• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC, YÊU CẦU THẢO LUẬN VỀ ỨNG DỤNG CHO PPC

Status
Không mở trả lời sau này.

kanxacmin

PPC có chơi cờ Tướng online ở club xiangqi.com hay Vietson.com được không ? mình đã download java của trang web về cài để chơi là treo máy (nhiều lần) làm như nó không đúng java ấy. Có bạn nào có thể giúp mình không ?

bác cho em đường dẫn này em ko daoload được vì em chưa được nhận chính thức nên ko đao ở trang kia được mong bác cho em đường dẫn khác đi em cảm ơn bác nhiều.

Tmap

Super V.I.P
bác cho em đường dẫn này em ko daoload được vì em chưa được nhận chính thức nên ko đao ở trang kia được mong bác cho em đường dẫn khác đi em cảm ơn bác nhiều.

Bạn đã đủ bài viết để có thể down trong DS rồi mà bạn, bạn nói không down được là sao? Bạn hãy thử lại đi. Chúc thành công!

vivataba

Bạn mở Commanager kích hoạt Bluetooth-chọn setting-Bluetooth-Add new device là được.

cám ơn bác nhưng em chọn đúng như thế máy vẫn báo là không tim thấy thiết bị hay là máy o2 mini S của em nó không hỗ trợ nghe bằng tai nghe blutooth bác nhỉ

ChuHuyHoan

Well-Known Member

Khi dow bạn không được dùng các PM hỗ trợ dowload mới được bạn nhé. Thân!!!

matbu

cho mình hỏi xíu,hôm trước mình có cài vô máy của mình 1cais soft mà có thể đưa shortcut lên trên ngay gần chỗ cột báo sóng,chỉ đưa đc 1 shortcut duy nhất...Lâu rồi mình k nhớ đó là soft nào cả,k biết có phải là Ilauncher hay k nữa,bạn nào biết chỉ dùm mình với,cám ơn bạn nhìu
hì hì...sẵn cho mình hỏi luôn,có cái soft nào có chức năg giống nhw Pxshutup k?Có một bạn trả lời là soft đó cài đc trên máy của mình (atom life) nhwg mình cài vẫn chưa đc.Nhấn vào shortcut nó k có j xảy ra cả,nhấn thêm lần nữa là treo máy luôn.Ban nào có share cho mình với nha...cám ơn các bạn rất nhìu

hungneo

giúp mình với, máy mình gắn suppersim vào thì nó hiện icon suppersim (của mobilefone) bình thường như các máy khác, nhưng mà mình ấn vào nó lại không vào đc để chỉnh danh bạ 1, danh bạ 2, ah mà có ai bị như mình hok,giúp với ,ai biết thì làm ơn chỉ cho mình cách khắc phục

DOP

Cho mình hỏi phần mềm nào diệt Vỉut cho PPC mạnh nhất?
Virus cho PPC thật sự cũng chưa đáng ngại. Nếu bác không sợ nặng máy thì có 1 chuyên đề riêng cho antivirus. Bác tìm nhé.
hì hì...sẵn cho mình hỏi luôn,có cái soft nào có chức năg giống nhw Pxshutup k?Có một bạn trả lời là soft đó cài đc trên máy của mình (atom life) nhwg mình cài vẫn chưa đc.Nhấn vào shortcut nó k có j xảy ra cả,nhấn thêm lần nữa là treo máy luôn.Ban nào có share cho mình với nha...cám ơn các bạn rất nhìu
Không biết bác cài ra sao??? PxShutup chỉ cần chép vào trong máy (Windown hay card đều tốt) Chọt và Xong mà ???
Còn câu hỏi đầu của bác, vẫn thật sự không hỉu bác hỏi gì ^^ nên không biết trả lời ^^

ThaiKien

Super V.I.P
Cho mình hỏi phần mềm nào diệt Vỉut cho PPC mạnh nhất?
Hiện nay chưa có thông báo chính thức các loại virus nào hoành hành trên PPC, cho nên các phần mềm đều chưa thể hiện được sức mạnh của mình. Việc cài các phần mềm virus trên PPC cũng chỉ là phòng bị thôi bạn ạ.

cho mình hỏi xíu,hôm trước mình có cài vô máy của mình 1cais soft mà có thể đưa shortcut lên trên ngay gần chỗ cột báo sóng,chỉ đưa đc 1 shortcut duy nhất...Lâu rồi mình k nhớ đó là soft nào cả,k biết có phải là Ilauncher hay k nữa,bạn nào biết chỉ dùm mình với,cám ơn bạn nhìu

Cái đó chính là iLaucher đó bạn!

matbu

Virus cho PPC thật sự cũng chưa đáng ngại. Nếu bác không sợ nặng máy thì có 1 chuyên đề riêng cho antivirus. Bác tìm nhé.

