• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VỀ ỨNG DỤNG CHO PALM

traixaxu

Sau khi cai` xong MSDict như bạn đã làm trước đây bạn sẽ thấy cái logo của nó trên Palm, khi click vào đó bạn sẽ có trial version for 15 days. Bạn cứ tiếp tục, click vào register nó sẽ hiện code ra cho bạn ở phần trên, bỏ code đó vào bạn sẽ có full version. Chúc bạn may mắn nghe. Nếu không được nữa thì cứ báo cho biết.
kkk
À, tôi dùng StyleTap Launcher để giả lập môi trường Palm trên Smartphone chứ không phải Palm thật.

Đầu tiên tôi cài "MS Dict 6.00.47.patched.prc", chạy thử thì nó báo là không tìm thấy data file. Tôi cài tiếp "English pro.pdb" rồi chạy lại, thì nó đòi register. Click vào thì chỉ thấy product ID thôi, chứ không thấy key đâu cả. Tôi cũng đã thử Product Id cho vào phần key, cũng không được.

Bạn có thể chỉ giúp tôi cách cài được không?

Cám ơn rất nhiều.

loveMQ

Đó là bản đã được CR rồi mà bạn, bạn chỉ cần cài đặt và sử dụng thôi.

Không được bác ạ !! Trong file nén em down về chỉ có 1 file duy nhất thôi !!

Cài vào Palm thì nó yêu cầu phải đăng ký.

Em gõ đại 1 mã bất kỳ thì nó không chịu.

:-??

ThaiKien

Super V.I.P
Không được bác ạ !! Trong file nén em down về chỉ có 1 file duy nhất thôi !!

Cài vào Palm thì nó yêu cầu phải đăng ký.

Em gõ đại 1 mã bất kỳ thì nó không chịu.

:-??

Vậy bạn thử bản này xem.

kookyky

À, tôi dùng StyleTap Launcher để giả lập môi trường Palm trên Smartphone chứ không phải Palm thật.

Đầu tiên tôi cài "MS Dict 6.00.47.patched.prc", chạy thử thì nó báo là không tìm thấy data file. Tôi cài tiếp "English pro.pdb" rồi chạy lại, thì nó đòi register. Click vào thì chỉ thấy product ID thôi, chứ không thấy key đâu cả. Tôi cũng đã thử Product Id cho vào phần key, cũng không được.

Bạn có thể chỉ giúp tôi cách cài được không?

Cám ơn rất nhiều.

OK, như vậy nhé, sau khi bạn tải phần mềm về, unrar thì bạn sẽ có rất nhiều file trong đó, bạn cứ open file, tự điển MSdict có rất nhiều files nhỏ trong đó và mỗi file có ứng dụng riêng. Ví dụ như English pro, English short, phrase, ect..bạn thích tự điển nào thì cứ install cái đó vào nhưng nên nhớ để tiết kiệm memory bạn chỉ nên bỏ file có PRC vào Ram, còn file có PDB thì nên bỏ vào thẻ. Sau khi install xong bạn sẽ có logo MSdict trên Palm, bạn vào đó thì nó chỉ cho bạn trial version thôi (lần trước bạn đã cài thành công rồi, bằng chứng là bạn đã nói là có trial version thôi) cứ click vào register thì bạn sẽ thấy code cho nó, bỏ code vào thì bạn sẽ có full version. Chúc may mắn
KKK

kookyky

Bà con ai có tự điển Roadlingua A-V, V-A, V-V không vậy, trong đây đã post nhưng lại là trial version không đủ từ. Nếu có vui lòng upload lại.
Thanks so much,

loveMQ

Vậy bạn thử bản này xem.
Bản bạn send thì dùng được, nhưng có điều nó là v.3.0.1 chứ không phải là v.3.2.0
Nó không có cái chức năng quan trọng nhất mình cần là xem thông tin chi tiết của bức ảnh như bản v.3.2.0 :

Không có chức năng này thì nó chẳng khác gì các chương trình xem ảnh khác cả. Nhưng mà dù sao thì mình cũng cám ơn bạn nhiều !! :(

