• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC ONE X

cloud5ive

Mình vừa cái ARHD bản mới nhất, bạn nào hướng dẫn mình cài tweaks để có thể xoay ngang màn hình chủ, và xoay ngang màn hình trong People với. (Màn hình mình bị liệt 1 đường ngang, đúng chỗ Import Contact from Stogare :(, nên cần xoay lại để chọn được )
Tks Bro.

envin

help me :(( vaò giúp e với @@

em có con htc one x . unlock bootloader + recovery + up rom cook TripNdroid Cm10.1 gio tu nhien khong thấy nhận bộ nhớ trong 32g của máy . ai có cách gì sửa lỗi này không ạ . em định relock để up lại rom stock xem sao nhưng vẫn chưa tìm thấy rom của nó

em có con htc one x . unlock bootloader + recovery + up rom cook TripNdroid Cm10.1 gio tu nhien khong thấy nhận bộ nhớ trong 32g của máy . ai có cách gì sửa lỗi này không ạ . em định relock để up lại rom stock xem sao nhưng vẫn chưa tìm thấy rom của nó
Bạn thử Factory data reset hay úp lại rom xem sao nhé.

envin

Bạn thử Factory data reset hay úp lại rom xem sao nhé.
anh oi @@ e factory data reset mấy lần rồi anh ạ :(( có cách gì khác ko hả anh ?? em đang tim bản rom stock của nó nhưng sofware version của nó là 3.16.1400.8 hboot là 1.36.0000 em tìm mãi không thấy

anh oi @@ e factory data reset mấy lần rồi anh ạ :(( có cách gì khác ko hả anh ?? em đang tim bản rom stock của nó nhưng sofware version của nó là 3.16.1400.8 hboot là 1.36.0000 em tìm mãi không thấy
Bạn úp thử một bản rom cook khác xem sao.

nhưng giờ không nhận thẻ nhớ nữa em không coppy bản rom cock khác vào đc
Bạn copy qua chức năng Mount USB trong Recovery nhé.

Mà máy bạn có thông số như sau:

CID: HTCCN701
Version: 3.16.1400.8
HBOOT: 1.36.0000

Đang tìm mà chưa có link..:D

envin

Bạn copy qua chức năng Mount USB trong Recovery nhé.

Mà máy bạn có thông số như sau:

CID: HTCCN701
Version: 3.16.1400.8
HBOOT: 1.36.0000

Đang tìm mà chưa có link..:D
dạ đúng rồi anh ạ :D để em làm thử nhá anh . em cám ơn anh

ttgsmmobile

THẮC MẮC THẢO LUẬN & CHIA SẺ KINH NGHIỆM VỀ HTC ONE (M7).

Chẳng là em up rom cook cho em One ( M7 ) nhà mình nhưng sao lúc thì lên treo cứng luôn ( không tắt nguồn được ) , lúc thì trong lúc đang setup rom cũng bị treo... hic... các pro nào biết cách tắt máy nhanh không ạ chứ mỗi lần treo cứ để hết pin xót xa quá các bác ạ, không biết em làm sai bước gì không xin các Pro trợ giúp... em cảm ơn nhiều nhiều ạ......

hanoiwap

Super V.I.P
Chẳng là em up rom cook cho em One ( M7 ) nhà mình nhưng sao lúc thì lên treo cứng luôn ( không tắt nguồn được ) , lúc thì trong lúc đang setup rom cũng bị treo... hic... các pro nào biết cách tắt máy nhanh không ạ chứ mỗi lần treo cứ để hết pin xót xa quá các bác ạ, không biết em làm sai bước gì không xin các Pro trợ giúp... em cảm ơn nhiều nhiều ạ......

P/s : các mod em là newbie nên có gì sai xót ( lập theard không đúng box thì xin chuyển đúng box cần thiết giùm em nhé! ) :)

Tắt máy nhanh bằng cách nhấn và giữ Power nháy đèn 14 lần

vuducanh

Help, One x của e chạy rom cook JB LeeDroid, e up về rom ship thì bị lỗi 155 và treo Hboot, bây máy bật lên là vào fastboot, sạc pin ko vào, vì ở fastboot chỉ sạc tối đa 2% :(, CID máy e là HTC_E11 ko biết rom ship JB là gì ạ :( bác nào giúp e với

doquangduc

Well-Known Member
Bác Minh cho cháu hỏi là làm sao tắt được nút 3 chấm trên màn hình với. Tự nhiên chiếm mất 1 khoảng màn hình, cháu vẫn dùng Rom Sờ tốc.

doquangduc

Well-Known Member
Bạn hãy remove 3dot menu

Trong Rom Ship không có phải ko Bác. Trong Rom Cook thì nó ở chỗ nào vậy ạ. CHáu tìm mãi ko thấy, Cháu vừa Unlock. Mất hết Data rùi.

Chỉnh sửa cuối:

minhlc1958

Active Member
Trong Rom Ship không có phải ko Bác. Trong Rom Cook thì nó ở chỗ nào vậy ạ. CHáu tìm mãi ko thấy, Cháu vừa Unlock. Mất hết Data rùi.

4.2.2 thì ship và cook đều có bạn vào cài đặt/hiển thị, cử chỉ và nút bấm/nút bấm,cử chỉ (có bản thì ghi là home) bạn ấn vào đó và chọn xuống dòng dưới

troly

Well-Known Member
Máy mình quay lại rom stock khi vào báo lỗi cho HTC thì có dòng chữ máy test là sao?
view
[/url][/IMG]

venusian

Moderator
Máy mình quay lại rom stock khi vào báo lỗi cho HTC thì có dòng chữ máy test là sao?

Rất có thể đây là máy Test, nhưng đã đc thu hồi lại và xuất xưởng.
Dùng không lỗi thì ko sao đâu bác ạ. Trước em còn vớ phải một con HD2 lúc mua thì ko sao. mua về up rom ship lại thì nó hiện luôn chữ test trên màn hình khởi động cơ. =)))

troly

Well-Known Member
Dùng không lỗi thì ko sao đâu bác ạ. Trước em còn vớ phải một con HD2 lúc mua thì ko sao. mua về up rom ship lại thì nó hiện luôn chữ test trên màn hình khởi động cơ. =)))

Máy mình đang ở tình trạng là s-off, bây giờ mình s-on lại và cài stock xem có hết không nhé?

troly

Well-Known Member

Cái này là do s-off bạn à, sau khi mình s-on lại thì mất dòng chữ màu đỏ. hehehehe