• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG XPERIA - X1

takaru

Cho tớ hỏi 1 câu nhỏ nhé. Tớ mới mua cái X1. Nhưng xem about nó viết là X1i. Là ntn hả các bạn ? mong các bạn chỉ giùm.
tên đầy đủ của nó là sony ericssong xperia X1i mà . Viết tắt là SE X1i .
Chúc vui . Mới mua thì tiến hành hardSPL và up rom thui.

vragon

Em nghe nói hàng prototype nó có số IMEI đặc biệt nên không thể update firmware hay chạy lại phần mềm. Không biết như vậy có đúng không ?
Em không dám "thử 1 lần rồi sẽ biết ngay mà" :). Vì không biết nó có die không ?:-/
có thể đúng với các official update từ SE
nhưng mà vởi các bản hard-SPL và Rom độ thì chưa thấy check IMEI làm gì cả
=> up bình thường mà.
prototype thường thì sẽ có 1 số chức năng nhỏ nào đó ko hoạt động

crazy1603

Cho e hỏi nốt. Sao e cop mý cái file PDF vào máy mở ra nó chả có chự chi cả là răng hầy ? ( Sao e cop mý cái file PDF vào máy mở ra nó chả có chữ j` cả là sao nhỉ ? )

pekvocey

Xin hỏi về cách cài font TV cho X1?

Các bác cho mình hỏi cách cài font để đọc TV trên web và sử dụng các chương trình Việt Hóa k bị lỗi hiển thị cho con X1 này...

Mình đã làm nhiều cách mà vẫn k được..

Cách 1: Cài VNsysfont.cab, cài vào device, cài xong soft-reset, vẫn k được.

Cách 2: Kế tiếp, copy font Tahoma (2 files) vào My device\Windows\Fonts
khởi động lại, vẫn k được..

Cách 3:copy font Tahoma (2 files) thẳng vào My device\Windows\
khởi động lại, vẫn k được..

** Vào Registry chỉnh sửa lại 1 chút về hiển thị font, nhưng vẫn k được :-/

Mong các bác giúp em, hic hic, dùng X1 online mà k vào web pdaviet được, bực mình lém X-(

pekvocey

Cảm ơn bạn, để mình cài và thử coi sao?

Tại mình chỉ có thể coi ebook được thôi, chứ vào web là cứ hiện ô vuông

pekvocey

Cảm ơn bác ahojmimi nhiều, thì ra đa số các packet font đều k xài được cho máy mình, chỉ có bản PQ Font 2.5mb của bác cài vô là nhận được...

Cảm ơn bác lắm lắm, giờ thì có thể vào pdaviet đọc và post đượt á..

VUHEO

Cho e hỏi nốt. Sao e cop mý cái file PDF vào máy mở ra nó chả có chự chi cả là răng hầy ? ( Sao e cop mý cái file PDF vào máy mở ra nó chả có chữ j` cả là sao nhỉ ? )

Trời, biết đường mô tê chi mà chỉ. File PDF của u cóp vô máy có chữ chi hông hả. U cóp vô máy u để chỗ mô, dùng file explorer truy cập tới file mới cóp vô xem có hình icon chương trình PDF hay không, nếu không hiện thì cóp lại nghen

ptcime

cho mình hỏi cái vietmap của mình dùng khi sử dụng dò GPS 1 lúc là nó bị treo máy, pro nào có cách khắc phục không chỉ mình với

xfile2208

bạn nhập pass là 1234 thì nó sẽ reset máy lại cho bạn ngay, tôi cung thường làm vậy đó, mỗi khi thấy máy nặng do cài nhiều phần mềm la tôi reset luôn. vào setting ---> system --> Clear Storage --> nhập pass: 1234 .....okei xong.

ng­ười ta bị mất pass thì làm sao mà login được mà sử dụng clear Storage=))

xfile2208

Bang cach na co the format my la duoc. minh da thu dem to trung tam bao hành va trung tâm đã báo 1 tin buồn:đó la ko nhận cáp nên ko thể chạy lại trương trình va ra điều kiện là nếu mà sửa ko được thì sẽ trả máy cho bạn lại tong tình trạng mất nguồn.Tui thật k hài lòng với trung tâm.Các bác nào có thể giúp minh ko.Mong được tận tinh giúp đỡ:((

Lần sau đề nghị ông viết tiếng việt hộ cái nhé

quycaos

Help em xài VietmapR12 trên X1

Em mở Vietmap thì nó báo đang cập nhật GPS nhưng chạy hoài không thấy gì thay đổi nó cứ báo vị trí ngay CTY của nó ở SVH, em dùng GPS viewer để xem thì có tín hiệu ở com1, làm thế nào để dùng vietmap đây mấy bro.
Em muốn vọc 1 số thứ trong registry nhưng mà dùng resco registry thì nó báo lỗi bro nào có sòt nào khác gửi em với thank nhìu

junybaby

Giúp mình với !

Các bác ơi giúp em với . Con x1 của em dạo này bị thần kinh rồi . Lần trước up rom vô tư nhưng lần này up Rom thì nó hiện dòng chứ No Image File thay cho dòng chứ ấn Nút tắt bật nguồn để đồng ý . Các bác giúp em với ! Chứ giờ không up được Rom buốn quá . Tiện thể các bác cho em xin cái rom gốc được không quen dùng rồi hì hì !

linhtinhtaolao

Mình cài bản PPC_VN font trên cho X1 mà không được, đã reset máy cũng không được, bạn nào có bản font khác không, chỉ giúp link. Cảm ơn nhìu