• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC & THẢO LUẬN VỀ HTC HD7

minhluanxh10

các bro ơi, có ai bị tình trạng như mình không nhỉ? tình hình là em HD7 của mình tai nghe chỉ để nghe đc thôi, mấy phim bấm không có tác dungj gì cả, ngay cả việc đàm tôại cũng không luôn, chán có ai gặp bệnh này không nhỉ, mình đang dùng roomcook Deepshining v7.5! híc chán quá!!!!!!!!!!!

các bro ơi, có ai bị tình trạng như mình không nhỉ? tình hình là em HD7 của mình tai nghe chỉ để nghe đc thôi, mấy phim bấm không có tác dungj gì cả, ngay cả việc đàm tôại cũng không luôn, chán có ai gặp bệnh này không nhỉ, mình đang dùng roomcook Deepshining v7.5! híc chán quá!!!!!!!!!!!
Bạn cài thử rom khác coi sao.

minhluanxh10

mà trước mình dùng nextgen 2.6 cũng không đc luôn, ở rom 7720 bản gốc chưa JB ấy thì vẫn dùng đc, bây giờ lên 8017, 8773 thì lại không đc nữa chán ghê!

nhohanoi

Hỏi uprom HTC HD7 T-Mobile bằng Gold Card?

Mấy bác cho em hỏi, hôm trước máy đang chạy 7.5, em mới down SPL từ 5.xxxx xuống 3.xxx để unlock bằng tools : DFT_RSPL_WP7FG3_LAUNCH đang chạy rồi lỗi. -> mất boot ( trong Bootloader ko hiển thị serials hay usb nữa)

Vậy em có thể cài lại rôm cook và sửa lỗi mất boot bằng cách uprom ship bằng Gold Card! ko?

Taki7610

Unlock_GSM
Mấy bác cho em hỏi, hôm trước máy đang chạy 7.5, em mới down SPL từ 5.xxxx xuống 3.xxx để unlock bằng tools : DFT_RSPL_WP7FG3_LAUNCH đang chạy rồi lỗi. -> mất boot ( trong Bootloader ko hiển thị serials hay usb nữa)

Vậy em có thể cài lại rôm cook và sửa lỗi mất boot bằng cách uprom ship bằng Gold Card! ko?

Mất boot thì đâu còn chạy được mấy cái kia bạn, chỉ có cứu boot lại thôi.

tainhachay

Active Member
Help - HD7 cần giúp về rom tiếng Hoa

tình hình là em đang rất cần bản rom tiếng Hoa cho HD7 ạ, Bro nào có thì share cho em với, tìm cả buổi sáng mà ko thấy :( up rom gốc cũng không thấy ngôn ngữ tiếng Hoa ạ.
tks các bro

AquaSta

Moderator
tình hình là em đang rất cần bản rom tiếng Hoa cho HD7 ạ, Bro nào có thì share cho em với, tìm cả buổi sáng mà ko thấy :( up rom gốc cũng không thấy ngôn ngữ tiếng Hoa ạ.
tks các bro
http://www.pdaviet.net/showthread.php?179022-DFT-Freedom-ROM-7740-V3-Gold-DFT-freedom-ROM-!!!
Đây là link bản ROM có đủ tiếng Trung Quốc do nhóm DFT, nhóm hacker của Trung Quốc làm đó bạn. Yêu cầu máy bạn đã HSPL để có thể cài bản rom này. Còn khá nhiều bản rom đủ tiếng Trung nếu bạn chịu khó tìm một lát

kaka_86

Nhờ các anh giúp về danh bạ HD7

Em quản lý danh bạ HD7 qua windows Live,chả là em viết tên danh bạ có dấu bằng tiếng việt nhưng khi export ra file .csv về máy tính và mở lên thì các chữ thành lỗi font.và khi dùng file export đấy để import lên Gmail cũng bị lỗi font.
VD : Anh Hiếu ---> Anh Hi?u
vậy có anh nào giúp em vụ này với.vì tên contact dài nên phải để trong Windows live.
anh nào có thể chỉ em cách sync danh bạ HD7 từ Windows Live sang Gmail mà không lỗi font không ạ.Em cảm ơn

soda

Giúp đỡ về HD7

Máy mình bị rơt nước, giờ mình làm lên nguồn rồi thì bị lỗi C101002E. Mình có dùng winphone support tools để recover lại nhưng làm hoài vẫn không được. Có cao thủ nào giúp dùm e với, e mới dùng winphone 7 nên cũng còn chưa biết nhiều. Đây là hình ảnh của e nó

minhtuan9508

Cần giúp đỡ Jailbreak HTC HD7!

