• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN CÁC CHỨC NĂNG CỦA HTC IMAGIO

hnlq1981

bác dũng có thể giúp em lược bớt những phần rườm rà trong rom ship được không ạ
em cảm ơn bác nhiều ạ

blackdoor

Manager
bác dũng có thể giúp em lược bớt những phần rườm rà trong rom ship được không ạ
em cảm ơn bác nhiều ạ

Để làm việc này bác phải dump nó ra rồi cook lại thì mới được.

hnlq1981

bác dũng bác blackdoor ơi bác giúp em lược bớt những thứ rườm ra trong rom ship với nhé...em không sao làm được bác giúp em với nhé
em cảm cơn bác nhiều ạ

bác dũng bác blackdoor ơi bác giúp em lược bớt những thứ rườm ra trong rom ship với nhé...em không sao làm được bác giúp em với nhé
em cảm cơn bác nhiều ạ
Bạn đã tham khảo topic KITCHEN ROM IMAGIO của mình chưa vậy??? Mình giúp bạn thì đơn giản thôi nhưng không có máy để test xem rom nó có hoạt động hay không... Thôi để mai mình rảnh thì dump ra rồi build lại cho bạn bản rom Ship nhé. Bạn cho danh sách nhưng PM muốn bỏ coi nào hay mình add nhưng PM mới hơn như Sense 2.5 chẳng hạn...

hnlq1981

tốt quá rồi.trước tiên em cảm ơn bác trước ạ.em dùng bản rom ship thấy ổn.cái favorites contact kiểu 3d dep bác ạ.bác co thể giùm em những phần dịch vụ của verizon đi với ạ
em chỉ nghe gọi với đọc sách or tra từ điền thôi.em kết nhất vụ đọc sách ạ 1 file word mấy chục m em nó chạy ngon lành.thế mà mấy em androi chết lặng ạ
bác gíúp em nhé
thank bác nhiều ạ

tốt quá rồi.trước tiên em cảm ơn bác trước ạ.em dùng bản rom ship thấy ổn.cái favorites contact kiểu 3d dep bác ạ.bác co thể giùm em những phần dịch vụ của verizon đi với ạ
em chỉ nghe gọi với đọc sách or tra từ điền thôi.em kết nhất vụ đọc sách ạ 1 file word mấy chục m em nó chạy ngon lành.thế mà mấy em androi chết lặng ạ
bác gíúp em nhé
thank bác nhiều ạ
Đã làm được gì đâu bạn. Lâu lắm rồi không build rom nên kiến thức "tụt" đi khá nhiều rồi...:p

grandkiller

Hôm qua, tôi có sử dụng tai nghe để nghe nhạc, xem youtube, nhưng khi rút tai nghe ra, biểu tượng tai nghe không biến mất. Vì thế, loa ngoài hoàn toàn không thể hoạt động, khi gọi điện thoại cũng không thể nói chuyện được nếu không có tai nghe và mic đi kèm.
Tôi đã thử soft reset, cắm và rút tai nghe lại nhiều lần, thậm chí cài lại ROM nhưng vẫn không thể làm biến mất biểu tượng chế độ Tai nghe này.
Tôi đã google và tìm thấy đây là 1 lỗi gặp ở 1 số điện thoại tương tự. Tôi có tham khảo bài viết http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=566730.
Bài viết này cho rằng lỗi kẹt icon headset do 1 lưỡi đồng trong lỗ cắm không trở về vị trí ban đầu khi chưa cắm tai nghe, nên máy hiểu rằng tai nghe chưa rút ra.
Tôi xin hỏi có ai gặp lỗi này chưa? Bài viết kia có đúng hay không? Và nếu đúng, thì tôi có thể mang đến hàng điện thoại nào để sửa (hàng uy tín)?
Tôi ở Hà Nội.
Thân.

hnlq1981

bác dũng cho em hỏi chút ạ.hôm trước em up bản My cleaner trong đó có cái htc reader quá hay
em chỉ mơ ước đước vậy nhưng khi em mang epub từ con shapr is 01 sang thì nó bị lỗi font chữ ạ
anh hướng dẫn em giải quyết nó với ạ.thank bác nhiều

Tôi xin hỏi có ai gặp lỗi này chưa? Bài viết kia có đúng hay không? Và nếu đúng, thì tôi có thể mang đến hàng điện thoại nào để sửa (hàng uy tín)
Bạn dùng cây tăm nhọn tách ra là được mà.