Không biết bác cài ra sao??? PxShutup chỉ cần chép vào trong máy (Windown hay card đều tốt) Chọt và Xong mà ???
Còn câu hỏi đầu của bác, vẫn thật sự không hỉu bác hỏi gì ^^ nên không biết trả lời ^^

Mình cài zô máy đc rồi,nhưg k bít sao chọt zô vẫn chẳg có j thay đổi,cố gắg chọt thêm 1lần nữa thì treo máy luôn,hichic...có bác nào gặp trườg hợp júg e k ạ

Cái đó chính là iLaucher đó bạn!

bạn chỉ cho mình zô chỗ nào trog iLauncher để cho shortcut lên đầu đc k,hum bữa mò mò sao ra đc,h thì k biết zô chỗ nào nữa.mình đag xài version 2.3.06

Last edited by a moderator:

ducdl2

Bạn cài cái này đi,cái thứ 2 giải nén copy vào thư mục bạn vừa cài,tốt nhất bạn cài vảo Main,enjoy!!

Anbis

Hiện mình đang dùng phoneAlarm cho việc chỉnh ringtone, reminder,... rất tốt, nhưng mỗi cái là phải cho nó 1 chỗ ở Today thì nó mới làm việc. Có cách nào khắc phục việc này ko ? Hoặc 1 chương trình nào thay thế ?

Cảm ơn các bạn nhiều :)

Hiện mình đang dùng phoneAlarm cho việc chỉnh ringtone, reminder,... rất tốt, nhưng mỗi cái là phải cho nó 1 chỗ ở Today thì nó mới làm việc. Có cách nào khắc phục việc này ko ? Hoặc 1 chương trình nào thay thế ?

Cảm ơn các bạn nhiều :)

Đúng rồi, nếu nó ko nằm ở Today thì mặc nhiên nó sẽ hiểu là ko được kích hoạt, thử chuyển sang dùng PocketZenPhone xem sao bạn nhé!

bạn chỉ cho mình zô chỗ nào trog iLauncher để cho shortcut lên đầu đc k,hum bữa mò mò sao ra đc,h thì k biết zô chỗ nào nữa.mình đag xài version 2.3.06

Bạn vào Options của iLauncher, chọn Tab shortcut, trong ô có mũi tên xổ xuống (mặc định nó sẽ hiện Apps bạn chọn Top Bar Tab, chọn add rồi tìm đến phần mềm mà bạn muốn cho nó lên đó là xong thôi bạn!

Chỉnh sửa cuối:

matbu

bạn ui,hum bữa mí bạn có post lên mí cái frame đó,mình load zề hết rồi,chép zô trog Mydocument/Templates=>k được...lại chép vô Mydocumnet=>lại vẫn k đc...zị là chép zô đâu zị bạn???mình đag xài atom life đó

tkd

Có Soft nào xoay ngang màn hình ra không ạ?Em dùng ƯM2002 không hỗ trợ xoay ngang màn hình,mong được các bác chỉ hộ soft nào hỗ trợ với ạ.Cảm ơn các bác nhiều!

reco2007

máy o2s bị sai giờ và mất chuông !!!

máy o2s bị sai giờ
cho em hỏi, cái o2s của mình không hiểu làm sao thi thoảng bị sai giờ, giờ cứ chạy nhanh hơn hai tiếng + nửa ngày (tức là qua ngày hôm sau và thêm 2 tiếng nữa) không hiểu là do rom hay do soft !!!
à còn nữa, thi thoảng chơi điện tử xong hoặc nghịch nhiều nhiều, hay sync xong thì lai mất hẳn loa (nhưng vần nghe gọi được) !!! kỳ lạ thật, mình có phải up lại rom ko? mình đang dùng bản rom: 5.04.10.wwe, radio 1.12.00 (radio là cái gì vậy ? có phải là rom quản lý âm thanh ko?) khi soft reset thì loa mới lên trở lại !
cám ơn các bạn nhé !!!

Status
Không mở trả lời sau này.