• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC, YÊU CẦU THẢO LUẬN VỀ ỨNG DỤNG CHO PPC

Status
Không mở trả lời sau này.

hunghung77

Mình tìm mãi mà không dược, không biết làm thế nào. Máy PPC của mình có một số File ở trong Windows, mình muốn xóa đi nhưng không thể được dù là xóa trên PPC hay PC . Mong các bạn giúp giùm, cảm ơn

hackerhp

Bác khởi động lại vào chế độ Safe mode mà xóa

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi hackerhp
Em xin mấy phần mềm này nữa:
1, Quét virut trực tiếp trên PPC mà không cần kết nối PC(file CAB)
2, Quét rác trên PPC trực tiếp trên PPC mà không cần kết nối PC(file CAB)
3, Việt hóa O2IIS em đã thử việt hóa nhưng trong phần progam không hiện hết các phần mềm mà chỉ một số phần mềm đã cài sau khi cài TV
4, Backup TV em đã down bên phần mềm Việt hóa nhưng về báo lỗi luôn không chạy được mod gửi cho em bản Việt hóa mới nhất nhé
5, Em muốn tạo shortcut trên today như trong máy tính có phần mêm nào không ạ
6, Em xin phần mềm hiện các mục giống như "phonealarm" bằng tiếng viêt hay tiếng anh cũng được
Thanks mod nhiều

Bạn ơi!Hãy tham khảo trước rồi hãy đặt câu hỏi như thế nhé bạn,tất cả những gì bạn cần đều có trong PDAVIET,phải tìm hiểu trước mới thú vị bạn à.
Bạn cố gắng nhé.

Ặc em tìm mãi không thấy mới hỏi mod mà
Mod chỉ cần đưa link thui tìm mãi 2 ngày mà không thấy

Last edited by a moderator:

ToanPDA

Gửi bác

Mình tìm mãi mà không dược, không biết làm thế nào. Máy PPC của mình có một số File ở trong Windows, mình muốn xóa đi nhưng không thể được dù là xóa trên PPC hay PC . Mong các bạn giúp giùm, cảm ơn

Bác hãy đóng hoặc remove các ứng dụng có sử dụng đến file đó! Chắc bác biết rồi nhưng em cứ nói lại, không thừa.
Để đóng : start\setting\system\memory\running programs\stop....
remove: start\setting\system\Remove Programs...
Nếu vẫn chưa được bác xem properties của file và bỏ hết các định dạng của file đó như read only, system, ....

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi hackerhp
Em xin mấy phần mềm này nữa:
1, Quét virut trực tiếp trên PPC mà không cần kết nối PC(file CAB)
2, Quét rác trên PPC trực tiếp trên PPC mà không cần kết nối PC(file CAB)
3, Việt hóa O2IIS em đã thử việt hóa nhưng trong phần progam không hiện hết các phần mềm mà chỉ một số phần mềm đã cài sau khi cài TV
4, Backup TV em đã down bên phần mềm Việt hóa nhưng về báo lỗi luôn không chạy được mod gửi cho em bản Việt hóa mới nhất nhé
5, Em muốn tạo shortcut trên today như trong máy tính có phần mêm nào không ạ
6, Em xin phần mềm hiện các mục giống như "phonealarm" bằng tiếng viêt hay tiếng anh cũng được
Thanks mod nhiều

Bạn ơi!Hãy tham khảo trước rồi hãy đặt câu hỏi như thế nhé bạn,tất cả những gì bạn cần đều có trong PDAVIET,phải tìm hiểu trước mới thú vị bạn à.
Bạn cố gắng nhé.

Ặc em tìm mãi không thấy mới hỏi mod mà
Mod chỉ cần đưa link thui tìm mãi 2 ngày mà không thấy

Bác là thành viên mới, nên chịu khó tìm hiểu, mày mò để tăng điểm kinh nghiệm chứ. Hì
Bác cũng chỉ nên yêu cầu tìm một hoặc hai phần mềm để những người muốn giúp bác thấy đỡ oải!

Have fun!:D

Chỉnh sửa cuối:

nguyentung3024

em mới dùng máy O2 XDA IIi chưa có kinh nghiệm nhiều nhờ mấy Bác chỉ bảo giúp về vấn đề up ROM . Nhằm làm lại ROM . Vì ROM máy em đang bị lock dung lượng còn lại 1,1M . Cám ơn các Bác.

ToanPDA

Up room

em mới dùng máy O2 XDA IIi chưa có kinh nghiệm nhiều nhờ mấy Bác chỉ bảo giúp về vấn đề up ROM . Nhằm làm lại ROM . Vì ROM máy em đang bị lock dung lượng còn lại 1,1M . Cám ơn các Bác.

Bác hãy vào box ppc-Kỹ thuật uproom để tìm câu trả lời nhé! Ở đây thảo luận về các ứng dụng cho ppc thôi!

