• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN VỀ HD2 (LEO) CHẠY WP7

gunnroseclose

Hic, máy của mình mới cài mà sao nó cứ báo là bộ nhớ đầy các bác ạ. Khi mình vào trong about thì nó báo total storage: 158,9MB và Availiable storage: 7,89MB. Hok biết máy của các bác như thế nào vậy, chứ như nó báo thì máy chỉ có 160MB thì lạ quá vì bộ nhớ trong của nó đến 512MB lận mà. Kì quá :-?
tại thẻ nhớ, format lại sạch đã rồi hãy up wp7 nhé
Mấy anh cho em hỏi là làm sao để cài được HTC HUD vậy, Thanks all
có activation code thì mới install HUB được
Không thì tìm file hub.xap của bác nào mà cài cũng được

hunghm87

Minh thử chơi Sim3 nhưng loa rè quá không biết có phải do thẻ không nữa!

edmundo2203

mọi người cho mình hỏi tý , làm sao để tắt nguồn trên win7 vậy , ấn nút nào vậy , với lại làm sao để tắt chế độ T9 khi soạn tin nhắn đi :-??

Để tắt tiên đoán trong sms bạn vào Setting/keyboard bỏ dấu tích ở ô : Correct misspelled words đi là đc.

homanhhuong

Chức năng phone tốt,chất lượng cuộc gọi tốt,âm thanh to rõ trong khi gọi v ẫncó thể chỉnh to nhỏ được, sms tốt,copy contact từ sim vào máy tốt chỉnh sử contact,set ringtone tốt.
camera hoạt động tốt nếu chụp có flash hay bị lỗi,tốt nhất chụp không có đèn.
BT hoạt động nhưng không cài đặt chi tiết được, giao diện chương trình và hệ thống thể hiện tốt, giờ hệ thống, đồng hổ báo thức làm việc tốt,lịch làm việc có đầy đủ các chức năng.
Internet Explore tất cả các chức năng làm việc tốt mở được đến 6 trang, đa chạm làm việc tốt.
Office tất cả các chức năng làm việc tốt, chơi nhạc video tốt, xem ảnh tốt hỗ trợ đa chạm, khóa màn hình làm việc tốt, màn hình có lịch nhắc việc, hình nền, nagy khi nhấn phím màn hình đã bật ngay không lag.
Tất cả các chức năng tốt.
Sync với Zune tốt
chức năng lưu trữ usb tốt (chỉnh sửa reg trên PC ) có thể đọc ghi chỉnh độ sáng màn hình làm việc tốt ,có thể thay được hình nền,
khóa màn hình mở khóa có thể đặt cả password.
nhấn phím gọi để bật camera nhấn lần nữa để chụp.phím home để tìm kiếm= bing quay lại dùng phím quay lại( phím cứng)
3G GPRS, WiFI làm việc tốt,3G phải cài đặt = tay.
thế thôi em phải đi làm tí viết tiếp

chức năng lưu trữ usb tốt (chỉnh sửa reg trên PC )
Ấy bác ơi. Bác chỉ cho anh em cái này đi. dùng làm USB cũng được, đỡ phải vào Zune.
Thanks Bác

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

làm sao để Activate đc vậy , mình muốn vào market để down mấy ưng dụng free mà chả vào đc , đã ai vào đc chưa hướng dẫn mình vào với

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 9 minutes:

http://www.pdaviet.net/showthread.p...ông-qua-Zune-)&p=1540414&posted=1#post1540414
Vào trang này đi.
Nhờ Thanks bác ATOM nhé.
ân nhân đấy.

HD2 muôn năm

multi touch chưa đc tốt lắm vì đôi lúc nó ko chịu đa điểm :)) còn chụp hình thì xấu vì ko lấy nét đc, ngoài mấy cái này ra thì còn lại là tuyệt
quá nhanh và mượt, e vì rất may mắn nên xin được active code cho live service rồi, phê quá hehe \:D/

Bác share cho anh em nhờ đi.
Thanks Bác

Chỉnh sửa cuối:

thinhletien

chức năng lưu trữ usb tốt (chỉnh sửa reg trên PC )
Ấy bác ơi. Bác chỉ cho anh em cái này đi. dùng làm USB cũng được, đỡ phải vào Zune.
Thanks Bác

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

http://www.pdaviet.net/showthread.p...ông-qua-Zune-)&p=1540414&posted=1#post1540414
Vào trang này đi.
Nhờ Thanks bác ATOM nhé.
ân nhân đấy.

