• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC TRINITY

nguyendung5490

giúp về htc p3600

Bé này của em mắc một số bệnh lạ mong các bác giúp đỡ.
1.Thi thoảng bé tắt màn hình mà ấn thế nào cũng không lên trong khi đèn xanh vẫn nháy ầm ầm. em toàn phải tháp pin ra.
1.Màn hình thi thoảng bị kẻ sọc khắp màn hình luôn. bình thường thì không sao các bác ah. ai biết chỉ em và kê thuốc luôn nhé.

Tiện ai có bản Rom 6.0 or 6.1 nào mà ổn định thì cho em link nhé.

lỗi active sync của HTC P3600

con P3600 của em lần nào up rom mới xong cũng chỉ chạy đc vài lần active sync rồi sau đó ko active đc nữa.thường là dùng bluetooth thì đc,còn cable thì ko đc.kể cả XP hay Win 7 đều thế,hjxxx,các bác giúp với!!:((

giúp mình với,con S300+ bị kẹt ở màn khởi động!!

EM up rom thế nào mà giờ em nó bị kẹt ở màn khởi động,up trong bootder đều bị lỗi
thông số em nó là:
IPL 1.00
SPL 3.03.0000
em đã làm nó hoạt động đc rồi,nhưng vấn đề lại tiếp tục,ko còn wifi nữa!! ai có cao kiến j ko???

Chỉnh sửa cuối:
giúp với,sau khi cứu đc con trinity thì ko còn wifi nữa???

trước thì vẫn dùng wifi bình thường thế mà giờ đây ko dùng đc nữa,
ở bootloader báo là WLAN ERROR
ở trong win thì ko thể mở đc wlan???
thông số là: IPL 0.5
SPL 1.3 Olipor

PhamHien

con P3600 của em lần nào up rom mới xong cũng chỉ chạy đc vài lần active sync rồi sau đó ko active đc nữa.thường là dùng bluetooth thì đc,còn cable thì ko đc.kể cả XP hay Win 7 đều thế,hjxxx,các bác giúp với!!:((

EM up rom thế nào mà giờ em nó bị kẹt ở màn khởi động,up trong bootder đều bị lỗi
thông số em nó là:
IPL 1.00
SPL 3.03.0000
em đã làm nó hoạt động đc rồi,nhưng vấn đề lại tiếp tục,ko còn wifi nữa!! ai có cao kiến j ko???

SPL 1.3 Olipor

bạn dùng bản ROM nào vậy? Khả năng bản ROM đó bị lỗi bạn ạ, cho thêm thông tin nhé

binht611

bạn dùng bản ROM nào vậy? Khả năng bản ROM đó bị lỗi bạn ạ, cho thêm thông tin nhé

không phải đâu, lỗi này hình như là do up 1 số rom bị ghi đè lên MAC adress nên không thể bật wifi, lỗi này ngày xưa hermes cũng bị và giờ là trinity. một số mem bên xda đang cố khắc phục nhưng chưa thành công, mình cũng bị nhưng nặng hơn bạn, sau khi mình bị wlan error như bạn mình liền down phần rom có chứa mac adress của hermes và ghi lên trinity và bây giờ trinity của mình không up rom được nữa mặc dù máy chạy bình thường. Bây giờ máy chỉ có thể up các rom không có phần check id thôi :D:D:D:D:D

levibinhdinh

SPL 1.3 Olipor

không phải đâu, lỗi này hình như là do up 1 số rom bị ghi đè lên MAC adress nên không thể bật wifi, lỗi này ngày xưa hermes cũng bị và giờ là trinity. một số mem bên xda đang cố khắc phục nhưng chưa thành công, mình cũng bị nhưng nặng hơn bạn, sau khi mình bị wlan error như bạn mình liền down phần rom có chứa mac adress của hermes và ghi lên trinity và bây giờ trinity của mình không up rom được nữa mặc dù máy chạy bình thường. Bây giờ máy chỉ có thể up các rom không có phần check id thôi :D:D:D:D:D

