• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thắc mắc và giải đáp khi sử dụng PM Việt hóa.

phuonggm

em dùng unikey việt hóa by anhtam . Nếu em dùng bản 3.1 fix và cài vào máy thì ko dùng đc dedit. Còn 3.1fix cài vào thẻ thì chat slick bị out. Hjx. E bít có bản 3.3 ko out slick nhưng bản 3.3 dù cài vào thẻ, hay máy thì đều ko dùng đc dedit. Em dùng n72. Mong các anh giúp. Em rất cám ơn
Posted via Mobile Device

saodoingoi142

Moderator
Tốt nhất bạn nên Format máy đi...!!!

em dùng unikey việt hóa by anhtam . Nếu em dùng bản 3.1 fix và cài vào máy thì ko dùng đc dedit. Còn 3.1fix cài vào thẻ thì chat slick bị out. Hjx. E bít có bản 3.3 ko out slick nhưng bản 3.3 dù cài vào thẻ, hay máy thì đều ko dùng đc dedit. Em dùng n72. Mong các anh giúp. Em rất cám ơn
Posted via Mobile Device

Nếu như theo lời bạn nói mà gặp lỗi như vậy thì theo mình bạn thử Format máy xem sao,nếu cần thì cả thẻ nhớ nữa!!!Trên diễn đàn PDA này hầu hết ai ai cũng cài và sử dụng dc mà.:-?
Bạn nên vào lại trang mà có bài viết của bản Unikey 3.3.0 này đọc và tham khảo thêm cách cài,cũng như cách sử dụng,có cả những lỗi hay gặp khi ta sử dụng chưa quen Bộ Unikey này nữa nhé!!!;;) Chúc bạn sớm xử lý tốt phần mềm này!!!:p;;)

jimmyvn88

Nếu như theo lời bạn nói mà gặp lỗi như vậy thì theo mình bạn thử Format máy xem sao,nếu cần thì cả thẻ nhớ nữa!!!Trên diễn đàn PDA này hầu hết ai ai cũng cài và sử dụng dc mà.:-?
Bạn nên vào lại trang mà có bài viết của bản Unikey 3.3.0 này đọc và tham khảo thêm cách cài,cũng như cách sử dụng,có cả những lỗi hay gặp khi ta sử dụng chưa quen Bộ Unikey này nữa nhé!!!;;) Chúc bạn sớm xử lý tốt phần mềm này!!!:p;;)
Sao cứ hơi tí lại 4mat thế. ko dùng đc dedit đâu.Unikey xung đột với Dedit

TruBic

Well-Known Member
Sao cứ hơi tí lại 4mat thế. ko dùng đc dedit đâu.Unikey xung đột với Dedit

Chắc ko jimmivn88?
mình cũng sài mà có xung đột đâu nè.
@phuonggm nếu dùng Dedit thì ko nên cài đặt lại đường dẫn mặc định vì làm như thế bạn ko thể dùng bộ gõ để gõ trong đó đâu.cứ để im như mặc định ban đầu nhé.

Chỉnh sửa cuối:

jimmyvn88

Chắc ko jimmivn88?
mình cũng sài mà có xung đột đâu nè.
@phuonggm nếu dùng Dedit thì ko nên cài đặt lại đường dẫn mặc định vì làm như thế bạn ko thể dùng bộ gõ để gõ trong đó đâu.cứ để im như mặc định ban đầu nhé..
thì ko phải nếu chuyển đường dẫn là sẽ xung đột sao

Last edited by a moderator:

TruBic

Well-Known Member
thì ko phải nếu chuyển đường dẫn là sẽ xung đột sao
Biết là thế nhưng phải nói rõ ra cho người ta hiểu chứ nói chung chung quá ai mà biết cứ ngỡ là xung đột rồi ko sài hả jimmyvn88? như thế là bỏ qua một bộ gõ hay dành cho OS7, OS8 rồi nè. :D

phuonggm

em mún xài unikey 3.3 mà ko xung đột với dedit. Hjx. Ai fix dùm em
Posted via Mobile Device

phuonggm

dạ. Lại làm phiền các anh rùi. E dùng n72. E down flash lite 2.1 vh by anh jimmy nhưng ko thể nào bít xài. Thực ra e ko hiểu tác dụng of PM.
Posted via Mobile Device

Kojiro

Super V.I.P
dạ. Lại làm phiền các anh rùi. E dùng n72. E down flash lite 2.1 vh by anh jimmy nhưng ko thể nào bít xài. Thực ra e ko hiểu tác dụng of PM.
Posted via Mobile Device

Nó dùng để chạy file .swf trên điện thoại em à, thường thì chỉ chạy được các file có dung lượng dưới 1MB thôi :)

tu2179

mình dùng unikey của anhtam. Mình muốn cópy paste 1 đoạn văn thì làm thế nào mà ko cần phải tắt unikey đi. Help me!!

