• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC & THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC SENSATION XE

phuphuocdanang

Các Mod cho em hỏi: Máy em HB 1.29, máy đã S-off, unlock, supercid. Khi mới làm xong các bước trên dùng Viper 1.63 nhưng một vài hôm máy hay bị đơ; Đôi lúc đang dùng ứng dụng thì nhảy lung tung. Đã tắt máy khởi động lại một lúc lại bị. Em cài lại bản room backup theo máy mà vẫn bị như vậy. Cho em hỏi có phải em S-off bằng cách câu dây đồng nên nó bị như vậy không? Và có cách nào khắc phục không? Vừa mới cài CM10 cũng bị y như vậy. Các Mod giúp em với. Cám ơn.

Các Mod cho em hỏi: Máy em HB 1.29, máy đã S-off, unlock, supercid. Khi mới làm xong các bước trên dùng Viper 1.63 nhưng một vài hôm máy hay bị đơ; Đôi lúc đang dùng ứng dụng thì nhảy lung tung. Đã tắt máy khởi động lại một lúc lại bị. Em cài lại bản room backup theo máy mà vẫn bị như vậy. Cho em hỏi có phải em S-off bằng cách câu dây đồng nên nó bị như vậy không? Và có cách nào khắc phục không? Vừa mới cài CM10 cũng bị y như vậy. Các Mod giúp em với. Cám ơn.
Bạn cài bản Ship Rom mới nhất coi sao nhé. Máy mình cũng S-OFF bằng cách "câu dây đồng" và cũng đang sử dụng bản ViperS v1.6.3 mà không gặp lỗi như bạn mô tả.

phuphuocdanang

Bạn cài bản Ship Rom mới nhất coi sao nhé. Máy mình cũng S-OFF bằng cách "câu dây đồng" và cũng đang sử dụng bản ViperS v1.6.3 mà không gặp lỗi như bạn mô tả.
Mình úp lại Ship Rom mới nhất rồi nhưng vẫn bị nhảy lung tung. Sau đó mình up lại rom khác thì dùng được một hai ngày nó lại bị lại. Có phải máy mình bị hỏng cảm ứng rồi hay không? Hay còn nguyên nhân nào khác nữa?

Mình úp lại Ship Rom mới nhất rồi nhưng vẫn bị nhảy lung tung. Sau đó mình up lại rom khác thì dùng được một hai ngày nó lại bị lại. Có phải máy mình bị hỏng cảm ứng rồi hay không? Hay còn nguyên nhân nào khác nữa?
Nếu đã úp Ship Rom mà không hết thì bạn nên mang máy ra cửa hàng để kiểm tra nhé.

hai_fish9999

Bạn thử thay 1 viên pin khác vào xem sao.Trường hợp này có thể sẽ do dòng điện cấp cho CPU ko chuẩn nên sẽ bị( giống như dùng ko đúng xạc zin để xạc hoặc xạc qua PC,laptop đều bị loạn cảm ứng và đơ đơ). Sau đó check lại xem sao nhé.

phuphuocdanang

Bạn thử thay 1 viên pin khác vào xem sao.Trường hợp này có thể sẽ do dòng điện cấp cho CPU ko chuẩn nên sẽ bị( giống như dùng ko đúng xạc zin để xạc hoặc xạc qua PC,laptop đều bị loạn cảm ứng và đơ đơ). Sau đó check lại xem sao nhé.

