• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC, YÊU CẦU THẢO LUẬN VỀ ỨNG DỤNG CHO PPC

Status
Không mở trả lời sau này.

bmd

Tôi dùng CSB, các tin nhắn tôi đã đưa vào deleted items, tôi muốn cài password những tin nhắn đó thi nên cài thêm cái gì, setup như thế nào nhờ các Bác chỉ giùm. Thanks
Tôi dùng Eten X500 đã úp lên WM6

a3t

@Mod Tmap
Mình có cài phần mềm này trên con O2s, tuy nhiên sau khi cài xong PPC hỏi softreset? Mình Reset và vào Setting Memory, máy báo StorageCard: "Not Installed", Ramdisk cũng mất luôn. Chẳng biết làm sao nữa!!
Mình đang dùng Rom WM6 Helmi, Ramdisk tự tạo 32Mb và SDCard 2G, mong Mod có ý kiến.

Hình như thằng này không chơi với O2s hay sao ấy bác Tmap ạ, tôi tải bản bác up về cài không đc, nó chẳng thấy thẻ đâu cả, vào đây thấy bác bảo có lẽ đụng soft nên HR lại, sau đó cài thì vẫn thế. Thử thẻ khác chẳng ăn thua. Đoán chắc do bản bẻ khóa nên bị thế, tức mình vào trang chủ của nó mua 1 bản hết 49.9$ đem về cài thì tình hình cũng chả có gì khác cả. Bực mình vãi X-(

hagldn

Để tạo shortcut ra màn hình thì bạn cài Resco Today Plugin là được thôi.Cài xong rồi bạn vào thẻ Show applications & documents --> Change items để thêm shortcut hay loại bỏ shortcut.
Bạn thử xem nhé.

Ko thấy mục anh nói nó nằm ở đâu cả, today screen của em hiện thời là thế này

Giờ muốn loại bỏ mấy cái shorcut ngoài desktop ấy đi, xin giúp đỡ.

thinhvy

Bác nào có phần mềm Compact Framework 2.0 SP1 for WM 2003/SE và WM2005 lam ơn cho mình xin đựoc ko?Cảm ơn thật nhiều

bmd

Để tạo shortcut ra màn hình thì bạn cài Resco Today Plugin là được thôi.Cài xong rồi bạn vào thẻ Show applications & documents --> Change items để thêm shortcut hay loại bỏ shortcut.
Bạn thử xem nhé.

vào settings ->today -> items -> bỏ đấu check ở Resco Today Plugin. xong ok:D

Tmap

Super V.I.P
Hình như thằng này không chơi với O2s hay sao ấy bác Tmap ạ, tôi tải bản bác up về cài không đc, nó chẳng thấy thẻ đâu cả, vào đây thấy bác bảo có lẽ đụng soft nên HR lại, sau đó cài thì vẫn thế. Thử thẻ khác chẳng ăn thua. Đoán chắc do bản bẻ khóa nên bị thế, tức mình vào trang chủ của nó mua 1 bản hết 49.9$ đem về cài thì tình hình cũng chả có gì khác cả. Bực mình vãi X-(

Rất cám ơn ý kiến của bạn, vì không có nhiều máy để test nên mình cũng không hiểu được nó có chơi với O2s hay không, nhưng đã có 2 bác không dùng được rồi thì có thể nó không dùng cho O2s được, mà vấn đề này cũng chẳng thấy mấy ông trang chủ nói gì cả :-??
49.9$ ấy mà bác góp vào quỹ từ thiện của diễn đàn thì hay biết mấy.

thientam255

cho em hỏi HTC TouchFlo có cài được cho Atom Exec đã up Rom WM6 được ko. Nếu được mong mấy anh giúp đỡ chỉ em cách cài và cách sử dụng. Thank

hagldn

em thấy bàn phím Full Screen Keyboard của nước ngoài rất hay, full hết màn hình, nhập rất sướng, chỉ có điều khi gõ tiếng việt ko dấu, nó toàn đoán nghĩa ra tiếng Anh -> rất bất tiện, xin hỏi có soft bàn phím nào hỗ trợ hết màn hình, mà khắc phục được nhược điểm trên?

Tmap

Super V.I.P
em thấy bàn phím Full Screen Keyboard của nước ngoài rất hay, full hết màn hình, nhập rất sướng, chỉ có điều khi gõ tiếng việt ko dấu, nó toàn đoán nghĩa ra tiếng Anh -> rất bất tiện, xin hỏi có soft bàn phím nào hỗ trợ hết màn hình, mà khắc phục được nhược điểm trên?

Đó là chức năng đoán trước văn bản, bạn chỉ cần tắt nó đi là được, bạn làm như sau:
Vào Start/settings/personal/input/word completion/ bỏ chọn ở ô "suggest words when entering text" và ô "enable auto correct" bấm ok là được.

HeroHP

Cho tớ hỏi khi xài soft swelldisk để nén dữ liệu tăng dung lượng cho thẻ nhớ, trường hợp phải HR máy mất soft swelldisk đã cài thì dữ liệu trên thẻ có lấy lại đc ko?

Ryuroden

Bạn thử xem nhé.

Bạn vào setting của Resco Today Plugin (biểu tượng có hình kính lúp), ở phần show application & document ấn vào change items rồi xóa mấy cái icon mà bạn muốn xóa

tại sao mình xem tivi từ trang http://pda.vn lại chỉ nghe được tiếng mà lại không thấy hình?

Topic riêng cho vấn đề này đã có sẵn, sang chủ đề Xem truyền hình di động để thảo luận nhé bạn, lần sau post bài nhớ vào đúng topic nhé!

ancola66

Super V.I.P
Cho tớ hỏi khi xài soft swelldisk để nén dữ liệu tăng dung lượng cho thẻ nhớ, trường hợp phải HR máy mất soft swelldisk đã cài thì dữ liệu trên thẻ có lấy lại đc ko?
Mình cũng đã cài phần mềm này và cũng đã gỡ phần mềm này và có nhận xét :
*Phần mềm tuy nhỏ nhưng khi cài vào main thì chiếm khoảng hơn 3M
*Sau khi cài thì khởi động các ứng dụng cài trên thẻ và khi lấy dữ liệu ỏ trên thẻ thì Load rất chậm (Chắc là giải nén)
*Lấy thẻ ra cho vào đầu đọc thẻ thì dung lượng vẫn như cũ không có gì thay đổi > Vậy nếu muốn dùng phần mềm này thì phải cho dữ liệu vào dần dần và dùng phần mềm nén lại (Quá trình này thực hiện cũng rất lâu)
*Sau khi gỡ phần mềm này ra thì các file Note đều bị mất hết chỉ còn vỏ
*Các file ảnh *.TGA dùng cho WAD bị hỏng chỉ còn *.PNG
*Các file Video và ca nhạc thì vẫn tốt
*Các file Settup thì chưa kiểm chứng
*Các phần mềm cài trên thẻ vẫn chạy tốt

a3t

Rất cám ơn ý kiến của bạn, vì không có nhiều máy để test nên mình cũng không hiểu được nó có chơi với O2s hay không, nhưng đã có 2 bác không dùng được rồi thì có thể nó không dùng cho O2s được, mà vấn đề này cũng chẳng thấy mấy ông trang chủ nói gì cả :-??
49.9$ ấy mà bác góp vào quỹ từ thiện của diễn đàn thì hay biết mấy.
Ặc ặc, giá như có nhiều tiền mặt để ủng hộ diễn đàn thì hay biết mấy, nhưng vấn đề nó .... bác ạ. Con máy ghẻ tôi mua chưa đến 200$ mà đã méo hết cả mồm, tuy nhiên để đầu tư phần mềm cho nó tôi mua hết khoảng 3000$ rồi, chắc bác hiểu vấn đề rồi chứ :D

Status
Không mở trả lời sau này.