• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC TRINITY

trandaithieugia

có khi không phải do ROM đâu - dòng tri này bị lỗi thẻ - cái này từ lâu rồi - máy mình cũng bị, nhưng mà không bị liên tục - nếu hạn chế lấy nóng thẻ thì xài bình thường mà !!!!
còn bản ROm mà mình gởi cho bạn là bản sạch đó !!!
bạn cứ test thử cái thẻ trên PC - hạn chế rút nóng thẻ thử
khởi động lại - 8-|

uh
mình rút thẻ 2 lần đầu thì bình thường đến lần thứ 3 là nó mất lun không tìm thấy nữa , vậy giờ mình up lại bản rom đó à bạn? up rom giống rom đầu có bị sự cố gì không bạn ? có gì cho mình biết tin với nha có gì tối nay mình up tiếp bạn giúp minh nha thanks bạn nhìu ha và có ai biết thêm xin chỉ giáo giùm cám ơn tất cả mọi người ha[/QUOTE]

không cần up lại đâu bạn. bạn thử Soft Reset lại máy xem. còn vấn đề up Rom giống Rom đang dùng thì không vấn đề gì hết. nhưng như vậy thì cũng giống Hard Reset à. chúc bạn thành công...:|

bai_zen

Các pro cho mình hỏi chút là:
1. em P3600 của mình đã cài Hard-SPL_1.30MFG Olipro rồi (đã vào bootloader kiểm tra) mà trong quá trình up ROM, khi nó nhẩy ra màn hình bootloader thì vẫn báo là bản SPL 1.07 jì jì đó, rồi trình up ROM thôn g báo lỗi NOT CONNECTED. Vì vậy khi up ROM mình thường phải vào bootloader trước rồi mới up, vậy máy mình có vấn đề jì không vậy?
2. up ROM xong máy chạy tương đối ổn định (cả với bản wm6.1 hay wm6.5) nhưng hay xuất hiện lỗi là không ấn fím window mà nó cứ tự dưng và liên tục nhẩy phím đó, nhiều khi không làm gì được lại phải soft reset, vậy máy mình có vấn đề jì không vậy?
Thank pro!

thanghippy

Rom của NetDrag ? Help

Em hôm trước có up rom của Netdrag down trên Xda-developer về , sau đó em không thể up bất kể bản rom nào khác được , tất cả các bản rom khác đều bị lỗi connection ( lỗi 260 ) , trừ rom của Netdrag thì up ngon lành . Không biết có phải bị khóa không ? Ai biết về vấn đề này xin giúp em , em cám ơn . Máy của em là HTC P3600 của SFR ( Pháp ) ạ .

trandaithieugia

Em hôm trước có up rom của Netdrag down trên Xda-developer về , sau đó em không thể up bất kể bản rom nào khác được , tất cả các bản rom khác đều bị lỗi connection ( lỗi 260 ) , trừ rom của Netdrag thì up ngon lành . Không biết có phải bị khóa không ? Ai biết về vấn đề này xin giúp em , em cám ơn . Máy của em là HTC P3600 của SFR ( Pháp ) ạ .

thông tin Bootloader của bạn như thế nào? bạn đã unlock theo hướng dẫn của diễn đàn chưa? Anh em Tinity đâu, cùng nhau tìm cách giải quyết cho thanghippy kìa..:-?

thanghippy

Tất cả em đã unlock đầy đủ ( vì em cũng hay táy máy ) , hồi trước up thoải mái , em dùng SSPL , nhưng không hiểu sao từ hôm up rom win 6.1 của Netdrg ( file .exe ) trên XDA-developer thì không up rom khác được nữa ( lỗi 260 ) , trừ rom của Netdrg thì up ngon , thế mới khó hiểu , hic hic .

thanh885

CẦN GIÚP ĐỠ

các đại cao thủ ơi giúp với , tải trò chơi game java về máy và các ứng dụng java thì mình phải tải chương trình java ở đâu vậy ? mình mới up rom 6.1 giờ máy không có java ,rom cũ thì có mà rom mới không có nên nhờ các cao thủ giúp đỡ ,mình mới xài ppc nên không rành lắm mong các bạn đừng cười và xin giúp đỡ với đừng bỏ rơi người mới trong diễn đàn nhé ,thanks mọi người trước nha

orange_244

Banned
các đại cao thủ ơi giúp với , tải trò chơi game java về máy và các ứng dụng java thì mình phải tải chương trình java ở đâu vậy ? mình mới up rom 6.1 giờ máy không có java ,rom cũ thì có mà rom mới không có nên nhờ các cao thủ giúp đỡ ,mình mới xài ppc nên không rành lắm mong các bạn đừng cười và xin giúp đỡ với đừng bỏ rơi người mới trong diễn đàn nhé ,thanks mọi người trước nha

