• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC WILDFIRE

hoanganh1607

các bác chỉ cho mình cách down soft về mà cài đặt vào SD card ấy. mình thấy là down trực tiếp trên máy thì nó cài vào bộ nhớ máy....

hcm

Tại sao Viettel lại ko được nhỉ.
Lúc trước mình dùng PPC, vẫn sim này mà vào FB ngon lành mà.
Mình nghĩ ko phải do mạng đâu.
Chắc là chưa biết cài đặt hoặc lỗi lầm gì thôi.

Đang xài bản FB mới nhất V1.3.2
Lỗi: An error had occurred during the sign in. Please try again later. (lỗi khi kết nối = Wife và 3G)

mdungsg

Các bác hướng dẫn giúp với, cài đặt thế nào để chỉ có phím nguồn mới bật màn hình được thôi nhé, hiện tại máy mình đụng phím volume và phím chuột đều mở mà hình, hic hic, thanks các bác

seanjohn

Các bác hướng dẫn giúp với, cài đặt thế nào để chỉ có phím nguồn mới bật màn hình được thôi nhé, hiện tại máy mình đụng phím volume và phím chuột đều mở mà hình, hic hic, thanks các bác

Mặc định máy là dùng nút power để bật/tắt màn hình. Nếu bạn dùng phím volume và trackpad thì chắc là máy bạn đã Root hoặc cài phần mềm lock screen nào đó. Nếu cài phần mềm thì chỉ cần không cho phần mềm đó chạy là trở về nút power bật/tắt màn hình.còn Root thì chưa biết vì mình nghĩ mấy bản ROM hiện giờ chưa có cái nào ổn định ngay cả máy nguyên bản cài nhiều phần mềm cũng hay xảy ra restart máy.

hominhtamvn

Truoc het minh xin loi vi may minh khong danh tieng viet duoc ( co gi MOD bo qua cho em ) , Tinh hinh la co HTC WF cua em hom qua ngua tai cap nhat len ban Firmware 2.1 update 1 nen gio khong mo wifi duoc ( nhan moi cach ma khong len ) co bac nao bi giong em ma da xu ly duco thi chi em voi , em cung ga lam cac bac ah . Chan thanh cam on

ducthang

Truoc het minh xin loi vi may minh khong danh tieng viet duoc ( co gi MOD bo qua cho em ) , Tinh hinh la co HTC WF cua em hom qua ngua tai cap nhat len ban Firmware 2.1 update 1 nen gio khong mo wifi duoc ( nhan moi cach ma khong len ) co bac nao bi giong em ma da xu ly duco thi chi em voi , em cung ga lam cac bac ah . Chan thanh cam on

Tắt nguồn->Giữ Volume Down->Power ->xuất hiện một MENU chọn Clear Storage ấn Volume Up chọn YES xem thế nào.

huynhkyphu

Mình có 1 số ứng dụng Java cài rồi nhưng ko điều kiển đc như Ola, Vitalk ,v,v... Bạn nào giúp mình gấp với

HoaiTamSGC

Chào mọi người, mình mới chập chửng xài anh WF này nên cũng còn lớ ngớ lắm. Xài 2 tuần rùi mới biết cách bỏ 1 số ứng dụng load về xài ko hiệu quả và cách tắt bớt ứng dụng cho pin sử dụng lâu hơn.
Bạn ducthang oi, cho mình hỏi. Nếu máy mình đang ở chế độ 3G, nếu mình bắt duoc sóng wifi, vậy khi load ứng dụng hay game về, nó sẽ dùng wifi hay 3G để load về vậy.
Thứ 2 là phần dự báo thời tiết, bình thường mình để có mấy thành phố thui, nhưng khi mình đi đến quận 1 hay tỉnh nào đó thì nó cũng có báo dự báo thời tiết ở đó, nhưng có lúc hiện, có lúc không, vậy là sao?
Thứ 3 là khi mình nhắn tin, cần tim số dt của 1 nguoi, nhưng nó lại hiện hết danh ba của nhung nguoi sử dụng Facebook nên danh bạ nó dài lằng ngoằng, mình muốn nó hiện danh ba của Phone thôi, được không?
Thứ 4 là: Lúc trước minh xài Nokia E71, khi đổi sang HTC mình có yêu cầu KTV ở Thế giới di dong chuyển danh bạ sang, nhưng rốt cuộc nó có folder danh bạ trong thẻ nhớ máy, nhưng lại ko biết làm sao cho nó hiện trong máy. Bây giờ mình phải lọ mọ add từng số dt của bạn bè.
Cám ơn bạn nhé, hỏi hơi nhiều nhưng vì chưa quen dùng nên còn lọng cọng lắm.

ducthang

Hiện tại mình không có WF bên cạnh nhưng theo mình biết:
nếu có cả sóng 3G VÀ wIfI thì khi kết nối vào địa chỉ nào đó nó sẽ hỏi kết nối qua cái nào(bạn dung E71 chắc biết) còn dự báo thơi tiết thì muốn nó xuất hiện bạn update là có thôi.Danh bạ thì nên copy vào sim lắp vào máy là nó tự nhận thôi có lẽ do máy khác hệ điều hành nên không hiên đc bạn nên mượn con E71 của ai đó để lấy lại danh bạ nhé.NHắn tin thì bạn vào danh bạ chọn người rồi nt gửi đi thôi.Nên dùng 1 số phần mêm nt khác vì nó hỗ trợ tốt hơn phần mềm mặc định của máy.

