• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN CÁC CHỨC NĂNG CỦA HTC IMAGIO

vinagoh

Các Bác cho em hỏi tí:

Con imagio của em sao ở Sài Gòn mà máy cứ báo thời tiết ở Biên Hoà là sao vậy!!!? Nhờ các Bác chỉ dùm em nhé.
Thanks

Các Bác cho em hỏi tí:

Con imagio của em sao ở Sài Gòn mà máy cứ báo thời tiết ở Biên Hoà là sao vậy!!!? Nhờ các Bác chỉ dùm em nhé.
Thanks
Vấn đề này đã nhiều người bị, có máy nó dự báo thời tiết tận TQ cơ... Bạn thử bật GPS rồi update lại thời tiết xem sao.

anan209

đầu tiên bạn vào weather->menu->add location rồi gõ chữ vietnam ( thực ra bạn chỉ cần gõ chữ viet là nó đã hiện hết các thành phố của việt nam rồi) khi có list các thành phố thì bạn chọn thành phố bạn cần (bạn sống ở Sài gòn chọn Ho Chi Minh city) khi đó phần thời tiết của bạn đã có thành phố bạn đang sống. muốn hiện thị trên màn hình chỗ dưới đồng hồ số thì bạn bấm thẳng vào cái đồng hồ đó khi hiện ra khung word clock bạn tich vao Ho chi minh city (bạn chọn thành phố nào thì nó sẽ có chấm tròn mầu xanh) -> back ra là ok. ( bạn chú ý thời tiết ở đây có thể hiện thị nhiệt độ theo độ C hoặc độ F. bạn muốn chuyển về độ C thì phần menu của weather tich vào chữ celsius, còn độ F là chữ Fahrenheit). ngoài ra để cập nhật nhiệt độ liên tục phần setting trong menu weather bạn tích vào cả 2 mục dowload weather automatically và download weather when roaming. nói chung là chịu khó mầy mò và biết tiếng anh một chút là cài đặt mọi thứ sẽ ok

jazz77

Hỏi về đồng Hồ HTC !!!!!

Có cách nào làm cho cái đồng hồ k có hiệu ứng lật số k vậy các bạn giúp mình với !!!!À sẳn tiện cho mình xin vài cái đồng hồ analog luôn nha.mình xài co0kie 1.8.5.tks các bạn...

jazz77

Htc Imagio k vào wifi dc !!!!!!!!!Help!!!!!!

Bạn nào giúp mình với !!! rỏ ràng mình bật wf lên rồi trên dt vẩn báo kết nối dc với wf mà vẫn vào k dc.

Có cách nào làm cho cái đồng hồ k có hiệu ứng lật số k vậy các bạn giúp mình với !!!!À sẳn tiện cho mình xin vài cái đồng hồ analog luôn nha.mình xài co0kie 1.8.5.tks các bạn...
Bạn có thể sang http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=663548 tham khảo nhé.

Bạn nào giúp mình với !!! rỏ ràng mình bật wf lên rồi trên dt vẩn báo kết nối dc với wf mà vẫn vào k dc.
Bạn nên HardResetn lại máy rồi kết nối lại, nếu vẫn không được thì úp thử bản rom khác xem sao.

phuckhanh14

mình mới mua con htc này, gắn sim 3g viettel vào nhận mạng bình thường, nhưng gửi tin nhắn hình thì không được, người khác gửi tin nhắn thường nhiều quá chuyển sang đa phương tiện thì mình cũng ko nhận được luôn, bấm dowload là đơ luôn, rồi mình cài cấu hình tự động bằng phần mềm thì cũng vào mạng ok nhưng mms thì pó tay,bấm vào dowload cũng không thấy gì luôn. vào option mms thì thấy bên gsm có phần viettel mms mà mình edit nó thì không được,các bác giúp em với huhuhu,chân thành cảm ơn các bác rất nhiều đó huhu

phuckhanh14

sao bây giờ nó tự động dowload mms được, mình thấy nó chạy khoảng 2-22% là tự mất à, không hiểu sao luôn, ai giúp mình với

phuckhanh14

huhu không ai giúp mình được phần mms sao, mình có hỏi 1 vài người , nói là chỉ cần đăng ký 3g thành công, vô mạng được thì mms sẽ được, mình thấy mms cũng tải về mà dc chừng 22% là cao là out luôn hix mà mình điện thoại lên 1818 viettel, nhân viên chỉ mình cài đặt cũng như trên mạng, đến phần mms option thì mình thấy bên phần gsm service có viettel mms mà nhân viên đó kêu chọn new, mà máy mình nó không cho chọn, nhân viên đó nói chọn vào đó để thiết lập cấu hình mms, mà chọn không được thì làm sao đây, các bác ơi giúp em với~X(

huhu không ai giúp mình được phần mms sao, mình có hỏi 1 vài người , nói là chỉ cần đăng ký 3g thành công, vô mạng được thì mms sẽ được, mình thấy mms cũng tải về mà dc chừng 22% là cao là out luôn hix mà mình điện thoại lên 1818 viettel, nhân viên chỉ mình cài đặt cũng như trên mạng, đến phần mms option thì mình thấy bên phần gsm service có viettel mms mà nhân viên đó kêu chọn new, mà máy mình nó không cho chọn, nhân viên đó nói chọn vào đó để thiết lập cấu hình mms, mà chọn không được thì làm sao đây, các bác ơi giúp em với~X(
Bạn vào MMS Option mà cài đặt lại thông số MMS nhé (thay đổi thông số cũ):

