• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC, YÊU CẦU THẢO LUẬN VỀ ỨNG DỤNG CHO PPC

Status
Không mở trả lời sau này.

musungus77

Mình đã thử tìm kiếm trên diễn đàn mà không được phần mềm IP Calculator v2.0->2.1 (Giống hình của mẫu của Newton IP Cal 1.63 có bạn đã gửi). Vậy ai có thì share cho mình với.

ThaiKien

Super V.I.P
Bác nào biết chỉ dùm : mình dùng Resco Audio recorder 4.01, ghi âm bị mất tiếng từng đoạn. Vd: ghi âm 1 đoạn " làn gió thơm hương đêm về trong khu nhà tôi mới cất xong chiều qua". Ghi xong phát lại thì được :" làn gió về trong tôi mới xong qua". Không biết chỉnh kiểu gì cho nó hết nữa. Ghi âm điện thoại cũng vậy luôn. Nhờ các cao thủ chỉ giùm.

Kinh nghiệm của mình sử dụng phần mềm này thì nên thu theo định dạng mp3 và để ở mức chế độ vừa phải, như vậy sẽ tránh được hiện tượng mất tiếng từng đoạn.

MÌNH ĐANG DÙNG CON DOPOD D600 MÀ KHÔNG CÓ BẢN ROM TIẾNG ANH. CÓ BÁC NÀO CÓ PHẦN MỀM TIẾNG ANH CHO WM5 CHO MÌNH XIN VỚI

Bạn có thể sang phần hướng dẫn up rom mà tìm hiểu, sao lại thắc mắc trong phần ứng dụng phần mềm.

dunggiang

Em mới dùng 02 mini. Lúc đầu em thấy trên giao diện today có vạch báo pin ở trên phần start nhưng mà mấy hôm nay em có nghịch phần nào đó và ko thấy nó hiện lên .Mong các chuyên gia chỉ giúp cho em với . Đây là ảnh mà em úp lên cho mọi ngừoi xem .

Em có cài vietnames keyboard nhưng mà có 2 file giống nhau em del đi 1 file giờ file đó vẫn hiện lên trông nó dài và xấu quá.Khi kick vào thì nó cũng chẳng ra cái gì cả nó về mặc đinh.Còn 1 cái thì dùng đc.Em muốn xóa cái tên mà mặc định đó ko biết làm thế nào ai có thể giúp em đc ko?

Last edited by a moderator:

tuanquynh8083

Active Member
Em mới dùng 02 mini. Lúc đầu em thấy trên giao diện today có vạch báo pin ở trên phần start nhưng mà mấy hôm nay em có nghịch phần nào đó và ko thấy nó hiện lên .Mong các chuyên gia chỉ giúp cho em với . Đây là ảnh mà em úp lên cho mọi ngừoi xem .

bạn thử soff reset máy xem nó có hiện lên không,nếu không nên bạn xóa phầm mềm quản lý di(minh không rõ là bạn đang sử dụng pm spb hay resscos...) và tiến hành cài lại là ok thui,hoặc bạn mở phần mềm quản lý màn hình today rùi vào option xem cài đặt lại chế độ hiển thị today xem sao,lâu rùi mình không xài những pm đó lên cũng không nhớ lắm.chúc bạn thành công.

HaChau

Super V.I.P
Nhìn hình thì đó là do bạn chỉnh Spb Pocket Plus (phần có 3 mục ngang ở giữa màn hình của bạn). Bạn vào Option của Spb Pocket Plus mà bật chế độ show meter lên.
StartMenu>Setting>System>Spb Pocket Plus>Taskbar Battery Indicator (đánh dấu vào checkbox này)
Em có cài vietnames keyboard nhưng mà có 2 file giống nhau em del đi 1 file giờ file đó vẫn hiện lên trông nó dài và xấu quá.Khi kick vào thì nó cũng chẳng ra cái gì cả nó về mặc đinh.Còn 1 cái thì dùng đc.Em muốn xóa cái tên mà mặc định đó ko biết làm thế nào ai có thể giúp em đc ko?
Bạn cài SK-Tool vào mà dùng tính năng xoá bớt bàn phím của nó.
View>Maintenance>Input Methods>chọn bàn phím muốn xoá>Action>Remove key

leonscott

đang cần tìm serial cho phần mềm ghi âm của ppc :vitosoundexplorer 1.8 , pác nào tìm hộ em nha

