• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC, YÊU CẦU THẢO LUẬN VỀ ỨNG DỤNG CHO PPC

Status
Không mở trả lời sau này.

cuongking

Không cần cài đặt đâu bạn, bạn giải nén được một thư mục, chép cả thư mục đó vào PPC, chạy file EXE là được. Còn như bạn nói "giao diện bị phá vỡ", như vậy là bạn không theo dõi các phiên bản trước mình đã hướng dẫn cho màn hình VGA rồi, bây giờ mình hướng dẫn lại , bạn tải file đính kèm, giải nén, tắt PocketCM đi, chép đè file "theme.cmt" trong thư mục vừa giải nén vào trong thư mục "PocketCM-0.12" trên PPC, chạy lại PocketCM là OK

bác có thể chỉ em cách làm được không ạ?em muốn tự khám phá 1 xíu:p

shogunr125

bác có thể chỉ em cách làm được không ạ?em muốn tự khám phá 1 xíu:p

Bạn muốn "tự khám phá" à? Vậy thì yêu cầu "bác có thể chỉ em cách làm được không ạ?" làm gì nữa??? :O :-/ :| HÃY TỰ MÌNH KHÁM PHÁ ĐI CHỨ!

XIII

nếu mình muốn xem youtube khi vào wifi có được ko bạn,,nếu được có cần cài thêm software gi ko hả bạn,,thanks ban nhiều

Xem youtube trực tuyến thì vào trang web ở dưới và cài tcpmp349.zip + flashvideobundle12_158.zip. Bên forum Multimedia có giới thiệu và thảo luận cách cài đặt nhưng flashvideobundle bên đó chỉ lá vs1.1. Link kèm dưới là những files mới nhất

Chúc bạn thành công.
Mã:
http://forum.ppcgeeks.com/showthread.php?t=6623&highlight=youtube+video

Rất cám ơn bạn, nhưng bạn lưu ý lần sau post bài đừng dẫn link trực tiếp ra ngoài mà phải để trong code bạn nhé! Mình sửa giúp bạn lần này nha.

Last edited by a moderator:

b_x_vinh

mình kết nối Intenet qua USB ko được, báo lỗi này là tai sao các bạn nhỉ, và cách khắc phục?

binhhdda

Quote: "Emoze v1.4

Emoze là một ứng dụng giúp bạn nhận và gửi Mail ngay trên PPC ở bất cứ đâu
Hỗ trợ tất cả các dòng máy PPC và các dịch vụ email thông dụng như Hotmail, Yahoo! và Gmail

Hình mô tả nguyên lý hoạt động:

Ứng dụng hoàn toàn miễn phí và để ứng dụng hoạt động tốt bạn phải chọn đúng phiên bản dành cho thiết bị của bạn.

Tham khảo thêm thông tin và tải phần mềm tại trang chủ:
Code:
http://www.emoze.com/en/what.is.emoze.html

Mình đã tải về và cài đặt nhưng do không hiểu rõ PM này (tiếng Anh chuối quá) có ai biết hướng dẫn giùm cách sử dụng và cài đặt hộ mình với. Mình đang cần để đi công tác vì hiện nay mình dùng O2i nên không dùng được YahooGo nữa! :(

Chỉnh sửa cuối:

Kobold1609

mình kết nối Intenet qua USB ko được, báo lỗi này là tai sao các bạn nhỉ, và cách khắc phục?

Có thể trang web bị lỗi nên ko vào được ,bạn thử vào trang khác xem sao nhé ví dụ yahoo.com xem nào .Còn ko kiểm tra lại trong Setting của Active Sync đã được đánh dấu chọn kết nỗi Internet chưa nhé.
Chúc vui !

hbcovn

Các bác cho em hỏi: em dùng Sktools vào phần Installed program thấy thiếu rất nhiều nhưng phần mềm ma em đã cài đặt còn vào remove program của máy thì thấy vẫn hiện lên đủ những phần mềm em đã cài đặt, vì thế mà em không thể remove phần mềm từ Sktool đc, bác nào biết chỉ em cách để trong Installed program của Sktool nó hiện hết những PM mà em đã install trên máy chỉ cho em với, thanksssss

NhatNguyen

Các bác cho em hỏi: em dùng Sktools vào phần Installed program thấy thiếu rất nhiều nhưng phần mềm ma em đã cài đặt còn vào remove program của máy thì thấy vẫn hiện lên đủ những phần mềm em đã cài đặt, vì thế mà em không thể remove phần mềm từ Sktool đc, bác nào biết chỉ em cách để trong Installed program của Sktool nó hiện hết những PM mà em đã install trên máy chỉ cho em với, thanksssss

