• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC, YÊU CẦU THẢO LUẬN VỀ SỬ DỤNG SOFT TRÊN PPC

Status
Không mở trả lời sau này.
mọi ngưoi cho mình hỏi :MÌnh không muốn contacts ở SIM hiển thị, mình đã cài Sktools rồi và làm sao để giấu contacts ở sim ? mình đã vào SIM contacts rồi nhưng không biết làm thế nào nữa, xin cảm ơn nhiều
Trong SKTools bạn chọn TuneUp>Phone Edition, mục Show Sim Item bạn để No là xong!

Các bác cho em hỏi em dùng con GIGABYTE 128I hồi trước em dùng ROM tiếng NGA thì em copy contack từ sim ra máy rồi em dấu contack ở sim được, bây giờ em dùng ROM tiếng ANH lại ko có phần mềm ấy , bác nào chỉ dẫn cho em cách dấu contack ở sim với em thanhk các bác nhiều.

Các bác cho em hỏi em dùng con GIGABYTE 128I hồi trước em dùng ROM tiếng NGA thì em copy contack từ sim ra máy rồi em dấu contack ở sim được, bây giờ em dùng ROM tiếng ANH lại ko có phần mềm ấy , bác nào chỉ dẫn cho em cách dấu contack ở sim với em thanhk các bác nhiều.

Câu hỏi của bạn đã được trả lời ngay đầu trang rồi đây:

Trong SKTools bạn chọn TuneUp>Phone Edition, mục Show Sim Item bạn để No là xong!

em thử rồi bác ơi nhưng máy của em không có chương trình ấy , em đã tìm hết các mục trong máy nhưng khong có tools và TuneUP_phone Edition mong bác chỉ giáo lại cho em với . vÌ em mới up ROM tiếng ANH .

Kobold1609

Dùng phần mềm nào đó chỉnh sửa registry(Regedit Editor,hoặc của Resco....) và tìm đến khóa sau :

HKEY_CURENT_USER/ControlPanel/Phone

Đặt giá trị ShowSim =0 (Nếu không có thì tạo mới và đặt giá trị =0)

Chúc vui !

doibung0

em thử rồi bác ơi nhưng máy của em không có chương trình ấy , em đã tìm hết các mục trong máy nhưng khong có tools và TuneUP_phone Edition mong bác chỉ giáo lại cho em với . vÌ em mới up ROM tiếng ANH .

SKTools là application riêng! Bạn phải vào mục Downloads(thành viên PDAViet thường gọi là DS, Download Section không phải Danh Sách) mà down về, cài vào máy rồi dùng!

Thân!

Chỉnh sửa cuối:

bodby_b5

Pocket Controller Professional

mình xin nói trước luôn là các bác chuyển hộ mình chủ đề này đến đúng nơi quy định nha vì mình tìm hok ra
mình chỉ muốn tim phần mền pocket controller 6.0 sử dụng được cho Windows Mobile 6.0, vì bãn của mình hok sử dụng được
ai có cho mình xin cảm ơn nhiều
nhờ admin check lại mà di chuyển hộ mình:p

h2_viethoang

HTC Camera 4.11 Full

Tools Camera mới của HTC, dùng phiên này này cảm nhận Cool hơn các phiên bản trước nhiều !.

Download
Cái này thì đúng là pro thật nhưng mà camera vẫn bị ngược. Không biết có cách nào để chỉnh lại được không?? Với lại chưa test được là có tốn pin như ver 4.0 không..

ThaiKien

Super V.I.P
mình xin nói trước luôn là các bác chuyển hộ mình chủ đề này đến đúng nơi quy định nha vì mình tìm hok ra
mình chỉ muốn tim phần mền pocket controller 6.0 sử dụng được cho Windows Mobile 6.0, vì bãn của mình hok sử dụng được
ai có cho mình xin cảm ơn nhiều
nhờ admin check lại mà di chuyển hộ mình:p

Bạn có thể vào DS hoặc vào chuyên đề riêng về Pocket Controller để tải bản mới nhất về dùng nhé.

Lamson

Well-Known Member
chắc chắn có mình đã làm theo chỉ dẫn và được rồi, cảm ơn Phan thanh datnhiều, mà bạn đã cài sktools chưa???

phenmientay

Trước đây bác Quang có giới thiệu pm Data On the Run, mình thấy trên "Danh sách các phần mềm ứng dụng trên PDAVIET cũng có giới thiệu ở trang 11, phần 3. Nhưng mình vào đó thì không tìm thấy. Bác nào biết nó nằm đâu vui lòng chỉ dẫn.Tks

ThaiKien

Super V.I.P
Trước đây bác Quang có giới thiệu pm Data On the Run, mình thấy trên "Danh sách các phần mềm ứng dụng trên PDAVIET cũng có giới thiệu ở trang 11, phần 3. Nhưng mình vào đó thì không tìm thấy. Bác nào biết nó nằm đâu vui lòng chỉ dẫn.Tks

Bạn tải về ở đây này:
Mã:
http://www.4shared.com/file/14568752/e51069e8/DOTR50.html

autocen

Chào các bác!
Các bác cho em hỏi là PPC có phần mềm nào biến nó thành đầu đọc thẻ nhớ giống như Palm không ạ? Em muốn copy nhạc vào thẻ mà làm cái kiểu sync thì lâu quá!

Tmap

Super V.I.P
Chào các bác!
Các bác cho em hỏi là PPC có phần mềm nào biến nó thành đầu đọc thẻ nhớ giống như Palm không ạ? Em muốn copy nhạc vào thẻ mà làm cái kiểu sync thì lâu quá!

Phần mềm bạn cần ở ĐÂY nè bạn.

cutia

Các bác ơi, ai có Mdilet Manager Build 1.0.7.1029 cho mình xinh với - phần mềm chạy máy ảo Java- Cám ơn các bác.

doibung0

Chào các bác!

Bạn vào đây! Bản này đã đăng ký! Có thể dùng được cho WM2003. Nhưng bạn hãy cố gắng đóng góp đủ 10 bài viết cho diễn đàn, trở thành thành viên chính thức để được download nhé! Bạn chỉ cần 3 bài nữa thôi đấy!

Thân!:)

Chỉnh sửa cuối:

ntky

Mình nghe nói : với những soft bắt buộc phải cài vào máy có thể cài vào thẻ nhớ và copy một số file của soft đó vào Windown là có thể sử dụng được;việc này nhằm giảm tối đa việc sử dụng bộ nhớ máy. Mình tìm trong PDAViet nhưng không thấy box đề cập đến vấn đề này.
Anh em nào biết vui lòng hướng dẫn giúp mình nhé.
Cảm ơn nhiều nhiều.

Khuong

hiện em đang dùng con xdaIIs, rom R5 wm05 đã kết nối GPRS mà chưa gửi đc MMS,các anh giúp em với. mang Viettel ko co mms trong muc tin nhan. THANKS

Status
Không mở trả lời sau này.