• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DESIRE

nicklanick

Member
các bác cho em hỏi :( h em muốn uprom mà ko phải chơi lại từ đầu mấy game đang chơi thì làm thế nào ạ :(

DUYAT

bạn dùng mybackup pro rồi backup lại những gì bạn cần, sau đó chạy rom mới rồi dùng chương trình đó restone lại là oke, chúc vui, nhớ là app+data luôn nha

nicklanick

Member
bạn dùng mybackup pro rồi backup lại những gì bạn cần, sau đó chạy rom mới rồi dùng chương trình đó restone lại là oke, chúc vui, nhớ là app+data luôn nha

bác hiểu nhầm ý em rồi :D em muốn xem có cách nào up lên thì chỉ rom lên thôi chứ dữ liệu còn nguyên cơ :D chứ em có j quna trọng trong máy đâu , đến cái sim còn ko có :D

commander_HTC

các bác cho em hỏi :( h em muốn uprom mà ko phải chơi lại từ đầu mấy game đang chơi thì làm thế nào ạ :(

Việc bạn nói không phải là không làm được, nhưng phải làm thủ công và mày mò.

Bạn thử làm theo mấy bước sau xem có đạt kết quả không:

- Trước hết bạn phải truy cập được vào thư mục data của ROM, muốn vậy dùng app Root Explorer trong file đính kèm, hoặc các ctr khác có chức năng truy cập được hết các folder của ROM (theo mình biết thì các trình duyệt folder bình thường không truy cập được thư mục data).

- Các app đều sử dụng ở đâu đó trên thư mục data, hoặc trên sdcard một thư mục data riêng của nó để xử lý và ghi dữ liệu, và/hoặc lưu các file cache, đối với app lưu trên sdcard thì không phải bàn, nhưng trên thư mục data thì phải tìm, sử dụng root explorer để tìm và lưu các file dữ liệu của mỗi game, và ghi đè lại vị trí cũ mỗi khi up ROM, việc ghi này cũng chỉ Root explorer làm đợc thôi.

Mình không chắc cách này sẽ lưu được hầu hết các game nhưng đa số thì chắc là được. ;;)

nicklanick

Member
Việc bạn nói không phải là không làm được, nhưng phải làm thủ công và mày mò.

Bạn thử làm theo mấy bước sau xem có đạt kết quả không:

- Trước hết bạn phải truy cập được vào thư mục data của ROM, muốn vậy dùng app Root Explorer trong file đính kèm, hoặc các ctr khác có chức năng truy cập được hết các folder của ROM (theo mình biết thì các trình duyệt folder bình thường không truy cập được thư mục data).

- Các app đều sử dụng ở đâu đó trên thư mục data, hoặc trên sdcard một thư mục data riêng của nó để xử lý và ghi dữ liệu, và/hoặc lưu các file cache, đối với app lưu trên sdcard thì không phải bàn, nhưng trên thư mục data thì phải tìm, sử dụng root explorer để tìm và lưu các file dữ liệu của mỗi game, và ghi đè lại vị trí cũ mỗi khi up ROM, việc ghi này cũng chỉ Root explorer làm đợc thôi.

Mình không chắc cách này sẽ lưu được hầu hết các game nhưng đa số thì chắc là được. ;;)

thank bác :D sáng em cũng nghĩ đến ý tưởng này rồi, nhưng ko biết đến cái root explorer kia :D h lại ngồi mò vậy :D
sẽ có review sớm cho bác :D

DUYAT

thì đúng rồi mà, vừa rồi mình mới up bản rom mới và chơi lại mấy dòng tiếp theo của bản rom cũ chứ sao,

nicklanick

Member
Tổng thời gian copy ra và copy vào là 30 p chưa kể thời gian copy ra pc. Mọi thứ bt ngoại trừ yahoo với facebook lỗi font. Em đang cố tìn nốt mấy cái liên quan 2 cái này thì cho nó ở ngoài: d

hoanghungmobile

hi bác nào giúp giùm con desire không Auto rotation được lúc mới mua thì dùng bình thường nhưng không hiểu sao dc vài ngày thì tịt mất chẳng xoay ngang xoay dọc gì dc hết ,tks to all

Kenji1992

hi bác nào giúp giùm con desire không Auto rotation được lúc mới mua thì dùng bình thường nhưng không hiểu sao dc vài ngày thì tịt mất chẳng xoay ngang xoay dọc gì dc hết ,tks to all

bạn vào cài đặt - hiển thị - tick vào cái tự động xoay màn hình ( settings - display - tick vào the screen automatically rotates )

ducthang

Khi up rom đừng wipefull là vẫn còn nguyên mọi cái nhưng là up rom cùng CORE nhé ví dụ như :từ neo7.1--->>>>8.0 chẳng hạn.

hoanghungmobile

bạn vào cài đặt - hiển thị - tick vào cái tự động xoay màn hình ( settings - display - tick vào the screen automatically rotates )

mình làm rồi vẩn thế bác àh,không có gì khả quan cả hay là có cài đụng phần mềm nào không?híc

nicklanick

Member
Khi up rom đừng wipefull là vẫn còn nguyên mọi cái nhưng là up rom cùng CORE nhé ví dụ như :từ neo7.1--->>>>8.0 chẳng hạn.

:d vâng. Em làm theo cách trên cũng dc. Có mỗi mấy trò hay chơi thì chịu khó tìm mà copy ra cũng dc :d

paduc84

Về SDcard của HTC Desire

Chào cả nhà,

Trước tiên MOD cho em xin phép mở cái thớt này để nhờ MOD và các bro support giúp em.

Em vừa mới mua con HTC Desire được vài ngày, hiện tại em đang gặp sự cố với cái SDcard của em là khi bật camera lên để chup ảnh thi ko chình được ảnh chụp xong lưu vào SDcard, vi trong phần setting của camera mục store card của em nó không hiện lên để mình chọn lưu vào store card

Bro nào biết như vậy là lỗi j không a
Rất mong được các bro giúp đỡ, em xin cảm ơn nhiều...

ducthang

Luôn mặc định lưu vào thẻ nhớ vì vậy có thể thẻ nhớ của bạn bị lỗi rồi.

paduc84

Hiện tại em chụp ảnh xong thì ảnh luu vào bộ nhớ mày, nhưng em lại không biết cái ảnh đó nằm ở đâu, đê lấy nó ra, có bro nào biết chỉ giúp em với...

commander_HTC

Hiện tại em chụp ảnh xong thì ảnh luu vào bộ nhớ mày, nhưng em lại không biết cái ảnh đó nằm ở đâu, đê lấy nó ra, có bro nào biết chỉ giúp em với...

Trình camera gốc của android lưu mặc định trên máy bạn ạ, ảnh được lưu trong thư mục có tên DCIM/100MEDIA trên thư mục gốc của SDcard.

Để đọc được các dữ liệu trên thẻ phải có trình quản lý files manager, bạn search trên market có nhiều ứng dụng dạng này free, ví dụ như ASTRO,... cài vào máy rồi sử dụng cái đó để duyệt các thư mục.

quang83

Nếu đã lưu trên máy thì chắc lấy trình HTC Sync để load ra thử xem.
Máy mình thì có hiện tượng là:
Connect = Disk drive thì thằng HTC Sync vẫn nhận ra và connect luôn.
Connect = HTC Sync thì vẫn hiện biểu tượng USB. Mấy lần không để ý, cứ disconnect HTC Sync rồi rút cáp, Con desire lại báo lỗi bộ nhớ.

shadow141206

Mọi người cho mình hỏi, gold card sau khi bị format có còn là gold card nữa hay không vậy :-?