• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG MyTouch 4G

PhamQuang

Manager
Nick yahoo của cháu nè: cunconthichdua_nc cháu hy vọng chú có thể phá lệ bởi vì người dùng myTouch 4G ít quá chú ơi!

Cháu xem máy của mình ở Bootloader có như thế này không nhé:

AquaSta

Moderator
ACE co driver nay qualcomm cdma technologies MSM cua HTC my touch 4G cho em xin voi xin cam on
Mình thấy cái này có trong Windows Mobile Devices Center, các máy HTC chạy Windows Phone 7 khi đưa về bootloader kết nối với máy tính cũng thường đòi driver qualcomm cdma technologies MSM này

hieuphuong83

cháu cảm ơn bài viết root của chú nha, cháu hỏi chú bản rom Tmous và rom Gingerbreak có phải là rom gốc dành cho htc MT4G không chú?(vì cháu thấy của cháu ghi là: 12.28b.60.140eU_26.03.02.26, của chú 140e không có chữ U, có ảnh hưởng ngôn ngữ của máy không chú?). cách up rom ship tmous có giống cách up rom cook không chú hay khác nhau như hồi cháu sài HD2 t-mobile.Chú hứong dẫn cháu up rom được không?cháu chưa biết cách up cho MT4G. Cảm ơn chú.

hieuphuong83

Chú Quang ơi, sao rom Tmous của chú ko up được,chú còn rom gốc nào ko,up cho cháu với,thanks chú nha

binhpcf

Mọi người có thể hướng dẫn lại được không? Đọc tiếng anh ko hiểu gì cả, anh em nào nhiệt tình nào?

PhamQuang

Manager
Mọi người có thể hướng dẫn lại được không? Đọc tiếng anh ko hiểu gì cả, anh em nào nhiệt tình nào?

Chính xác hơn phải đọc và tham khảo chủ đề này:

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=858996

Mục đích là tạo SuperCID và SIM Unlock cho máy.
Trong bài hướng dẫn chia các bước rất rõ ràng, bạn có thể dùng trình Trans. nào đó dịch ra mà tự làm đi.
Mình đôi khi tiếng Tàu, tiếng Nhật, Hàn... 1 nét bẻ đôi không biết, khi cần thông tin mới vẫn lần mò vào đọc xem rồi tự thí nghiệm, vẫn được hết. Kỹ thuật là vậy, "lời ít công thức nhiều", dễ làm thôi.

duongthanhcong

Cách cứu chữa HTC My Touch 4G bị treo Logo?

EM gặp HTC My touch 4g bị lỗi như sau ạ:
Bật lên chỉ treo logo,không vào đc bên trong!
EM vào reovery bằng cahs giữ nút Volume - và nút nguồn,nó vào H-boot,factory reset cũng khởi động lại rồi treo logo tiếp!
Trong đó em thấy là S-on!
Ai có biết cách xử lý ko ạ? giúp em với ạ!
Em xin chân thành cảm ơn!

PhamQuang

Manager
EM gặp HTC My touch 4g bị lỗi như sau ạ:
Bật lên chỉ treo logo,không vào đc bên trong!
EM vào reovery bằng cahs giữ nút Volume - và nút nguồn,nó vào H-boot,factory reset cũng khởi động lại rồi treo logo tiếp!
Trong đó em thấy là S-on!
Ai có biết cách xử lý ko ạ? giúp em với ạ!
Em xin chân thành cảm ơn!

Phải do lý do gì thì máy mới bị treo tại Logo chứ?
Bạn không kể rõ mọi chi tiết làm máy bị treo thì làm sao có thể giúp???

bachien

cách up thì có thể tham khảo trên diễn dàn, còn bản rom ổn dịnh nhất cho tới hiện nay mình dùng là của MIUI và vatrious, nhưng bản của MIUI thì ram trống nhiều hơn.

duongthanhcong

Phải do lý do gì thì máy mới bị treo tại Logo chứ?
Bạn không kể rõ mọi chi tiết làm máy bị treo thì làm sao có thể giúp???
Vâng ạ!Thật ra đây ko phải máy cháu mà là máy bạn cháu!
Máy này cháu lúc mua mới đã bị rồi bác ạ!
Lúc bóc máy,lắp pin đã bị như thế rồi ạ!
Nguồn hàng Mỹ thì đảm bảo ạ,vì người nhà cầm về,ko phải mua ngoài quán ạ!
Cháu nghĩ cần tool để s-off máy ạ! Vì giờ ko vào đc bên trong mà s-off!
Cháu vào h boot rồi reset vẫn bị treo logo ạ!

