• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC & THẢO LUẬN VỀ HTC HD7

gaucoj

hôm nay em lỡ update len
OS vertion: 7.10.8107.79
Firmware reversion number: 2250.21.51101.707
Hardware : 0002
Radio A.103.0.D4
Bootloader 5.11.2250.0(134400)
Chip Soc 2.2.5.0
giờ cắm vào Zune ko thấy hiển thị Sync nữa, giờ mình phải làm sao hả các bạn. máy mình thế này có Unlock được không?
lúc mua máy nó đã Up lên mango 7.5 với OS 7740 rồi.

blackdoor

Manager
hôm nay em lỡ update len
OS vertion: 7.10.8107.79
Firmware reversion number: 2250.21.51101.707
Hardware : 0002
Radio A.103.0.D4
Bootloader 5.11.2250.0(134400)
Chip Soc 2.2.5.0
giờ cắm vào Zune ko thấy hiển thị Sync nữa, giờ mình phải làm sao hả các bạn. máy mình thế này có Unlock được không?
lúc mua máy nó đã Up lên mango 7.5 với OS 7740 rồi.

Để unlock thì phải dùng Goldcard hạ xuống SPL thấp hơn, sau đó chạy HSPL rồi up các ROM cook đã được unlock sẵn.

thanhluan_phuyen

Em đang có ý định chuyển từ V5 sang wp7 này dùng nhưng sao em tìm hiểu thì thấy dùng con này nó phức tạp quá, phức tạp khi tải nhạc,video,...cách up rom nên em cũng đang phân văn, với lại ngôn ngữ lại toàn tiếng anh thôi,hjx, mọi người cho em một lời khuyên có nên dùng em hd7 không vậy???

Taki7610

Unlock_GSM
Mỗi hệ điều hành đều có một cái hay cũng như thế mạnh riêng của nó bạn à, nếu ngại "vọc vạch" thì chọn hệ điều hành đơn giản mà sử dụng.

gtonizuka

Các bác cho em hỏi giờ mua một con HTC HD7S ( AT&T ) hàng xách tay thì cần phải chú ý những điểm gì hả các bác, em chỉ cần đủ chức nằng không cần phải unlock để cài app crack làm gì.

Taki7610

Unlock_GSM
Các bác cho em hỏi giờ mua một con HTC HD7S ( AT&T ) hàng xách tay thì cần phải chú ý những điểm gì hả các bác, em chỉ cần đủ chức nằng không cần phải unlock để cài app crack làm gì.

Cần coi bộ nhớ thôi, con này 8GB thua con HD7 16GB.

tilambieng

Có bạn nào hoặc pro nào biết khắc phục lỗi này cùa HTD HD7: Máy chưa cài gì hết, hàng xách tay, T-Mobile. Máy bị tình trạng báo lỗi đầy bộ nhớ, không cho lưu gì cả, Khi vào mục hình ảnh, hay video để xóa thì máy báo không có dữ liệu gì. Tiếp theo đó là bị tình trạng khởi động lại hoài, tức là khởi động liên lục không login vào máy được, giống như PC bị virus tự khởi động lại vậy. chỉ khi nào tháo pin mới tắt. Sau đó mình reset máy bằng cách nhấn giữ phím Volume + Power. thì máy khởi động lại và vào được, nhưng vẫn bị lỗi bộ nhớ đầy, và không vào được các chương trình khác. Chỉ có thể nghe và gọi mà thôi. :(

Bạn ơi, đã tìm ra cách nào sửa lỗi như vậy chưa. Mình có 1 cái HTC HD7 cũng bị y chang như bạn, cũng đã hard reset như bạn và không biết làm cách nào nữa. hix hix.

Taki7610

Unlock_GSM
Bạn ơi, đã tìm ra cách nào sửa lỗi như vậy chưa. Mình có 1 cái HTC HD7 cũng bị y chang như bạn, cũng đã hard reset như bạn và không biết làm cách nào nữa. hix hix.

Thay memorycard khác xem sao, không hết thì bị lỗi phần cứng bạn.

huyphongx2

Không kết nối đc HD7 vs PC khi ở Bootloader

Máy of e đã HSPL và đang dùng rom Nexgen 2,6, chả hiểu sao e cài lại máy tính rồi bây giờ e muốn cài rom khác nhưng khi vào bootloader cắm cáp vs máy tính nó k hiện chữ USB nữa... nó vẫn nguyên chữ Serial :(
Ai biết xin chỉ giúp e cái! Thanks nhiều!

blackdoor

Manager
Máy of e đã HSPL và đang dùng rom Nexgen 2,6, chả hiểu sao e cài lại máy tính rồi bây giờ e muốn cài rom khác nhưng khi vào bootloader cắm cáp vs máy tính nó k hiện chữ USB nữa... nó vẫn nguyên chữ Serial :(
Ai biết xin chỉ giúp e cái! Thanks nhiều!

