• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC WILDFIRE

minhhuy2710

Hard Reset HTC Wildfire này sao em làm không được thế ạ. em bấm nút tắt máy + down thì nó giảm âm lượng chứ có thấy Clear Storage đau. pro nào giúp em với

vietncq05

Hi all,
mình mới mua HTC wf. nhưng pin của nó ngày đầu thì được gần 2 ngày. Các ngày sau thì chỉ được 12h. Mình ít sử dụng. Liệu có phải pin mình bị lỗi hay do cách dùng. Xin pro chỉ bảo?

con mình xài gần 3 ngày luôn mà (xài sim vnm sms với bg ko á)

robin34

Chào các bạn!
Mình mới mua con HTC Wildfire - vừa lên diễn đàn tìm hiểu thì thấy mọi người nói nhiều về hack - Boot và up room gì đó. Thật sự mình chưa hiểu về tác dụng hack-boot và up room là để làm gì, mục đích như thế nào. Xin mọi người có thể hướng dẫn cho mình biết được không.
Xin chân thành cảm ơn các bạn![/SIZE]

bmtzooz

AI CHỈ CHO MÌNH UP ROM SHIP BẰNG FILES EXE VỚI
Bạn làm như sau:
- Cài Driver cho máy tính, download ở trang chủ HTC, sau khi cài ong vào Setting / control panel / Add or remove program, remove HTC ync đi để lại HTC driver
- Đưa máy vào FASTBOOT (tắt máy, giữ phím Volume +/- nhấn POWER / FASTBOOT / BOOTLOADER), kết nối với PC.
- Cho chạy file "Tên Rom.exe" mới dowload về, chờ khoảng 10 phút sau khi máy khởi động lại là ok (Lưu ý: Nhớ xạc đầy PIN trước khi cài nhé)

Bạn có thể tìm hiểu tại đây:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?102151-H%C6%B0%E1%BB%9Bng-d%E1%BA%ABn-hack-ROOT-cho-HTC-Wildfire .
và tại đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?110662-H%C6%AF%E1%BB%9ANG-D%E1%BA%AAN-UP-ROM-CHO-HTC-WILDFIRE

Chào các bạn!
Mình mới mua con HTC Wildfire - vừa lên diễn đàn tìm hiểu thì thấy mọi người nói nhiều về hack - Boot và up room gì đó. Thật sự mình chưa hiểu về tác dụng hack-boot và up room là để làm gì, mục đích như thế nào. Xin mọi người có thể hướng dẫn cho mình biết được không.
Xin chân thành cảm ơn các bạn![/SIZE]

Bạn để dành được một số tiền, bạn vừa mua một chiếc điện thoại cài HĐH Android, bạn dùng một thời gian và cảm thấy chán cái giao diện hay cái HĐH cũ này (Cũng giống windows vậy đó bạn đang sài XP giờ muốn dùng Win 7 thì phải làm gì? Phân vùng ổ đĩa, Format cài lại win...). Cái này cũng tương tự như vậy đó. Muốn cài lại HĐH Android thì bạn phải Hack Root thì mới cài được, Up Rom là cài bản Rom của nhà phát triển khác (giống HĐH Linux) hoặc Phiên bản cao hơn (vì trong điện thoại bạn phải cài trong bộ nhớ Rom cái này giống như cập nhật BIOS cho Main Board. Nếu bạn là KTV máy tính thì sẽ biết rõ hơn). Bạn muốn hiểu kỹ hơn thì xem hai Topic ở trên.

