• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC WILDFIRE

huynhkyphu

Có chương trình nào thay đổi hình nền trong giao diện Menu của HTC ko các bạn, nó cứ 1 màu đen, bùn qá. Còn HTC Clock có thể add nó trong Launcher pro bằng cách nào?

ducthang

Có chương trình nào thay đổi hình nền trong giao diện Menu của HTC ko các bạn, nó cứ 1 màu đen, bùn qá. Còn HTC Clock có thể add nó trong Launcher pro bằng cách nào?

Hình như chưa có đâu bạn cọn HTC clock không thẻ add trong Launcher pro bạn dùng fancy_widget_inverted chẳng khác HTC clock là mấy đâu hay dùng beautifulwidgets cũng đẹp lắm.

volk

các bác ơi kon WF của em cứ như bị lỗi ý , lúc đầu bật camera lên thì đen sì , hardreset xong lại đc , nhưng khi chụp và quay thì nó báo đầy thẻ nhớ " your SD card is full ". Cái thẻ của em 1G của Nokia 5130 nó tặng lúc mua máy đó ạ . Các bác xem giúp em xem em nó bị làm sao với , tks các bác nhìu

volk

À em hiểu cái thẻ ngớ ngẩn của em rồi . Nhân tiện các bác cho em hỏi luôn , WF bật GPS như thế nào mà em vào googlemap mà nó cứ loading hoài ko biết chán , chịu chết . Cả việc bật 3G ,wifi nữa , rồi vào trong thẻ nhớ xem bên trong có những gì ntn . Rồi khi em nhắn tin , có 1 số từ em viết sai (VD : dangf ) khi viết xong ko thể xóa đc , lại phải back ra vào lại rồi mới xóa đc ạ . Mong các bro rành về WF chỉ giáo giúp em , lần đầu em dùng android ạ !!!

ducthang

À em hiểu cái thẻ ngớ ngẩn của em rồi . Nhân tiện các bác cho em hỏi luôn , WF bật GPS như thế nào mà em vào googlemap mà nó cứ loading hoài ko biết chán , chịu chết . Cả việc bật 3G ,wifi nữa , rồi vào trong thẻ nhớ xem bên trong có những gì ntn . Rồi khi em nhắn tin , có 1 số từ em viết sai (VD : dangf ) khi viết xong ko thể xóa đc , lại phải back ra vào lại rồi mới xóa đc ạ . Mong các bro rành về WF chỉ giáo giúp em , lần đầu em dùng android ạ !!!

Bạn nên up rom khác sẽ oki ngay thôi.Học cách up rom đi nhé.

huynhkyphu

Có phần mềm nào thay đổi hình Menu trong HTC Sence ko các bạn? Mình thấy nó toàn màu đen

tri479

Cho mình hỏi cách cài đặt livewallpaper cho WF đã root máy đi. Máy mình root rồi, nhưng cài livewallpaper không chạy.

ducthang

Cho mình hỏi cách cài đặt livewallpaper cho WF đã root máy đi. Máy mình root rồi, nhưng cài livewallpaper không chạy.
livewallpaper cho WF hiện tạii chưa cài đc mà chỉ đc add ở trong rom cook thôi bạn ah.nếu muốn dùng thì up rom cook đi nhé

huynhkyphu

Mình có góp ý như thế này với các mod điều hành khu vực HTC WF, topic game riêng dành cho HTC WF đã đc bạn ducthang tạo và đã đc chuyển qua Game cho Androin, do rất khó tìm đc game cho HTC WF nên mình góp ý là chuyển lại topic game cho HTC WF về khu vực này để những ai dùng HTC WF dễ chia sẻ và cập nhật những game hơn, vì hầu hết các game khác máy này chơi ko đc do phân giải kém, mình góp ý thế, mong các bác mod xem xét dùm:p thanks

manhtj

Mình mới mua 1 em WF được 2 ngày, đây là lần đầu mình dùng android.Hí hửng đăng kí 3G hí hoáy lướt web tầm 30p vào netcounter thấy đã sử dụng được 33mb ~X(.Mình chỉ xem tin tức chứ ko xem video nhé.Mình không biết có phần mềm nào quản lí các ứng dụng dùng internet không cần thiết và cách tắt các ứng ụng này ko nhỉ (mình xem sơ qua có lẽ là 2 ứng dụng gmail và thời tiết là update liên tục còn các ứng dụng nào khác nữa thì ko biết).Nếu cứ để thế này thì dùng 3g tốn kém quá.Thanks ae !