mdungsg

Chào các bác, bác nào biết tắt chế độ rung khi bấm phím trên dialpad không nhỉ chỉ giúp mình nhé, thanks

hominhtamvn

Chào , mình mới up rom xong máy hoạt động bình thường chỉ co điều là trên góc trái màn hình luôn hiển thị hình tamgia1c có dấu chấm than ở giữa không biết là do gì , làm sao để tắt .

bi007

Chào , mình mới up rom xong máy hoạt động bình thường chỉ co điều là trên góc trái màn hình luôn hiển thị hình tamgia1c có dấu chấm than ở giữa không biết là do gì , làm sao để tắt .

Cái đó là do bạn chưa đăng nhập với GMAIL nên mới bị như vậy.

volk

Em cũng mới mua con wildfire xách tay . Các bác cho em hỏi làm cách nào để biết wf của em của nhà mạng nào được không ạ , em nghe tên bán cho em bảo " hình như " là hàng orange >> chịu chết luôn , lại còn hình như nữa . Thêm 1 điều quan trọng nữa là em muốn hardreset thì nên làm trước hay sau khi unlock máy = code , vì em cảm thấy ( cảm thấy thôi naz ) cái cảm biến tự xoay khi mình xoay ngang điện thoại hơi chậm ( hình như ng ta gọi là G-sensor gì đó ) .
Em cảm ơn các bác nhìu nhìu ^^!

hongthanh

em nghe tên bán cho em bảo " hình như " là hàng orange
mình tưởng hàng của mấy hãng này thì nó in luôn trên thân máy chứ nhỉ, máy mình cũng xách tay lúc đầu cũng quan tâm xem máy thuộc KV nào nhưng rồi hack root rồi up rom ta lả cũng chả cần quan tâm xem nó ở đâu nữa
ái cảm biến tự xoay khi mình xoay ngang điện thoại hơi chậm
đúng là nó hơi chậm, bạn lưu ý khi xoay nên để má nghiêng vuông góc với mặt đất thì xoay xẽ mượt hơn, để nằm // với mặt đất xoay rất khó, bạn cũng nên vào mục suond & display calibrat lại cái G senser 1 lần

hcm

Chào mọi người, mình mới chập chửng xài anh WF này nên cũng còn lớ ngớ lắm. Xài 2 tuần rùi mới biết cách bỏ 1 số ứng dụng load về xài ko hiệu quả và cách tắt bớt ứng dụng cho pin sử dụng lâu hơn.
Bạn ducthang oi, cho mình hỏi. Nếu máy mình đang ở chế độ 3G, nếu mình bắt duoc sóng wifi, vậy khi load ứng dụng hay game về, nó sẽ dùng wifi hay 3G để load về vậy.
Thứ 2 là phần dự báo thời tiết, bình thường mình để có mấy thành phố thui, nhưng khi mình đi đến quận 1 hay tỉnh nào đó thì nó cũng có báo dự báo thời tiết ở đó, nhưng có lúc hiện, có lúc không, vậy là sao?
Thứ 3 là khi mình nhắn tin, cần tim số dt của 1 nguoi, nhưng nó lại hiện hết danh ba của nhung nguoi sử dụng Facebook nên danh bạ nó dài lằng ngoằng, mình muốn nó hiện danh ba của Phone thôi, được không?
Thứ 4 là: Lúc trước minh xài Nokia E71, khi đổi sang HTC mình có yêu cầu KTV ở Thế giới di dong chuyển danh bạ sang, nhưng rốt cuộc nó có folder danh bạ trong thẻ nhớ máy, nhưng lại ko biết làm sao cho nó hiện trong máy. Bây giờ mình phải lọ mọ add từng số dt của bạn bè.
Cám ơn bạn nhé, hỏi hơi nhiều nhưng vì chưa quen dùng nên còn lọng cọng lắm.

Thứ 1: nếu bật cả Wifi và 3G thì nó sẽ tự động chọn Wifi để load dữ liệu về. Bạn có thể tìm Data Counter Widget để kiểm tra xem khi down nó xài Wifi hay 3G.
Thứ 2: việc tự động cập nhật thời tiết và vị trí của thời tiết là do bạn đặt chế độ, thời gian sau bao lâu là tùy bạn --> ko phải lúc nào bạn cũng thấy nó thay đổi theo vị trí của bạn. Chỉnh tại: Weather > Menu > Setting > Update automatically (tích) > Update schedule: chọn thời gian tùy thích.
Thứ 3: People > Menu > View > tích những cái muốn hiện.
Thứ 4: nếu file danh bạn ở dạng *.csv thì đơn giản, dạng excel thì cũng có thể xem xét, chứ còn các dạng khác thì minh ko hình dung được cách xử lý.
Tham khảo bài viết sử dụng Contact và Calendar của Google tại đây.
Tham khảo chuyển contact từ WM sang AD tại đây.