• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC WILDFIRE

ndth213

Lỗi tự reset máy (HTC Wildfire)

Chào các bác cháu tậu con htc Wildfire (hàng sách tay) chạy bình thường nhưng có 1 vấn đề xin ko biết các máy của các bác có bị không là "hiện tượng tư reset máy":-/. Máy của cháu lâu lâu lại tư reset máy đem ra bảo hành rồi nhưng vẫn bị ,lúc đầu cháu tưởng bỏ vào túi quần cấn nên reset nhưng để ở ngoài vẫn bị. Cháu cũng đã thử up room và S-off nhưng tình hình vẫn bị cháu chả biết như thế nào nên xin ý kiến các bác có thể giúp cháu loại trừ tình huống này được không. Cháu mong được sự giúp đỡ của các bác:((

lythanhhai

mua test thí điểm cho anh em đi bác
nhớ chụp hình lại sau khi đã gắn vào luôn.chắc xấu hơn tí
hehe
mua đi bác

toraihaded

Có ai xài rom này chưa

Mình mới vô 4rum xda thì thấy có 1 post nói đây là best rom cho htc wildfire tên của nó là " GALAXY NEXUS by JM (Sony Bravia Engine/Beats Audio) " . Thấy mấy người bên đó bàn tán sôi nổi lắm ko bít đã có ai xài chưa .
Đây là link bài viết bên xda : http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1530387
Còn đây là link bài giới thiệu rom đó nhìn thấy nó đẹp lắm http://www.htcmania.com/showthread.php?t=260892

lethuanth

Mọi người ơi, cho mình hỏi chút. Mình cũng đang dùng con WF, nhưng chẳng hiểu sao khi kêt kết nối wifi (ở nhà) thì báo đã kết nối mà vào web lại thông báo không có internet??? - và tất nhiên k vào được web (trong khi Laptop của mình vẫn vào ầm ầm), mang ra quán cafe thì vào ngon lành.

Cho mình hỏi thêm nữa là hôm mua máy của 1 người bạn, nó cài gmail của nó rồi, nay mình đăng ký thêm 1 acc gmail của mình trong máy nhưng lại không thể xóa acc của nó đi được (nó thông báo: "việc xóa acc này đồng thời xóa hết tất cả email, danh bạ và các dữ liệu khác từ điện thoại" nhưng khi mình ấn OK thì cũng k xóa được. Nó lại hiện thêm 1 thông báo nữa: "là phải khôi phục cài đặt gốc", vào khôi phục cài đặt gốc cũng không có tác dụng. /:)

Mọi người ai biết cách chỉ giùm mình với ah! Many thanks!

Chỉnh sửa cuối:

hoducluu

e vừa mới root máy, mà sao lúc trc thì còn vào market down app về bình thường, root xong e lên market dc nhưng k down về dc :( < máy e lúc trc có dki 3g)

venusian

Moderator
e vừa mới root máy, mà sao lúc trc thì còn vào market down app về bình thường, root xong e lên market dc nhưng k down về dc :( < máy e lúc trc có dki 3g)

Đối ngôn ngữ máy sang Tiếng Anh. Không đc nữa thì up lên phiên bản Market khác.

boylangtu_na

{Newbie} HELP 1 vài vấn đề về HTC wildfire s

Tình hình là máy của em mới mua bên FPT shop ở Thái HÀ về...
Máy vẫn dùng bản 2.3.3, e cũng là người mới ko bít j về androids..cho e hỏi 1 số thứ thế này:
1....tình hình là hôm nay e vào chỗ cập nhập phần mềm của máy nó báo có 1 bản nâng cấp tầm 7MB e tải về và cài sau đấy e thấy máy e khi chọn kết nối "mạng di động" thì ko đc nữa, và ko vào mạng đc hay là cái j liên quan đến mạng là ko đc ...mong các bác giúp em...
2... CHo e hỏi là máy e hình như h vẫn đang là bản rom 1. mấy hay sao ý, em nghe các bác trên 4room bảo nào là S-off với up room là sao ạ, 2 cái đó có lợi ích j
3....E cũng thấy máy này h có bản 2.3.5,có 1 bài viết của 1 anh cũng hướng dẫn up lên 2.3.5 ,liệu khi up lên có tiếng việt k ạ

