• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC WILDFIRE

mình đã thử reset nhiều lần mà không được, bạn hướng dẫn mình cách up rom nhé mình mới dùng adroin lên khoonmg hiểu nhiueef lắn
Bạn vào System/Storage chọn Factory data reset xem sao (chú ý sẽ bị mất hết dữ liệu đó). Còn úp rom thì bạn tham khảo tại topic này nhé.

SlashPrG

HTC Wildfire bị treo

Chào các bạn.
Mình có con Wildfire S 2.3.5, đã unlock bootloader, khi cài CWM bị lỗi nên giờ nó treo ở logo HTC. Máy chỉ vào đc fastboot mode, ko vào đc recovery và ko khởi động đc vào Android. Mình đã thử reset factory default nhưng cũng ko làm gì đc. Mong các bạn có cao kiến gì xin giúp mình, xin chân thành cảm ơn.

bon_anpe

Không biết có ai xài WFS bị như thế này chưa? Cụ thể là: dù file explorer trong dt vẫn đọc và chơi được file mp3 trong thẻ nhớ, nhưng trình nghe nhạc lại không nhận được nhạc. Trường hợp tương tự với Gallery luôn, có file ảnh, nhưng gallery không hiện ảnh.
Trước đầy mình xài ROM sense 3.5, khi chuyển sang CM7 và CM9 thì bị hiện tượng này. Quay về úp lại rom sense vẫn bị. Format thẻ lại cũng như không.
Ai biết cách khắc phục hay biết nguyên nhân chỉ mình với. Cám ơn!

venusian

Moderator
Không biết có ai xài WFS bị như thế này chưa? Cụ thể là: dù file explorer trong dt vẫn đọc và chơi được file mp3 trong thẻ nhớ, nhưng trình nghe nhạc lại không nhận được nhạc. Trường hợp tương tự với Gallery luôn, có file ảnh, nhưng gallery không hiện ảnh.
Trước đầy mình xài ROM sense 3.5, khi chuyển sang CM7 và CM9 thì bị hiện tượng này. Quay về úp lại rom sense vẫn bị. Format thẻ lại cũng như không.
Ai biết cách khắc phục hay biết nguyên nhân chỉ mình với. Cám ơn!

Thử đổi sang cái thẻ khác đi bạn.

Chào các bạn.
Mình có con Wildfire S 2.3.5, đã unlock bootloader, khi cài CWM bị lỗi nên giờ nó treo ở logo HTC. Máy chỉ vào đc fastboot mode, ko vào đc recovery và ko khởi động đc vào Android. Mình đã thử reset factory default nhưng cũng ko làm gì đc. Mong các bạn có cao kiến gì xin giúp mình, xin chân thành cảm ơn.

Đã flash file boot.img của bản Rom đó chưa bạn

SlashPrG

@venusian
Cảm ơn Mod đã gợi ý, mình fix đc rồi, mình flash boot.img , system.img , recovery.img hiện máy đã dùng đc bình thường. Tuy nhiên mình lại ko root đc máy vì mắc lỗi ở Recovery. Mình đã thử flash nhiều phiên bản khác nhau như 5.0.2.6 hoặc 5.0.2.8 nhưng khi boot máy bị treo ở logo HTC. Mình flash lại file recover đi cùng ROM thì máy lại khởi động bình thường. Xin Mod chỉ giáo tiếp :))

@venusian
Cảm ơn Mod đã gợi ý, mình fix đc rồi, mình flash boot.img , system.img , recovery.img hiện máy đã dùng đc bình thường. Tuy nhiên mình lại ko root đc máy vì mắc lỗi ở Recovery. Mình đã thử flash nhiều phiên bản khác nhau như 5.0.2.6 hoặc 5.0.2.8 nhưng khi boot máy bị treo ở logo HTC. Mình flash lại file recover đi cùng ROM thì máy lại khởi động bình thường. Xin Mod chỉ giáo tiếp :))
Bạn flash Recovery bằng ADB à? Thử flash bằng RecoveryManager coi sao.

SlashPrG

Bạn nói rõ hơn đc ko, máy của mình hiện chỉ có recovery gốc đi theo rom thôi.

venusian

Moderator
Bạn nói rõ hơn đc ko, máy của mình hiện chỉ có recovery gốc đi theo rom thôi.

Dùng RecoveryManager mà flash nhé, thực hiện như sau:
- Bật USB Debugging trên điện thoại rồi cắm cáp kết nối với PC ở chế độ Charge only.
- Chạy RecoveryManager, nhấn Start, chọn Browser... đến file Recovery .img trên PC.
- Khi flash xong nó sẽ hiện bảng thông báo, bạn nhớ nhấn No nhé.
- Rút cáp kết nối và đưa máy về HBOOT, chọn Recovery thì sẽ vào Recovery.