Hy vọng những giải thích của tôi sẽ làm bạn hiểu rõ hơn về vấn đề này, nếu bạn là KTV máy tính hay một người yêu thích khám phá thì có lẽ một ngày không xa bạn sẽ trở thành một chuyên gia về HĐH Android cũng nên. Chúc bạn thành công!

daominhtri1981

minh su dung HTC WF bi 1 loi nho do la khi ban cham vao man hinh hoac ban phim quay so se phat ra am bao ma may minh tu nhien bi loi nhu the va gio ko phat am bao khi cham vao man hinh cung nhu ban phim quay so mac du da vao cai dat de thu va chon tat ca nhung van bi mat am bao chi con che do rung khi bam thoi ban nao biet khac phuc chi m voi

vi sao m k the dung chuc nang chia se internet voi may tinh dc, co ai giup m k????????????????????

dkhoan_0211

bạn nào giúp mình đổi địa chỉ ip cho con này thành 8888 8844 để vào được wifi với . con x6 vào vèo vèo mà con này đứng ngó , hix help me

thanh83vn

Tình hình thằng em em nó nghịch cái máy HTC Wildfire A3333 của em thế nào mà bị khóa máy. Bắt nhập mật khẩu để mở khóa dựa trên bảng chữ cái. Nhờ các Pro chỉ giáo giúp đỡ em phát.

thanh83vn

Tình hình thằng cháu em nó nghịch cái máy HTC Wildfire A3333 của em thế nào mà bị khóa máy. Bắt nhập mật khẩu để mở khóa dựa trên bảng chữ cái. Nhờ các Pro chỉ giáo giúp đỡ em phát. :(:)(:)(:)((
Thanks các pro nhiều!!!!!!!!!!!!!!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 20 minutes:

Tình hình thằng cháu em nó nghịch cái máy HTC Wildfire A3333 của em thế nào mà bị khóa máy. Bắt nhập mật khẩu để mở khóa dựa trên bảng chữ cái. Nhờ các Pro chỉ giáo giúp đỡ em phát.
Nhờ các pro giúp hộ một tay về con HTC Wildifire

Chỉnh sửa cuối:

kinhnga

minh mua may da qua su dung,minh tao tai khoan androi maket nhung khong duoc,xin huong dan cach tao tai khoan android maket

star72

chỉ can hack reset lại mới có thể tạo lại tài khoản androi maket. bạn cũng có thể khôi phục cài đặt góc ah.:)

xacuop_kieumy

có bác nào giúp em với...dạo này đt của em có hiện tượng nhận cuộc gọi ko thấy đổ chuông mà chỉ rung thôi....rồii thử gọi lại lần nữa thì thấy đổ chuông..,nói chung là lúc đổ chuông ..lúc thì rung...mà em đã cài chế độ nhạc chuông bình thường..ko hề cài chế độ rung...em tưởng do mình cài đặt gì nên bị lỗi như thế...và đã reset máy trở về như lúc đầu...nhưng hi65n tượng vẫn như cũ...em phải làm sao...có bác nào giúp em với

kofolacz

Tình hình thằng em em nó nghịch cái máy HTC Wildfire A3333 của em thế nào mà bị khóa máy. Bắt nhập mật khẩu để mở khóa dựa trên bảng chữ cái. Nhờ các Pro chỉ giáo giúp đỡ em phát.

Tình hình thằng cháu em nó nghịch cái máy HTC Wildfire A3333 của em thế nào mà bị khóa máy. Bắt nhập mật khẩu để mở khóa dựa trên bảng chữ cái. Nhờ các Pro chỉ giáo giúp đỡ em phát. :(:)(:)(:)((
Thanks các pro nhiều!!!!!!!!!!!!!!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 20 minutes:

Tình hình thằng cháu em nó nghịch cái máy HTC Wildfire A3333 của em thế nào mà bị khóa máy. Bắt nhập mật khẩu để mở khóa dựa trên bảng chữ cái. Nhờ các Pro chỉ giáo giúp đỡ em phát.
Nhờ các pro giúp hộ một tay về con HTC Wildifire