trong PV có đấy bạn ah?
banj dung phần mềm này mình đang sử dụng rất tốt
Esmertec Jbed Java 3.1: Chạy các ứng dụng JAVA trên Windows Mobile

http://www.4shared.com/file/41908396/ab9b5e39/Esmertec_Jbed_20080222_31.html?dirPwdVerified=1c0f21a1
chúc vui:D

orange_244

Banned
xóa chương trình đồng bộ trên máy khở động lại máy tính fomat ppc tiến hành bootload lần nữa up rom nào cũng ok hết:D chúc may mắn

thanghippy

Là làm thế nào hả anh , anh có thể hướng dẫn kỹ hơn được không ạh ? Em không hiểu format PPC là sao ạh , hard reset ah ?

levibinhdinh

Tất cả em đã unlock đầy đủ ( vì em cũng hay táy máy ) , hồi trước up thoải mái , em dùng SSPL , nhưng không hiểu sao từ hôm up rom win 6.1 của Netdrg ( file .exe ) trên XDA-developer thì không up rom khác được nữa ( lỗi 260 ) , trừ rom của Netdrg thì up ngon , thế mới khó hiểu , hic hic .

lúc trước tôi cũng bị tình trạng như bạn - cũng ko UP dc ROM khác !!!
tôi thì dùng SHIP 05 up lại cho cái cục alo của tôi rồi dùng SSPL tiếp tục UP ROM khác !!! :|

trandaithieugia

Anh em dùng Trinity cho mình hỏi, không biết có ai bị như mình không. Lỗi Bluetooth đã được Bác Quang fix ở bản Rom 6.1 V40. Sao mình up bản v43, v44, 6.5 V51... đều không nhận được file của người khác gửi nhỉ? mặc dù vẫn gửi cho máy khác bình thường. đã thử up khá nhiều Radio khác nhau. Cảm ơn sự quan tâm của các bạn

trandaithieugia

Mong chờ mãi mà không thấy ai cho mình một câu trả lời nhỉ? hôm giờ đang đau đầu vì cái này. mà vào Bluetooth Explore thì có thể copy file từ một số máy, kết nối với dòng S40 của Nokia thì được nhưng dòng S60 thì không. :-??

orange_244

Banned
Mong chờ mãi mà không thấy ai cho mình một câu trả lời nhỉ? hôm giờ đang đau đầu vì cái này. mà vào Bluetooth Explore thì có thể copy file từ một số máy, kết nối với dòng S40 của Nokia thì được nhưng dòng S60 thì không. :-??

bạn đang sủ dụng chương trình hack bluetooth phải không? nhớ bật beam khi truyền nhận file bluetooth nha!!

trandaithieugia

bạn đang sủ dụng chương trình hack bluetooth phải không? nhớ bật beam khi truyền nhận file bluetooth nha!!

Bluetooth Explore thì hầu như Rom nào chả có tích hợp sẵn. đâu phải hack đâu bác. em đã bật beam rồi mà vẫn vậy. Quái đản quá :-?

thanh885

nhưng em thấy mấy người dùng Trin bảo Rom 6.1 V 44, 6.5 V51, 52 đâu bị lỗi này đâu. chắc do con máy em bệnh rồi :((

hôm trước máy mình cũng ko gủi và nhận bluto được mình vào beam trong setting -connections và đánh dấu vào ô recive all incoming beams giờ mình nhận và gửi bluetooth thoải mái bạn ơi ,bạn thử làm cách đó xem được không

tiện đây hỏi lun ở đây có ai biết cái chương trình đọc word excel gì đó ko chỉ mình với mình tìm hoài mà không có , ai biết chỉ giùm nha cám ơn mọi người nhìu

Chỉnh sửa cuối:

trandaithieugia

hôm trước máy mình cũng ko gủi và nhận bluto được mình vào beam trong setting -connections và đánh dấu vào ô recive all incoming beams giờ mình nhận và gửi bluetooth thoải mái bạn ơi ,bạn thử làm cách đó xem được không

tiện đây hỏi lun ở đây có ai biết cái chương trình đọc word excel gì đó ko chỉ mình với mình tìm hoài mà không có , ai biết chỉ giùm nha cám ơn mọi người nhìu

hic.. tất nhiên là mình đã bật beam rồi bạn à. mình đã tìm được một bản Rom 6.5 khá ưng ý. Bluetooth bình thường.
word và excel có tích hợp sẵn trong Rom rồi mà bạn. bạn cứ cop vào rồi bật lên mà đọc thôi