• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC WILDFIRE

tidus76

cho hỏi về máy ảnh và điện thoai wildfire

tình hình là em mua cái wildfire được 1 tháng....mấy ngày đầu chụp hình rõ đẹp..nhưng mà gần đây mình phát hiện nó chụp bị mờ...nhìn kĩ ống kính thì thấy hình như nó bị dơ.... mình dùng đã lau bằng nước rửa kính và cồn nhưng mà ko hết ...bây giờ phải làm sao nhỉ?chẳng lẽ chụp hình mờ mờ hoài...
điện thoại em nghe gọi ko tốt...lúc gọi đi và lúc gọi tới thường bảo máy ko hoạt động và treo máy...xin hỏi phải sửa sao ạ?

ducthang

tình hình là em mua cái wildfire được 1 tháng....mấy ngày đầu chụp hình rõ đẹp..nhưng mà gần đây mình phát hiện nó chụp bị mờ...nhìn kĩ ống kính thì thấy hình như nó bị dơ.... mình dùng đã lau bằng nước rửa kính và cồn nhưng mà ko hết ...bây giờ phải làm sao nhỉ?chẳng lẽ chụp hình mờ mờ hoài...
điện thoại em nghe gọi ko tốt...lúc gọi đi và lúc gọi tới thường bảo máy ko hoạt động và treo máy...xin hỏi phải sửa sao ạ?
Bạn nên up bản rom nào tốt cho nó đi xêm cóa thay đổi đc nhiêu không nhé

raindrop_tita

Các anh cho em hỏi với. Em mới mua con WF này đc 1 tuần mà chưa vọc hết đc nó nữa. Tình hình là em ko thể hackroot đc, vì mama của em đã lỡ mua thêm 1 năm bảo hành rùi. hix, với máy em lúc mua về đã được mặc định sẵn tiếng Việt trong máy...nhưng e có thắc mắc là, WF ko cài được animation làm wallpaper đúng ko ạ? :( Với tình hình là e ko bít làm cách nào để gõ tiếng việt cả dù đã có sẵn Vietnamese IME, các anh có thể chỉ em cách gõ tiếng Việt được ko ạ? Thêm nữa là e chọn phím Điện thoại để thực hiện cuộc gọi, trên máy hiện lên bàn phím số và có hướng dẫn cách tìm danh bạ bằng số và bằng chữ, nhưng e mò hoài ko bít cách nào để bấm chữ trong bàn phím gọi cả?? và ko biết có ai bị như e ko? Em có cài OpenHome lẫn LauncherPro vào, thì lúc đó phím Home của e thay vì trc khi cài bấm vào nó hiện ra 6 màn hình, giờ e bấm vào thì nó bảo chọn OpenHome, HTC Sense hoặc LauncherPro, nó bị mất chức năng lựa 6 màn hình mà em nói rùi. Với khi e cài 1 cái skin down từ market về (skin dành cho OpenHome), có nhìu skin nó ko set đc trên giao diện của OpenHome mà lại chỉ set trên màn hình HTC Sense, và nó chỉ set wallpaper của skin đó chứ ko set cho các wiget hay các icon của skin :( tình hình là e đã mò cả tuần. và vọc nát các 4rum mà ko thấy ai gặp vấn đề như em, nên mong các anh giúp đỡ giùm ạ :(

Live Wallpaper đã ko xài đc mà cả animation cũng ko dùng đc thì thiệt chán con WF này quá đi :((

tidus76

Bạn nên up bản rom nào tốt cho nó đi xêm cóa thay đổi đc nhiêu không nhé

cho em hỏi chỗ nào bảo hành htc chính hãng ạ??? nghe nói đâu ở đường 3/2 hay sao ah??ai biết xin giúp em

SerieA

Con Wildfire của E k hiểu sao k báo thức được vào buổi sáng, còn buổi chiều và các buổi khác thì vẫn được. Với cả khi E cài HTC Sync vào máy tính để kết nối Wildfire với máy tính thì nó lại mất mạng internet, hôm nay E vừa cài lại win thì lại có, đến khi cài cái HTC Sync thì lại mất, bác nào giúp E được ko ạ :(

mrpi

Kính hỏi các bác đã dùng wf:

Các bác dùng rồi cho em hỏi, con này VS. HTC Hero thì mình nên mua con nào?

Con wf này tất cả đều ổn, trừ mỗi QVGA thôi, mọi người còn khen Hero trâu nữa, wf mới nên ko biết dùng ổn định ko?

Em đang băn khoăn giữa việc nhờ thằng bạn bên Đức đầu tháng 12 về vác 1 em Hero cũ từ ebay giá tầm 6M về so với 1 em HTC wildfire giá cũng tương đương thì nên chọn em nào?

Hero được cái màn hình phân giải cao nhưng chụp lại thiếu flash, cũ hơn, ram hình như có 256 vs 384 của wf (tra trên htc.com nhưng nhiều trang lại nói 2 con cùng 512 ???)