có người cùng chung số phận rồi - vậy là trong mem PDAviet có 2 người bị lỗi đó - không biết khi nào tới mình đây !!!! :(:(:(

vinhpapa

Lỗi không kết nối được 3G, GPRS

Tôi sử dụng HTC 3600i cũng được gần 1 năm. ROM Finix over 3.7.2 dùng khá ổn định, pin trâu, GPRS vô tư. Cách đây 2 ngày tôi đăng ký 3G viettel và đã kết nối thành công. Ngày hôm qua thử kết nối lại thì báo lỗi "The answering modem has disconnected". Ký hiệu báo kết nối bình thường là chữ E thì nay bị đổi qua dấu gạch chéo. Pin hình như hao hơn trước nhiều. Tôi đã check lại setting thì vẫn bình thường. Thử Hard Reset cũng không thay đổi gì. Up bản ROM khác thì vẫn bị lỗi tương tự.
Không biết có phải lỗi trên là do phần cứng không các bác? Nếu vậy thì sửa ở đâu? Tôi ở sg. Thanks

ThaiChienvn

Cái này là do nhà cung cấp dịch vụ mạng ở chỗ bạn thôi.
QUA KHU VỰC THẮC MẮC THẢO LUẬN NHÉ.!

vinhpapa

Đây không phải là lỗi mạng vì sim đưa qua máy khác vẫn kết nối bình thường. Hơn nữa trước đây của tôi lúc chưa kết nối bao giờ cũng hiện chữ E. Bây giờ thì chỉ còn mũi tên 2 chiều và gạch chéo thôi

JongZiZi

Setting/Sounds&Notifications/Notifications.
Event: Messaging: New text message.
Rồi đó. Chọn âm hoặc rung tùy ý. :D

pvduchut

CẢM Ứng HTC 3600?

Máy mình tự nhiên hỏng cảm ứng
các a có kinh nghiêm chỉ giáo cách thay cảm ứng và mua cảm ứng xịn ở đâu giúp ( tại HÀ Nội)
Hoặc ai có cảm ứng bóc máy thì bán lại cho mình

khot_ta_bit_136

Help! Phím cứng của Trinity có vấn đề.

Mới lấy em Trinity dùng chống cháy. lúc đầu khi lấy về là Win 5.0, hai hàng phím cứng hai bên gồm phím "-" + nghe + window 1 bên và "-" + từ chối +OK 1 bên có chập chờn nhưng sau đó lại được.

Sau đó em up rom lên thì 2 hàng phím này ko hoạt động nữa, hic hic, chạy thử hết các rom đều ngon, đủ chức năng, cảm ứng ok, trừ 2 hàng phím này còn phím 4 hướng + phím ở giữa vẫn bình thường ạ.

Đáng lí ra nếu là do liệt phím thì em không thể hard reset do cần bấm 2 phím gạch và phím xanh hoặc phím đỏ, đằng này lúc hard reset bấm vẫn có tác dụng, không hiểu là phần cứng hay phần mềm đây. Bác nào biết chỉ giúp em vụ này với :((

dinhanh989

Bác nào biết chỗ bán pin cho con p3600 k(thường và dung lượng cao cũng được).Con pin của e dùng chỉ được dưới 1 ngày thoaii,nếu dùng mạng 3g thì chỉ được tầm 40 phút.Liệu có phải máy e bị ăn nguồn k nhỉ?

dinhanh989

Éc k ai trả lời e ah?hay các bác đều lên đời hết rồi,bỏ rơi e ấy:(..Tội e nó lắm

redlion

Mình có con htc 818 chạy rất chậm có nai chỉ mình up room, và rom nào chạy ổn

huytoi

format rom trong máy như thé nào ?

bác nào biết format hết rom chỉ em với nha, thanks