• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC VỀ ỨNG DỤNG CHO PALM

atomcuibap

bạn muốn in cái gì thế? nếu chung chung vậy sao bạn không syn ra máy tính rồi bác muôn in file nao thì in.

autocen

Em cài rồi nhưng mà quên không đánh dấu vào font, bây giờ thì được rồi ạ. Cám ơn bác nào nghĩ ra chú tễu nhé, cám ơn các bác!

yourdalink

Bác cho em hỏi dùng cái nào cho zire 72 được ạ? Để có thể đọc và viết được tiếng Trung trên palm ý ạ? Hôm qua down mấy cái như handragon ... về nhưng cài vào máy treo tùm lum :(

MrTrung

Bác cho em hỏi dùng cái nào cho zire 72 được ạ? Để có thể đọc và viết được tiếng Trung trên palm ý ạ? Hôm qua down mấy cái như handragon ... về nhưng cài vào máy treo tùm lum :(

Nếu nói là phần mềm có vấn đề thì hoàn toàn sai. Bởi vì các phần mềm này mình sưu tầm của trang Wed Trung Quốc mà mọi người dùng Palm bên này rất hay dùng. Có thể bạn cài nhầm Vision nên mới bị như thế. Bạn hãy ktra lại Vision đi nhé.

it2b

con đó chỉ là PDA thui bạn ơi, muốn có phone thì mua Treo về nghịch thử

kookyky

Bác ThanhHa gởi cho game Kamasutra nhưng k e y maker không có work, bác vui lòng coi lại giùm nghe.
Thanks much,
kkk

tomochotchot

Mấy bro cho mình hỏi :
- Cái soft Force Delete cài vô TÚngten E ,vô xem thì kô tháy icon của nó .
-Làm sao để uninstall 1 fần mềm đã cài vô Palm

Xin cám ơn lắm .

LifeDrive

Password của các file crack/patch

Astraware Games và công cụ để bẻ chúng

Astraware là một trong những kho Game dành cho Palm, khá nhiều và Game cũng khá hay.

Link tại đây:

http://www.astraware.com/palm/

Các bạn có thể tải bất kỳ Game nào trong Site trên, tải về và dùng 1 trong 2 công cụ dưới đây để "bẻ khóa" chúng.

Cách làm:

Cho các Tool dưới chạy và patch hay CR các file *.PRC rồi dùng các PRC đó cài vào Palm. Đăng ký với 8 chữ số bất kỳ là xong.

Hình ảnh các công cụ bẻ khóa.

Dùng Patch đơn giản và nhanh hơn.

Với 2 công cụ này các bạn có thể "bẻ" khóa bất kỳ Game nào trên Astraware mà bạn muốn chơi. :D

Link tải 2 công cụ dưới đây:

Mã:
http://www.4shared.com/file/3906773/cb63fa56/astraware_crk2003_ag.html

Mã:
http://www.4shared.com/file/3906772/bc64cac0/astraware_patch_ag.html

Mình đã tải 02 files này về nhưng không thể nào chạy được dù đã gõ password như đã quy định: pdaviet.net

Nhờ anh Quang update lại giúp nhé.

Thân chào
LifeDrive

kookyky

Ai biết xin trả lời giúp cho. Tui đang xài bluetooth hiệu BlueAnt 1.2 với Treo700P nhưng khi xài soft Audio gateway để nghe nhạc thì kô được. Khi pair 2 cái với nhau nói chuyện bình thường thì rất tốt chỉ có khi chuyển sang nghe nhạc thì bị báo lỗi là " This version does not support your device..." Bác nào có cách gì cho xin thọ giáo.
Thanks in advance,
kkk

weniwe

bác nào có data A-V,V-A cua roadlingua ko,cho em xin 1 bản,tìm hoài mà ko thấy.À,cho em hỏi thêm,muốn đọc và gõ tiếng việt ở DOCUMENTS TO GO thì làm thế nào ạ?
cám ơn,chúc các bác luôn mạnh khỏe

vanthema

b-) không hiểu sao lai o the downl..... vi no luôn báo la tui downl.. quá nhanh nhưng dâu có phải.:(( làm ơn ai biết chỉ dùm nhé thank.....=D>

chứ ngày nào cũng phải viết 10 bài mới được downl.. thì tui mệt... vì ông giám đốc soil dữ quá.anh em thông cảm nhé

nhà em ở hp nhưng em nhà quê lắm không biết dùng o2 thằng bạn em nó chửi là em không biết tiếng anh như nó.lại nghèo hơn nó nên mới vào tìm phần mềm của các pác dùng đỡ.còn như nó con nhà giàu... lại biết tiếng anh giỏi... nên ra ngoài cửa hàng điện thoại mua phần mềm cho nó tiện....các pác thay co chán o? như vậy mua mấy con máy bình thường mà sài cho nó tốt các pác nhỉ:))