Bác nào biết chỉ dùm : mình dùng Resco Audio recorder 4.01, ghi âm bị mất tiếng từng đoạn. Vd: ghi âm 1 đoạn " làn gió thơm hương đêm về trong khu nhà tôi mới cất xong chiều qua". Ghi xong phát lại thì được :" làn gió về trong tôi mới xong qua". Không biết chỉnh kiểu gì cho nó hết nữa. Ghi âm điện thoại cũng vậy luôn. Nhờ các cao thủ chỉ giùm.

pác nào am hiểu phần mềm cho em hỏi với

trong các phần mềm ghi âm của ppc thì cái nào dùng ngon nhất ??? bởi vì em đang rất cần chức năg ghi âm , tất nhiên vitorecordexplorer cũng tốt , nhưng chất lượng âm thanh chưa được ưng lắm , nếu có cái nào tốt hơn thì giới thiệu cho em cái

HaChau

Super V.I.P
pác nào am hiểu phần mềm cho em hỏi với

trong các phần mềm ghi âm của ppc thì cái nào dùng ngon nhất ??? bởi vì em đang rất cần chức năg ghi âm , tất nhiên vitorecordexplorer cũng tốt , nhưng chất lượng âm thanh chưa được ưng lắm , nếu có cái nào tốt hơn thì giới thiệu cho em cái
Đều là phần mềm cả nên chức năng xử lý âm thanh của chúng cũng chỉ là một nguyên nhân trong nhiều nguyên nhân ảnh hưởng đến chất lượng âm thanh (môi trường, mic,...) và các phần mềm này cũng chỉ encode file ở các dạng thức phổ biến (MP3, WAV,...), cái chính là bạn chỉnh tần số mẫu và chất lượng âm thanh lên (dĩ nhiên dung lượng file cũng lớn hơn). Nếu chưa hài lòng với VITO thì bạn thử Resco Audio Recorder xem thế nào.

phenmientay

MÌNH ĐANG DÙNG CON DOPOD D600 MÀ KHÔNG CÓ BẢN ROM TIẾNG ANH. CÓ BÁC NÀO CÓ PHẦN MỀM TIẾNG ANH CHO WM5 CHO MÌNH XIN VỚI
Bạn nên qua phần : "PPC - KỸ THUẬT ROM" mà hỏi. Ở đó có đủ loại ROM cho bạn tham khảo.

xman21219xx

PDA việt ơi! Các anh có biết phần mềm tự độn trả lời ko? Như mình ghi âm 1 đoạn lời nói. Khi có cuộc gọi đến thì tự động bật đoạn ghi âm thay cho trả lời đó

ChuHuyHoan

Well-Known Member
PDA việt ơi! Các anh có biết phần mềm tự độn trả lời ko? Như mình ghi âm 1 đoạn lời nói. Khi có cuộc gọi đến thì tự động bật đoạn ghi âm thay cho trả lời đó

Hiện tại các dòng simbian đã làm được nhưng đối với PPC thì... vẫn đang chờ bạn ạ :)):)):)). Thân!!!

LamAnhThu

Cho em xin lại phần mềm Pocket Music 4.3.4 với! Link trong diễn đàn die rồi! Em cảm ơn!

cuong2004

Làm sao để chạy Yahoo! go 2.0 trên WM6?

chào các anh em, mình vừa nâng cấp rom 2.10.11 PV cua forum sử dụng rất tốt. nhưng khi mình download yahoo go 2.0 về máy, cài đặt xong rồi. nhưng không chạy được. nó báo lỗi như sau:
An unexpected eror has occurred in YGoNet.exe. Select Quit and then retart thí program, or select Details for mỏe ìnormation.
Native method call failed.