Mình có ý kiến là về ứng dụng cho Palm có thể chia ra thành từng Box nhỏ tùy theo loại ứng dụng đó không ( chẳng hạn như : phần mềm giải trí, quản lý, phần mềm hỗ trợ học tập ... ) Như vậy sẽ tiện cho mem mới hơn trong việc tìm kiếm phần mềm.
Và nếu được thì mong mọi người khi đóng góp các soft mới cho Palm nên có giới thiệu chi tiết ( nếu có hướng dẫn sử dụng luôn thì càng tốt ) Vì đa số các chương trình đều sử dụng tiếng Anh, mà cái này thì nhiều người không rành. Với lại nếu có giới thiệu chi tiết thì mem mới khi xem sẽ dễ quyết định xem có nên cài chương trình đó vào Palm không, chứ nhiều khi cài vào xóa ra --> nặng máy !! :)
Ví dụ như cái này : http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=35&page=19 --> nhìn dzô em hổng hiểu chương trình này là cái gì luôn :

PocketDoan v3.3.0

Last edited by a moderator:

loveMQ

Bác nào giúp em với, em làm theo cái hướng dẫn này :

Hướng dẫn các bước dùng NoviiRemote Deluxe học từ điều khiển từ xa​

8. Để học nút nào thì nhấn vào nút đó sau đó hướng cổng hồng ngoại của điều khiển từ xa (ĐKTX) và PPC vào nhau, nhấn giữ nút tương ứng trên ĐKTX đến khi nghe tiếng Bipbip là xong. Nút nào đã học sẽ có màu xanh, chưa học màu xám Lặp lại bước này cho đến khi nào xong thì thôi.

Mà em bấm cả tiếng đồng hồ muốn lòi bản họng ra mà vẫn không được. Chẳng biết phải làm sao cả : Nhấn giữ phím trên remote rồi nhấn vào Palm ? Nhấn vào Palm rồi nhấn giữ phím trên Remote ? Hay nhấn giữ phím ( ảo ) trên Palm rồi nhấn vào phím trên remote ? Hay nhấn vào phím trên remote rồi nhấn giữ phím ( ảo ) trên Palm ??
Mới đầu nghĩ là chắc phải để gần tivi để sóng của remote đến tivi & cho Palm nhận được. Nhưng mà em chỉnh đủ kiểu, từ để trên, dưới, trái, phải, trước, sau tivi vẫn không ra.
Làm cả tiếng đồng hồ mãi không được, tình cờ làm được phím V- mà chẳng biết vì sao. Tính làm các phím khác thì bấm nhầm phải phím V- cũ --> mất tiêu. Ức chế chịu không nổi !!

MrTrung

Bác nào giúp em với, em làm theo cái hướng dẫn này :

Mà em bấm cả tiếng đồng hồ muốn lòi bản họng ra mà vẫn không được. Chẳng biết phải làm sao cả : Nhấn giữ phím trên remote rồi nhấn vào Palm ? Nhấn vào Palm rồi nhấn giữ phím trên Remote ? Hay nhấn giữ phím ( ảo ) trên Palm rồi nhấn vào phím trên remote ? Hay nhấn vào phím trên remote rồi nhấn giữ phím ( ảo ) trên Palm ??
Mới đầu nghĩ là chắc phải để gần tivi để sóng của remote đến tivi & cho Palm nhận được. Nhưng mà em chỉnh đủ kiểu, từ để trên, dưới, trái, phải, trước, sau tivi vẫn không ra.
Làm cả tiếng đồng hồ mãi không được, tình cờ làm được phím V- mà chẳng biết vì sao. Tính làm các phím khác thì bấm nhầm phải phím V- cũ --> mất tiêu. Ức chế chịu không nổi !!

Tôi đã mất công text thử rồi cặm cụi ghi lại để cho các bạn sử dụng thì không thể nhầm lẫn được b-) b-) b-) b-) Bạn hãy kiểm tra lại chình mình đi. :-? :-? :-? :-? :-?

thanh8318

bác ơi link NoviiRemote Deluxe die rui bác dow lại em dùng thử cái phần mềm này lần đầu em nghe thấy đấy
em rất thích dao diện winlauncher nhưng không biết cho ảnh làm hình nền thế nào mong các bạn giúp đỡ xin cám ơn trước:-?? :D :(

loveMQ

em rất thích dao diện winlauncher nhưng không biết cho ảnh làm hình nền thế nào mong các bạn giúp đỡ xin cám ơn trước:-?? :D :(

Bước 1 : Mở thư mục Device, nhấn & giữ bút vào khoảng trắng để xuất hiện thanh Menu, chọn chế độ View All Files.

Bước 2 : vào thư mục chứa hình ảnh trên thẻ nhớ, nhấn & giữ bút vào file ảnh muốn đặt làm ảnh nền để xuất hiện thanh Menu, chọn Wallpaper

Bước 3 : Chọn các chế độ của hình ảnh.

