• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC SURROUND

blackdoor

Manager
Có ai biết cài tiếng việt cho HTC SURROUND cho em xin giùm. Em cũng không biết tại sao căm usb vào máy tính lại không nhận là sao nhỉ?
Hiện tại chưa có cách nào cài tiếng Việt cho HTC Surround đâu. Để PC nhận WP7 thì cần cài Zune và Windows Mobile Device Center.

cofelove186

Các bác ơi! điện thoại của em không cài được trò chơi hay ứng dụng nào hết àh.
Vào thư mục marketplace thì nó báo là không cài đặt được. Giúp em với.....thanks các bác nhìu

msoleola

sao mình cũng gõ ##3282# chọn call nhưng nó ra 1 cái bảng field test chứ có cái nào chọn 2G only đây? mình cũng quantam đến cái này, chỉ rõ giúp mình với nhé.tks bạn

hoanggiang731989

Các bác ơi! điện thoại của em không cài được trò chơi hay ứng dụng nào hết àh.
Vào thư mục marketplace thì nó báo là không cài đặt được. Giúp em với.....thanks các bác nhìu

Bạn reset điện thoại đi xem sao, chắc là lỗi phần mềm thôi

Taki7610

Unlock_GSM
reset bằng cách nào? ban nói rõ hơn được ko

Power off the device.

Press and hold the Volume Up, Volume Down, and the Power Button until you see the HTC logo, followed by white screen with blue text.

Press the Volume Down button and the phone will reset.

Press the Volume Down button again to restart the phone.

msoleola

bác nào biết cách sao lưu danh bạ từ sim vào máy không ạ? chỉ bảo cho e với.

huyetma91

hix tình hình em mới quất 1 em, mò vào pdaviet tìm hiểu thấy hơi buồn vì khá ít người xài e nó :(
Tiện đây cho em hỏi, lo ngoài của surround có 2 cái 1 sau lưng và 1 trượt, nhưng máy của e ko trượt ra nó vẫn phát bằng loa trượt chứ ko bằng loa phụ sau lưng. Như vậy là sao hả các bác ? Lỗi hay vốn dĩ nó như vậy ạ ??

msoleola

tình hình là e đã copy được file .PRC vào em Surround của e, nhưng mà không biết làm thế nào để đọc đc. e đã thử làm theo cách e tìm thấy trên mạng " Trong HD7, vào Advanced Explorer hoặc TouchXplorer( khuyến kích xài TouchX vì có màn hình Rename to hơn)--> My Documents--> Zune-->Content-->004-->00 tiến hành đổi tên từng file( nhớ đổi đuôi qua prc). Chọn tất cả các file và cop vào đường dẫn Applications\Data\48195FB4-EE0E-E011-9264-00237DE2DB9E\Data\IsolatedStore\kindle\để add sách cho Amazon." nhưng khi e vào amazon kindle thì k biết làm thế nào để đọc sách được, có bác nào thử add sách vào em Su chưa? cho e kinh nghiệm với/

msoleola

hnay e đã add được sách vào kindle rồi, theo đúng như cách trên. bây gìơ chỉ chưa biết cop file word vào thôi, các bác biết thì chỉ e với

blackdoor

Manager
hnay e đã add được sách vào kindle rồi, theo đúng như cách trên. bây gìơ chỉ chưa biết cop file word vào thôi, các bác biết thì chỉ e với
Gửi tệp word ấy vào mail rồi mở từ WP7 là được.

ngols

GPS của Gmap có vấn đề. trước em up rom 7720 của DFT dùng gmap ngon nhưng giờ dùng mango final thì gmap ko nhận gps. có phải lỗi do room ko các bác

angiang77

Máy em dùng Nodo 7390 sao không nhận Bluetooth các bác nhỉ, có bác nào bị không.? Dò Bluetooth thì có nhưng unable to connect?

blackdoor

Manager
Máy em dùng Nodo 7390 sao không nhận Bluetooth các bác nhỉ, có bác nào bị không.? Dò Bluetooth thì có nhưng unable to connect?
Các máy WP7 hiện tại chưa thể kết nối và send files qua bluetooth, mới chỉ hỗ trợ kết nối tai nghe thôi.

jerryvietnam

cái máy này đúng là khó tính .,.,.,

cho em hỏi.,.,(phiên bản quốc tế).,.,., cách connet wifi nha bác .,.,và cách cài app từ laptop wa htc sr

thanks các pro nhìu..,.,.,.mong sẽ có câu trã lời cho em nó

dauden

downgrade window phone 7.0 from 7.1 cho HTC SURROUND

Em lỡ upload con HTC SURROUND của cty lên 7.1 nhưng do nhu cầu đang cần test ở 7.0,

có bác nào biết downgrade em nó xuống ko? chỉ em với

thanks!

blackdoor

Manager
Em lỡ upload con HTC SURROUND của cty lên 7.1 nhưng do nhu cầu đang cần test ở 7.0,

có bác nào biết downgrade em nó xuống ko? chỉ em với

thanks!
Nếu SPL chưa phải là 5.xx thì bác chỉ cần tìm ROM ship 7004 phù hợp và up lại vào máy.