Have fun!:D

hunghung77

Bác hãy đóng hoặc remove các ứng dụng có sử dụng đến file đó! Chắc bác biết rồi nhưng em cứ nói lại, không thừa.
Nếu vẫn chưa được bác xem properties của file và bỏ hết các định dạng của file đó như read only, system, ....
Nói chung là mình cũng đã làm hết rồi. Ví dụ như máy của mình có Chương trình "Lịch Việt" ở trong Program, nhưng mở ra cũng không được, xóa cũng không xong. Xem properties thì mấy định dạng read only, system, .... nó bị mờ không sủa hoặc bỏ định dạng được. Còn remove: start\setting\system\Remove Programs...
thì không có trong đó.

cunxinh

OPERA 8.65

TRang chu opera vùa ra lo bản 8.65 chính thuc tui dơ ve nhung không có mã số đăng ký sử dụng nên chỉ đựoc sử dụng trong 30 ngày ai có máy tạo khóa hay mã cho mình xunh với thank you :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

ASAP

Nói chung là mình cũng đã làm hết rồi. Ví dụ như máy của mình có Chương trình "Lịch Việt" ở trong Program, nhưng mở ra cũng không được, xóa cũng không xong. Xem properties thì mấy định dạng read only, system, .... nó bị mờ không sủa hoặc bỏ định dạng được. Còn remove: start\setting\system\Remove Programs...
thì không có trong đó.
Bạn không xóa được vì đó là Bad Shortcut.Bạn dùng Resco, vào Windows-->Start Menu-->Program và xóa đi là OK.

ancola66

Super V.I.P

thì không có trong đó.
Có thể là như thế này : Bạn mở cũng không được là có thể do vô ý bạn đã xóa mất file exe của nó rồi. Còn bạn Xóa cũng không xong vì phần mềm đó có thể đã để chế độ mặc định là khởi động cùng Win nên bạn không thể xóa các file đang chạy được. Vậy nên bạn thử cài lại phần mềm >Sau đó remove nó đi hoặc khi đã cài lại và chạy được phần mềm thì bạn tắt chế độ khởi động cùng win của nó , sau đó SR lại máy và vào My device/Windows/Star up/Program xóa những file liên quan đến nó đi.
* Một điều hết sức lưu ý là các phần mềm Việt và Việt hóa bạn phải có sự cân nhắc và tìm hiểu rất kỹ trước khi cài đặt. Nếu không bạn phải HR là giải pháp duy nhất đó:))

ancola66

Super V.I.P
giúp đệ đi chứ mấy huynh?
Thứ nhất bạn là thành viên mới thì nên tìm hiểu các mục trong diễn đàn một chút để tham khảo
Thứ hai là khi bạn hỏi thì cũng phải có thời gian để ai biêt thì trả lời cho bạn, Bạn không nên sốt ruột mà post liền một lúc 4-5 bài liền như thế là phạm quy đấy
Thứ ba là mình thấy bạn đề điện thoại của bạn là P990 .Nếu đúng bạn cần cho P990 thì bạn sang bên Symbian bạn nhé
Thứ tư là nếu phần mềm bạn cần dùng cho PPC thì bạn vào đây để tham khảo:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=229

Zenki

Super V.I.P
Mình mới xài PPC và muốn cài 1 bộ Từ Điển để tra từ học tập, mình có xem qua Topic về Từ Điển cho PPC roài nhưng chưa biết chọn loại nào, mình muốn xài từ điển anh - việt, bạn nào xài qua bộ từ điển nào cho mình ý kiến xem mình nên xài bộ nào là ổn định và có thể down ở đâu nhá.

Thân!

Tmap

Super V.I.P
mọi người đã dùng thử cái slide to unlock 0.3 chưa? hình như nó bị lỗi ko hiển thị đc tin nhắn và cuộc gọi nhỡ hay sao í. cài đi cài lại vẫn ko hết. Có ai biết cách chữa lỗi này ko ạ?

Phiên bản này vẫn chưa có những chức năng đó đâu bạn, chỉ đơn giản là khóa mở thôi bạn chứ không phải bị lỗi đâu, nếu bạn cần chức năng hiển thị các thông tin về cuộc gọi nhỡ, tin nhắn, thời tiết...thì nên dùng Slide2Unlock v1.219

ducboss

nếu nói về từ điển thì mình nên khuyên bạn dùng Edictionary 4.0 nó rất hay vì
khả năng phát âm thì rất tốt, còn lingvosoft 2007 thì tra nghĩa thì được nhiều hơn nhưng phát âm thì không được hay cho lắm. Tốt hơn dùng cả hai! Còn down ở đâu thì bạn serch trên diễn đàn nhà mình ý, lại được chỉ bảo tận tình!
Thank!

nếu có soft đó Mod Phạm Thành Đạt nhắn cho mình một cái!
Thanks Very much!

nếu nói về từ điển thì mình nên khuyên bạn dùng Edictionary 4.0 nó rất hay vì
khả năng phát âm thì rất tốt, còn lingvosoft 2007 thì tra nghĩa thì được nhiều hơn nhưng phát âm thì không được hay cho lắm. Tốt hơn dùng cả hai! Còn down ở đâu thì bạn serch trên diễn đàn nhà mình ý, lại được chỉ bảo tận tình!
Thank!

nếu có soft đó Mod Phạm Thành Đạt nhắn cho mình một cái!
Thanks Very much!

2 bài viết hòan tòan mâu thuẩn nhau, ko hiểu bạn muốn gì nhỉ? Bài trên thì khuyên người ta dùng soft đó, trong khi bài dưới thì kêu "nếu có soft đó" , pó tay!

Status
Không mở trả lời sau này.