bác dũng cho em hỏi chút ạ.hôm trước em up bản My cleaner trong đó có cái htc reader quá hay
em chỉ mơ ước đước vậy nhưng khi em mang epub từ con shapr is 01 sang thì nó bị lỗi font chữ ạ
anh hướng dẫn em giải quyết nó với ạ.thank bác nhiều
Bạn thử cài VN System xem sao. Nếu vẫn không hết thì bạn xem nó là font gì thì lấy font đó từ máy tính ra rồi copy vào điện thoại theo đường dẫn My Device/Windows/Fonts nhé.

airblade_2612

htc imagio tự nhiên không lên được cảm ứng và bàn phim cứng

mới mua chú htc imagio dùng đc 2 ngày thi e nó lăn ra chết.:((.giờ không bật lên được ạ.bác nào biết e nó bị làm sao không ạ.

mới mua chú htc imagio dùng đc 2 ngày thi e nó lăn ra chết.:((.giờ không bật lên được ạ.bác nào biết e nó bị làm sao không ạ.
Bạn thử tháo pin ra rồi lắp lại, sau đó nhấn và giữ phím Volume Down đồng thời nhấn Power để bật nguồn xem còn vào được Bootloader không nhé. Nếu vào được thì úp lại rom.

huythanh111

mod dung cho mình hỏi cái. là con imagio cua minh da hand.. roi up rom tốt.. nhưng lap mình thay ổ cứng h ko biết up bang 82 lap của mình còn được k.. dt có thể up rom từ máy tình nào cũng được ko

mod dung cho mình hỏi cái. là con imagio cua minh da hand.. roi up rom tốt.. nhưng lap mình thay ổ cứng h ko biết up bang 82 lap của mình còn được k.. dt có thể up rom từ máy tình nào cũng được ko
Bạn úp rom từ máy tính nào mà chả được miễn là nó được cài ActiveSync (với XP SP2 & SP3) hay Mobile Device Center (với Vista & 7).

lamquang51

Bác dinhtuandung giúp mình với...hôm đọc và làm theo bác nào trên đây,xóa tất cả những phần,chỉ để lại myworknetwork...kết quả là FM và Bluetooth kg sử dụng đc,máy chưa Hspl,có download link Hspl của bác nhưng bị hư rồi,vậy bác có thể cho mình lại đường link hspl khác nhé,và luôn tiện cho mình link của Radio và Rom mới nhất....rất biết ơn và cám ơn bác nhiều....àh xin hỏi thêm là nếu up rom mới thì nhưng dữ liệu như hình ảnh,tin nhắn,những phần mềm sưu tầm đc có bị mất hết kg?và nếu có thì dùng phần mềm nào để lưu trữ laị....dc mail của mình ...lamquang51@yahoo.com

Bác dinhtuandung giúp mình với...hôm đọc và làm theo bác nào trên đây,xóa tất cả những phần,chỉ để lại myworknetwork...kết quả là FM và Bluetooth kg sử dụng đc
Bạn chỉ cần HardReset lại thì mọi thứ lại như cũ nhưng sẽ mất hết dữ liệu, để HardReset bạn thực hiện như sau: Bạn tắt hẳn nguồn máy, sau đó nhấn đồng thời 3 phím Volume Down + Call (phím gọi) + Power, khi nào có thông báo hiện ra thì bạn nhả 3 phím kia ra và nhấn tiếp phím Volume Up để HardReset nhé.

máy chưa Hspl,có download link Hspl của bác nhưng bị hư rồi,vậy bác có thể cho mình lại đường link hspl khác nhé,và luôn tiện cho mình link của Radio và Rom mới nhất....rất biết ơn và cám ơn bác nhiều....
Link HSPL của bạn đây nhé. Còn Rom và Radio thì trong Box Imagio này có đủ hết, bạn cứ chọn bản mới nhất mà dùng.

àh xin hỏi thêm là nếu up rom mới thì nhưng dữ liệu như hình ảnh,tin nhắn,những phần mềm sưu tầm đc có bị mất hết kg?và nếu có thì dùng phần mềm nào để lưu trữ laị....dc mail của mình ...lamquang51@yahoo.com
Khi úp rom mới thì sẽ mất hết dữ liệu có trong máy (trừ thẻ nhớ), nếu muốn Backup lại thì bạn dùng phần mềm PIMBackup để backup lại dữ liệu nhé.