Link tải các ứng dụng:
- RecoveryManager: http://www.mediafire.com/?h82mr5sdjkvl9w1.
- Recovery v5.0.2.6: http://www.mediafire.com/?by3b39zar3vn23s

mocthienthuan

:O ai giúp mình với!! mình có vài ứng dụng muốn chuyển vào rom luôn. mình dùng titanium backup thì chỉ chuyển đc vài ứng dụng như launcher,.. còn ứng dụng như Quickpic thì khi chuyển vào rom lại chạy ko đc. nhấp vào là văng ra, phải chuyển về app user mới dùng đc. :( có ai giúp mình chuyển vào rom mà vẫn dùng đc ko.

vuvantuan59

rom nao mượt nhất trên htc wildfire

dùng từ 2.1 đến 4.2 chưa thấy hài lòng bản nào bác nào biết rom mượt ổn định nhất là tiết kiệm pin

đang dùng cm7 bản night tạm tạm

vanthai1592

bạn gái em mới mua 1 con HTC wildfire A3333, Android 2.2.1, cho em hỏi vây giờ em phải làm gì đầu tiên có thể Up rom ạ

style144

HTC WILDFIRE ???

Mình định mua 1 con wildfire dùng chơi nhưng lên mạng tìm hiểu thì HTC wildfire có phải là htc A333 hay htc A3333 vậy, 3 con này là 1 hay là 3 con khác nhau, và cách test hàng htc dỏm hay htc bị bung như thế nào,....Mong mọi người giúp đỡ, thanks mn người
P/s: Mới gia nhập android nên gà lắm T_T

dinhhoagroup

[Help] up rom wfs bị lỗi

tình hình là mình up rom o_O nhưng bị lỗi gì ấy.màn hình ra chữ google và 2cai răng cưa đang xoay .ai giúp mình với

khuongbk

xin giúp đỡ em, chật vật 3 ngày hôm này rồi mà không ổn hơn tẹo nào. ( với htc Wildfire chạy Hboot 1.02)
Tình hình là em có làm theo nhiều cách như hạ Hboot ( em chạy mà nó không hạ xuống ) unlock bootloader nhưng cứ báo lỗi
(bootloader) [ERR] Command error !!!
OKAY [ 0.009s]
finished. total time: 0.009s
thôi ạ, em thử cả trên máy win xp cũng bị báo lỗi như thế , cài đi cại lại nhiều driver HTC mà vẫn không được ạ, bác nào có lòng xin giúp đỡ em với ( làm luôn trên teamview cho em được thì tốt quá)
Em xin chân thành cảm ơn !!!
Ps: Máy em mua là máy cũ, mới bốc được 3 ngày nên chưa biết gì, các bác nhẹ lời chỉ dẫn cho em nha, hoặc làm luôn cho em được thì tốt quá

AquaSta

Moderator
xin giúp đỡ em, chật vật 3 ngày hôm này rồi mà không ổn hơn tẹo nào. ( với htc Wildfire chạy Hboot 1.02)
Tình hình là em có làm theo nhiều cách như hạ Hboot ( em chạy mà nó không hạ xuống ) unlock bootloader nhưng cứ báo lỗi
(bootloader) [ERR] Command error !!!
OKAY [ 0.009s]
finished. total time: 0.009s
thôi ạ, em thử cả trên máy win xp cũng bị báo lỗi như thế , cài đi cại lại nhiều driver HTC mà vẫn không được ạ, bác nào có lòng xin giúp đỡ em với ( làm luôn trên teamview cho em được thì tốt quá)
Em xin chân thành cảm ơn !!!
Ps: Máy em mua là máy cũ, mới bốc được 3 ngày nên chưa biết gì, các bác nhẹ lời chỉ dẫn cho em nha, hoặc làm luôn cho em được thì tốt quá

Nếu muốn hạ bootloader thì bạn thực hiện theo hướng dẫn: http://www.pdaviet.net/showthread.p...2-xuong-1010001-cho-htc-wildfire#.UZkc2LXxptQ
Để unlock được bootloader thì bạn phải nâng hboot lên phiên bản cao nhất 1.02
Lỗi như trên thường là khi bạn đánh lệnh get_identifier_token nhưng hboot không phải bản có thể unlock

mjnha9

hic thấy mục này chẳng ai ghé thăm nữa đang định up rom mà sợ bị gì thì k ai giúp.mình k biêt gì để giúp bạn cả,hy vong sẽ có ng giúp k là vứt máy

khuongbk

Vâng, em có làm theo cách này mấy lần mà không được, không báo lỗi gì cả, em chạy 2 file bak xong kiêm tra thì vẫn như cũ ạ, hì. Nói chung là em google và thử hết rồi nhưng mà không hiểu sao mà vẫn không được, hì. Thế mới chán chứ