• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc và giải đáp khi sử dụng PM Việt hóa.

jimmyvn88

cho em hỏi em muốn xóa font như nào , em vào mânger remove nhưng ko xóa đc , vào xplore xóa nhưng ko bit xóa ở đâu hình như em xóa ở app , khởi động lại máy vẫn font như thế, chỉ dùm em cái THANK'S
bạn có thể có 2 cách
1 là search pm Remove Fonts về cài
2 là vào Xplore di chuyển tới dường dẫn !/system/Fonts (! có thể là C hoặc E) rồi đổi tên folder Fonts thành tên bất kì và xóa nó đi. Sau đó restart lại máy là đc

tubagiadinh

Các bạn ơi!Giúp mình với.Mình vừa cài pm R.Viewer vh vô thì chạy ngon lành nhưng lát sau vô nó đòi code ,mình nhập 12345 va 00000 cũng kg được.giúp mình với .cám ơn các bạn

TruBic

Well-Known Member
Các bạn ơi!Giúp mình với.Mình vừa cài pm R.Viewer vh vô thì chạy ngon lành nhưng lát sau vô nó đòi code ,mình nhập 12345 va 00000 cũng kg được.giúp mình với .cám ơn các bạn
Bạn thử tìm bản 5.3.0 mình vh rồi dùng xem sao nhé, mìn ko thấy bản mình vh đòi code đâu nè.

phuonggm

Em đã tìm hiểu và test nhưng ko sao cài đc x-plore 1.22 . Mong các Mod giúp đỡ link down và hướng dẫn cài đặt
Posted via Mobile Device

jimmyvn88

Em đã tìm hiểu và test nhưng ko sao cài đc x-plore 1.22 . Mong các Mod giúp đỡ link down và hướng dẫn cài đặt
Posted via Mobile Device

Bạn làm sao ma ko cài đặt đc vậy, bạn đang cài 1.3x muốn cài lại 1.22 hả?

phuonggm

Em đang dùng x-plore 1.34 muốn cài 1.22 quá. Huhu. giúp em với . Huhu.
Posted via Mobile Device

jimmyvn88

Bạn thử cách này nhé mình làm thấy rất hiệu quả Bạn kiếm bản Xplore 1.13 cài vào rồi sửa ngày tháng về năm 2008 để có thể vào xplore rồi nhập Code vào. Đổi ngày về ban đầu và remove xplore. Restart lại máy và cài 1.22

phuonggm

báo cáo anh là em đã tham khảo nhiều cách trước khi hỏi nhưng vẫn ko cài đc... Sau khi đc anh dạy bảo, thì e cài fát đc lun. Hjhj. Nhưng mà anh ơi, e ko biết trước vấn đề này. E đang xài xplore 1.22 bản EN dùng đến 2035.nhưng mà bản này ko đọc đc tiếng việt. e toàn dùng xplore sửa tên mp3 nên bi h khó cho e wá. e đã vào bấm số 0 để đánh dấu check vào dùng font hệ thống nhưng mà tìm mãi ko thấy dòng font hệ thống ở đâu. mà em nghe nói có bản 1.22 việt hóa of anhtam. nếu có thì a post dùm e cái link nhé. hoặc là anh hướng dẫn em làm thế nào vào xplore mà đọc đc tiếng việt ( e xài n72 và có cài font TV ). giúp e với anh jimmy, anh manhtu... Huhu. E onl = đt ( ucweb 6.3 mong các anh nếu có post PM thì đừng có pass giải nén. hjhj )
Posted via Mobile Device

jimmyvn88

báo cáo anh là em đã tham khảo nhiều cách trước khi hỏi nhưng vẫn ko cài đc... Sau khi đc anh dạy bảo, thì e cài fát đc lun. Hjhj. Nhưng mà anh ơi, e ko biết trước vấn đề này. E đang xài xplore 1.22 bản EN dùng đến 2035.nhưng mà bản này ko đọc đc tiếng việt. e toàn dùng xplore sửa tên mp3 nên bi h khó cho e wá. e đã vào bấm số 0 để đánh dấu check vào dùng font hệ thống nhưng mà tìm mãi ko thấy dòng font hệ thống ở đâu. mà em nghe nói có bản 1.22 việt hóa of anhtam. nếu có thì a post dùm e cái link nhé. hoặc là anh hướng dẫn em làm thế nào vào xplore mà đọc đc tiếng việt ( e xài n72 và có cài font TV ). giúp e với anh jimmy, anh manhtu... Huhu. E onl = đt ( ucweb 6.3 mong các anh nếu có post PM thì đừng có pass giải nén. hjhj )
Posted via Mobile Device
Posted via Mobile Device
Thế là cài đc rồi phải ko? Chúc mừng nhé. bản Eng cũng đọc đc TV đấy, bạn vào xplore chọn mục About rùi bấm 800 là đc

