• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC WILDFIRE

HungManh

Không kết nối wifi được muốn Hard reset lại !??

Các bác ơi,
Cái ĐT thoại (HTC Wifi) mình tự nhiên trở chứng không kết nối wifi dc. Mình muốn hard reset lại mà không biết cách làm. Bác nào hướng dẫn dùm mình với. Cám ơn nhiều

cvncbn

HTC bắt sóng WIfi thua nokia.hầu hết HTC chỉ bắt được chuẩn sóng wifi bắt ra từ modem, còn từ laptop thì chập chờn lắm :(

HungManh

Con Wifire của mình từ ngày mua đến giờ cũng chẳng kết nối Wifi dc (Nó vẫn báo là đã kết nối nhưng vô in téc nét, mail ... không được). Hard reset lại cũng vậy luôn. THẬT LÀ CHÁN QUÁ ĐI .........

Phoenix

HTC bắt sóng WIfi thua nokia.hầu hết HTC chỉ bắt được chuẩn sóng wifi bắt ra từ modem, còn từ laptop thì chập chờn lắm :(

Sóng wifi từ laptop là ad-hoc sharing nhưng tùy từng Rom mới bắt được, Rom gốc của máy chắc là không bắt được đâu, rom cook phải được mod thêm vào mới nhận mạng ad-hoc.

Con Wifire của mình từ ngày mua đến giờ cũng chẳng kết nối Wifi dc (Nó vẫn báo là đã kết nối nhưng vô in téc nét, mail ... không được). Hard reset lại cũng vậy luôn. THẬT LÀ CHÁN QUÁ ĐI .........

Tốt nhất là cài Rom khác đi, giờ Rom cook nhiều lắm mà

cloudzxz

Mình vừa mua 1 HTC wildfire S.Mìh phải làm những gì đầu tiên ? chả biết bắt đầu từ đâu cả? giúp mình với mọi người

MINH19051991

mình mới mua cái wildfire, bản rom trong máy là 2.2.1, mình cảm thấy khá chậm, ko có mượt mà, h tính up rom, mà ko biết làm thế nào?

brucino

dùng sim vinaphone thì toàn hiện chữ H, còn sim viettel thì nhảy loạn xạ H-3G, kì cục thật. HTC Flyer.

Phoenix

dùng sim vinaphone thì toàn hiện chữ H, còn sim viettel thì nhảy loạn xạ H-3G, kì cục thật. HTC Flyer.

Đúng đấy, sim vina với mobi ổn định hơn nhưng viettel lúc thì H lúc 3G. Chẳng sao cả, đều dùng tốc độ của 3,5G hết mà.

HungManh

Sóng wifi từ laptop là ad-hoc sharing nhưng tùy từng Rom mới bắt được, Rom gốc của máy chắc là không bắt được đâu, rom cook phải được mod thêm vào mới nhận mạng ad-hoc.

Tốt nhất là cài Rom khác đi, giờ Rom cook nhiều lắm mà

tôi cũng đã thử cài rom khác theo hướng dẫn của bác Quang nhưng đên chỗ hạ Root thì ko thực hiện dc !!??

Phoenix

tôi cũng đã thử cài rom khác theo hướng dẫn của bác Quang nhưng đên chỗ hạ Root thì ko thực hiện dc !!??

Chỉ có hạ Hboot chứ làm gì có hạ Root (chắc bạn nhầm 2 cái này). Hạ hboot mục đích để set S-OFF và cài recovery, sau đó mới cài được Rom cook

venusian

Moderator
Mình vào facebook tren htc mà sao nó toàn kêu lỗi thui ai chỉ cho mình cách vào với

Nhà mạng chặn FB rồi. Mạng di động thì chỉ có Mobi là vào đc. Còn mấy mạng kia thì bị chặn hết rồi. minhf toàn phải dùng Opera Mini để vào.

nguyentuan1204

Truy cập vào thẻ nhớ

Em mới mua con Wildfire S có chép một số game vào thẻ nhớ mà tìm hoài không thấy chỗ nào để vào thẻ nhớ hết xin mọi người giúp đỡ giùm tí:((

HungManh

Chỉ có hạ Hboot chứ làm gì có hạ Root (chắc bạn nhầm 2 cái này). Hạ hboot mục đích để set S-OFF và cài recovery, sau đó mới cài được Rom cook

Ừ đúng thế, mà hạ không dc nên .... potay

tieubao11a1

Lỗi báo pin ảo của Wildfire

Xin chào mọi người,em có 1 vấn đề mà mấy hôm nay search mãi ko giải quyết đc,nên lập topic mong đc sự giúp đỡ của ae trên forum
Máy của em là wildfire,mới root được 2 ngày thôi,sau khi root xong thì up lên rom CM7,trước đó pin sạc hoàn toàn bình thường.
Sau khi up rom lên thì bắt đầu có hiện tượng lỗi.Sạc pin lên rất chậm(1h ~5%) và lên đến khoảng 45-46% là ko lên nữa.Tiếp tục sạc vài tiếng nữa và reboot máy thì pin nhảy lên khoảng 86 % và dừng luôn ở đó.Sạc thêm bao nhiêu lâu và reboot thêm bao nhiêu lần nữa thì pin cũng k nhúc nhích chút nào.
Qua tìm hiểu trên mạng em đã áp dụng một số cách như delete Batterry.bin hay dùng soft Battery Calibration nhưng do ko up pin lên full được nên ko thành công.
Em phải làm sao để máy báo dung lượng pin chính xác trở lại bây h,vì cứ sạc xong rồi phải reboot thì nhàm chán và có lẽ k tốt cho máy j cả.
Thks

cloudzxz

qua bên soft hệ thống có phần mềm giải quyết được vấn đề này của bạn

tieubao11a1

hix,ai đó chỉ cách cho em với,pin sạc thì chậm vô cùng,1h lên đc 5 %,dùng 5p là bay 5 % đó luôn,k hiểu là tại cái cọc pin báo sai hay là sao chứ nếu hết thật thì nguy quá.Mỗi lần reboot là cọc pin nó lại báo 1 con số khác nhau nữa chứ hix hix