THANKS mọi người nhé !!!hihihi

thuglife18

Well-Known Member
Vấn đề titanium backup

ko bik sao h mình gỡ titanium ra để update bản mới thì báo bộ nhớ ko đủ,cài lại bản cũ cũng thế,test thử trống wa trùi ,bộ nhớ trong 430mb,thẻ thì 2g mấy vậy mà báo ko đủ bộ nhớ ko cho cài ,có ai bịk bị gì ko cho cách khắc phục vs

hanquoclb

HTC wildfire không recovery đc

em sử dụng reflash package v3.32 để recovery con wild fire nhưng cứ gần xong nó lại báo failed get to root is your firmware too new có bác nào biết nó bị lỗi gì không giúp em với :(

CÀI TIẾNG VIỆT CHO HTC WILDFIRE XÁCH TAY HÀN QUỐC

EM MỚI ĐC NGƯỜI NHÀ GỪI CHO EM NÀY NHƯNG BH MUỐN CÀI TIẾNG VIỆT ĐỂ CHO ĐỨA EM NÓ DÙNG MÀ CHƯA BIẾT CÁCH CÀI
ANH CHỊ NÀO BIẾT CHỈ GIÚP EM VỚI Ạ
SDT EM:0988729573 ac nào pm sms em cái em call lại liền
YAHOO EM :nguyenmanh841990@yahoo.com
em chân thành cảm tạ

S

shiren14081991

Guest
Mong mọi ngươi giúp em :)

em mua HTC wildfire S về dùng, được một thời gian ngắn , đt của em cứ bị lag phím và đơ máy. Tức là nếu vuốt xuống để mở khóa thì máy không chịu xuống, phải vuốt nhiều lần từ trên xuống dưới mới được. Và khi mở được máy thì máy chỉ có thể dùng được một phần nhỏ màn hình bên tay trái, còn lại không sử dụng được.

Nếu goi đi hoặc nhận cuộc gọi đến , trò chuyện đàm thoại xong thì máy cũng đỡ luôn ko ấn được phím tắt máy trừ khi đầu dây bên kia cúp máy. Mỗi lần như vậy lại phải vuốt máy từ trên xuống dưới liên tục mới được

Nếu em sạc đầy pin thì máy trong thời gian vừa sạc đầy vừa mở máy thì máy hoạt động lại hoàn toàn bt.

Em là con gái , mà cũng cần dùng đt, nhưng lại không biết máy nó bị làm sao và cũng chưa hiểu rõ về máy.

Em thắc mắc không biết có phải do rom không ạ? Nếu do rom mong mọi người có thể giúp em , hướng dẫn em từ cơ bản để có thể khắc phục tình trạng đó cho máy. Còn nếu không phải do rom thì cho em hỏi có cách nào để sửa chữa cho em nó không ạ.

Thân ái!

mong tin các bác!

nongvanmoc

mà làm sao để lấy lại cái nhấc máy thì chuông nhỏ đi với úp xuống thì tắt chuông ở bản rom cm7 nhỉ

mtofvn2910

Hic! Em dùng WS sau khi up rom gaming và làm cái phân vùng thẻ nhớ ở 1 thread khác. Giờ tự nhiên ko thấy ứng dụng market đâu cả:-ss Cái google play (play store) cũng ko thấy đâu:(( Làm thế nào bây giờ ạ

nongvanmoc

các bác cho em hỏi, cái rom mặc định y như trên hình tên là gì ạ, vừa up lên cm7 đang có nhu cầu up lại rom gốc :(