Mình mới dùng HTC HD7 nên chưa rành về Jailbreak cho lắm. sau khi đọc xong cách bài hướng dẫn Jailbreak :

mình làm thử trên con HD7 của mình...mình đã thử rất nhiều cách. làm đi làm lại chục lần vẫn mắc phải lỗi sau đây:

anh em nào biết nguyên nhân xin chỉ giáo ..thanks
Đây là thông tin của máy : và em xài win 7 64bite:

Name: HTC HD7 T9292
Model: HTC HD7 T9292
SoftwareL Windows Phone 7
Total storage: 14.6G

OS version: 7.0.7004.0
Firmware reversion number: 2250.09.16101.207
Hardware reversion number: 0002
Radio software version: 5.52.09.16_22.33a.50.10U
Radio hardware version: A.102.0.D4
Bootloader version: 1.61.2250.0(114451)
Chip SOC version: 2.2.5.0

Last edited by a moderator:

minhtuan9508

ok ...em đã tìm ra nguyên nhân..thanks các anh em... em làm theo huong dẫn của anh vt7886..rõ ràng dễ hiểu, hi:
"bạn nên rspl/hspl rồi cài rom cook nhé
máy tính bạn chạy 64bit bạn down cái này về cài luôn vào máy tính
http://download.cnet.com/Microsoft-...ml?idl=n&spi=ca7a3f118c5df6343a8f838097923263

PHẦN MỀM :RSPL/HSPL
http://www.mediafire.com/?hbeeb53nyd2ddd0

download về song giải nén phần mềm rspl/hspl cho ra ngoài màn hình cho rễ tìm
đua máy wp7 về chê độ bootloader băng cách tắt nguồn chờ chữ googby tắt hẳn.nhấn phím volume - ( giảm âm ý) bật nguồn vẫn giữ phím volume đến khi màn hình hiện lên vạch 4 màu cắm cáp vào máy tính và wp7 nhìn trong màn hinh boot của wp7 chư siria (dưới cùng vạch màu trắng) chuyển thành usb là được.muốn thoát khỏi boot thì chỉ còn nước tháo pin)

vào foder vừa giải nén có hai dòng HSPL và RSPL vào chế độ bootloader xem spl là bao nhiêu (ví dụ SPL 1.16xxx) cho điện thoại cắm cáp vào hiện chữ usb là được.

kích đúp vào file RSPL có một bảng thông báo kích vào khung tuỳ chọn dài dài bên trên để chọn ( ví dụ SPL 1.16xxx thì ta cứ chọn cái cao hơn gần nhât của bạn SPL 1.16xxx thì chọn 1.20 là gần nhất và cao hơn.) chọn song nex .wp7 sẽ khởi động lại và tự động vào boot nhìn xem chữ SPL lúc nãy chuyển thành RSPL chưa nếu thành rồi là ok(nếu không được thì chạy lại file RSPL và cứ chọn lần lượt từ trên suống dưới không ảnh hưởng gì cả)

chạy song RSPL rồi ta vào foder vừa giải nén chạy file HSPL kích đúp vào đó nex hiện ra bảng tuỳ chọn HSPL 3.01 và OSPL ta chọn HSPL 3.01 nex máy khởi động lại và vào win.bây giờ bạn vào lại boot nếu có chữ HSPL là ok.

