• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC EXCALIBUR

sendy_shop

s620

con s620 của mình khi cắm xạc vào, cáp, ngay chổ báo nguồn hiện lên dấu ( x) và báo đèn xanh( k báo đèn đo). vậy máy mình bị gì, xin ACE chĩ giúp với:-/

nicemanhn

kiem tra lai cuc xạc nếu là máy xịn, nếu xạc ok thì kiểm tra pin, nếu pin ok thì vác máy ra tiệm vì kết nối xạc có vấn đề

dragonvn08

bản room mới ngày 25/9 mình rất thích nhưng mà nó không có chữ ở icon,mình phải làm sao để có bây giờ?

dragonvn08

sao cái opera mini trong bản room mới này không hiển thị được tiếng Việt nhỉ?mặc dù đã cài font rồi,IE và skyfire vẫn hiển thị bình thường

desperados89

Mình đang xài con htc s620 với cục pin độ từ bl-5c của nokia nhưng cục sạc lại sạc không đủ dung lượng pin (1300ma) xài rất mau hết pin.Mình tính mua cục pin mới nhưng lại sợ sạc không đủ dung lượng.Không biết nguồn máy mình tốn pin nhiều hay do sạc.A.Quang cho em giải pháp tốt nha.thanks

xelibri

Mình dùng bản 6.5 0809 nhưng thanh start của mình chỉ là dạng thẳng chứ không nổi lên như 3d, có cách nào làm vậy không?

Rongcon

Mình đang xài con htc s620 với cục pin độ từ bl-5c của nokia nhưng cục sạc lại sạc không đủ dung lượng pin (1300ma) xài rất mau hết pin.Mình tính mua cục pin mới nhưng lại sợ sạc không đủ dung lượng.Không biết nguồn máy mình tốn pin nhiều hay do sạc.A.Quang cho em giải pháp tốt nha.thanks

cho t hỏi bạn độ thía nào thế.
Tiện đây cho mình hỏi, có cách nào để thay đổi hiển thị các thành phần trong start kô? mình chán kiểu sắp xếp ô rồi

desperados89

cho t hỏi bạn độ thía nào thế.
Tiện đây cho mình hỏi, có cách nào để thay đổi hiển thị các thành phần trong start kô? mình chán kiểu sắp xếp ô rồi

lấy shell của pin mình thui:D và 1 cục bl 5c nhưng rất tiếc không có sạc>.<sạc vol thấp nên không đủ dung lượng pin.nếu chán kiểu sắp xếp ô.bạn có thể thay đổi = smarttoolkit.và vào room theme để tải theme theo ý muốn thôi

fdking

mình mới xài đc 2 tuần và thấy nó có nhì điểm ko = Blaackberry:
- ko có công cụ search tin nhắn
- ko đánh dấu khối nd trong tin nhắn để copy
và g có thắc mắc muốn nhờ ý kiến của ae : máy mình g sạc nó ko hiện hình sạc pin ( cái cắm điện ) thay cho hiện thị pin và đèn chớp màu cam., sạc để lâu nhưng ko lên=ko ăn điện. Vậy là do hư nguồn?

vip_saker

mình mới xài đc 2 tuần và thấy nó có nhì điểm ko = Blaackberry:
- ko có công cụ search tin nhắn
- ko đánh dấu khối nd trong tin nhắn để copy
và g có thắc mắc muốn nhờ ý kiến của ae : máy mình g sạc nó ko hiện hình sạc pin ( cái cắm điện ) thay cho hiện thị pin và đèn chớp màu cam., sạc để lâu nhưng ko lên=ko ăn điện. Vậy là do hư nguồn?

hihi bác mới sài có 2 tuần mà đã thấy chán rồi à. trước em cũng dùng bb ,và cũng mới chuyển qua dùng htc s620 ,không biết máy bác mắc bệnh gì chứ em thấy máy của em đang chạy ngon lành mà em dung rom 3vo 6.5 ngon lành mà ,tốt nhất bác up lên thử xem

huyfionactu

Giúp dùm em cho HTC 620 ?

hiện em đang xài bản 6.5 nhưng giờ đổi qua bản energy snap nhưng trước đó là bản gốc win5.

trước đó thì đèn bàn phím em sáng, tối nhắn tin ok

nhưng bây giờ thì nó tắt luôn (tối phải mò từ phím mệt quá :()

em không biết tại sao ? em không biết đường chỉnh ? mong các anh em giúp dùm em :((

thanks

dragondalat

c720 xin hãy giúp em

E mới mua con c720 hàng của T mobile mà ko biết sao lại ko có wifi ko có GPRS vô không được.e tính chạy lại toàn bộ hệ điều hành. mà không biết chạy bản nào hết và chạy như thế nào nữa.nhìn trên mạng nhiều bản quá ko biết chọn bản nào cả.mong các chú giúp em với...thanks

binlivehiphop

Đã Có Tiếng việt Cho Sp Chưa Nhỉ ?

Chào Các Bác Em Mới Dùng Con HTC s620 Search Tren Google Thấy Đã Có Giao Diện Tiếng Việt Cho PPC
Không Biết Liệu SP Đã Có Chưa Ạ ......................................................:(:(:(

Mong Các Bác Giúp Đở Cho Chứ Dùng Tiếng Anh Hoài Chán Lắm .............:D

kiet_xu

Hiện tại giao diện tiếng Việt dành cho SP vẫn chưa có bạn ah. Còn trên PPC đã có rất nhiều giao diện tiếng Việt dành cho các dòng máy

ngomyb

Bác nào có thể chỉ em cách xóa 1 số icon trên start menu không ???
Mấy icon của những chương trình mà em mua máy về đã có ( có sẵn trong bản win ) thì em không làm sao xóa được - > thanh start của em nó chi chít chằng chịt cả lên :(

bạn vào setting rồi vào window rồi vào tiểp start meneu rồi chọn icon mà del thôi bạn ạ chúc thành công

Rongcon

3G cho S620?

Tớ thấy mấy đứa bạn bảo S620 xài được 3G nhưng tớ tra trên GSM thấy S620 ko hỗ trợ 3G, có bác nào xài được ko

muare2010

Màn hình S620 bị nhiều vạch trắng là sao hả các anh!

Con s620 xịn của em bị 1 nửa trên màn hình là xen kẽ các đường vạch trắng mờ mờ song song nhau,nằm ngang các anh ah.Các thứ khác vẫn bt,em đã tháo ra lắp lại cáp mấy lần vẫn không được,có phải là màn hình bị die không ah,liệu có ráp lại được hay phải thay ah?Em hỏi 556 khát chân bảo 400k ở Hn,bác nào biết chỉ giúp em với ah!
Ảnh đây các bác ah,nửa trên nhìn mờ mờ huhu!