Có lẽ do nguyên nhân pin và sạc qua PC với dây usb không đúng chuẩn. Mình đã khắc phục được sau khi đọc một chủ đề khắc phục cảm ứng trong forum. Hai ngày chưa thấy bị lại. Đang dùng rom CM10. Cám ơn bạn đã giúp đỡ.

dominhquanhubt

chào các bác, em mới dùng con sen xe dc 1 tuần. Ngày xưa có dùng em evo cũng biết up rom nhưng lâu quá ko dùng android nên quên, mà công việc cũng bận quá nên ko tự tìm hiểu đc. Bác nào có thể ghóp ý cho em 1 bản rom tốt nhất, os cao nhất cho sen xe ko ạ? hoặc bác nào có thể giúp e up lại rom dc ko ạ? e mời một chầu cafe giao lưu a.
máy e đang ở 4.0.4, sense- 4.1, software number-viperS 1.6.3

chào các bác, em mới dùng con sen xe dc 1 tuần. Ngày xưa có dùng em evo cũng biết up rom nhưng lâu quá ko dùng android nên quên, mà công việc cũng bận quá nên ko tự tìm hiểu đc. Bác nào có thể ghóp ý cho em 1 bản rom tốt nhất, os cao nhất cho sen xe ko ạ? hoặc bác nào có thể giúp e up lại rom dc ko ạ? e mời một chầu cafe giao lưu a.
máy e đang ở 4.0.4, sense- 4.1, software number-viperS 1.6.3
Máy bạn úp bản rom này thì đã có Recovery rồi. Hiện tại thì có bản rom cook Android 4.1 & Sense 4+ (ViperS v3.0.2) nhưng bị lỗi Camera, bạn nên dùng bản v1.6.3 này cho ổn định nhé.

dominhquanhubt

Máy bạn úp bản rom này thì đã có Recovery rồi. Hiện tại thì có bản rom cook Android 4.1 & Sense 4+ (ViperS v3.0.2) nhưng bị lỗi Camera, bạn nên dùng bản v1.6.3 này cho ổn định nhé.
oke b. Nghĩa là con e bản này là ngon nhất r` ak :D

desperadohp

các bác giúp e 1 cái,con Sen XE của em đã up lên 4.0.3 nhưng bây giờ chỉ báo chip 1.2 ,nhưng model number vẫn là Z715e .có cách nào để trở lại chip 1.5 đc hả các bác ???

hai_fish9999

các bác giúp e 1 cái,con Sen XE của em đã up lên 4.0.3 nhưng bây giờ chỉ báo chip 1.2 ,nhưng model number vẫn là Z715e .có cách nào để trở lại chip 1.5 đc hả các bác ???
You got the answer for this question, right?

Kawaguchi

Super V.I.P
Thành viên BQT

Chup cho xem tấm hình đi bạn chưa thấy vụ này lần nào :-??

heo_map

Help : HTC Sensation xe up rom ko vào menu được

Tình hình là hôm qua mầy mò được sự giúp đỡ của 2 mod dinhtuandung và blackdoor mình tải về rom ViperS về up cho em nó, up bản v1.6.3 thì máy cứ khởi động lại ở phần vào chữ Sensation , còn up bản v3.1.0 thì vào đến đoạn chữ Sensation thì đứng máy luôn ....làm cả tối ko được ai biết chỉ với

hai_fish9999

Tình hình là hôm qua mầy mò được sự giúp đỡ của 2 mod dinhtuandung và blackdoor mình tải về rom ViperS về up cho em nó, up bản v1.6.3 thì máy cứ khởi động lại ở phần vào chữ Sensation , còn up bản v3.1.0 thì vào đến đoạn chữ Sensation thì đứng máy luôn ....làm cả tối ko được ai biết chỉ với

Đảm bảo đủ điều kiện sau thì uprom mới lên được: unlock bootloader,s-off,supercid,FW mới nhất,recovery mới nhất. Máy bạn bị đứng ở logo phần lớn là do FW cũ và ko tương thích( kể cả có flash kernel cũng vẫn ko boot lên được đâu). Nên check lại máy xem các điều kiện trên có đủ chưa nhé.

heo_map

Đảm bảo đủ điều kiện sau thì uprom mới lên được: unlock bootloader,s-off,supercid,FW mới nhất,recovery mới nhất. Máy bạn bị đứng ở logo phần lớn là do FW cũ và ko tương thích( kể cả có flash kernel cũng vẫn ko boot lên được đâu). Nên check lại máy xem các điều kiện trên có đủ chưa nhé.

