• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC TRINITY

bác nào biết format hết rom chỉ em với nha, thanks
Có 2 cách:

- Bạn vào Start/Settings/System/ClearStorage, nhập mã 1234, ok là xong...

- Bạn nhấn và giữ đồng thời 2 phím Softkey trái và phải, đồng thời chọt Reset, khi nào màn hình sáng thì nhả tay 2 phím Softkey ra, nhấn Send (nút gọi đi màu xanh) để HardReset, nhấn End (nút gác máy màu đỏ) để hủy thao tác HardReset...

dinhanh989

CHo e hỏi HTc đã fix lỗi thẻ nhớ cho trin chưa nhỉ?Dạo này con của e hay bị mất file và khi copy những file lớn vào thẻ thì nó toàn báo lỗi k à:((

anhducc12

Member
cấp cứu!!!Htc p3600 hỏng wifi

em up rom, giờ máy không bật wifi được, ở màn hình 3 sọc nó báo EUROR WIFI, trên diễn đàn có bác hướng dẫn rồi mà chưa chi tiết lắm nên em không làm được, mong các Pro giúp đỡ...

tronguyen

Up ROM bị lỗi! Xin giúp!

Máy của mình là P3600 nguyên thủy là tiếng Nhật (window mobile 5.0 thì phải, SIM free), hồi trước mình có up rom một lần rồi làm đủ các thủ tục như trên diễn đàn đã nêu >> không sao cả.
Hôm nay tí tửng up Rom tiếp, các bước như là unclock CID, hardSPL,... mình đều bỏ qua (vì nghĩ là đã làm rồi nên không cần thiết nữa). Lần đầu OK. Nhưng thấy nặng quá nên up lại ROM khác thì không được nữa, nó báo lỗi 270, và máy khởi động lại và đứng yên ở màn hình khởi động (hình tham khảo). Thử vào boot loader và up với các Rom cũ thì cũng bị lỗi như thế luôn. :|
Mong các ACE giúp đỡ, làm sao để cứu em nó!
sonayami

tronguyen

Bạn tải bản gốc của máy rồi up lại xem

Bản gốc của máy tức là bản 5.0 tiếng Nhật đã cài sẵn trong máy khi mới mua về phải không. Hiện tại mình không có bản đó, bạn có biết tải nó ở đâu không xin chỉ giúp

hakison

bạn down 1 bản rom chuẩn,nạp pin đầy,kiểm tra cáp của bạn và tắt hết phầnm mềm diệt virut và firewall của máy tính đi rồi úp lại là ok

Bản gốc của máy tức là bản 5.0 tiếng Nhật đã cài sẵn trong máy khi mới mua về phải không. Hiện tại mình không có bản đó, bạn có biết tải nó ở đâu không xin chỉ giúp

bạn down vản rom trên forum về, nạp pin đầy,kiểm tra cáp có ok không,tắt hết phần mềm diệt virut và firewall đi rùi up lại là ok

tronguyen

Cảm ơn mọi người nhiều!!! Mình tải bản ROM gốc "RUU_Trinity_HTC_WWE_1_1_.23.405.2_103_6275_1.38.00 .11_108_GPS.exe" do bạn NhatToai up lên, về cài vào OK (thì ra ROM tiếng Anh cũng được, vậy mà trước giờ cứ kiếm bản ROM gốc tiếng Nhật). Vấn đề đã được xử lý! Yeah!\-/

Sẵn đây, mọi người có biết bản ROM 6.5 nào tốt cho HTC P3600 không, xin chỉ giúp!