khi đã rspl/hspl song bạn kiểm tra trong bootloader có chữ HSPL3.1 Là ok
bước tiếp theo là up rom cook đã jb sẵn bạn down bản rom này về
http://www.rhiffsta.ch/ultrashot/Dynamics7_HD7_1_01b.rar

giải nén giải nén nó ra một foder đua máy wp7 về chê độ bootloader băng cách tắt nguồn chờ chữ googby tắt hẳn.nhấn phím volume - ( giảm âm ý) bật nguồn vẫn giữ phím volume đến khi màn hình cắm cáp vào máy tính và wp7 nhìn trong màn hinh boot của wp7 chư siria chuyển thành usb là được

vào foder rom vừa giải nén.nhìn thây file ROMUpdateUtility.execó biểu tượng như hình chữ s màu xanh bấm chạy file đó nó hiện lên bảng thông báo nex luôn lúc này sẽ có cái ô vuông nhỏ bên trên đánh dấu vào đó nex tiếp sẽ hiện lên chữ update trong khung hình chữ nhật bên trên ấn vào update rồi nex tiếp rồi thanh báo % bắt đầu chay từ 0% cho tới 100% khoảng 10 phút là song khi song máy se tự khởi động lại
nếu có gì vướng mắc bạn alo cho mình 0986910977"
chúc các bạn thành công

Taki7610

Unlock_GSM
Máy mình bị rơt nước, giờ mình làm lên nguồn rồi thì bị lỗi C101002E. Mình có dùng winphone support tools để recover lại nhưng làm hoài vẫn không được. Có cao thủ nào giúp dùm e với, e mới dùng winphone 7 nên cũng còn chưa biết nhiều. Đây là hình ảnh của e nó

Máy bị chế độ USB host mode, dùng gold card nạp lại bạn.

thanhluan_phuyen

Cho mình hỏi có ai biết cách lưu số đt vào Sim trên HD7 không, chứ mỗi lần lưu vào rồi reset lại một cái là tiêu luôn, hoặc tháo sim bỏ vào máy khác là không có số gì hết bất tiện quá.

Taki7610

Unlock_GSM
Các cao thủ ơi m có e HD7 giờ muốn chạy rom gốc xem sao vì khi m mua thie2 e nó thông số ntn
Bootloader:5.12.2250.0
Máy mình chưa HSPL và ngâm cứu thì m phải hạ HSPL xuống mới up rom được
Ae a biết chỉ giáo m hay nhận làm hộ m,xin cafe và xăng cộ ae nhiều.Hic

Yahoo m: kid626kid
AE giúp m vs:((

Thành viên cấp 4 rồi tìm hiue63 kĩ trong khu vực. Đều có tool và cách hạ Bootloader. Không được contact me !

Taki7610

Unlock_GSM
Cho mình hỏi có ai biết cách lưu số đt vào Sim trên HD7 không, chứ mỗi lần lưu vào rồi reset lại một cái là tiêu luôn, hoặc tháo sim bỏ vào máy khác là không có số gì hết bất tiện quá.

Windows Phone chưa có chế độ lưu số điện thoại vào sim nhe bạn.

luuhongquanvnn

vấn đề về Loa

sau 1 buổi sáng thức dậy. con hd7 của e tự nhiên ko nghe đc loa ngoài nữa. ko nghe nhạc , xem phim đc, co điện thoại cũng ko đổ chuông ...... bác nào biết bị làm sao ko. chỉ e cách khắc phục với. e đã reset la máy
( loa trong vẫn bt ạ)

Taki7610

Unlock_GSM
sau 1 buổi sáng thức dậy. con hd7 của e tự nhiên ko nghe đc loa ngoài nữa. ko nghe nhạc , xem phim đc, co điện thoại cũng ko đổ chuông ...... bác nào biết bị làm sao ko. chỉ e cách khắc phục với. e đã reset la máy
( loa trong vẫn bt ạ)

Thử flash bản rom khác xem sao, không hết thì phải kiểm tra phần cứng.

Taki7610

Unlock_GSM
( loa trong vẫn bt ạ)

Thử flash bản rom khác xem sao, không hết thì phải kiểm tra phần cứng.