. anh em nào biết cách chỉ cho mình với .:-/
Xin cám ơn nhiều

hooliganboy

chào các anh em, mình vừa nâng cấp rom 2.10.11 PV cua forum sử dụng rất tốt. nhưng khi mình download yahoo go 2.0 về máy, cài đặt xong rồi. nhưng không chạy được. nó báo lỗi như sau:
An unexpected eror has occurred in YGoNet.exe. Select Quit and then retart thí program, or select Details for mỏe ìnormation.

Xin cám ơn nhiều

@cuong2004 : Post nhầm chỗ rồi bạn ơi , vào mục thắc mắc mà hỏi nhé
Mod ơi xoá hộ topic lạc địa chỉ này với

PhamQuang

Manager

Xin cám ơn nhiều

Theo như thông báo thì file exe của bạn hỏng đó.
Có thể tải file khác và cài đặt lại, hoặc SR lại thử xem.
Nếu ko nhầm thì ứng dụng này đòi hỏi NETCF, và hiện tại nó chưa nhận ra Dll mà thôi.
Bạn cứ thử SR lại rồi cài đè lần nữa xem sao.

ROM và ứng dụng này ít ảnh hưởng tới nhau.

vntrueloves

Các bác có biết chương trình nào bật radio cho phép nghe loa ngoài không ạ? Cho em xin với. Nhiều khi buồn buồn muốn nghe đài mà cứ phải cắm tai nghe vào, đau cả tai, các bác ạ.

leonscott

Đều là phần mềm cả nên chức năng xử lý âm thanh của chúng cũng chỉ là một nguyên nhân trong nhiều nguyên nhân ảnh hưởng đến chất lượng âm thanh (môi trường, mic,...) và các phần mềm này cũng chỉ encode file ở các dạng thức phổ biến (MP3, WAV,...), cái chính là bạn chỉnh tần số mẫu và chất lượng âm thanh lên (dĩ nhiên dung lượng file cũng lớn hơn). Nếu chưa hài lòng với VITO thì bạn thử Resco Audio Recorder xem thế nào.

pác cho em cái serial của resco sound recorder được ko

cái crack của vitosound explorer kia ko xài được pác ah , vẫn là bản trial thôi

BuuPhucCT

Well-Known Member
POCKETMUSIC

Bạn có thể vào trang chủ tải và sử dụng MTK đính kèm để đăng ký.

Mod THAIKIEN cho mình xin bản FULL hay file CRACK của POCKETMUSIC 4.3.4 được không vì khi mình đăng ký bằng key máy đều báo là "WRONG SERIAL NUMBER".
Mình đã đăng ký bằng tất cả các key kèm theo kể cả mấy cái key mới. Không biết tại máy mình xài ROM cũ hay sao mà đăng ký không được?
Hay phần mềm này có cách đăng ký khác. Mong MOD giúp đỡ mình với nhé!
Thank trước nhé! mình đang dùng O2i.

AnhQuynh

Well-Known Member
Mod THAIKIEN cho mình xin bản FULL hay file CRACK của POCKETMUSIC 4.3.4 được không vì khi mình đăng ký bằng key máy đều báo là "WRONG SERIAL NUMBER".
Mình đã đăng ký bằng tất cả các key kèm theo kể cả mấy cái key mới. Không biết tại máy mình xài ROM cũ hay sao mà đăng ký không được?
Hay phần mềm này có cách đăng ký khác. Mong MOD giúp đỡ mình với nhé!
Thank trước nhé! mình đang dùng O2i.

Up cho bạn đây, đã Test OK. Không liên quan đến Rom đâu bạn ah.
Download tại đây:
Mã:
http://www.4shared.com/file/22871063/addc5b05/Pocket_Music_Player_434.html

Status
Không mở trả lời sau này.