TruBic

Well-Known Member
mình dùng unikey của anhtam. Mình muốn cópy paste 1 đoạn văn thì làm thế nào mà ko cần phải tắt unikey đi. Help me!!
Vào topic đấy đọc lại đi bạn có hướng dẫn mấy bài rồi nè.

ngoctoan_A6

cho mình hỏi:
phần mềm đọc đuôi PDF trên s60 2rd sao mình cài vào điện thoại mà vẫn không đọc được đuôi PDF nhi?

TruBic

Well-Known Member
cho mình hỏi:
phần mềm đọc đuôi PDF trên s60 2rd sao mình cài vào điện thoại mà vẫn không đọc được đuôi PDF nhi?
Bạn phải nói rõ là bạn đang dùng điện thoại nào. Như thế mọi người mới biết mà trả lời bạn nè.

ngochienle

Các pác cho em hỏi sao em cài mấy phần mềm việt hóa đều báo lỗi "File curropted" vậy
Mà cài bản tiếng anh vẫn chạy bình thường
Máy em là N6681

Caominh171

Các pác cho em hỏi sao em cài mấy phần mềm việt hóa đều báo lỗi "File curropted" vậy
Mà cài bản tiếng anh vẫn chạy bình thường
Máy em là N6681

Bạn dùng Xplore giải nén phải hok? Nếu zậy thì nên dùng PC giải nén rồi hãy cài nhé!

ngochienle

Bạn dùng Xplore giải nén phải hok? Nếu zậy thì nên dùng PC giải nén rồi hãy cài nhé!

Không , mình dùng PC giải nén nhưng bắn qua bluetooth chứ không tải trực tiếp vào thẻ nhớ vì mình không có dây kết nối qua cổng USB
Liệu bắn qua Bluetooth có làm hỏng file được không vậy?

ngochienle

Mình dùng 1 số ứng dụng java có đuôi là .jar dành cho S40 cài vào máy N6681 thành công, có biểu tượng trên menu nhưng không mở ra được là vì sao vậy, có ai bị tình trạng giống mình không, cho mình hỏi cahcs khắc phục với

DreamLand

Không , mình dùng PC giải nén nhưng bắn qua bluetooth chứ không tải trực tiếp vào thẻ nhớ vì mình không có dây kết nối qua cổng USB
Liệu bắn qua Bluetooth có làm hỏng file được không vậy?
Bắn bluetooth thì mình nghĩ không sao, có thể là trong lúc download thì tệp tin bị hỏng, download lại xem sao. Những tệp dung lượng nhỏ thì ít hỏng hơn!
Mình dùng 1 số ứng dụng java có đuôi là .jar dành cho S40 cài vào máy N6681 thành công, có biểu tượng trên menu nhưng không mở ra được là vì sao vậy, có ai bị tình trạng giống mình không, cho mình hỏi cahcs khắc phục với
Có thể là do không tương thích màn hình, java thì có thể chạy trên nhiều máy nhưng không có nghĩa là phần mềm java nào cũng chạy tốt trên máy của bạn !

ngochienle

Bắn bluetooth thì mình nghĩ không sao, có thể là trong lúc download thì tệp tin bị hỏng, download lại xem sao. Những tệp dung lượng nhỏ thì ít hỏng hơn!

Đúng là downlad bị hỏng thật, tại thằng idm nó phân mảnh file ra để tải về cho nhanh lên làm hỏng file, mình đã down trực tiếp không dùng phần mềm download nhanh nữa và đã cài được rồi nhưng khong hiểu sao vẫn không chạy được, chỉ có biểu tượng mà không chạy được, ứng dụng tự thoát ngay khi chạy thật khó hiểu. các bác có thể xem video này và giải thích dùm em với

Có thể là do không tương thích màn hình, java thì có thể chạy trên nhiều máy nhưng không có nghĩa là phần mềm java nào cũng chạy tốt trên máy của bạn !

Nếu không tương thích kích thước màn hình vẫn chạy bình thường có điều:
+>Thông thường thì nếu ứng dụng java kích cỡ bé hơn kích thước màn hình thì khoảng thừa ra sẽ có màu trắng
+>Thông thường thì nếu ứng dụng java kích cỡ lớn hơn kích thước màn hình thì màn hình sẽ bị hiển thị thiếu mất phần còn lại=>rất khó sử dụng

Chỉnh sửa cuối:

phunganhv

SmartMovie phiên bản 4.01 Việt hóa

Trình xem phim đuôi avi, mp4 và flv.
Test ok trên 7610.
Các bạn dùng k3y của bản 4.0 để đăng ký nhé!

Pass: SymPViet

P/s: file có sử dụng nội dung của rinhvh, cảm ơn đồng chí nhé!

Mình dow về rồi cài rất tốt rồi nhưng khi cài key vào thì máy đòi upload trên gprs nhưng khi upload thì lại báo lỗi.Chỉ giùm mình cách khắc phục với:-?