Bạn xem kĩ lại thử đi, vì SKtools ko hề lượt mất phần mềm nào cả. Có thể khi vào Remove Program trong máy vẫn còn tuy rằng bạn đã Uninstall pm đó từ hồi nào :) <~ Không được chính xác lắm, bạn có thể dùng Pocketmechanic để xóa kĩ hơn.

nguyentrong

Mod nào có phần mềm chặn cuộc gọi "phone gate" cho mình xin với ,nhớ cho mình xin cả crack luôn nhé! Mình cũng đang dùng phần mềm này nhưng chỉ là bản dùng thử thôi.
Phần mềm này chặn cuộc gọi chuẩn lắm!
Xin cảm ơn!

hbcovn

Cảm ơn bác nhưng những phần mềm mà em đg nói là những phần mềm mà em biết chắc chắn rằng em chưa remove đi giờ wm muốn dùng Sktool để remove đi cho kĩ hơn thì no lại khôgn hiện trong list installed program, bác cho em hỏi thêm là dùng Pocketmechanic remove có sạch hơn sktool không bác

em dùng Pocketmechanic thì lại hiện hết bác ạ

Chỉnh sửa cuối:

yenphuong111

Pocket Live TV v1.0

Phần mềm của hãng Makayama giúp bạn xem hơn 100 kênh TV ở 10 quốc gia như U.S., U.K. Canada, Russia, Germany, France, Italy, Spain, Netherlands
Hỗ trợ các hệ điều hành cùng kết nối Internet.

Tham khảo thông tin tại:
Mã:
http://www.makayama.com/pocketlivetv.html

Cài đặt: Giải nén file ZIP ta được 2 file ZIP, giải nén tiếp 2 file ZIP đó, đổi tên file "Pocket_Live_TV.001" thành "Pocket_Live_TV.001.rar" và "Pocket_Live_TV.002" thành "Pocket_Live_TV.001.r00", chép 2 file vừa đổi tên vào chung 1 thư mục rồi giải nén ta có được file CAB và cài đặt.

Tải phần mềm về tại đây:
Mã:
http://www.pdaviet.net/downloads.php?do=file&id=996

bác ơi cho cái link khác đi link trong đó down ko được hichic
ah cho p hỏi cái này có xem được mấy kênh việt nam ko ạ thanks

cuongking

Hướng dẫn như thế nào nữa bạn? như vậy là cụ thể lắm rồi mà :-??

không ý của em lam thế nào mình tạo được file thay thế cho 1 số phần mềm để có thể chuyển 1 phần mềm chỉ dành cho QVGa sang dùng cho VGA ý, còn em làm theo hướng dẫn của bác và đã thành công rồi,cảm ơn bác nhiều.
p/s: phần mềm "PocketCM-0.12" dành cho VGA, hình như vẫn có 1 xíu chưa ồn bác ơi, em cài vô,nhưng từ dòng x,y,z trở xuống cuối màn hình vẫn không thể hiện được, chì là 1 man trắng xóa.xin lỗi đã làm phiền bác

Azumy

Cảm ơn bác nhưng những phần mềm mà em đg nói là những phần mềm mà em biết chắc chắn rằng em chưa remove đi giờ wm muốn dùng Sktool để remove đi cho kĩ hơn thì no lại khôgn hiện trong list installed program, bác cho em hỏi thêm là dùng Pocketmechanic remove có sạch hơn sktool không bác

em dùng Pocketmechanic thì lại hiện hết bác ạ
thực ra cái này mình đã đề cập một lần rồi thì fải, theo nguyên tắc thì ko có pm nào trên ppc có thể remove bảo đảm 100 đâu, muốn remove hết kể cả registry của nó nhất thiết nên dùng kèm pm memmaid, sau khi remove soft dùng memmaid quúet một lần thì sẽ đi sạch các file liên quan đến soft đó.

b_x_vinh

Bạn thử tải cái này về fix lỗi thử xem nhé (fix trên PC nhé, restart PC sau khi fix)
Cám ơn bạn, kết nối OK rồi, nhưng bạn giải thích tai sao như vậy được Ko?có phải là lỗi do PC chứ ko phải PPC?=D>=D>=D>

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.