PhamQuang

Manager
Vâng ạ!Thật ra đây ko phải máy cháu mà là máy bạn cháu!
Máy này cháu lúc mua mới đã bị rồi bác ạ!
Lúc bóc máy,lắp pin đã bị như thế rồi ạ!
Nguồn hàng Mỹ thì đảm bảo ạ,vì người nhà cầm về,ko phải mua ngoài quán ạ!
Cháu nghĩ cần tool để s-off máy ạ! Vì giờ ko vào đc bên trong mà s-off!
Cháu vào h boot rồi reset vẫn bị treo logo ạ!

Cách tốt nhất là sử dụng GC mà Update lại ROM Ship rồi tiếp tục tiến hành các việc liên quan như chạy S-OFF, Root,... sau.

duongthanhcong

Cách tốt nhất là sử dụng GC mà Update lại ROM Ship rồi tiếp tục tiến hành các việc liên quan như chạy S-OFF, Root,... sau.
Bác ạ! Bác có thể hướng dẫn cách tạo Gold Card cho máy không vào đc bên trong không ạ?
Vì cháu đã tìm các bài viết tạo Gold Card,nhưng các bài đó đều hướng dẫn tạo Gold Card cho máy đã vào đc bên trong,chứ máy cháu giờ không thể vào được bên trong để tạo Gold Card ạ!
Sau khi tạo xong Gold Card ta làm gì tiếp theo ạ?
Cháu kiên thức còn hạn chế nên mong bác chỉ bảo thêm ạ!

PhamQuang

Manager
Bác ạ! Bác có thể hướng dẫn cách tạo Gold Card cho máy không vào đc bên trong không ạ?
Vì cháu đã tìm các bài viết tạo Gold Card,nhưng các bài đó đều hướng dẫn tạo Gold Card cho máy đã vào đc bên trong,chứ máy cháu giờ không thể vào được bên trong để tạo Gold Card ạ!
Sau khi tạo xong Gold Card ta làm gì tiếp theo ạ?
Cháu kiên thức còn hạn chế nên mong bác chỉ bảo thêm ạ!

Dùng máy chạy Android khác mà tạo GC cũng được. Nhưng tốt nhất vẫn là tìm được Rom ship gốc mà up lại cho máy.

duongthanhcong

Dùng máy chạy Android khác mà tạo GC cũng được. Nhưng tốt nhất vẫn là tìm được Rom ship gốc mà up lại cho máy.
Vâng ạ! Cháu kiếm ROM ship rồi! Đưa đc vào dowload Mode rồi! Nhưng báo lỗi connect 103 ạ!

PhamQuang

Manager
Vâng ạ! Cháu kiếm ROM ship rồi! Đưa đc vào dowload Mode rồi! Nhưng báo lỗi connect 103 ạ!

Lỗi đó chứng tỏ bản Rom chưa phải SHIP GỐC cháu ạ.
Thế thì chỉ còn cách up Rom bằng GC thôi, lấy máy chạy Android khác mà tạo GC.

duongthanhcong

Lỗi đó chứng tỏ bản Rom chưa phải SHIP GỐC cháu ạ.
Thế thì chỉ còn cách up Rom bằng GC thôi, lấy máy chạy Android khác mà tạo GC.
Bác ạ! Bác có thể hướng dẫn cháu chi tiết hơn được không ạ?
Sau khi tạo Gold card thì up ROm như thế nào ạ?

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Bác ạ! Bác có thể hướng dẫn cháu chi tiết hơn được không ạ?
Vì cháu tìm trên mạng chỉ thấy hướng dẫn cách tạo GC sau khi vào đc bên trong!
Nhưng máy cháu bây giờ vẫn treo logo,không vào được bên trong bác ạ!

Lấy máy khác mà tạo GC là được.
Ví dụ lấy máy Desire, DesireHD,... bất kỳ máy chạy Android khác nào đó mà tạo GC rồi đem GC đó chạy Up ROM cho máy của cháu.