• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG MyTouch 4G

mualarung

Tải Ship ROM cho myTouch 4G?

Mình cần link download ship rom của HTC mytouch 4G, tìm khắp google mà không thấy, cao nhân nào có thể cho mình xin cái link down được ko ??? Cảm ơn chân thành !

PhamQuang

Manager
Mình cần link download ship rom của HTC mytouch 4G, tìm khắp google mà không thấy, cao nhân nào có thể cho mình xin cái link down được ko ??? Cảm ơn chân thành !

Một số Link tải cho HTC myTouch 4G đây:

1/ Bản TMOUS:
2/ ROM "Gingerbread":

Chịu khó tìm trong site này nhiều lắm:

http://forum.xda-developers.com/forumdisplay.php?f=796

Bạn post bài sai khu vực đó, để mình chuyển nhé.

mualarung

cháu cảm ơn bác rất nhiều, cháu cũng đã search hết cái myTouch 4G Development mà không ra, cho cháu hỏi ?? máy cháu đã root + S-OFF, đang up bản rom cook 2.3.3 thì có thể chạy bản Ship ROM "Gingerbread" của bác đưa được không ah.
Mong bác hồi âm

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
cháu cảm ơn bác rất nhiều, cháu cũng đã search hết cái myTouch 4G Development mà không ra, cho cháu hỏi ?? máy cháu đã root + S-OFF, đang up bản rom cook 2.3.3 thì có thể chạy bản Ship ROM "Gingerbread" của bác đưa được không ah.
Mong bác hồi âm

Máy đã set S-OFF rồi thì có thể update các ROM trên đấy cháu ạ. Tốt hơn nữa nếu chạy thêm SuperCID thì đảm bảo chạy chắc chắn 100%, cháu cứ chạy thử xem, đừng lo, không sao đâu.

giothoi

Driver cho HTC myTouch 4G?

ACE co driver nay qualcomm cdma technologies MSM cua HTC my touch 4G cho em xin voi xin cam on

khupho1

Xin chào .Tôi tải về cài đặt không được .Xin vui lòng giúp dùm cám ơn

runfama

Bạn chon setting/wireless&networks/mobile networks/networks operrators/seach networks rồi chờ một tí, khi nào nó seach xong thì chọn nhà mạng theo sim của bạn. Tiếp tục bạn vào access point names (ở trên mobile networks ấy) ấn cái nút có 3 viền gạch ở nút phím cứng và chọn new apn
Username: tùy bạn
Password: để trống
APN: bạn điền thông tin tùy theo nhà mạng ở dưới
v-internet (đối với mạng viettel)
m-wap (đối với mobifone)
m3-world (đối với mạng vinaphone)
Xong, bây giờ bật nút Mobile network là đươc

PhamQuang

Manager
Xin anh Quang chỉ em cách root và up rom cho HTC myTouch 4g được không?

Có phải máy của bạn có thông số HBOOT như hình sau không?
myTouch 4G Slide và HBOOT là 1.44.0007 đúng không?

Nếu đúng hãy qua Topic này áp dụng mà làm theo nhé, chắc chắn được:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?144099-REVOLUTIONARY-SET-S-OFF-amp-CÀI-ĐẶT-RECOVERY-(Update)

Còn nếu để viết hướng dẫn riêng cho dòng này từng bước cụ thể thì phải mất 100$. :D
Hoặc ít nhất 10 thành viên có máy yêu cầu. :))

hieuphuong83

Bác Quang ơi, bác co thể chỉ cháu cách hack root htc mytouch 4G để cháu up rom được không?bác thông cảm,số ace dùng mt4G ít quá nên làm sao kiếm được 10 người như bác nói.Bác có thể phá lệ được không?
Thanks bác.

hieuphuong83

Cháu mê công nghệ điện thoại lắm, lại thích vọc các hệ điều hành, bác giúp cháu với.Bác cho cháu làm phiền bác từ cách hack root ,cài rom và lựa chịn rom nào ổn định (rom ship hoặc rom cook) và cách quay về rom cũ như thế nào? cháu biết bác làm được hết nhưng chỉ sợ không có thời gian viết bài nhưng cháu vẫn mong bác giúp cháu và những người sở hữu MT4G như cháu. Cháu mong bac hồi thư cháu.
Cháu xin cảm ơn bác.

PhamQuang

Manager
Cháu mê công nghệ điện thoại lắm, lại thích vọc các hệ điều hành, bác giúp cháu với.Bác cho cháu làm phiền bác từ cách hack root ,cài rom và lựa chịn rom nào ổn định (rom ship hoặc rom cook) và cách quay về rom cũ như thế nào? cháu biết bác làm được hết nhưng chỉ sợ không có thời gian viết bài nhưng cháu vẫn mong bác giúp cháu và những người sở hữu MT4G như cháu. Cháu mong bac hồi thư cháu.
Cháu xin cảm ơn bác.

Cháu để lại nick YH tại đây.
Thường buổi tối chú mới rảnh rỗi (23-24h VN), nếu cháu trên mạng chú sẽ hỗ trợ giúp trực tiếp làm trên máy của cháu xem sao nhé.

hieuphuong83

nick và mail của cháu là: hieunguyen_83@yahoo.com. hix,chú Q ơi, ngoài giờ đó ra còn dịp nào ko chú, cháu ko online giờ đó được chú Q ơi, cháu có con nhỏ, cháu mà thức là nó thức theo , ko chịu ngủ thế mới chết, mà cháu lại làm cơ quan nhà nứơc nữa chứ. cháu chịu thua và cháu ko đáp được sự nhiệt tình của chú được. nếu chú bận thì từ từ chỉ cháu cũng được, mỗi ngày khi chú rãnh chú viết chút chút khi nào xong thì chỉ cháu. cháu cảm ơn chú.

LonelyDragon

Có phải máy của bạn có thông số HBOOT như hình sau không?
myTouch 4G Slide và HBOOT là 1.44.0007 đúng không?

Nếu đúng hãy qua Topic này áp dụng mà làm theo nhé, chắc chắn được:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?144099-REVOLUTIONARY-SET-S-OFF-amp-CÀI-ĐẶT-RECOVERY-(Update)

Còn nếu để viết hướng dẫn riêng cho dòng này từng bước cụ thể thì phải mất 100$. :D
Hoặc ít nhất 10 thành viên có máy yêu cầu. :))

Máy của e là myTouch 4g hay là Glacier chứ ko phải Slide a Quang ơi! hixhix...

LonelyDragon

Cháu để lại nick YH tại đây.
Thường buổi tối chú mới rảnh rỗi (23-24h VN), nếu cháu trên mạng chú sẽ hỗ trợ giúp trực tiếp làm trên máy của cháu xem sao nhé.

Nick yahoo của cháu nè: cunconthichdua_nc cháu hy vọng chú có thể phá lệ bởi vì người dùng myTouch 4G ít quá chú ơi!