HD2 muôn năm

Bác share cho anh em nhờ đi.
Thanks Bác
Bác tom chỉ cách jail break, chứ ko có cách active khi ko có active code vì vậy ko xài dc live service
active code ko thể share vì mỗi máy chỉ xài đúng 1 tài khoản email trên live or msn, và cái code đó :D

especen

Help:: Active Windows Live?

Làm sao Active Windows Live được hả các bác? Nó đòi nhập code.
Mà nó bắt phải active thì mới dùng được Market của Windows Phone 7.

Chỉnh sửa cuối:

homanhhuong

trong settings của wp7 có tùy chọn sync 2 chiều từ outlook, gmail, hotmail... đủ cả mà bác

Bác ơi. Chỉ rõ, cho đường dẫn cho anh em đi. Tôi tìm mãi không có ạ.
Tôi có gần 500 số. có cả tiếng việt rồi. Giờ mà sync bằng Gmail. Nó không hiểu tiếng việt bác ạ. Với lại như thế tốn tiền 3G lắm.
Thanks Bác.

bác nào chỉ em cách sét 3g với em lọ mọ mãi mà chẳng được.... ơ em làm đươc rồi. thanks
Hê hê,
Cậu này đang sướng phát điện lên đây.
Giống tớ....

Chỉnh sửa cuối:

gunnroseclose

Bác ơi. Chỉ rõ, cho đường dẫn cho anh em đi. Tôi tìm mãi không có ạ.
Tôi có gần 500 số. có cả tiếng việt rồi. Giờ mà sync bằng Gmail. Nó không hiểu tiếng việt bác ạ. Với lại như thế tốn tiền 3G lắm.
Thanks Bác.
nếu 500 số đó đã có trên acc gmail của bác
thì vào setting rồi chọn email&account , Chọn add an account là google vào rồi gõ mail và pass của bác vào là xong. Chú ý nên gõ hẳn là xxx@googlemail.com chứ đừng gõ xxx@gmail.com có thể nó sẽ không sign in được, kể cả bác gõ đúng pass.
Khi sign in được thì nó tự sync contact của bác đầu tiên, nên theo em bác dùng wifi mà sync cho đỡ tốn tiền 3g

sweetmoon

Phải gọi cho microsoft xin code kích hoạt. Microsoft VN làm việc từ thứ 2 đến thứ 6, kiểu này thứ 2 là microsoft mệt đây.

thanchet

Help!HD2 UP WP7 multitouch bị giật giật

WP7 cảm ứng đơn thì rất mượt, mọi thao tác đề rất dễ dàng, nhập liệu từ bàn phím cũng ít bị lỗi như bên 6.5 or android. Nhưng multitouch để thực hiện các thao tác zoom thì rất khó khăn, có khi phải làm lại 2-3 lần mới được.
Mình đã up lên up xuống mấy lần rồi, kết quả vẫn thế, không biết tình trạng như vậy là chung hay chỉ có 1 mình mình bị.
Mong các bác giúp đỡ!

gunnroseclose

WP7 cảm ứng đơn thì rất mượt, mọi thao tác đề rất dễ dàng, nhập liệu từ bàn phím cũng ít bị lỗi như bên 6.5 or android. Nhưng multitouch để thực hiện các thao tác zoom thì rất khó khăn, có khi phải làm lại 2-3 lần mới được.
Mình đã up lên up xuống mấy lần rồi, kết quả vẫn thế, không biết tình trạng như vậy là chung hay chỉ có 1 mình mình bị.
Mong các bác giúp đỡ!

tình hình chung
vì bản này based trên hd7 nên cảm ứng chưa mượt. Sẽ có update từ MS thì chắc đến lúc đó dùng sẽ mựot hơn.
Tạm thời bác pinch to zoom đi, double tap sẽ dễ dàng hơn

clarkht

Mong các bác giúp đỡ!

ai cũng vậy bác ạ, chắc rom nó lỗi

Orbit

các bác chỉ giúp mình cài đặt nhạc chuông với!! mấy cái nhạc chuông đi theo máy nghe kinh khũng quá

Thanks ạ

hnam5

làm sao xem được %pin như như WM6.5 hay bên Android các bác nhỉ?