTC sense:3.6
Số phần mềm:3.33.707.151
phiên bản Kernel: 3.0.16-g8626210
htc-kernel@u1800-build-144 #1
SMP PREEMPT
Phiên bản Baseband:11.76A.3504.00U_11.24A.3504.31_M
Mã số phiên bản xây dựng:3.33.707.151 CL405135 release-keys

P/S: bro à. bây h máy mình đã S-OFF, có recovery,đã root rồi vẫn phải làm như thế hả :D

Phiên bản Android: 4.0.3
Phiên bản HTC sense:3.6
Số phần mềm:3.33.707.151
phiên bản Kernel: 3.0.16-g8626210
htc-kernel@u1800-build-144 #1
SMP PREEMPT
Phiên bản Baseband:11.76A.3504.00U_11.24A.3504.31_M
Mã số phiên bản xây dựng:3.33.707.151 CL405135 release-keys
Máy bạn được phân phối tại thị trường Châu Á (ASIA), bạn sang topic này tải nhé (bản số 4 ASIA).

P/S: bro à. bây h máy mình đã S-OFF, có recovery,đã root rồi vẫn phải làm như thế hả :D
Úp lại Ship rom gốc để bỏ dòng JuopunutBear màu hồng trên cùng để trở lại RELOCKED (hay LOCKED) và cho HBOOT từ 1.27.1111 về 1.29.0000. Sau khi úp rom Ship rom gốc thì bạn tiến hành Unlock Bootloader, thực hiện SuperCID, cài Recovery là xong.

MrMaru

Máy bạn được phân phối tại thị trường Châu Á (ASIA), bạn sang topic này tải nhé (bản số 4 ASIA).

Úp lại Ship rom gốc để bỏ dòng JuopunutBear màu hồng trên cùng để trở lại RELOCKED (hay LOCKED) và cho HBOOT từ 1.27.1111 về 1.29.0000. Sau khi úp rom Ship rom gốc thì bạn tiến hành Unlock Bootloader, thực hiện SuperCID, cài Recovery là xong.
vậy trường hợp mà mình up rom cook luôn ko làm lại mấy bước này thì có đc ko bro? và cái SuperCID kia chỉ để mục đích có thể chạy nhiều bản rom ship của nhiều phân vùng khác nhau thôi,nếu ko có nhu cầu thì mình có thể bỏ qua đúng k? ^^ Thanks bro đã giúp đỡ mình nhiều, thật là phiền bro quá :D

vậy trường hợp mà mình up rom cook luôn ko làm lại mấy bước này thì có đc ko bro? và cái SuperCID kia chỉ để mục đích có thể chạy nhiều bản rom ship của nhiều phân vùng khác nhau thôi,nếu ko có nhu cầu thì mình có thể bỏ qua đúng k? ^^ Thanks bro đã giúp đỡ mình nhiều, thật là phiền bro quá :D
Bây giờ bạn cài Recovery và úp rom cook bình thường nhé. Mình muốn bạn thực hiện các bước kia cho "đẹp" HBOOT mà thôi...:D Mà viết thì dài vậy nhưng thực hiện 5-10 phút là xong hết mà.

Chú ý bạn nên cài 4EXT Recovery Touch nhé vì đa phần các bản rom cook mới ra đều tương thích với nó.

MrMaru

Bây giờ bạn cài Recovery và úp rom cook bình thường nhé. Mình muốn bạn thực hiện các bước kia cho "đẹp" HBOOT mà thôi...:D Mà viết thì dài vậy nhưng thực hiện 5-10 phút là xong hết mà.

Chú ý bạn nên cài 4EXT Recovery Touch nhé vì đa phần các bản rom cook mới ra đều tương thích với nó.

sao mình chạy cái 4EXT Recovery Touch này xong khi vào Recovery nó lại khởi động lên bình thường ko vào đc recovery nhỉ

sao mình chạy cái 4EXT Recovery Touch này xong khi vào Recovery nó lại khởi động lên bình thường ko vào đc recovery nhỉ
Khi cài trên cửa sổ cmd có báo thành công không vậy? Mà giờ bạn nên úp lại bản Ship rom gốc kia, sau đó Unlock Bootloader rồi cài Recovery thì sẽ tốt hơn đấy.