• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC TRINITY

varentive

HTC AudioBooster xung đột với AudioManager?

Mình xài HTC P3600 cài rom V44 của bác Quang tính cài thêm HTC audio booster nghe nhạc xem có khác không nhưng cài vô xong phần htc audio manager không vào được :-?? , remove cái audio booster xong softreset thì vô lại được.

Mấy bác có cách nào khắc phục được không.

levibinhdinh

Mình xài HTC P3600 cài rom V44 của bác Quang tính cài thêm HTC audio booster nghe nhạc xem có khác không nhưng cài vô xong phần htc audio manager không vào được :-?? , remove cái audio booster xong softreset thì vô lại được.

Mấy bác có cách nào khắc phục được không.

không riêng gì bản V44 đâu !!! 2 cái này đánh nhau từ bản lâu lắc rùi !!! chịu khó xài 1 cái thôi !!!

varentive

vậy là đành pó tay ah?
vì mình thấy trong phần audio manager có phần chuyển qua audio booster nên nghĩ rằng nó tương thích ai dè cài xong mới biết hên là chưa phải hardreset chứ không cài lại soft mệt nghỉ

trandaithieugia

Xin được giúp đỡ về vấn đề GPRS của Dopod D810

Cho em hỏi cách cài đặt GPRS của D810 ạ. Đã đăng ký dịch vụ của mạng nhưng sao không thấy gì hết ạ. Cảm ơn các bác nhiều lắm...

levibinhdinh

vào settings/connections/connections setup
vào đó chọn mạng mà mình đang xài ! rồi OK chờ cho nó lam xong thì reset máy lại thôi !!!

trandaithieugia

Cần các Bác giúp đỡ

Các Bác cho em hỏi. Từ khi up Radio 1.56.70.11 sao may em (Dopod D810) giờ bấm phím gọi hay end màn hình đếu sáng lên nhỉ? Cảm ơn các Bác nhiều

ThaiChienvn

Các Bác cho em hỏi. Từ khi up Radio 1.56.70.11 sao may em (Dopod D810) giờ bấm phím gọi hay end màn hình đếu sáng lên nhỉ? Cảm ơn các Bác nhiều
Cũng có thể máy của bạn không thích hợp với bản Radio đó và (ngược lại).Bạn gỡ bỏ nó ra chạy cái khác đi. =D>

levibinhdinh

Cũng có thể máy của bạn không thích hợp với bản Radio đó và (ngược lại).Bạn gỡ bỏ nó ra chạy cái khác đi. =D>

radio làm cho tăng sóng hoặc giảm khả năng bắt sóng !!! Mình cũng xài bản radio đó nè !!! Có gì đâu mà không thích hợp - D810 luôn nha !!!

bạn có chọn cài đặt trong keylock chưa vậy ~~

trandaithieugia

cảm ơn các Bác. đang tắt màn hình mà nhấn phím cứng là sáng lên. từ lúc em up Radio mới ạ. em chọn các cài đặt mà chả được.

trandaithieugia

radio làm cho tăng sóng hoặc giảm khả năng bắt sóng !!! Mình cũng xài bản radio đó nè !!! Có gì đâu mà không thích hợp - D810 luôn nha !!!

bạn có chọn cài đặt trong keylock chưa vậy ~~

Bác cho em hỏi. Bác dùng Rom nào vậy? em dùng 6.1 V44 cua Bác Quang nhưng lúc mới up thì sync với PC được. nhưng sau nay chả biết xung đột với cái gì ma sync 1 lát là tự động dis.

levibinhdinh

Bác cho em hỏi. Bác dùng Rom nào vậy? em dùng 6.1 V44 cua Bác Quang nhưng lúc mới up thì sync với PC được. nhưng sau nay chả biết xung đột với cái gì ma sync 1 lát là tự động dis.

mình cũng xài V44 thui !!! còn cái việc mà sync thì bạn coi lại cáp nối, nếu thấy dc thì dùng RP7 sịt cho nó miếng !!! mình thì xài bình thường
V44 Manila
- Radio là cái bản mà bạn nói là lổi đó !!!
máy chạy ổn định không có bị gì hết !!!mà thấy nhiều bác cứ than này than nọ !!!
bạn thử lại các cài đặt trong keylock thử !!! chứ mình không bị lổi như vậy !!!=D>

trandaithieugia

Mong các Bác giúp em. Gấp lắm...

