• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC, YÊU CẦU THẢO LUẬN VỀ ỨNG DỤNG CHO PPC

Status
Không mở trả lời sau này.

o2mobile

Các bác cho em hỏi, soft nào nghe nhạc mp3 trên PPC là hay nhất vậy, em đang dùng pocketmusic, mà sao thằng này không tháy có phiên bản mới nhỉ :(
, không biết file PMAACPlugin.amr trong bộ cài dùng làm gì nhỉ? bác nào biết chỉ giùm em với.
thanks

ducdl2

Rất cám ơn ý kiến của bạn, vì không có nhiều máy để test nên mình cũng không hiểu được nó có chơi với O2s hay không, nhưng đã có 2 bác không dùng được rồi thì có thể nó không dùng cho O2s được, mà vấn đề này cũng chẳng thấy mấy ông trang chủ nói gì cả :-??
49.9$ ấy mà bác góp vào quỹ từ thiện của diễn đàn thì hay biết mấy.
Mình cài cho con Vario II cũng bị như vậy,vào storage card toàn báo not intaslles,cuối cùng dành restore lại

Các bác cho em hỏi, soft nào nghe nhạc mp3 trên PPC là hay nhất vậy, em đang dùng pocketmusic, mà sao thằng này không tháy có phiên bản mới nhỉ :(
, không biết file PMAACPlugin.amr trong bộ cài dùng làm gì nhỉ? bác nào biết chỉ giùm em với.
thanks

Pocket Music chỉ hay khi nghe wa tai nghe thôi baạn, còn nghe wa loa ngòai thì dùng WMP mặc định được rồi, còn cái plugin đó dùng để nghe ACC

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
thanks
Nếu để nghe nhạc hay mà không cần để ý đến giao diện thì bạn dùng Core Player cũng hay lắm mà xem luôn cả Video. Nó là một trong những phần mềm Media hay nhất bây giờ dùng cho PPC

hackerhp

Phần mềm .Netfarmwork để làm gì vậy
Và nếu em dùng thẻ liệu có up từ wm2003 lên wm2003se không

Em nghe nói có phần mềm đọc tin nhắn bằng lời mà không cần mở máy
Các mod cho em nhé

Last edited by a moderator:

HaChau

Super V.I.P
Phần mềm .Netfarmwork để làm gì vậy
Và nếu em dùng thẻ liệu có up từ wm2003 lên wm2003se không
.NET framework là phần mềm sụn cho các ứng dụng thiết kế dựa trên nó có thể chạy được. Tương tự như Java thôi.
Về chuyện up ROM từ WM2003 lên WM2003SE thì bạn sang box ROM thảo luận nhé. Nhớ chọn đúng topic.
Em nghe nói có phần mềm đọc tin nhắn bằng lời mà không cần mở máy
Các mod cho em nhé

Đó là phần mềm SMS Reader. Mình đã đính kèm theo bài viết này.

hunghung

Các bác ơi cho em hỏi : em dùng con MiniS, kết nối ActiveSync ok nhưng vào WEB = PPC thì nó cứ báo lỗi : " The page you are looking for cannot be found due to unknown error 0x80072f78 " Soft dự báo thời tiết cũng không Auto update được nữa, em toàn phải Update bằng GPRS :( đã Hard RS rồi mà vẫn thế.. Bác nào bít chỉ em với, Thanks các bác nhìu :)

hoachampa

Các bác ơi cho em hỏi : em dùng con MiniS, kết nối ActiveSync ok nhưng vào WEB = PPC thì nó cứ báo lỗi : " The page you are looking for cannot be found due to unknown error 0x80072f78 " Soft dự báo thời tiết cũng không Auto update được nữa, em toàn phải Update bằng GPRS :( đã Hard RS rồi mà vẫn thế.. Bác nào bít chỉ em với, Thanks các bác nhìu :)

Theo em bác thử tìm bản room tốt...... up room lại xem sao

ducboss

Hỏi cái có soft nào trên ppc để test IQ và EQ không nhỉ? mình tìm hoài ...!
Thanks!

ducboss

mình nghĩ nên có toppic này ''soft test IQ và EQ'' và '' soft học luật giao thông'' chắc sẽ rất sôi nổi lắm!
Thanks!

mình nghĩ nên có toppic này ''soft test IQ và EQ'' và '' soft học luật giao thông'' chắc sẽ rất sôi nổi lắm!
Thanks!

Lập 2 topic đó ra rồi sao nữa bạn? Các thành viên vào đó post bài hy vọng,trông mong cho có soft đó hả bạn?

hagldn

xin hỏi copy theme vào đâu để thay thế các theme mặc định, em mới xài nên chưa biết.

xin hỏi copy theme vào đâu để thay thế các theme mặc định, em mới xài nên chưa biết.

Copy vào thư mục gốc của thẻ nhớ, hoặc copy thẳng vào thư mục Windows, xong rồi vô Start>Settings>Today để chọn nhé!

trantuan1207

mọi người đã dùng thử cái slide to unlock 0.3 chưa? hình như nó bị lỗi ko hiển thị đc tin nhắn và cuộc gọi nhỡ hay sao í. cài đi cài lại vẫn ko hết. Có ai biết cách chữa lỗi này ko ạ?

