• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC WILDFIRE S

mocthienthuan

khởi động lại rồi ko có thông báo gì hết nên ko cần reset, vào phần check update thì vẫn báo tải bản cập nhật về, mà thôi ko tải nữa. chắc cái này thằng htc nó đưa lộn bản update rồi.

senwellthanh

E xin chào các Anh Mod + ANH EM trên diễn đàn.e có con HTC WFS trước đây xài rom ship mọi tính năng hoạt động bình thường.từ khi em tìm hiểu cách hack root úp rom unlock bootloader cũng đã thành công.nhưng có điều em úp những rom download trên trangweb Xda và trangweb Htcmania.com điều bị lõi Wifi+bluetooth.vào setting\wifi hiện lên chữ Error.trươc đây chưa úp Rom ship xài bình thường.con HTC WFS của em xài mạng CDMA mới đau.nên em chỉ nhờ vào Wifi để online=HTC WFS.nhưng h máy HTC WFS của em bị lõi trên.em phải làm sao để khắc phục được tình trạng nói trên.em đã thử úp trên 10Rom cook điều bị 2 lõi WIFI+BLUETOOTH.em mong các anh Mod và ANH EM cũng như các amj cao thủ Support cho em.sẵng đây anh nào có bản rom cook ổn định or có rom ship của WFS thì share cho em nhé.em thanks all nhiều lắm.

Chỉnh sửa cuối:
E xin chào các Anh Mod + ANH EM trên diễn đàn.e có con HTC WFS trước đây xài rom Cook mọi tính năng hoạt động bình thường.từ khi em tìm hiểu cách hack root úp rom unlock bootloader cũng đã thành công.nhưng có điều em úp những rom download trên trangweb Xda và trangweb Htcmania.com điều bị lõi Wifi+bluetooth.vào setting\wifi hiện lên chữ Error.trươc đây chưa úp Rom ship xài Rom cook bình thường.con HTC WFS của em xài mạng CDMA mới đau.nên em chỉ nhờ vào Wifi để online=HTC WFS.nhưng h máy HTC WFS của em bị lõi trên.em phải làm sao để khắc phục được tình trạng nói trên.em đã thử úp trên 10Rom ship điều bị 2 lõi WIFI+BLUETOOTH.em mong các anh Mod và ANH EM cũng như các amj cao thủ Support cho em.sẵng đây anh nào có bản rom ship ổn định or có rom Cook của WFS thì share cho em nhé.em thanks all nhiều lắm.
Úp rom Ship mà vẫn bị lỗi thì nguy cơ có thể do phần cứng.

Cho mình hỏi về con WF S với!
máy của mình hoạt động bình thường nhưng dạo này mang hình cảm ứng có lúc đc lúc k?
vậy cho mình hỏi có phải máy mình đã hư mang hình k?

mocthienthuan

bạn ơi cho mình hỏi cái bản đồ HTC Locations, nghe đâu là lấy widget map của sence ra rồi cài đc. mà mình xóa hết theme sence với widget htc luôn rồi. vậy muốn cài htc locations thì phải làm sao??:-??
mà ai dùng WFS đã cài đc htc locations chưa??

senwellthanh

Úp rom Ship mà vẫn bị lỗi thì nguy cơ có thể do phần cứng.
e sorry mod nha.e tưởng Rom cook là Rom Nguyên bản Zin.còn Rom Ship là Rom đã Edit.h e đã hiểu Rom Ship mới là Rom nguyên bản Zin.e đã tìm và úp lại bản Rom ship xài bình thường.nhưng rom ship giao diện ko có đượcđẹp lắm.sẵng đây anh có bản rom Cook nào xài ổn định và đẹp ko.share cho em với.em thanks anh nhiều lắm.

Last edited by a moderator:

mocthienthuan

mình để từ 8h tối hum wa tới 6h sáng hum nay lun, có cắm sạc cho nó, sáng ra vẫn chỉ là 1 con android và tam giác chấm than, tức wa tháo pin ra cho nó khởi động lại, khởi động xong nó vẫn bt, vẫn báo update trên thanh notifications, tức wa k thèm update nữa, máy con vợ xài nên mình cũng k wan tâm lắm hihi

máy đã root nhưng chưa cài recovery và S-off

cuối cùng thì củng có lời giải đáp sao ko OTU đc, nếu máy mình s-off, root, hay recovery. chỉ cần 1 trong 3 cái đã có thì ko thể auto update đc, phải down cái gói đó về rồi flash qua recovery. mà hiện tại mình vẫn chưa biết nó auto update cái gói đó về năm ở đâu trên máy :-?

Chỉnh sửa cuối:

ohbilo

cuối cùng thì củng có lời giải đáp sao ko OTU đc, nếu máy mình s-off, root, hay recovery. chỉ cần 1 trong 3 cái đã có thì ko thể auto update đc, phải down cái gói đó về rồi flash qua recovery. mà hiện tại mình vẫn chưa biết nó auto update cái gói đó về năm ở đâu trên máy :-?

mình cũng nghĩ là do máy đã root nên nó k update dc, khi nào kiếm dc cái file update đó chỉ mình với nhé bác.

help! cảm ứng htc wf s

Hiện tại con wf s của minh cảm ứng lúc nóng máy xài tốt còn để lâu k xài thi bi mất cảm ứng. Vậy cho minh hoi liệu máy mình bị hư phần cứng hay phần mềm. (May mình dùng rom ship)
Nếu hư phần cứng mình phải thay cai j?
Mình chân thanh cảm ơn các bạn.

mocthienthuan

máy mình có mấy ứng dụng hệ thống củ mình rở ra rồi, nhưng mình thay bằng ứng dụng khác. và mình mún đưa ứng dụng đó vào thay cho ứng dụng hệ thống. mình dùng ung dụng quản lý file đưa vào thư mục system/app thì thấy ở đây cứ 1 ứng dụng thì đi chung với 1 file .odex, mình ko biết cách nào để tạo file đó. có ai biết giúp mình với :D và khi đưa ứng dụng vào system thì cài đặt thế nào.

ohbilo

con WF S của vợ mình mua lại của người khác, đã root sẵn nhưng chưa có hboot recovery j hết, có cách nào khôi phục root k các bác???
mình muốn khôi phục để up OTA
ai bik chỉ mình với

venusian

Moderator
con WF S của vợ mình mua lại của người khác, đã root sẵn nhưng chưa có hboot recovery j hết, có cách nào khôi phục root k các bác???
mình muốn khôi phục để up OTA
ai bik chỉ mình với

Xem thông số Rom rồi chọn một ban ROm Ship đúng khu vực của máy up lại là có thể updata OTA đc

mocthienthuan

ko hiểu sao mình copy cái file OTA trong thư mục download trên thẻ nó load về, rồi vào recovery để install mà vẫn cài ko đc??

thuglife18

Well-Known Member
cho tớ hỏi khi vài pm vd như beat hay dsnmanager mà h mún gỡ bỏ thì làm s,tại vì cài wa recovery hix

có thể cho tớ hỏi flash rom là s,và làm sao để flash lại rom ko có đọc mà hơi hoang mang ko hỉu :D
Cài rom thì bạn vào Recovery flash như flash mấy cái file kia thôi. Tốt nhất là bạn vào Settings/Storage và chọn Factory data reset nhé.

mocthienthuan

đang chông chờ vào Rom miui này, mà bên đó đang up link.. khi nào có link rồi thì bác nào hảo tâm up dùm mediafile với ^^ :p
link: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?p=32462079