• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG O2 ATOM EXEC

L

lenanghai

Guest
May nao cam taj nge nokia vao cug bj hay sao ay, so qua' dag tjh mua ve rui cam vao de nge nhac

L

lenanghai

Guest
sorry mình duyệt = mobile ko có tv
@all : thấy nhiều người bị lỗi như thế liệu có bản rom nào khắc phục được tình trạng trên

sorry mình duyệt = mobile ko có tv
@all : thấy nhiều người bị lỗi như thế liệu có bản rom nào khắc phục được tình trạng trên
Lỗi này không hẳn là do rom mà do phần jack cắm tai nghe bị dơ và kẹt nên lúc nào máy cũng ở trong tình trạng như cắm tai nghe vậy. Theo mình là tháo ra vệ sinh lại chân jack cắm và tách rời 2 lá đồng ra là hết...

L

lenanghai

Guest
Vay nhung may co lo cam tai nge binh thuong thi an tam ban nhi luc dau minh tuong la do loi cua pm

T

tuan_t2n

Guest
có ai biết chỗ nào sửa không? em không có đồ

bacsihieu

O2 ATOM EXEC BỊ ĐƠ.CÁC BÁC GIÚP E VỚI :(

Tình hình là con Atom Exec của e lúc đầu đang dùng nó cứ bị đơ.Tháo Pin ra lắp lại lại dùng được.Nhưng càng ngày tình trạng đơ càng nhiều.Và cuối cùng đến hôm qua tháo pỉn ra lắp lại nó ko lên nguồn luôn.hix hjx.

Các bác cũng biết chỗ nào sữa uy tín ko ạ?giờ kiếm hàng sửa O2 khó quá :(

hientoanit

o2 atom exec dò được wifi mà ko kết nối đươc!

em mởi nhận 1 con ma ko kết nối dc wifi . các bac giúp em với ! đã up lên 6.1 rồi

levinh05

Các bác cho em hỏi chút,
Con atom exec của em bị chết boot loader, hôm qua em chế cái cáp máy in lấy bốn sợi chân 2,3,4 và 11 và một đầu nối vào điện thoại, em chạy phần mềm giveio, rồi chạy file start.bat, rồi ghi flash ra máy, các thủ tục diễn ra bình thường, duy nhất đến bước hoàn thành 100% thì nó tự đóng của sổ Verification successfully. Không biết tiếp theo em phải làm thế nào, vì theo hướng dẫn em ấn nút Power+camera nhưng không thấy màn hình sang, em lại rút cáp và rút nguồn ra lắp pin vào bật lên màn hình cũng không lên. vậy bác nào có kinh nghiệm đoạn này giúp em cái. em chắc chắn là con chip flash của em chưa chết vì theo xda-developer thì em tháo pin ấn nút micro và cắm xạc vào đèn vàng vẫn nháy.

Mong nhận được sự giúp đỡ của các bro.

sms: 0988678145
y/m: levinh05

hanoi_87

up Rom cho Atom Exec bị chết máy luôn !

Hôm nay mình up Rom từ thẻ nhớ cho Em Atom Exec lần đầu thì OK ! Đến lần sau úp máy chạy xong rồi ( hết 100 %) lúc khởi máy tự khởi động lại thì bị treo luôn ,màn hình không lên (rất lâu) , đèn tín hiệu sóng vẫn nháy màu xanh bình thường , mình thoái pin ra rồi khởi động lại thì không lên nữa không biết làm sao nữa. Bây giờ vẫn chết ,mong các bạn trong diễn dàn góp ý khắc phục sự cố giúp mình .:(

Ujino

Lỗi khi chuẩn bị up rom

Em vừa mới đổi con Mini sang atom exec. nhưng mà sao nó linh tinh quá. làm theo các bước rùi mà nó tự nhiên lỗi ở chỗ checking. Nó báo là eror Create file C: fail... rùi đơ luôn ở đấy. chả bù với con mini chỉ cần mỗi boot rùi ấn next là xong.:(

các bác lành nghề lâu năm giúp em với

Ujino

e vừa kiếm đc cái thẻ 512 up dc rùi. cũng không khó lắm. chỉ tại không quen thui. nhờ mod del topic này hộ cái.

ga_hanoi

network wizard những điều chưa biết

các đại ka choa em hỏi chút,trươc em dùng win 5 thì vào net rất chuẩn,nhưng từ khi em up lên win6.1 va cả bi h khi up lên bản 21728 của bác khoa ha,thi đều bị hiện tượng ntnay:sao khi em kài netword wizard thì vào net ầm ầm nhưng nếu thoát ra k vào nữa thì lần sau vào lại k vào đc nữa lại phải kài lại netword lại phải reset máy khó chịu ném,đại ka nào bít chỉ giáo em kái

ga_hanoi

thách thức các chuyên gia

các đại ka cho em hỏi chút: trước kia em dùng win 5 vao net ầm ầm,nhưng up lên win6.1 và cả 6.5 thi co hiẹn tương là,sau khi cài netword wizard thi em vào mạng đc nhưng nếu không dùng nữa thoát ra thi lần sau lại không vao đc mạng nữa,cho dù em kài đặt bằng tay cũng k vào đc,lại phải kài netword lại->lại phải reset máy khó chịu lém,đại ka nào bít chỉ giáo em kái,thank nhìu

vietatom

bạn kiếm cái thẻ miniSD rồi Tìm HD up rom qua thẻ là đc đó,mình cũng bị vậy nhớ là thẻ miniSD nha,chứ microSD với Adapter lad ko có được đâu

baobao200412

1.bạn thử thay sim của mạng khác coi có bị nữa không
2.nếu ko lướt web nữa thì đừng thoát ra khỏi hẳn trình duyệt,cứ để ngầm như vậy,để lát lâu rồi vào lại xem có bị nữa không
bạn thử 2 cách đó xem sao nhé.thân

ga_hanoi

đại ka ơi em thư rồi,nếu mình cứ để trinh duyệt đấy nó vẫn tự đứt kết nối,vào internet là nó lại kết nối lại nhưng nó hiện ra thông báo là xem lại cài đặt internet của máy,là sao vạy đai ka