• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC, YÊU CẦU THẢO LUẬN VỀ SỬ DỤNG SOFT TRÊN PPC

Status
Không mở trả lời sau này.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
mình cài cả 2 font đó vào main,rs lại rùi,mình đang dùng Wm 6 không biết có bị lỗi không?

Không sao bạn cứ cài thẳng lên main là được. Có một cách khác nếu font chữ bạn vẫn bị lỗi bạn có thể chép font chữ của PC dùng cho PPC cũng được. Bạn thử dùng nhé. Thân!!!

kodut

Có mấy vấn đề sau cần các Pro giải quyết dùm em cái ::
1.Làm sao để tạo exeption trong cái Task Manager của iLauncher v3_0_05,,,cụ thể là làm sao khắc phục tình trạng nhắn tin 2 lần đó,,em ko thể nào cho cái tmail vào exeption dc.
2..khi cài SKTool ra thẻ chạy có ổn định như trên main ko ? và dùng SkTool để xóa các File rác cho nhẹ máy ra sao,,cái Sktool này có bản Việt hóa chưa ?

NhatNguyen

Có mấy vấn đề sau cần các Pro giải quyết dùm em cái ::
1.Làm sao để tạo exeption trong cái Task Manager của iLauncher v3_0_05,,,cụ thể là làm sao khắc phục tình trạng nhắn tin 2 lần đó,,em ko thể nào cho cái tmail vào exeption dc.
2..khi cài SKTool ra thẻ chạy có ổn định như trên main ko ? và dùng SkTool để xóa các File rác cho nhẹ máy ra sao,,cái Sktool này có bản Việt hóa chưa ?

Good morning!! :p
1.mình cũng dùng dopod 818 pro nhé! mình ko dùng cái ilaucher gì gì của bạn đâu nên ko xảy ra vấn đề nêu trên,bạn HR và cài lại xem có bị vấn đề như trên nữa ko nhé!(or bạn kiếm 1 phần mềm nào tương tự dùng là đc có thể do xung đột phần mềm chăng:-/
2.SKtools thì nên cài ngoài thẻ nhớ thì ổn định hơn bạn !
mình dùng rất ổn định hiện nay đã có bản 4.1.5 rồi đó,hiện chưa được việt hóa bạn àh ;) !
chúc vui!

Bạn nào đã có có bản hoàn chỉnh, xin PM cho. Nói thêm hiện nay bản này đã Released và đang thương mại, Hy vọng bạn nào có và san sẻ. Xin chân thành cám ơn. Link nơi này http://ppckingdom.com/The_News/WM_S...ator_of_iPhone_for_Windows_Mobile_-_released/.
Một lần nữa xin cám ơn.
:p
mình chưa dùng phần mềm này bao giờ nhưng cũng cố gắn tìm kiếm cho bạn
bản full lun nha :D
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=7866
bạn down theo hướng dẫn trong bài viết và thưởng thức nhan!!
thân! :p :mad:)

Last edited by a moderator:

hiveman

Bác nào có phần mềm Marine Aquarium - screensaver hồ cá ảo trên PPC cho mình xin nhé, thank alot

thieu_bocap

Cho em hỏi về chặn cuộc gọi!

Em dùng con O2 XDA có dùng phần mềm chặn cuộc gọi nhưng không biết có cách nào để chặn được private (Không thấy hiện số) không? Mong các Pro chỉ giáo em với! Hiện em đang bị một số máy suốt ngày nháy mà không biết làm thế nào. Bực mình quá! X-( X-( X-(

lams-blu

các bạn dùm hướng dẩn dùm sau PM aninatedToday 4 bản PUL cài vào máy 02Mini TMOBILE w2005 không chạy đươc vậy. bạn nào biết chỉ dùm

t_mobile2006

làm gì khi thẻ nhớ bị nhiễm virus autorun.format thì không formats đc,toàn báo là khóa thẻ,but tôi đã gạt lại nút khóa thẻ nhớ thành unlock rùi vẫn không fomart đc.máy chạy rất chậm và hay bị treo từ khi có autorun ở trong thẻ nhớ.

Nemmatlanh

làm gì khi thẻ nhớ bị nhiễm virus autorun.format thì không formats đc,toàn báo là khóa thẻ,but tôi đã gạt lại nút khóa thẻ nhớ thành unlock rùi vẫn không fomart đc.máy chạy rất chậm và hay bị treo từ khi có autorun ở trong thẻ nhớ.

