• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC & THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC SENSATION XL

hachivna

Cho tôi hỏi hiện nay đã có công cụ S-off, Root, Recovery cho ROM Ship ICS 4.0.3 của Sensation Xl chưa. Nếu có, cách làm như thế nào (tôi mày mò mãi mà không thấy). Xin cảm ơn.

haidangcodon

Hôm qua khi em HTC XL của mình sắp hết pin, mình không tìm thấy sạc nên lấy bộ sạc đa năng ( nhiều đầu sạc của China ) về sạc. Mình vừa cắm sạc vào em nó thì máy sập nguồn luôn sợ quá mình rút vội ra và tháo pin, 10 phút sau mình khởi động lại thì em nó vẫn sống bình thường, nhưng tự nhiên lại không sạc được nữa mặc dù mình đã cắm thử mấy cái sạc HTC chính hãng mà vẫn không có hiện điện vào máy. Mọi người cho mình hỏi là em HTC của mình bị làm sao với...và nếu mang em nó đi sửa có mất nhiều $ không vậy?
Mình mong mọi người gúp đỡ.

Note: Pin của em XL của mình khá kém, mình muốn mua một cục pin mới ở Hà Nội, Bạn nào biết chỉ cho mình với, Thanhk nhiều

cu9x

Rom Cook nào ổn định nhất cho sensation XL

Cho mình hỏi hiện tại bản rom nào ngon và ổn định nhất cho Sensation XL vậy các bạn ? Cho mình xin cái link down luôn càng tốt. Thanks

theviola

Sen XL update tự động lên android 4.0 - Lỗi?

Sen XL của mình sáng nay thấy thông báo đc update lên 4.0 mình down về cài thì thấy khởi động lại xong hiẻn thị dòng chữ tàu : 3 chữ với bên dưới có ghi bbs.anzhi.com rồi cứ đứng yên như thế đến cả tiếng đồng hồ, k thấy có dấu hiệu là đang cài đặt, bực quá mình tháo pin khởi động lại về bản cũ dùng.

AE dùng rom gốc có ai bị như thế k ah? cách khức phục hướng dẫn mình nhé. Máy mình chưa root đc.

Thanks.

Chỉnh sửa cuối:

venusian

Moderator
Sen XL của mình sáng nay thấy thông báo đc update lên 4.0 mình down về cài thì thấy khởi động lại xong hiẻn thị dòng chữ tàu : 3 chữ với bên dưới có ghi bbs.anzhi.com rồi cứ đứng yên như thế đến cả tiếng đồng hồ, k thấy có dấu hiệu là đang cài đặt, bực quá mình tháo pin khởi động lại về bản cũ dùng.

AE dùng rom gốc có ai bị như thế k ah? cách khức phục hướng dẫn mình nhé. Máy mình chưa root đc.

Thanks.

Bạn kiểm tra lại xem máy bạn đã Unlock Bootloader chưa nhé.
Nếu Unlock rồi thì Relock lại nhé.

theviola

Bạn kiểm tra lại xem máy bạn đã Unlock Bootloader chưa nhé.
Nếu Unlock rồi thì Relock lại nhé.

Relock lại thế nào A nhỉ, máy E đúng là unlock rồi nhưng chưa root đc.

Last edited by a moderator:
Relock lại thế nào A nhỉ, máy E đúng là unlock rồi nhưng chưa root đc.
Tải cái này về, giải nén, copy vào ổ C, đưa máy về chế độ Fastboot, cắm cáp kết nối với PC đến khi nào hiện USB thì mở CMD của Windows lên, tại dấu nhắc lệnh gõ C:\Android, tiếp theo tại C:\Android>fastboot oem lock. Khi máy reboot lại bạn vào HBOOT nếu thấy dòng Relocked là ok.

cu9x

Cho mình hỏi hiện tại bản rom nào ngon và ổn định nhất cho Sensation XL vậy các bạn ? Cho mình xin cái link down luôn càng tốt. Thanks
Up chờ câu trả lời .....

linhcbbl

có bác nào bít sửa lỗi không nhận thẻ nhớ k?giúp e cái e mới up rôm mà k nhận thẻ nhớ.hic

linhcbbl

Bạn format lại thẻ nhớ trên PC rồi cho lại vào máy xem sao.
quan trong la` may' minh` bo nho' trong k co' the? nho'.minh` moi' up room moi nhwng quen k backup nen gio` cam' usb vao may' no' cung~ k nhan not' mun' up room moi' cung~ k dc.pac' nao` pro giup' e cai.h chup anh quay phim hay dowload gi` cung~ k dc.hic (sr may' k co' vk)

Last edited by a moderator:

thienthanty

Đây là cách sửa, up rom mà ko để ý hboot nên bị SD card :

1. Cài đặt Root Explorer.
2. Vào system/etc, tìm vold.fstab ( Mở bằng Text Editor )
3. Tìm dòng "dev_mount sdcard /mnt/sdcard 34 /devices/platform/msm_sdcc.2/mmc_host/mmc0", đổi 34 thành 33 và save lại.
4. Reboot.
5. Done.

Chỉnh sửa cuối:

linhcbbl

Đây là cách sửa, up rom mà ko để ý hboot nên bị SD card :

1. Cài đặt Root Explorer.
2. Vào system/etc, tìm vold.fstab ( Mở bằng Text Editor )
3. Tìm dòng "dev_mount sdcard /mnt/sdcard 34 /devices/platform/msm_sdcc.2/mmc_host/mmc0", đổi 34 thành 33 và save lại.
4. Reboot.
5. Done.
cám ơn bạn.mình đã làm thử trước đấy nhưng mình k thể nào sửa đc 34 thành 33 cả.mình k dùng root explorer đc vì mình k bít mua ứng dụng có phí thế nào.mình dùng rất nhiều phần mềm explorer nhưng k cái nào chuyển đc.bạn có bít phần mềm nào nào khắc phục đc k.thank bạn

Chỉnh sửa cuối:

claudemom377

Hic giúp em với các anh ơi , tình hình là hôm nay up rom mới, vì để chắc chắn nên em wipe data xong rồi wipe cái cache patrition gì đó luôn. Hic sao khi flash xong thì zô 3g mở thì đc nhưng ko chạy, google map thì báo ko tìm thây data trong phone storage, thời tiết thì cũng ko tìm thấy data luôn, hic giờ phải làm sao đây các anh, hiện em đã restore về rom stock 2.3.5 nhưng vẫn bị vậy. hic giúp em với

thienthanty

cám ơn bạn.mình đã làm thử trước đấy nhưng mình k thể nào sửa đc 34 thành 33 cả.mình k dùng root explorer đc vì mình k bít mua ứng dụng có phí thế nào.mình dùng rất nhiều phần mềm explorer nhưng k cái nào chuyển đc.bạn có bít phần mềm nào nào khắc phục đc k.thank bạn

Cài AndroidCommander vào PC, down Root Explorer và dùng AndroidCommander để cài vào đt. Nhớ chuyển Root Explorer sang Mount R/O mới save đc.

linhcbbl

thanhk bạn mình đã làm đc.h mình lại gặp rắc rối với usb cắm cáp mà k nhận đc ổ.mặc dù mình đã cài driver htc rồi.hic.mong bạn giúp mình