phuonggm

Cám ơn anh jimmy rất rất nhiều. Hì. Em đã down bản việt hóa và dùng rất ok. Còn vụ chỉnh about sang 800 thì em mù tịt. Hj. Học hỏi anh sau vậy
Posted via Mobile Device

ngonchancai

Có ai giúp tui với.Sau khi cài InTop v2.8 bản việt hóa của Nguyễn Trần Dũng thì không sử dụng được DSS, UCWEB, GSMS...mình remove cái Intop này mà ko được (tools->Manager->remove) có ai chỉ mình với

jimmyvn88

Có ai giúp tui với.Sau khi cài InTop v2.8 bản việt hóa của Nguyễn Trần Dũng thì không sử dụng được DSS, UCWEB, GSMS...mình remove cái Intop này mà ko được (tools->Manager->remove) có ai chỉ mình với
Posted via Mobile Device
Lạ nhỉ mình dùng cùng lúc tất cả đều đc mà có vđề gì đâu. Muốn remove thì bạn phải tắt chương trình đó đi đã nhé. đừng để chạy ẩn

MinhThang

Manager

Bạn tắt máy khởi động lại rồi vào xóa xem có được không nhé!

ngonchancai

mình đã thử hết rùi vẫn không được.ah lúc mình remove, nó chạy dc khoảng 1/4 thì dt tự động chạy file .exe giới thiệu của NTD sau đó ...đứng máy lun.tình trạng đứng máy khoảng 20-30fut thì tự khởi động lại :(.

JuRay-Duan

mình đã thử hết rùi vẫn không được.ah lúc mình remove, nó chạy dc khoảng 1/4 thì dt tự động chạy file .exe giới thiệu của NTD sau đó ...đứng máy lun.tình trạng đứng máy khoảng 20-30fut thì tự khởi động lại :(.

Vào X-ploer đến đường dẫn E hoặc C:/system/Apps/ (tên thư mục InTop) xóa nó đi, Restar máy lại 1 lần và vào AppMnager Remove là sạch ngay mừk. >!

ngonchancai

Vào X-ploer đến đường dẫn E hoặc C:/system/Apps/ (tên thư mục InTop) xóa nó đi, Restar máy lại 1 lần và vào AppMnager Remove là sạch ngay mừk. >!

mình vào X-ploer nhưng tìm hoài ko thấy "đường dẫn E hoặc C:/system/Apps/" như bạn nói.hic..làm sao giờ :( :( :(

tuyetha

mình vào X-ploer nhưng tìm hoài ko thấy "đường dẫn E hoặc C:/system/Apps/" như bạn nói.hic..làm sao giờ :( :( :(

Posted via Mobile Device
Bạn vào xplore ấn phím 0 rồi tich vào 4 ô đầu tiên là thấy đường dẫn đó

MinhThang

Manager

E hoặc C là ổ đĩa mà bạn cài ứng dụng, sau khi mở thì tìm tới system/Apps. Sao lại không có được bạn.:|

ngonchancai

Mình vào X-pore C:/system/Apps/Intop xóa sau đó restar lại và vào AppMnager Remove nhưng vẫn không được hic... chẳng lẽ 4Mat lại máy, phải cài lại chương trình mất công lắm.ai có cao kiến gì ko chỉ mình với :(
Dù sao cũng cảm ơn mấy bạn đã nhiệt tình giúp đỡ

Chỉnh sửa cuối:

llTuyetTinhCocll

Mình vào X-pore C:/system/Apps/Intop xóa sau đó restar lại và vào AppMnager Remove nhưng vẫn không được hic... chẳng lẽ 4Mat lại máy, phải cài lại chương trình mất công lắm.ai có cao kiến gì ko chỉ mình với :(
Dù sao cũng cảm ơn mấy bạn đã nhiệt tình giúp đỡ

Tèn ten. máy mình cũng bị giống bạn áh. bạn phải tắt ứng dụng trước rồi sau đó zô remove. Mình đang thắc mắc vấn đề này trên topic của anh Dũng nhưng mọi người đang tìm coi pm này " chỏi hàng" với pm nào nè.... vì máy cũng mình sau khi tháo ra thì nó cũng ko cài lại được. chỉ tới phần quảng cáo " bin kute bin ; NTD " là nó trắng màn hình.... phải tháo pin ra mở láy lại...

P/s: sẵn đây thì anh chị nào pro ráng tìm coi pm intop( cả 2 bản) nó bị "chỏi" với thằng nào luôn giúp em.... Tình hình là em cài ko được nữa rồi. KÔ còn nghe tiếng nói của BÀ XÃ em :" bây giờ là....giờ"..... em nhớ bã wá ih. huhuhu