HeroHP

Mình cũng đã cài phần mềm này và cũng đã gỡ phần mềm này và có nhận xét :
*Phần mềm tuy nhỏ nhưng khi cài vào main thì chiếm khoảng hơn 3M
*Sau khi cài thì khởi động các ứng dụng cài trên thẻ và khi lấy dữ liệu ỏ trên thẻ thì Load rất chậm (Chắc là giải nén)
*Lấy thẻ ra cho vào đầu đọc thẻ thì dung lượng vẫn như cũ không có gì thay đổi > Vậy nếu muốn dùng phần mềm này thì phải cho dữ liệu vào dần dần và dùng phần mềm nén lại (Quá trình này thực hiện cũng rất lâu)
*Sau khi gỡ phần mềm này ra thì các file Note đều bị mất hết chỉ còn vỏ
*Các file ảnh *.TGA dùng cho WAD bị hỏng chỉ còn *.PNG
*Các file Video và ca nhạc thì vẫn tốt
*Các file Settup thì chưa kiểm chứng
*Các phần mềm cài trên thẻ vẫn chạy tốt

Bổ sung thêm: Các file văn bản .doc và .txt cũng hỏng !?!? :-?

ToanPDA

mọi người đã dùng thử cái slide to unlock 0.3 chưa? hình như nó bị lỗi ko hiển thị đc tin nhắn và cuộc gọi nhỡ hay sao í. cài đi cài lại vẫn ko hết. Có ai biết cách chữa lỗi này ko ạ?

Em đang dùng slide2unlock 1.9, em ko biết pm của bác có ưu việt hơn của em không, nhưng pm của em cũng chưa hiển thị được tn và cuộc gọi nhỡ.hì.
Có bác nào biết thì giúp đỡ bọn em với!:D

Bác cũng có thể dùng Theme K:Ding Plus dưới đây để xem nhiều theme và thay đổi theme một cách dễ dàng!
Theme King Plus
View attachment 54959

djtrungkien

Em đang dùng slide2unlock 1.9, em ko biết pm của bác có ưu việt hơn của em không, nhưng pm của em cũng chưa hiển thị được tn và cuộc gọi nhỡ.hì.
Có bác nào biết thì giúp đỡ bọn em với!:D

có vẻ nó chỉ hợp khi cài trên máy với WM5.0 và khi ko cài mobileshell thôi:D

Nếu để nghe nhạc hay mà không cần để ý đến giao diện thì bạn dùng Core Player cũng hay lắm mà xem luôn cả Video. Nó là một trong những phần mềm Media hay nhất bây giờ dùng cho PPC

mình đã thử nhiều bản có vẻ như CORE PLAYER 1.1.1 đỉnh nhất:)):)):))

hackerhp

Máy em cài smartmovie bên phần mềm việt hóa đã giới thiệu
IMEI: 351938001957246
Bác nào cho em số đăng kí với
Thanks

hackerhp

Em xin mấy phần mềm này nữa:
1, Quét virut trực tiếp trên PPC mà không cần kết nối PC(file CAB)
2, Quét rác trên PPC trực tiếp trên PPC mà không cần kết nối PC(file CAB)
3, Việt hóa O2IIS em đã thử việt hóa nhưng trong phần progam không hiện hết các phần mềm mà chỉ một số phần mềm đã cài sau khi cài TV
4, Backup TV em đã down bên phần mềm Việt hóa nhưng về báo lỗi luôn không chạy được mod gửi cho em bản Việt hóa mới nhất nhé
5, Em muốn tạo shortcut trên today như trong máy tính có phần mêm nào không ạ
6, Em xin phần mềm hiện các mục giống như "phonealarm" bằng tiếng viêt hay tiếng anh cũng được
Thanks mod nhiều

ASAP

Em xin mấy phần mềm này nữa:
1, Quét virut trực tiếp trên PPC mà không cần kết nối PC(file CAB)
2, Quét rác trên PPC trực tiếp trên PPC mà không cần kết nối PC(file CAB)
3, Việt hóa O2IIS em đã thử việt hóa nhưng trong phần progam không hiện hết các phần mềm mà chỉ một số phần mềm đã cài sau khi cài TV
4, Backup TV em đã down bên phần mềm Việt hóa nhưng về báo lỗi luôn không chạy được mod gửi cho em bản Việt hóa mới nhất nhé
5, Em muốn tạo shortcut trên today như trong máy tính có phần mêm nào không ạ
6, Em xin phần mềm hiện các mục giống như "phonealarm" bằng tiếng viêt hay tiếng anh cũng được
Thanks mod nhiều
Bạn ơi!Hãy tham khảo trước rồi hãy đặt câu hỏi như thế nhé bạn,tất cả những gì bạn cần đều có trong PDAVIET,phải tìm hiểu trước mới thú vị bạn à.
Bạn cố gắng nhé.

Status
Không mở trả lời sau này.