Last edited by a moderator:

Thanhha_2602

b-) không hiểu sao lai o the downl..... vi no luôn báo la tui downl.. quá nhanh nhưng dâu có phải.:(( làm ơn ai biết chỉ dùm nhé thank.....=D>

chứ ngày nào cũng phải viết 10 bài mới được downl.. thì tui mệt... vì ông giám đốc soil dữ quá.anh em thông cảm nhé

nhà em ở hp nhưng em nhà quê lắm không biết dùng o2 thằng bạn em nó chửi là em không biết tiếng anh như nó.lại nghèo hơn nó nên mới vào tìm phần mềm của các pác dùng đỡ.còn như nó con nhà giàu... lại biết tiếng anh giỏi... nên ra ngoài cửa hàng điện thoại mua phần mềm cho nó tiện....các pác thay co chán o? như vậy mua mấy con máy bình thường mà sài cho nó tốt các pác nhỉ:))

Bạn không nên post nhiều bài trùng lặp như vậy nhé,và post tiêu đề không liên quan nữa.Nếu không sẽ bị del bài đó.
Vấn đề là bạn cần phần mềm gì cho PALMOS vậy?Những phần mềm có FILE đính kèm thì bạn nhấp đúp chuột vào là dow được mà.
Bạn xem lại đi nhé

M4st3rQ

Mình cài ChuTeu cho Treo 650. mà xài EVDic cứ bị lỗi font hoài, nhất là khi dùng để dịch từ Việt sang Anh. ai biết giúp giùm với :(

p3b

các bác cho hỏi palm centro làm thế nào để cài đặt phần mềm. Em mới mua về bây giờ ko biết làm sao cài phần mềm, bác nào biết thì giúp em với. Tiện thể giới thiệu luôn cho em những phần mềm nào mà palm cần nhất. Thanks các bác nhiều

soundmanvn

mình nghe nói Palm Treo 650 có thể sử dụng làm wireless cho laptop phải khg các bạn? Có ai biết chỉ mình với.

kv12345

bác nào có data A-V,V-A cua roadlingua ko,cho em xin 1 bản,tìm hoài mà ko thấy.À,cho em hỏi thêm,muốn đọc và gõ tiếng việt ở DOCUMENTS TO GO thì làm thế nào ạ?
cám ơn,chúc các bác luôn mạnh khỏe
Àh cái có bác dùng cái nỳ
2. Bộ gõ tiếng Việt cho cho Palm, Treo: VNKeyboard hỗ trợ gõ bằng phím ảo và bàn phím thật

Có một bàn phím hoàn chỉnh từng là khát khao trong một thời gian của những người dùng Palm Việt Nam. Cách đây không lâu với sự ra đời các bộ gõ tiếng Việt cho bàn phím ảo của VietPalm, nhu cầu này đã hầu như được đáp ứng. Tuy nhiên, theo thời gian, các công nghệ mới cũng đua nhau ra đời, bàn phím ảo đã không còn thoả mãn được tất cả những người sử dụng Palm. Chính vì thế bàn phím thật (Hard Keyboard) đã ra đời.

Sự ra đời của Sony Clie các dòng NR, NX và UX đã đánh dấu sự chuyển mình này, Palm đã thực sự mang các ứng dụng văn phòng từ Desktop sang để phục vụ người sử dụng. Người dùng Palm bây giờ đã có thể soạn thảo văn bản, thao tác bảng tính hay lướt web và chat online. Vì thế nhu cầu sử dụng bàn phím thật để tăng tốc độ gõ chữ là một nhu cầu thiết yếu.

Và với sự xuất hiện của những chiếc điện thoại dùng Palm OS - Treo từ hãng Spring (Sau này thuộc về Palm) đã thực sự tạo một bước ngoặc cho vấn đề này. Người dùng Treo Việt Nam đã từ khát khao một bộ gõ mà có thể đáp ứng được nhu cầu này.

Và giờ đây với vnKeyboard, mọi thứ đã trở thành hiện thực.
Tác giả: hieuvpn

Tính năng của vnKeyboard

* Là một ứng dụng chạy thường trú hỗ trợ gõ tiếng Việt trên Palm.
* Gõ Telex cho bàn phím thật
* Gõ Telex và VNI cho bàn phím ảo (Menu Edit/Keyboard)
* Hỗ trợ Grafitti Anywhere và MobileWrite
* Đọc Unicode tiếng Việt trong clipboard
download tai http://tinhte.com/forum/showthread.php?t=111
hay http://www.4shared.com/dir/8149656/fcbf73c9/Soft_Palm.html