Nhờ các pro giúp hộ một tay về con HTC Wildifire[/QUOTE]
Trước đây mình có gặp trường hợp như của bạn ở máy magic .máy của bạn đặt chế độ khoá màn hình và bạn đã mở khoá hơn 3 lần với mật khấu sai.
có 2 cách để mở khoá
1 : Bạn hãy đăng nhập bằng tài khoản ở google mà bạ đăng ký khi sử dụng (khi đó trên máy của bạn sẽ có mục để đăng nhập,mình lam theo cách này và máy mở khoá liền)
2: Bạn hãy thử hadrset lại máy ! cách này thi bạn phải cài đặt lại từ đầu.

mrmoc1611

Các anh em cho mình hỏi chút, mình không rõ lắm về 3G, GPRS, hay HSPDA. Mình dùng mạng Vinaphone và đăng ký gói 3G M25 của vina. Máy mình khi kết nối mạng hiện chữ H chứ không phải 3G như ông anh cùng cơ quan dùng Iphone. Vậy H đấy có phải kết nối 3G hay không, sao lại không hiện chữ 3g nhỉ?

H chính là HSPDA đó bạn, tuỳ vào từng nơi mà sóng có thể mạnh yếu khác nhau nên máy sẽ hiển thị sóng mang, truyền dữ liệu mạng mạnh yếu khác nhau mà bạn. Khi nào máy mang biểu tượng 3G tức là băng thông rộng, sóng khoẻ còn H theo mình biết thì là 3.5G nhiều lúc máy còn hiển thị E ( tức là EDGE) 2.75G nữa cơ bạn ạ :D suy cho cùng đều là mạng 3G nhà ta cả mà :D chẳng qua khác chút về tốc độ thôi :D

babygoat

G (gprs): mạng 2.5 G tốc độ khoảng 56 kbps
E (edge): mạng 2.75 G tốc độ từ 56 đến 114 kbps
3G (umts): mạng 3 G tốc độ 384 kbps
H (hsdpa): mạng 3.5 G tốc độ 7.2 mbps
4G (lte): mạng 4 G tốc độ 20 mbps
Bao h nó hiện 4G mới phải lo :D , chứ hiện H thì chuyện bình thường, các nhà mạng gọi là 3G nhưng thực ra họ đều sử dụng hệ thống 3.5G

thanhcong_pro

Hiện tại mình không có WF bên cạnh nhưng theo mình biết:
nếu có cả sóng 3G VÀ wIfI thì khi kết nối vào địa chỉ nào đó nó sẽ hỏi kết nối qua cái nào(bạn dung E71 chắc biết) còn dự báo thơi tiết thì muốn nó xuất hiện bạn update là có thôi.Danh bạ thì nên copy vào sim lắp vào máy là nó tự nhận thôi có lẽ do máy khác hệ điều hành nên không hiên đc bạn nên mượn con E71 của ai đó để lấy lại danh bạ nhé.NHắn tin thì bạn vào danh bạ chọn người rồi nt gửi đi thôi.Nên dùng 1 số phần mêm nt khác vì nó hỗ trợ tốt hơn phần mềm mặc định của máy.

nhầm rùi ,nó vẫn vào mạng bt nhưng nó ưu tiên WF trc.nếu cần thỳ mình bơ chế độ internet của máy đi là vao băng WF

thanhcong_pro

Các anh em cho mình hỏi chút, mình không rõ lắm về 3G, GPRS, hay HSPDA. Mình dùng mạng Vinaphone và đăng ký gói 3G M25 của vina. Máy mình khi kết nối mạng hiện chữ H chứ không phải 3G như ông anh cùng cơ quan dùng Iphone. Vậy H đấy có phải kết nối 3G hay không, sao lại không hiện chữ 3g nhỉ?
goi cho minh rui minh chi co chu H Y!M romeo_abc4

geometry

chào các Bạn, tình hình là mình mới mua WF cũ, hiện tại đang chạy 2.2. Mình mới dùng android nên có vài thắc mắc như là làm sao biết máy đang chạy rom cook hay rom gốc ? Mình dùng ứng dụng quick office để đọc tài liệu thì bị lỗi font vậy do máy bị thiếu font hay do rom cook k có font chữ tiếng việt ?