vudongan

Mình mới mua 1 em WF được 2 ngày, đây là lần đầu mình dùng android.Hí hửng đăng kí 3G hí hoáy lướt web tầm 30p vào netcounter thấy đã sử dụng được 33mb ~X(.Mình chỉ xem tin tức chứ ko xem video nhé.Mình không biết có phần mềm nào quản lí các ứng dụng dùng internet không cần thiết và cách tắt các ứng ụng này ko nhỉ (mình xem sơ qua có lẽ là 2 ứng dụng gmail và thời tiết là update liên tục còn các ứng dụng nào khác nữa thì ko biết).Nếu cứ để thế này thì dùng 3g tốn kém quá.Thanks ae !
bạn vào market kiếm sotf Quick seting cài vào,và vọc,tắt GPS,tắt cập nhật tự động thời tiêt đi,vào chế độ mạng chọn chỉ dùng gsm cho đỡ tốn pin,nếu muốn truy cấp nhanh 1 chút thì chọn WCDMA...v.v.còn không muốn tốn nữa thì dùng wifi...cái gì cũng có học phí cả mà bạn ,mới có 2 ngày ....chúc vui nhé

NauNong

Chào các bác...các bác cho em hỏi cách copy tin nhắn vào PC đc ko ah...em mới dùng nên ko biết...mong các chỉ bảo thêm...thank các bác...

manhtj

HTC WF còn có bàn phím nào khác không các bác? Bàn phím hiện tại thiếu nhiều dấu quá nên nhiều khi khó nhắn tin (=,<,>,...).Máy mình 1-2 hôm nay bị tình trạng mình nghe được người bên kia nói nhưng mà bên kia thì không nghe được mình nói.Tình trạng này chỉ bị trong 1-2s thôi.Không biết do máy hay do mạng nhỉ có bác nào bị tình trạng tương tự không?

luckybill123456

Em sử dung HTC wildfire co choi được ko? Với lại cho em hỏi Htc wildfire thuộc v mấy (vd: V3.0.8, V1.0,......)? Htc wf chơi được những game hành động nào ?

huynhkyphu

Em sử dung HTC wildfire co choi được ko? Với lại cho em hỏi Htc wildfire thuộc v mấy (vd: V3.0.8, V1.0,......)? Htc wf chơi được những game hành động nào ?

Bạn vào đây thao khảo nhé

HTC WF còn có bàn phím nào khác không các bác? Bàn phím hiện tại thiếu nhiều dấu quá nên nhiều khi khó nhắn tin (=,<,>,...).Máy mình 1-2 hôm nay bị tình trạng mình nghe được người bên kia nói nhưng mà bên kia thì không nghe được mình nói.Tình trạng này chỉ bị trong 1-2s thôi.Không biết do máy hay do mạng nhỉ có bác nào bị tình trạng tương tự không?

Bạn lên Market gõ từ khóa "Keyboard" có 1 số loại cho bạn chọn đấy...

haihap

Bạn ơi, HTC WF có bàn phím tiếng Việt đó, mấy dấu bạn yêu cầu nằm trong phần số sau đó bấm ALT, 1 bảng ký tự mới hiện ra, có = < > .

@All: mình đang gặp 1 lỗi là thỉnh thoảng có cuộc gọi đến mình không thể nhận được cuộc gọi, kiểu màn hình bị treo ko nhận cái mình bấm. Phải bấm nút nguồn để tắt đi rồi bấm nút nguồn lại thì màn hình mới phản ứng được. Nhưng như vậy thì mình phải gọi lại cho ngta.

huynhkyphu

Trong mục "Bảo Vệ" trong "Cài đặt" có phần "Bộ nhớ ủy nhiệm", cài đặt mật mã gì đó, chức năng nó là gì vậy các bạn