Bước 4 : Chờ máy load hình ảnh trong giây lát, vậy là bạn đã đặt ảnh nền cho Winlaucher.

Chúc vui !! :D

yzzum

Ai có giải pháp tiếng Việt/Trung cho Palm?

Chào các bác, vấn đề này hơi bị đau đầu. Bác nào có kinh nghiệm về các soft, tool gì support cho Unicode khi đọc sách, word, hay vào web thì share cho em với. Đặc biệt khoản tiếng Trung khi vào web thì bó tay. Cảm ơn các bác. (Em dùng Palm TX.)

MrTrung

Tớ bảo bác nhầm lần hồi nào ??:| Tớ chỉ bảo là bác ghi :

Thì không rõ ràng lắm, nên mới hỏi cho rõ thôi. Bác không thấy câu hỏi của tớ à ??

Câu nói của bác là có ý gì nhỉ ?? Có nghĩa là bác muốn bảo em xem lại máy của mình, hay là bảo tớ có vấn đề ?? Đừng nói chuyện kiểu đó nhé, mất cảm tình lắm !! :|

Cái chương trình cho Palm mà còn ghi lộn là PPC, vậy cái đó không gọi là nhầm lẫn à ?? :|

:D :D :D :D không không mình không có ý đó đâu chẳng qua mình sợ bạn bấm nhầm :)):)):)) nên mới nói thế. Nói chung phần mềm này mình dùng cũng nhiều roài nên cũng ít sợ sai lắm bạn sẽ thấy phần mềm này rất hữu ích đó. Chúc vui vẻ.

ngothuongtri

các bác ơi giúp mình với, có 1 cái treo 600 mà không cài được smartmovie va coreplayer?
mình đả thay đổi owner và đả chạy ct MultiUserHack5_v4.1_Palm mà cung không đăng ký được,
mong các bác giúp đở cám ơn
p/s khi đăng ký smartmovie thì không hiện owner làm sao đây các bác

ngohien_090

Mod Trung ơi ! anh này cũng bị tình trạng giống em nè.Bây giờ làm sao đây anh ? Em đã làm đủ mọi cách mà cung không thể nào hiện đc tên Owner chỗ đăng kí .Nên không thể nào đăng kí đc .

kookyky

các bác ơi giúp mình với, có 1 cái treo 600 mà không cài được smartmovie va coreplayer?
mình đả thay đổi owner và đả chạy ct MultiUserHack5_v4.1_Palm mà cung không đăng ký được,
mong các bác giúp đở cám ơn
p/s khi đăng ký smartmovie thì không hiện owner làm sao đây các bác

Okie, Here is the instruction for the smartmovie installation. Không cần đổi user name. Sau khi DL file về thì giải nén ra, bạn sẽ có 3 files sau: Player, Codec, và ke ygen.exe bạn click vào file Player và install 2 files SMdata và smartmovie.prc vào, tuơng tự như vậy cho file codec với coreMp4 .prc. Install vào palm xong bạn hãy click file ke ygen.exe khi đó bạn đánh tên (user name mà bạn đặt cho máy Palm hay Treo...của bạn vào) engine đó generate ke y cho bạn. Theo thứ tự đó bạn bỏ vào palm là có Full Version. Chúc may mắn, nếu còn "théc méc" thì vao đây hỏi tiếp tui sẽ cố gắng giải thích cho bạn hiểu.
kkk

hmnghia

Xin các "Đại gia" chỉ cho em các in từ Paml ra máy in nhé?

Hình như các đại ca ý quan tâm về vấn đề này thì phải.

dongbacphong

Mình đang dùng rescoExplorer 2.70 bây giờ nó hết 15 ngày trial rồi. Cái này thằng bạn cài cho mình nên nên mình không rõ lắm. Bây giờ làm thế nào.

autocen

Tiếng Việt cho Clie TG50

Chào các bác,
Xin mọi người giúp cách hiển thị tiếng Việt trong các ứng dụng từ điển với máy TG50 dùng OS5 với. Hiện này mình đang dùng Roadlingua, ko thể nào đọc nổi chữ tiếng Việt.:((

MrTrung

Chào các bác,
Xin mọi người giúp cách hiển thị tiếng Việt trong các ứng dụng từ điển với máy TG50 dùng OS5 với. Hiện này mình đang dùng Roadlingua, ko thể nào đọc nổi chữ tiếng Việt.:((

Bạn đã cài Font Tiếng Việt vào chưa bạn ??? Nếu chưa thì cài vào bạn nhé chắc máy bạn bị lỗi font Tiếng Việt roài.