32mobile

trin 100 hiện botloader

máy mình sài tự nhiên chớp tắt màn hình 3 màu không thể nào vào win được ,các bác nào biết giúp mình với
mình cũng không hr được luôn
cảm ơn các bác trước nhiều nhé

hakison

máy mình sài tự nhiên chớp tắt màn hình 3 màu không thể nào vào win được ,các bác nào biết giúp mình với

bạn nói xem cụ thể xem thế nào,chạy lại rom xem sao nhé

AnhPheCT

Tháo PIN ra lắp vào nhấn Power, nếu vẫn ko thoát được bootloader thì làm lại tháo Pin ra lắp vào nhấn đồng thời Phím gọi và Phím Tắt phone chọc vào lỗ Reset vẫn giữ 2 phím đấy vài giây khi máy hiện thông báo nhấn tiếp phím gọi làm theo HD vậy là HR được rồi đấy!
[video=youtube;wguBbvzxkx0]http://www.youtube.com/watch?v=wguBbvzxkx0[/video]​

lehoangsoft

Mình mua được con HTC D810!hỏi cách nào cài GPRS, xin 1 số Ứng dụng

Mình tẩu được 1 em HTC D810 hay còn gọi là Trim 100
nhưng còn gà, chưa biết Up Rom nè, và cách cài GPRS nữa, ngoài ra còn chưa biết cách cài 1 số ứng dụng, anh em biết chỉ mình với! help me!
à! cho link dơn game với nhé, mình thường chát mà ko biết cài cái nào cho cài này nữa, anh em giúp mình cảm ơn!
ai có giúp có thể qua nick yahoo: xin.loi_anhdasai nhé hay lehoangnhatdong

TranMinhMan

Super V.I.P
Mình tẩu được 1 em HTC D810 hay còn gọi là Trim 100
nhưng còn gà, chưa biết Up Rom nè, và cách cài GPRS nữa, ngoài ra còn chưa biết cách cài 1 số ứng dụng, anh em biết chỉ mình với! help me!
à! cho link dơn game với nhé, mình thường chát mà ko biết cài cái nào cho cài này nữa, anh em giúp mình cảm ơn!
ai có giúp có thể qua nick yahoo: xin.loi_anhdasai nhé hay lehoangnhatdong

Dopod D810 thuộc dòng HTC Trinity (dòng QVGA).
- Up Rom thì bạn nên đọc các topic trong box Trinity này, có đề cập đầy đủ, khi nào rành thì hãy vọc Rom.
- Cài GPRS, bạn xem ban Rom trên máy đang dùng có ctr Connection Setup (ctr này sẽ giúp mày bạn config GPRS tự động và dễ dàng) ko!? Nếu chưa thì có thể download tại đây.
- Về Game tại đây và Ứng dụng thì tại đây, bạn qua đó tham khảo, tải về các ctr có hỗ trợ dòng QVGA thì sẽ dùng tốt trên Dopod D810 của bạn.
Thân!

dieptit

Máy P3600 up lên win 6.1 hoặc 6.5 chạy có bị giật k hả các bác ?

coolpixs4

Máy P3600 up lên win 6.1 hoặc 6.5 chạy có bị giật k hả các bác ?

bản ROM WM6.5 này mình dùng thấy rất ổn, ko giật chạy mượt. Mình xài bản Normal rồi cài thêm mấy cái Apps cần thiết vào Storage

có nhiều lựa chọn- cooked by SuperSport

ROM Version - Free Space and Free Ram
UltraLite = 64.28 - 23.26
Lite = 62.44 - 22.58
Normal = 58.53 - 19.88
Full = 6.65 - 19.16
Hello Moto Lite = 50.52 - 11.01
Hello Moto Full = 23.29 - 10.04
Office = 32.08 - 19.61

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=845536&page=10

orihan

Cứu P3600 với cả nhà ơi

Em uprom xong nó báo thành công nhưng khi reset lại nó đứng ngay ở biểu tượng htc đầu tiên.
Thông số sau:
R. 1.16.00.00
G 32.53.7018.01H
D 3.00 PQD52

CỨU EM VỚI...
THANKS CẢ NHÀ

Em uprom xong nó báo thành công nhưng khi reset lại nó đứng ngay ở biểu tượng htc đầu tiên.
Thông số sau:
R. 1.16.00.00
G 32.53.7018.01H
D 3.00 PQD52

CỨU EM VỚI...
THANKS CẢ NHÀ
Máy bạn đã HSPL chưa vậy? Bạn đưa máy về Bootloader và úp lại Ship Rom...

orihan

Vâng... ! E chạy HSPL rồi ạ... Em đã vào bootloader rồi nhưng chưa tìm đc shift rom..! Giúp em với..

Chỉnh sửa cuối: