• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG XPERIA - X1

no1luv

EM HỎI VỚI THUẬT NGỮ HARD SPL LÀ GÌ Ạ VÀ EM ĐANG DÙNG x1 6.5 NHƯNG CHẠY MORPHGEAR BỊ LỖI , GIỜ DOWN VỀ 6.1 NTN VÀ CHO EM XIN THÔNG TIN VỀ NGÀY RA MẮT CHÍNH THỨC BẢN 6.5 ĐC KHÔNG Ạ?

mrlingling

Active Member
EM HỎI VỚI THUẬT NGỮ HARD SPL LÀ GÌ Ạ VÀ EM ĐANG DÙNG x1 6.5 NHƯNG CHẠY MORPHGEAR BỊ LỖI , GIỜ DOWN VỀ 6.1 NTN VÀ CHO EM XIN THÔNG TIN VỀ NGÀY RA MẮT CHÍNH THỨC BẢN 6.5 ĐC KHÔNG Ạ?

Hard Spl như kiểu là 1 dạng unlock máy để uprom , hiểu 1 cách đơn giản là nếu muốn uprom vô tư, ko lo chết máy thì bác phải hardspl cho máy trc :-??....;;) còn nôm na hơn nữa thì như thế này :HardSPL chẳng qua là SPL đã được patch để sự "giao lưu" giữa ROM và Main dễ dàng hơn trong đó SPL là phần để "giao lưu" giữa ROM (OS+Radio+...) với DOC (Main, chip,...).
Các hãng sản xuất thường cài SPL để bảo vệ sự xâm nhập các thành phần không phải do hãng sản xuất chuyên cho máy đó... " trích của bác PhamQuang :D " còn muốn về rom 6.1 thì bác cứ kiếm bản rom 6.1 để up thôi máy bác đã uprom 6.5 rồi tức là hardspl rồi đó, giờ bác uprom vô tư thôi...chỉ đừng rút cáp khi đang uprom là dc :D bác bấm vào đây tham khảo thêm về hardspl cho x1 nhé....

no1luv

ai có nick yahoo hoặc số điện thoại không ạ , dùng x1 nên nhiều thắc mắc quá cần giao lưu cafe ạ

phamthaitl

ai có nick yahoo hoặc số điện thoại không ạ , dùng x1 nên nhiều thắc mắc quá cần giao lưu cafe ạ

giao lưu X1 à.ok.gọi cho mình nhé.+420 607 701 919 PM phamthaitl
mình online 24/24 :D

anhthai

em moi dung X1 muon cai TouchFlo 3D!

em moi dùng X1 mà tai TouchFlo 3D ve no den 30mb cai may chay mai khong dc. cac pro cai co lau k? hướng dẫn em cài với. cài pm này cần pm nào hỗ trợ k? cách cài phím tắt hai góc màn hình cảm ứng? Thanh các Pro nha!!!!:-/:-/

phamthaitl

em moi dùng X1 mà tai TouchFlo 3D ve no den 30mb cai may chay mai khong dc. cac pro cai co lau k? hướng dẫn em cài với. cài pm này cần pm nào hỗ trợ k? cách cài phím tắt hai góc màn hình cảm ứng? Thanh các Pro nha!!!!:-/:-/

cái TouchFlo 3D mình dawload trên XDA về thì nó 45Mb cơ.nhưng tiếng D,mình cài đến 30ph mới xong.bạn daw ở đâu đó cho mình sin link với.

volkute

bạn nhập pass là 1234 thì nó sẽ reset máy lại cho bạn ngay, tôi cung thường làm vậy đó, mỗi khi thấy máy nặng do cài nhiều phần mềm la tôi reset luôn. vào setting ---> system --> Clear Storage --> nhập pass: 1234 .....okei xong.

fanomu91

Cho em hỏi có cách nào hack G-sensor cho X1i được không :-? Thiếu cái này tiếc quá :(

BAOSU

cái xpanel media của minh gio nghe nhạc ko được nữa ,ko biết phải cài lại làm sao ?

hoanghaonline

Các bạn ơi, cho mình hỏi, trong khi up ROM chẳng may máy tính mất điện thì có sao không?

Không hiểu sao trong các bản ROM mình dùng thì chỉ có bản Valkyrie 2.7 build 21928 (windows 6.1) là pin chạy được khá lâu (tầm 3-4 ngày) chứ còn các bản khác thì chỉ một ngày. Các bạn dùng windows mobile 6.5 rồi thì cho mình biết là bản rom nào chạy nhanh, tiện lợi mà pin lại khá khá nhé. Mình thì thích wm 6.5 hơn.

josminh

Máy Protptype có Up ROM được không ?

Em là người mới, chưa rành lắm về WM và X1.
Em có một cái X1 là máy Prototype, nếu em up ROM hay cài thêm HardSPL vào thì có ảnh hưởng gì không ?
Xin chân thành cám ơn

ahojmimi

Em là người mới, chưa rành lắm về WM và X1.
Em có một cái X1 là máy Prototype, nếu em up ROM hay cài thêm HardSPL vào thì có ảnh hưởng gì không ?
Xin chân thành cám ơn

sao bạn không thử một lần cho biết nhỉ. nếu đã HardSPL rồi thì chẳng có gì phải ngại khi up rom mới cả. em x1 của mình cứ vài ngày mình lại up rom một lần, vui đáo để :))

josminh

Em nghe nói hàng prototype nó có số IMEI đặc biệt nên không thể update firmware hay chạy lại phần mềm. Không biết như vậy có đúng không ?
Em không dám "thử 1 lần rồi sẽ biết ngay mà" :). Vì không biết nó có die không ?:-/

ahojmimi

mình cũng đã làm lại phần mềm cho máy của mấy người bạn mua máy của mạng O2. vẫn làm bình thường mà. còn máy của bạn thì mình không rõ lắm, mình nghĩ là không sao đâu. mình thì chẳng phải cao thủ, toàn là học mót nên không dám rủ rê bạn liều. nhưng mình nghĩ là..cứ thử đi.:D

crazy1603

Cho tớ hỏi 1 câu nhỏ nhé. Tớ mới mua cái X1. Nhưng xem about nó viết là X1i. Là ntn hả các bạn ? mong các bạn chỉ giùm.