• + Homepage: http://mms.viettelmobile.com.vn/mms/wapenc
  • + Security: off
  • + IP address:
  • + Bearer: GPRS
  • + Username:
  • + Password:
  • + APN/GPRS access point: v-mms
  • Nếu có gateway hoặc proxy:Khai báo IP: 192.168.233.10Port: 8080 hoặc 9201

hnlq1981

anh dũng ạ cho em hỏi chút ạ.
em cũng dùng imagio nhưng ko sao hard spl được mà chỉ tự động up room ship bản mới thôi ạ
rom version 3.04.605.7
rom date 12/22/09
em làm như hướng dẫn mà nó ra như thế ạ nản quá,hôm nay thấy bác ghé qua em mừng quá
bác hướng dẫn em lại với nhé .thanks bác nhiều ạ

anh dũng ạ cho em hỏi chút ạ.
em cũng dùng imagio nhưng ko sao hard spl được mà chỉ tự động up room ship bản mới thôi ạ
rom version 3.04.605.7
rom date 12/22/09
em làm như hướng dẫn mà nó ra như thế ạ nản quá,hôm nay thấy bác ghé qua em mừng quá
bác hướng dẫn em lại với nhé .thanks bác nhiều ạ
Tự động là sao??? Bạn vào Bootloader xem thông số SPL 1.01.OliNex thì là đã HSPL rồi. Nếu máy bạn mà chưa HSPL mà không thể HSPL được thì phải gửi mail cho OliNex và Donate mấy bảng Anh đó.

hnlq1981

vâng ạ spl vẫn như cũ chỉ có bản rom là mới thôi ạ rom version 3.04.605.7 lúc đầu là 1.....mấy gì đó em cũng không nhớ nưa ạ
nó tự tìm rom ship bác ạ bây giờ làm sao với nó hả bác ơi

vâng ạ spl vẫn như cũ chỉ có bản rom là mới thôi ạ rom version 3.04.605.7 lúc đầu là 1.....mấy gì đó em cũng không nhớ nưa ạ
nó tự tìm rom ship bác ạ bây giờ làm sao với nó hả bác ơi
Thì HSPL cho máy để xài rom cook chứ làm sao nữa...:p

hnlq1981

bác ah em biết rồi hôm trước em làm đấy chỉ là tiện ích cập nhật rom thôi bác ạ.em tải phần mềm hard spl mà ko đc bác ạ
bác hướng dẫn em với nha...cho em xin cái phần mềm nữa nhé
thank bác nhiều ạ

bác ah em biết rồi hôm trước em làm đấy chỉ là tiện ích cập nhật rom thôi bác ạ.em tải phần mềm hard spl mà ko đc bác ạ
bác hướng dẫn em với nha...cho em xin cái phần mềm nữa nhé
thank bác nhiều ạ
HSPL thì bạn tải tại link http://www.mediafire.com/?zynyok2mgyz nhé. Để HSPL thì PC của bạn phải cài ActiveSync (với XP SP2 & SP3) hay Mobile Device Center (với Vista & 7) và NetCF. Chú ý khi HSPL thì bạn nên tắt các chương trình AntiVirut, tường lửa và bắt buộc phải kết nối Internet.

hnlq1981

thank bác nhiều nhé hảarharrd spl được rồi ạ nhưng bác ạ em muốn úp lại bản rom cũ ban đầu thì làm sao hả bác

thank bác nhiều nhé hảarharrd spl được rồi ạ nhưng bác ạ em muốn úp lại bản rom cũ ban đầu thì làm sao hả bác
Bạn nên kiểm tra lại xem trong Bootloader thông số SPL có phairt là 1.01.OliNex không, nếu đúng như vậy thì máy đã được HSPL rồi, giờ bạn có thể úp được tất cả các bản rom mà bạn muốn miễn là dành cho Imagio. Bản rom đầu của bạn là Ship Rom vì vậy bạn có thể úp bản Ship Rom mới nhất là

RUU_Whitestone_W_VERIZON_WWE_3.04.605.7_RS_2.25.00WVL_NV_VZW_1.94_1112_PRL58005_Ship.exe

nhé.

hnlq1981

bác hướng dẫn em đưa phím lock ra màn hình home với nhé .không phải cái khóa của phần mềm cookies home tab editor ạ.em dang dung bản d2c2 bác ạ
em cảm ơn bác nhiều

bác hướng dẫn em đưa phím lock ra màn hình home với nhé .không phải cái khóa của phần mềm cookies home tab editor ạ.em dang dung bản d2c2 bác ạ
em cảm ơn bác nhiều
Nếu là phím Lock ở thanh TaskBar dưới cùng thì không đưa được đâu bạn nhé.