• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG XPERIA - X1

thanhnhaquevh

sao e cài nhac mp3 làm nhạc chuông cho nó không được?chỉ thấy được nhửng kiểu chuông mặc định....giúp dùm e

Bạn đưa nhạc chuông MP3 của bạn vao folder my documents của máy hoặc là đưa thẳng vào Storage card ko vào folder nào là máy sẽ tìm ra ngay thui.Vui nhé:D

tainguyen_estec

xin code của game Diamond

mình đang dùng X1, có game Diamond nhưng mà mở lên thì nó đòi Code. Bạn nào có Code cho mình xin với nhé! Cám ơn nhiều nhiều!

xjutommax

Chào mọi người. Em đang rất quan tâm đến con máy này nhưng chưa có thời gian đi xem. Cho em hỏi là màn hình cảm ứng của X1 dùng cảm ứng điện dung hay điện trở vậy ạ? Cảm ơn mọi người nhiều.

lpc

CHO MINH HỎI CÒN MUỐN GHI ÂM PHẢI VÀO DAU HAY CÀI PHẦN MỀM NÀO SHARE CHO MINH VỚI

THKS

spritetth

vẫn là cảm ứng điện trở thôi bạn ah, nhưng cảm ứng của nó khá nhậy, có thể dùng ngón tay vẫn vuốt đc, và click chính xác vào 1 điểm nhỏ đc, ko cần sử dụng bút hay vật nhọn j cả, nói chung là mình cg ko thấy sai lầm khi đầu tư cho e X1

BoTho

Chuyển thư mục My Documents sang thẻ nhớ

Các bạn làm ơn chỉ giúp cách chuyển thư mục My Document sang thẻ nhớ để lưu trữ.

Tôi đang dùng X1

Xin cảm ơn

haiduyld

Mình mới mua X1 ở HNam, có một số hiện tượng sau mà không biết tại sao, mong các bạn giải thích giúp:

- Pin chỉ sử dụng được một ngày là phải sạc
- Máy nóng khi sử dụng wifi để lướt web và đặc biệt nóng khi load mail trên outlook.
- Làm thế nào để chuyển danh bạ điện thoại từ máy P990i sang X1?

Rất mong các bạn chỉ giáo. Cảm ơn rất nhiều

binhmogas

mình tính mua 1 em x1 nhưng không biềt tốt không:-?? mấy pro đang dùng x1 cho mình xin ý kiến với và cho mình hỏi x1 có sử dụng "hot USB" được không? thanks all!

spritetth

cho mình hỏi thăm , có ai có font tiếng hoa cho X1 hem ? thanks nhé

font TV của bác đây

mình tính mua 1 em x1 nhưng không biềt tốt không:-?? mấy pro đang dùng x1 cho mình xin ý kiến với và cho mình hỏi x1 có sử dụng "hot USB" được không? thanks all!

tốt hay ko thì các cụ đã có câu, của bền tại ng bác ah. nói chung X1 khá ổn, bác nên mua máy màu đen tránh tình trạng bị lỗi nứt vỏ (thường xảy ra ở máy màu bạc)
bác muốn hỏi hot USB nghĩa là cắm cab USB máy tính nhận thẻ X1 như 1 tbi USB phải ko? 99% các bản ROM kể cả ROM gốc đều cho phép nhận X1 thành USB chỉ có 1 vài bản rom cock chắc họ quên ko thiết lập chế độ đấy thôi

Mình mới mua X1 ở HNam, có một số hiện tượng sau mà không biết tại sao, mong các bạn giải thích giúp:

- Pin chỉ sử dụng được một ngày là phải sạc
- Máy nóng khi sử dụng wifi để lướt web và đặc biệt nóng khi load mail trên outlook.
- Làm thế nào để chuyển danh bạ điện thoại từ máy P990i sang X1?

Rất mong các bạn chỉ giáo. Cảm ơn rất nhiều

- Pin X1 rất trâu bác ah, e dùng rom gốc phải dùng đc 4 ngày, dùng rom cock 3 ngày là chuyện bt. Trường hợp của bác nên mang đi bảo hành để họ đổi cho cục pin khác hoặc xử lý ntn đấy
- máy bác nóng ở mức độ ntn? nếu nóng quá thì ko ổn, chỉ hơi ấm ấm tay thôi, mà hầu như là ko cảm thấy nóng ở điều kiện thời tiết mát mẻ, nếu ở ngoài trời nắng mới cảm nhận thấy đc nó hơi ấm ấm vì máy hoạt động 100% vừa là tăng sáng + CPU hoạt động hết công suất + thiết bị thu phát sóng cũng đc bật lên.
- để chuyển danh bạ bác phải đồng bộ P990 với outlook trc lúc đấy outlook sẽ có danh bạ trên máy P990, sau đấy bác lại đồng bộ X1 với outlook nó sẽ tự động sync và lấy danh bạ từ outlook để copy vào X1 (chú ý đọc kỹ các câu hỏi của nó ko lại nhầm thành lấy danh bạ từ X1 vào outlook là nó xóa sạch ở outlook đi đấy bác ah)

binhmogas

khắc phục nức vỏ x1

mấy bác sử dụng x1 nên chú ý 2 chổ ngay khe trược rất mỏng khi đóng bàng phiếm lại rất dễ bị bể nên đóng bàn phiếm lại nhẹ nhẹ và nên kiếm 2 miến cao su nhỏ nhét vào cuối rảnh trược để giảm bớt lực tác động lên vỏ.