Bạn lôi the nhớ ra cắm vào đầu đọc thẻ,rồi đưa ra PC dùng các soft Antivirus để diệt trên PC thì mới được bạn nhé.Chúc vui!

t_mobile2006

virus autorun không có phần mềm nào diệt đc cả,chỉ có một cách duy nhất là format thẻ nhớ,cài lại từ đâu thui bạn ah.mà thẻ nhớ của mình lại không format đc.chác phải kiếm cái thẻ nhớ khác mất!bạn có biết thẻ SD 1gb mua loại nào tốt và tốc độ nhanh không?NGON BỔ RẺ nhé!hehehhhehe

FookWell

Bản đồ thế giới

Có phần mềm nào cho coi bản đồ thế giới không các bác? (World Atlas kiểu như Gôgle map vậy đó)
Pocket World thì nó chỉ có bản đồ từng nước hiện ra sau khi mình chọn tên nước đó
Tớ muốn có cái địa cầu rồi mình click vào đâu là nó zoom vào đó cho tới từng quốc gia, dĩ nhiên càng chi tiết thì càng tốt rồi

Kobold1609

virus autorun không có phần mềm nào diệt đc cả,chỉ có một cách duy nhất là format thẻ nhớ,cài lại từ đâu thui bạn ah.mà thẻ nhớ của mình lại không format đc.chác phải kiếm cái thẻ nhớ khác mất!bạn có biết thẻ SD 1gb mua loại nào tốt và tốc độ nhanh không?NGON BỔ RẺ nhé!hehehhhehe

Kết nối thẻ nhớ với PC ,dùng phần mềm nào đó của PC diệt virus đi(Norton,Mc Afee,Karpersky....),sao cho sạch sẽ không còn virus nữa nhé.Sau đó trên PPC vào Tools->Folder Options->Tab View ->tick vào Show hidden files and folder và bỏ tick ở Hide Protected Operating System file đi.Rồi vào thẻ nhớ ,tìm đến file Autorun và ale hup cho nó vô Recycle Bin.
Chúc vui !

kingofmummy

HTCustom v1.1

Một soft nhỏ giúp tối ưu việc chỉnh sửa các tweak nhỏ của hệ thống các máy WM05 và WM06 theo ý thích riêng của người dùng, rất hay

install vô rồi nó nằm ở đâu bro? tìm wài hok thấy

TuanQuang

bạn nào có cái soft điều khiển điều hòa nhiệt độ thì cho mịnh xin với nhé. Thanks

t_mobile2006

các bác ơi cứu em với!em đang dung con T_mobile MDA compact II, uprom lên WM6 đang đến đoạn update..chờ trong 10 phút thì kết nôi giữ pc và ppc bị mất.thế là bây giờ máy không vào đc Windows mobile,toàn hiện lên 3 sọc màu xanh vàng đỏ ở trên màn hình,và cũng không kết nối đc với PC nữa.các bác giúp em với!huhuhuhu

Phoenix

bạn nào có cái soft điều khiển điều hòa nhiệt độ thì cho mịnh xin với nhé. Thanks

Bạn có thể dùng Novi sau đó cho nó học là được mà.

Đúng là Novii có điều khiển được máy điều hòa nhưng là bản 3x thôi, bản 4x không learn được đâu. Hồi trước mình đã cho nó học được điều hòa loại Panasonic và Toshiba rồi (nhưng là bản 3.4, bản 4.2 không thể nào học được vì nó toàn báo lỗi không nhận được tín hiệu, lưu ý là bản 4.2 điều khiển tivi cực kỳ tốt luôn) :D

các bác ơi cứu em với!em đang dung con T_mobile MDA compact II, uprom lên WM6 đang đến đoạn update..chờ trong 10 phút thì kết nôi giữ pc và ppc bị mất.thế là bây giờ máy không vào đc Windows mobile,toàn hiện lên 3 sọc màu xanh vàng đỏ ở trên màn hình,và cũng không kết nối đc với PC nữa.các bác giúp em với!huhuhuhu
Đây là box phần mềm mà bạn, mà sao bạn lại post 2 bài giống nhau ở 2 box khác nhau (phần mềm và thảo luận sử dụng) vậy nhỉ? :-?

Status
Không mở trả lời sau này.