• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DESIRE

ducthang

nhưng bác ơi :( bản này là ota như bản cũ của em thì có cài đc soft ra thẻ ko ạ :( bản cũ của em cài đc có vài soft sang thôi

Bản này rất tôt cài soft nên thẻ bình thường.mình cài nhiều phần mềm game bộ nhớ phone vẫn hơn 100mb

haiha389

Bạn cài CurrentWidget vào kiểm tra xem lúc idle thì máy sử dụng bao nhiêu mA ?
Thông thường là dưới 10mA
Ui, mình đã cài thử CW - và idle thường ở khoảng 105 - 110 mA; Bạn gõ có nhầm số 10mA ko vậy? Nếu đúng vậy thì máy của mình chắc có vấn đề gì vậy?

cedced

Bạn cài CurrentWidget vào kiểm tra xem lúc idle thì máy sử dụng bao nhiêu mA ?
Thông thường là dưới 10mA
Ui, mình đã cài thử CW - và idle thường ở khoảng 105 - 110 mA; Bạn gõ có nhầm số 10mA ko vậy? Nếu đúng vậy thì máy của mình chắc có vấn đề gì vậy?
Đấy là lỗi mạng 3G của mobifone, bạn thử chuyển sang 2G hoặc dùng 3G của vinaphone sẽ thấy khác biệt ngay !

nicklanick

Member
Bản này rất tôt cài soft nên thẻ bình thường.mình cài nhiều phần mềm game bộ nhớ phone vẫn hơn 100mb

:(( em vừa cài bản leedroid 2.2b hay j đấy h nó ko thèm nhận thẻ nhớ cũ của em :( h em phải làm sao ạ. lắp thẻ khác vào thì bt rồi , vừa úp xong chả nhẽ lại úp bản của bác

haiha389

Đấy là lỗi mạng 3G của mobifone, bạn thử chuyển sang 2G hoặc dùng 3G của vinaphone sẽ thấy khác biệt ngay !

Đúng là mình dùng Mobi; nhưng ko bật 3G; Dù sao mình vừa lắp thử sim of Vietel vào thì thấy báo có 4mA; Có cách nào khắc phục cái thằng Mobi ko bạn ơi?
Tks bạn nhiều

cuibapngo

Member
sao m reset máy xong thì k chơi nhạc đc trình của máy nhỉ?nó cứ báo no music find,trong khi trình ở ngoài cài vô chơi vô tư,vậy máy m bị gì :-?

dng

giangnt1987; nói:
các bác cho mình hỏi cái, mình mới dùng chưa biết gì. mình mua máy cũ thôi nhưng mà cái phần market có acc mail cũ của chủ máy. Giờ mình muốn đổi thành của mình thì làm ntn bạn nào chỉ mình với
bạn vào settings->Accounts & sync, add thêm acc của bạn vào rồi xóa acc cũ đi là được.^^

Theo cách này ko được. Nó bảo phải reset to factory default mới xóa được account cũ. Có cách nào khác ko bác?
Bác nào biết ko nhỉ?

nicklanick

Member
các bác cho em hỏi
của em h phân vùng cho thẻ rồi và em vào trong rom manager thì thấy có phần update rom thì ko biết là h em up rom mới có phải fomat thẻ lần nữa ko ạ :(

ducthang

Update thì cứ up bình thường không cần format đâu bạn.Nếu có tốt hơn thì dow rom đó về wipe full trước khi up là oki
các bác cho em hỏi
của em h phân vùng cho thẻ rồi và em vào trong rom manager thì thấy có phần update rom thì ko biết là h em up rom mới có phải fomat thẻ lần nữa ko ạ :(

nicklanick

Member
Update thì cứ up bình thường không cần format đâu bạn.Nếu có tốt hơn thì dow rom đó về wipe full trước khi up là oki

:(( bác ơi. h chả hiểu sao cái rom manager của em nó đi đâu rồi ấy ạ . em vừa down bản sense hd về rồi dùng thẻ khác vào recovery như lần đầu up thì bão lỗi .
bác có thể nói cụ thể hơn 1 chút giúp em dc ko ạ :(

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 9 minutes:

em up bị lỗi xong h lại còn bị treo ở chữ htc :(

Chỉnh sửa cuối:

nicklanick

Member
update 4h chiều :D
em đã up đc bản desire HD nhưng mà tiếc là chưa có camera nhưng đc cái bù lại mình duyệt wed đc multi tab rồi :D do ít dùng camera nên em vẫn dùng bản này :D

Sontantap

Bạn giải thích dùng wipe full là lám sao mình gà quá không úp rom đựoc sau khi đã root xong

hellboy424

Bác nào đã sử dụng document to go chưa, Mình xài ko đọc được file tiếng việt nhỉ, ai bị rồi biết khắc phục chỉ mình với

nicklanick

Member
lần đầu tiên em uprom là em up bản leedroid 2.2d nhưng up xong em có click vào cái rom manager xong bị treo máy rồi em khởi động lại lên và h nó ko nhận cái thẻ đấy nữa :( em đã fomat bằng mọi cách nhưng ko đc ) có bác nào bị giống em chưa ạ :(

ducthang

lần đầu tiên em uprom là em up bản leedroid 2.2d nhưng up xong em có click vào cái rom manager xong bị treo máy rồi em khởi động lại lên và h nó ko nhận cái thẻ đấy nữa :( em đã fomat bằng mọi cách nhưng ko đc ) có bác nào bị giống em chưa ạ :(
Cho thử thẻ nhớ khác vào chưa bạn nếu vẫn không nhận thẻ nữa là bị Brick-SDCARD
Qua đây khắc phục nhé:http://www.pdaviet.net/showthread.p...RD-quot-VÀ-quot-Brick-USB-quot-CHO-HTC-DESIRE

ducthang

cho m hỏi ấn nút gì để reset máy như mới xuất xưởng ?
Tắt nguồn->Giữ Volume Down->Power ->xuất hiện một MENU chọn Clear Storage nếu muốn thiết lâp về khi xuất xương thì ấn Volume Up chọn YES nếu khong thì chọn Volume Down
Sau khi Clear Storage thì máy sẽ khởi động lại.
Hoặc Setting-->Sd&phone storage-->Factory data reset