binht611

font TV của bác đây

tốt hay ko thì các cụ đã có câu, của bền tại ng bác ah. nói chung X1 khá ổn, bác nên mua máy màu đen tránh tình trạng bị lỗi nứt vỏ (thường xảy ra ở máy màu bạc)
bác muốn hỏi hot USB nghĩa là cắm cab USB máy tính nhận thẻ X1 như 1 tbi USB phải ko? 99% các bản ROM kể cả ROM gốc đều cho phép nhận X1 thành USB chỉ có 1 vài bản rom cock chắc họ quên ko thiết lập chế độ đấy thôi

K0 phai dau. Che do host usb la che do ma ban co the cam cac thiet bi khac vao pda thong qua cong usb nhu chuot, ban phim hoac dau doc the...

Posted via Mobile Device

binhmogas

cách lưu hình vào thẻ nhớ ?

mình đang sử dụng bản rom ""r3aaAPP-SW_X1_GENERIC_UK_1213-6450_R3AA010__KOVS nhưng mình không biết làm sao lưu hình chụp từ máy vào thẻ nhớ hay bản rom thiếu phần này? mấy bác biết chỉ dùm. cám ơn.

spritetth

K0 phai dau. Che do host usb la che do ma ban co the cam cac thiet bi khac vao pda thong qua cong usb nhu chuot, ban phim hoac dau doc the...

Posted via Mobile Device

theo e đc biết thì X1 ko có khả năng này, hiện tại mới đc thấy có con TG01 của Toshiba là có khả năng này thôi USB của nó cắm đc chuột, bàn phím, USB storage...

binhmogas nói:
mình đang sử dụng bản rom ""r3aaAPP-SW_X1_GENERIC_UK_1213-6450_R3AA010__KOVS nhưng mình không biết làm sao lưu hình chụp từ máy vào thẻ nhớ hay bản rom thiếu phần này? mấy bác biết chỉ dùm. cám ơn.

bản này cg là bản rom gốc đấy chứ bác nhỉ, mấy rom này e ko dùng, toàn dùng rom cock :D dùng wm6.5 quen rồi quay về 6.1 thấy thế nào ý :p
bác thử dùng Registry xem
HKEY_LOCAL_MACHINE/SOFTWARE/SONYERICSSON/CAMERA/PROPERTY_GEN_SAVE_TO click vào đấy bác sẽ thấy mục DWORD Data để giá trị 0save to device, để giá trị 1 sẽ là save to storage card
bác thử xem thế nào nhé

binhmogas

sẵng tiện bác cho mình hỏi rom 6.5 nào ok vậy( có những lỗi phải gì) vì mình thấy rom 6.5 hầu như là rom test nên có nhiều lỗi mình chỉ chờ rom chính thức ra rồi up luôn.

spritetth

trc e dùng val 1.9, 2.0 rất ổn bây h thì có đến val 2.7 rồi nhưng những bản sau này hay có lỗi và cg ko thực sự ổn (dòng rom này thì giao diện rất đẹp và thân thiện)
bây h e đổi qua dùng WCX bác có thể vào link này lấy ROm về

trc khi up rom cần chú ý mấy điều sau bác nhé:
- máy đã h-spl (khi chạy h-spl phải tháo thẻ ra nhé)
- sử dụng thẻ nhớ có dung lượng thấp khoảng 512mb là ok nhất (vẫn có thể up bằng chính thẻ mình đang sử dụng nhưng sẽ ko tốt vì dễ gây bug ko đáng có)
- sau khi up rom xong trc khi khởi động lần đầu tiên thì bác hard reset máy luôn ngay khi ấn nút bật nguồn

bác qua topic này thảo luận về các bản rom mới luôn

Chỉnh sửa cuối:

acmatoda

Em cũng đang dùng X1, nhưng không hiểu sao vào mục contact thì danh bạ nó hiện cả trong sim lẫn trong máy. Làm cái gì cũng bị double lên, bác nào biết chỉ em cách dùng chỉ hiện danh bạ ở sim hoặc máy được không.

Sonblack

Super V.I.P
Em cũng đang dùng X1, nhưng không hiểu sao vào mục contact thì danh bạ nó hiện cả trong sim lẫn trong máy. Làm cái gì cũng bị double lên, bác nào biết chỉ em cách dùng chỉ hiện danh bạ ở sim hoặc máy được không.

Bạn phải chỉnh registry của PPC như sau:
Vào HKEY_CURRENT_USER\ControlPanel\Phone
Chỉnh giá trị ShowSIM thành 0 (không hiển thị danh bạ SIM), bằng 1 là hiển thị danh bạ SIM.

KemDanhRang

XIN GIÚP VỀ X1

xin chào cả nhà,nhân dịp sinh nhật,em dc ông anh bên mỹ xách tay 1 con sonyericssion x1 về tặng,và đây cũng là lần đầu em dùng HDH window,còn rất là gà.mong các anh em trên diễn đàn chỉ dùm em cách cài những phần mềm và game,và cũng xin các anh em nào có phần mềm để chat wedcam trên mạng và các phần mềm để xem phim và nghe nhạc trên mạng,và cho em 1 bài hướng dẫn cài dặt luôn nhé,thành thật cám ơn rất nhiều.và xin hỏi thêm cách up rom và bản rom nào là ổn định nhất ạ.