Cài lại Windows Mobile Device Center 6.1 vào máy tính.

thanhluan_phuyen

Mình mới mua con HD7, còn nhiều bở ngỡ quá, bạn nào biết cách chỉ mình tải nhạc cho máy được hông? mình nghe nói là có zune gì đó,nếu bạn nào có share cho mình luôn nha, thank nhiều...ak,mà máy mình dùng win XP sp2 có dùng zune được không vậy? ak ,cho mình hỏi là sao mấy cái game vào nó cứ bảo đk ký gì vậy? mình thấy rắc rối quá

thanhluan_phuyen

Giúp em một vài vấn đề vê HD7

khi em vào mục about của máy thì thấy có những thông số sau:

Name: HTC HD7
Model: HTC HD7
Carrier: T-Mobile US
Software: Window phone 7.5
Total Strorage: 14.63 GB
OS version: 7.10.7720.68
Firmware revision number: 2250.21.51003.531
Harmware revision number: 0002
Radio software version: 5.71.09.02a_22.51.50.21U
Radio dardware version: A.12.0.D4
Bootloader version: 5.10.2250.0(132968)
Chip SOC version: 2.2.5.0
MAC address: 00-18-41-C0-6C-C3
SIM ID: 89840488720048556085

Vậy cho em hỏi một số vấn đề sau:
-Máy em đang chạy fw mới nhất chưa?
-Máy em đã JB chưa?
-Sao mỗi khi vào game thì nó cứ bảo mua,không chơi được
=> Nói chung là giải thích các thông số giúp em..........
...

Em mong mọi người trả lời và giải đáp giúp em, do em mới chuyển từ S60V5 sáng WWP nên có nhiều điều mới mẻ quá nên em hông rành được,Cảm ơn mọi người rất nhiều.

blackdoor

Manager
khi em vào mục about của máy thì thấy có những thông số sau:

Name: HTC HD7
Model: HTC HD7
Carrier: T-Mobile US
Software: Window phone 7.5
Total Strorage: 14.63 GB
OS version: 7.10.7720.68
Firmware revision number: 2250.21.51003.531
Harmware revision number: 0002
Radio software version: 5.71.09.02a_22.51.50.21U
Radio dardware version: A.12.0.D4
Bootloader version: 5.10.2250.0(132968)
Chip SOC version: 2.2.5.0
MAC address: 00-18-41-C0-6C-C3
SIM ID: 89840488720048556085

Vậy cho em hỏi một số vấn đề sau:
-Máy em đang chạy fw mới nhất chưa?
-Máy em đã JB chưa?
-Sao mỗi khi vào game thì nó cứ bảo mua,không chơi được
=> Nói chung là giải thích các thông số giúp em..........
...

Em mong mọi người trả lời và giải đáp giúp em, do em mới chuyển từ S60V5 sáng WWP nên có nhiều điều mới mẻ quá nên em hông rành được,Cảm ơn mọi người rất nhiều.

Để kiểm tra xem máy đã có JB chưa thì cài thử một XAP từ PC vào máy, nếu cài được thì đã có JB.
FW trong máy có thể chưa phải là mới nhất, vì OS mới nhất giờ là 8107, của bạn mới là 7720 thôi.
Game bảo mua là vì nó chưa được xxx, phải tìm game có sẵn xxx thôi.

thanhluan_phuyen

Để kiểm tra xem máy đã có JB chưa thì cài thử một XAP từ PC vào máy, nếu cài được thì đã có JB.
FW trong máy có thể chưa phải là mới nhất, vì OS mới nhất giờ là 8107, của bạn mới là 7720 thôi.
Game bảo mua là vì nó chưa được xxx, phải tìm game có sẵn xxx thôi.

Vậy thank bạn nha, cho mình hỏi là cài ứng dụng đó thông quá Zune luôn hả và cài bằng cách nào vậy?
Và giờ mình muốn lên Fw mới thì mình update qua zune rồi nó có vấn đề gì gây khó khăn cho sau này không?
Cho mình hỏi là JB có phải là unlock máy không?

Chỉnh sửa cuối:

blackdoor

Manager
Vậy thank bạn nha, cho mình hỏi là cài ứng dụng đó thông quá Zune luôn hả và cài bằng cách nào vậy?
Và giờ mình muốn lên Fw mới thì mình update qua zune rồi nó có vấn đề gì gây khó khăn cho sau này không?

Cài ứng dụng thì xem ở đây:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?111958-Tom-XAP-Installer-Phiên-bản-1-2-(Update-07-02-2011)
Nói chung là không nên update qua Zune, sẽ làm mất JB.
Nếu hiện tại máy chưa có JB thì phải hạ ROM xuống (dùng Goldcard), chạy HSPL rồi sau đó up ROM cook vào máy. ROM cook bao giờ cũng có sẵn JB (full unlock) rồi.

blackdoor

Manager

Cài ứng dụng thì xem ở đây:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?111958-Tom-XAP-Installer-Phiên-bản-1-2-(Update-07-02-2011)
Nói chung là không nên update qua Zune, sẽ làm mất JB.
Nếu hiện tại máy chưa có JB thì phải hạ ROM xuống (dùng Goldcard), chạy HSPL rồi sau đó up ROM cook vào máy. ROM cook bao giờ cũng có sẵn JB (full unlock) rồi.

thanhluan_phuyen

Hjx, vậy là máy em chứ JB rồi, ai có thể hướng dẫn em cụ thể các hạ Rom xuống một cách cụ thể không ạ, em sợ làm không được bị die máy quá.......

Chỉnh sửa cuối: