• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC, YÊU CẦU THẢO LUẬN VỀ ỨNG DỤNG CHO PPC

Status
Không mở trả lời sau này.

quan_pa

Sirial Key pocketmusic 4.3.4

Tôi vừa HR com Atom,
Cài lại pocketmusic nhưng mọi số S/N đều bi Wrong
bác nào Serial mới hay crack cho xin nhé

ntthanh

Có ai sử dụng phần mềm PocketWin v2.0 chưa (ứng dụng tạo màn hình ngoài giống WinXp trên PC).
Ứng dụng này dùng được cho winMobile nào (WB2003, WB5, hay 6). Mình dùng Exec, rom 2.10.11 PV, khi cài lên không hoạt động được.
Ai test rồi xin trả lời giúp. Many Thanks
http://www.pdaviet.net/attachment.php?attachmentid=22128&d=1176964780
PocketWin v2.0
Hình đính kèm

attachment.php

ancola66

Super V.I.P
Có ai sử dụng phần mềm PocketWin v2.0 chưa (ứng dụng tạo màn hình ngoài giống WinXp trên PC).
Ứng dụng này dùng được cho winMobile nào (WB2003, WB5, hay 6). Mình dùng Exec, rom 2.10.11 PV, khi cài lên không hoạt động được.
Ai test rồi xin trả lời giúp. Many Thanks
http://www.pdaviet.net/attachment.php?attachmentid=22128&d=1176964780
PocketWin v2.0
Hình đính kèm

attachment.php

Cái này mình đã từng cài cho Hp6828 WM2005 của mình , chạy khá tốt và nhanh nhưng có một vài Plugin không thể hiện được như Weather Panel nên mình bỏ không dùng nữa.

Xin hỏi mọi người, có soft nào đùng để dò sóng radio cho PPC không?

Chỉ có soft để nghe radio online thôi bạn, còn nghe radio thực sự thì chỉ có cách cắm tai nghe và dò bằng phần mềm mặc định có trong rom của máy bạn thôi!

sony

Mình cần soft pxshutdown thể hiện ở today để SD or SR ... mà khi up ROM 2.11.13 nó có sẵn, mình up lên 07 thì không có . Cái này trông đẹp hơn hẳn cái shutdownxp .

trantuan1207

Bạn chỉ cần vào start -> programs -> Sim Manager -> new như vậy là nó sẽ lưu trong sim bạn ạ. Thân!!!

bác ơi, nhưng cái vấn đề của em là cài xong rồi, báo là sucessful nhưng ko thể tìm ra nó cài ra chỗ nào, trong programs bác nói cũng ko thấy. mở cả resco ra cũng chả biết nó cài vào chỗ nào nữa. ko hiểu nổi

ChuHuyHoan

Well-Known Member
bác ơi, nhưng cái vấn đề của em là cài xong rồi, báo là sucessful nhưng ko thể tìm ra nó cài ra chỗ nào, trong programs bác nói cũng ko thấy. mở cả resco ra cũng chả biết nó cài vào chỗ nào nữa. ko hiểu nổi

Nếu bạn đã cài bạn vào programs sẽ thấy mục ghi Standard Contacts muốn ghi vào sim bạn vào Menu -> chọn New Sim Contact nhé. Thân!!!

pofexgos

Các bác cho em hỏi về việc sử dụng Pocket Music: Tại sao em đã cài Pocket Music Bundle 4.3.3 rồi mà khi open file .wma nó vẫn ko chạy? Em đã cài thêm mpce.arm.cab vào nhưng vẫn ko đc?

remankid

Các bác cho em hỏi về việc sử dụng Pocket Music: Tại sao em đã cài Pocket Music Bundle 4.3.3 rồi mà khi open file .wma nó vẫn ko chạy? Em đã cài thêm mpce.arm.cab vào nhưng vẫn ko đc?

Ở trong Pocket Music, bạn vào phần Options / Player Options.
Chọn đến Tab File Types,rồi đánh dấu vào .wma
OK
Vậy là bây h mỗi khi mở các file *.wma bằng Explorer sẽ chạy bằng thg Pocket Music này. ^^

pofexgos

Ở trong Pocket Music, bạn vào phần Options / Player Options.
Chọn đến Tab File Types,rồi đánh dấu vào .wma
OK
Vậy là bây h mỗi khi mở các file *.wma bằng Explorer sẽ chạy bằng thg Pocket Music này. ^^

thanks bác nhưng nếu vấn đề nó đơn giản thế thì ko có gì phải bàn :D
đằng này là em mở ngay trong Pocket Music (dù có để nó associate với *.wma hay không) thì các file .wma cũng không thể chạy??

hongduc13

thanks bác nhưng nếu vấn đề nó đơn giản thế thì ko có gì phải bàn :D
đằng này là em mở ngay trong Pocket Music (dù có để nó associate với *.wma hay không) thì các file .wma cũng không thể chạy??

Bạn download code sau về, setup trực tiếp trên PPC, là OK ngay. Được thì thanks tớ cái nhé.

Link: http://www.4shared.com/file/25233123/f3c78795/AllCodec.html?dirPwdVerified=7546b564

Có ai dùng soft này chưa vậy. Có xxxx không cho tôi với. Thanks

Giúp với anh em ới

Bạn phải từ từ chứ, đừng nóng chứ. Vấn đề của bạn đã được nói ở đây rồi, có lẽ vượt cả mức mọng đợi của bạn đó, Mình chưa cài vì không dùng đến, bạn thử cài xem sao.
Link: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=10514&page=39

Chỉnh sửa cuối:

sony

E muốn đặt 1 nút ở bàn phím cứng dùng để tắt bật máy nhưng SpbPlus chỉ có edit button là Suspend , chỉ tắt đi được nhưng không bật lại đươc, lại phải thò tay vào nút tắt máy bên thân hơi bất tiện. Chỉ cách giúp em , ví dụ đặt vào nút contact or VT ....

E muốn đặt 1 nút ở bàn phím cứng dùng để tắt bật máy nhưng SpbPlus chỉ có edit button là Suspend , chỉ tắt đi được nhưng không bật lại đươc, lại phải thò tay vào nút tắt máy bên thân hơi bất tiện. Chỉ cách giúp em , ví dụ đặt vào nút contact or VT ....

Chỉ tắt được thôi chứ ko bật lên được đâu bạn!

2

2123456789

Guest
tui hởi tẹo về font với

bà con cho tui hoi với tui có cài cái font này http://www.pdaviet.net/downloads.php?do=file&id=5 nhưng sao cài rồi mà tui copy file word và excel trong máy tính vào con o2 XDA II của tui lại không xem được có dấu nhi?trong máy tính tui gõ font vntime.
tui đang dung win 2005.

namlh

Làm cách nào để lôi Running Programs ra menu hoặc Soft key nhỉ. Các bác chỉ tôi với. Cứ mỗi lần muốn tắt ứng dụng đang chạy lại chọt vài 3 cái mệt quá

ASAP

Làm cách nào để lôi Running Programs ra menu hoặc Soft key nhỉ. Các bác chỉ tôi với. Cứ mỗi lần muốn tắt ứng dụng đang chạy lại chọt vài 3 cái mệt quá
Bạn dùng Smallmenu cũng giải quyết được vấn đề này đấy.Có thể dùng Resco Today nữa đấy bạn.

Tmap

Super V.I.P
bà con cho tui hoi với tui có cài cái font này http://www.pdaviet.net/downloads.php?do=file&id=5 nhưng sao cài rồi mà tui copy file word và excel trong máy tính vào con o2 XDA II của tui lại không xem được có dấu nhi?trong máy tính tui gõ font vntime.
tui đang dung win 2005.

Bạn hãy vào thư mục font trên PC, copy font vntime hoặc bất cứ font nào bạn cần chép vào thư mục windows trên PPC, Reset lại PPC là sẽ đọc được font đó.
Chúc thành công!

truong_o2

Bạn hãy vào thư mục font trên PC, copy font vntime hoặc bất cứ font nào bạn cần chép vào thư mục windows trên PPC, Reset lại PPC là sẽ đọc được font đó.
Chúc thành công!
Mình đã làm như bạn nói, dùng Word thì có chọn được những Font chữ cop vào nhưng không hiển thị được dấu, toàn hiện ra những ô vuông, theo mình biết bảng mã Unicode làm sao dùng được với Font vntime

Status
Không mở trả lời sau này.