Em đã làm theo hướng dẫn của Bác Quang va unlock CID thành công, Con D810 của em lâu giờ up Rom bình thường. vậy mà không hiểu sao tự dưng lúc khởi động báo "no GSM". khởi động vẫn lên, nhưng rất chậm. em kiểm tra bằng Mtty thì bảo là chưa unlock. unlock lại mà không được. Mong các Bác cho em lời khuyên và cách giải quyết. Cảm ơn các Bác rât nhiều
Mà thế này nữa các Bác ạ. Em không hard reset lại được. Vô lý quá

Chỉnh sửa cuối:

thanh885

Lại nhờ anh nhattoai và các bạn một phen nữa rồi. Em đã làm như anh nhattoai hướng dẫn:
"Còn hiện tại bạn cần:
- Cài 1 trong các loại VNKeyboard mà bạn cần.
- Cài TahomaFont.
- Tìm và cài SIPChanger để ấn định loại bàn phím cần dùng."
Nhưng vẫn không được, nó vẫn có triệu chứng như vậy.:. Làm sao bây giờ.

bạn chọn loại bàn phím có cả tiếng nhật và tiếng anh (bạn ấn vào bàn phím rồi nhấn vào hình tam giác nhỏ cạnh biểu tượng bàn phím nó sẽ hiện lên các loại bàn phím rồi bạn chọn loại bàn phím nào có tiếng nhật )rồi nhìn phía dưới tay trái có mấy chữ tiếng nhật (4 chữ) bạn bấm chữ thứ hai từ trái qua ,lúc này bàn phím là TIẾNG ANH rồi bạn chọn lại bàn phím bằng cách nhấn vào hình tam giác cạnh biểu tượng bàn phím rồi chọn bàn phím VNkeyboard của bạn ,hi vọng bạn sẽ làm được , goodluck :)

thanh885

các đại cao thủ ơi help với máy mình bây giờ nhấp vào biểu tượng sóng để tắt và mở sóng thì nó báo: comm manager doesn'tsupport "3G"... các pác biết cách khắc phục mà ko phải backup lại dữ liệu ko? tại máy mình đang chạy 1 số chương trình ko còn file gốc để chạy nên mình muốn giữ lại ,mong các pác giúp đỡ ,thanks mọi người nhìu

NhatToai

Super V.I.P
các đại cao thủ ơi help với máy mình bây giờ nhấp vào biểu tượng sóng để tắt và mở sóng thì nó báo: comm manager doesn'tsupport "3G"... các pác biết cách khắc phục mà ko phải backup lại dữ liệu ko? tại máy mình đang chạy 1 số chương trình ko còn file gốc để chạy nên mình muốn giữ lại ,mong các pác giúp đỡ ,thanks mọi người nhìu

Thì bạn cứ vào Comm manager mà tắt bật Phone hoặc Airplane Mode vậy.
Trong diễn đàn này thiếu gì PM mà bạn sợ không có file để cài.

thanh885

Thì bạn cứ vào Comm manager mà tắt bật Phone hoặc Airplane Mode vậy.
Trong diễn đàn này thiếu gì PM mà bạn sợ không có file để cài.
[/QUO

trước mình vẫn bật tắt phone bằng cách nhấn vào biểu tượng sóng là ok nhưng tự dưng mấy hôm nay dở chứng ,khi nhấn vào biểu tượng sóng rồi nhấn vào comm manager là nó báo :comm manager doesn't support '3G'... mình không thể khóa sóng tắt wifi dc nên wifi cứ bật hoài tốn pin wa' , bạn bit chỉ mình với nha :-?? thanks bạn trước ha

thanh885

HELP HELP HELP

có ai biết cách kết nối ppc với pc ko chỉ mình với mình đã tải syn 4.5 về pc rồi mà cắm cáp vô máy pc báo lỗi ai bít xin chỉ giáo nha thanks a lot