Các bác tư vấn giúp em với. Thanks các bác!!!

htc hero hết thơi rồi pro àh .nó chỉ hơn cái màn hình thôi ,cầm con hero xấu bỏ sừ ,nếu ko thích con wf này thì tầm tiền đó pro củng ko nên mua con hero

Eldest

TN gì mà ít thế . :)) . cho mình hỏi . con WF của mình hiện giờ chụp ãnh rất là tệ . còn thua cả Nokia N70 2MP nữa ấy. mình không hiểu lý do là gì . bro nào biết cách gì hok giúp đở em với.

trandaithieugia

TN gì mà ít thế . :)) . cho mình hỏi . con WF của mình hiện giờ chụp ãnh rất là tệ . còn thua cả Nokia N70 2MP nữa ấy. mình không hiểu lý do là gì . bro nào biết cách gì hok giúp đở em với.

Bạn chọn độ phân giải bao nhiêu. chọn 5MP. Chụp đừng rung tay. Xem trên điện thoại thì hơi tệ. nhưng làm gì đến nỗi thua N70. bạn xem hình trên PC ấy.

minhhuy2710

co ai huong dan minh chuong trinh BATTERY BOOSTER LITE ko

minh nghe noi chuong trinh battery booster lite su dung hay lam nhung ko biet su dung,cac anh chi nao biet su dung co the giup minh dc khong.thank nhieu

mrpi

em đã sắm wf rồi, hàng vodafone (100% mới), của đức xách về, rẻ hơn hẳn hàng ở VN nó cũng . thanks các bác.
tình hình là tuy là do bọn đức bán nhưng hỗ trợ đủ các ngôn ngữ khác, chắc giống con bán ở vn rồi ... nỗi lo duy nhất đã được gạt bỏ

littlekid

em đã sắm wf rồi, hàng vodafone (100% mới), của đức xách về, rẻ hơn hẳn hàng ở VN nó cũng . thanks các bác.
tình hình là tuy là do bọn đức bán nhưng hỗ trợ đủ các ngôn ngữ khác, chắc giống con bán ở vn rồi ... nỗi lo duy nhất đã được gạt bỏ

Mình mới múc 1 con hàng FPT còn hành 10 tháng 4 củ rưỡi :(
Cơ mà có soft nào thay thế music player của WF ko vậy các bro? Cái music player của nó tệ wá, ko có equalizer, nghe bass thì phải gọi mấy con SonyEricsson cũ của e bằng cụ :(

dongthaohn

Mình đang dùng con HTC WILD FIRE nhưng không hiểu sao không vào mạng được trong khi đó sim mình đã cài 3G rồi.. bạn nào biết giúp mình với..

quangduongxp

Mình mới múc 1 con hàng FPT còn hành 10 tháng 4 củ rưỡi :(
Cơ mà có soft nào thay thế music player của WF ko vậy các bro? Cái music player của nó tệ wá, ko có equalizer, nghe bass thì phải gọi mấy con SonyEricsson cũ của e bằng cụ :(
Dùng PowerAMP đi bạn. Dùng thử rồi cho ý kiến. Qua bên tinhte.vn tải về.

HoaiTamSGC

Mình muốn hỏi 1 vài vấn đề. Mình xài HTC WF này được 4 tháng rùi. Chạy rất ổn. Có điều khi mình kết nối wifi để sử dụng Facebook thì ko được. Bạn mình chỉ vô đổi DNS là 8.8.8.8 và 8.8.4.4.
Mình vô thấy có 2 dòng DNS 1 thì mình gõ 8.8.8.8, còn dòng DNS 2 thì gõ 8.8.4.4. Kết quả là vẫn không vô được FB, đồng thời việc kết nối Internet sau khi cài DNS cực kỳ chậm chạp. Mình muốn xóa 2 cái DNS này đi thì cũng ko xóa được. Vô xóa rùi mà nó vẫn cứ hiện lên. Các bạn giúp mình với.
Thứ 2 là icon Beep, Purk, cái này có tác dụng gì? Mình ko biết sử dụng.
Cám ơn đã hướng dẫn.

manhtj

Cho mình hỏi chút các bro

1) Mình mới dùng HTC WF lần đầu tiên,hôm nay thấy có update lên 2.2 mình up xong rồi nhưng chẳng thấy có mấy khác biệt cả.Các bro nào biết nó khác biệt chỗ nào không?
2) Mình đọc trên diễn đàn này thấy các bạn nói hack ROOT rồi up ROM cho WF mà mình không hiểu rõ lắm về vấn đề này.Mong các pro chỉ giáo thêm những thuật ngữ đó là gì? làm những cái kia thì có lợi j? và nếu mình làm hỏng thì máy có bị sao không?
Thanks các bro

thanhfgf

Con wildfire của mình hay bị liệt cảm ứng khi nhận cuộc gọi đến ( ko thể kéo xuống để trả lời) khi mình để trong túi quần khi chạy xe ngoài đường. Đã đem đi bảo hành 2 lần vẫn chưa hết bệnh . AE nào biết cách khắc phục xin chỉ mình . Thanks