check rồi, máy đã unlock bootloader , s-off , root , recovery 4EXT , mỗi tội android 2.3 . Giờ phải làm ntn hả bạn

hai_fish9999

check rồi, máy đã unlock bootloader , s-off , root , recovery 4EXT , mỗi tội android 2.3 . Giờ phải làm ntn hả bạn

Nếu đã unlock....đầy đủ rồi thì đơn giản thôi( mặc kệ nó là 2.3.3 ) bạn qua đây down cái FW mới nhất này về - copy vào thẻ nhớ - vào bootloader - tự nó check và up FW cho bạn( PHẢI ĐẢM BẢO LÀ MÁY ĐÃ ĐƯỢC SUPERCID 8 số 1 RỒI - NẾU KO KHI NÓ TỰ UP FW SẼ BỊ BÁO LỖI INCORRECT ID):

http://www.mediafire.com/download/1xyraqybbigohtz/PG58IMG.zip

Up FW xong up lại rom là sẽ lên ngay.

heo_map

Nếu đã unlock....đầy đủ rồi thì đơn giản thôi( mặc kệ nó là 2.3.3 ) bạn qua đây down cái FW mới nhất này về - copy vào thẻ nhớ - vào bootloader - tự nó check và up FW cho bạn( PHẢI ĐẢM BẢO LÀ MÁY ĐÃ ĐƯỢC SUPERCID 8 số 1 RỒI - NẾU KO KHI NÓ TỰ UP FW SẼ BỊ BÁO LỖI INCORRECT ID):

http://www.mediafire.com/download/1xyraqybbigohtz/PG58IMG.zip

Up FW xong up lại rom là sẽ lên ngay.

máy mình hình chưa có super icd bạn ah ............giờ làm ntn

máy mình hình chưa có super icd bạn ah ............giờ làm ntn
Để SuperCID thì bạn tham khảo ở dưới nhé.

IV. Tiến hành Super CID

* Mục đích của bước IV là để tạo cho máy có Super CID. Với Super CID các bạn có thể UP các bản ROM SHIP của các Khu vực (Asia, EU....) hoặc Nhà Mạng (Tmobile, Vodafone...) khác nhau mà không bị mã CID ( CID gốc trên máy của bạn ) ngăn chặn.
* Đối với chúng ta thì chủ yếu up Rom Cook nên bước này không thật sự cần thiết. Tuy nhiên nhiều người vẫn thích trải nghiệm các ROM Ship khác nhau nên tôi giới thiệu thêm bước tạo Super CID ở đây.

1. Các bạn tải ứng dụng Android Terminal Emulator trên Market
2. Chạy ứng dụng Terminal Emulator và gõ dòng lệnh :

getprop ro.cid

Nhấn Enter nó sẽ hiện ra số CID gốc của máy bạn. Ví dụ như của tôi là HTC__044
3. Ghi nhớ số này lại để nếu sau này cần thiết thì lại quay lại CID gốc (Trong trường hợp cần đi bảo hành)
4. Tải bộ Tool Super CID tại ĐÂY
5. Giải nén trên PC ( Ổ C)
6. Kết nối máy với PC (Chế độ USB Debugging phải được bật )
7. Chạy file adb.bat
8. Gõ adb devices nhấn Enter (Điều này giúp xác nhận là thiết bị của bạn đã chắc chắn kết nối với PC khi nó hiện số S/N máy của bạn)
9. Gõ adb reboot-bootloader nhấn Enter
10. Gõ fastboot oem writecid 11111111 nhấn Enter (Lưu ý nó gồm 8 con số 1 )
11. Gõ fastboot reboot-bootloader nhấn Enter và đợi cho cho máy khởi động vào Bootloader
12. Gõ fastboot getvar cid nhấn Enter (Điều này xác nhận bạn có Super CID nếu nó hiện 11111111
13. Gõ fastboot reboot nhấn Enter

*** Máy khởi động lại >>> DONE >>> Bạn có thể Up các bản ROM SHIP của các Khu vực khác nhau.