• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC, YÊU CẦU THẢO LUẬN VỀ ỨNG DỤNG CHO PPC

Status
Không mở trả lời sau này.

ntky

@Oxi : Mình có download bản Softick Card Export 3.01 nhưng Bitdefender của mình scan http và chặn lại trước khi down file và báo là có virus. Phiền bạn kiểm tra lại dùm, hiện tại mình vẫn ko thể nào tải được file, nếu tắt Bit thì chắc chắn sẽ tải được nhưng e là cái PC của mình nó sẽ bị "bệnh". Nhờ bạn giúp dùm, thanks!
Mình down được mà bạn,bạn tắt Bit đi rồi down,xong rồi lại mở thôi.

oradoe

Có bác nào biết phần mềm giả lập PPC trên PC, mục đích là nhập liệu lên PPC nhưng dùng bàn phím của PC không? Mình nhớ đã thấy nó trong diễn đàn mà hôm nay tìm lại không thấy.

binhhdda

@Oxi: mình thấy có Softick Card Export 3.01 và Slide2Unlock v1.18 nhưng hình như không hỗ trợ 2003SE thì phải nếu bạn có cho mình xin với. Hiện đang dùng O2i mà.

thelord

Tạo môi trường ảo

Mình muốn hỏi các bạn có biết phần mềm nào tạo môi trường ảo tiếng động xung quan ko ? ví dụ: đang trong quán Karaoke mà co đt của bà xã gọi đến mình đặt chức năng có các tiếng động như đang chạy xe ngoài đường để ko bị lộ... ko biết có phần mềm như vậy kô các bác ?

Kobold1609

Có bác nào biết phần mềm giả lập PPC trên PC, mục đích là nhập liệu lên PPC nhưng dùng bàn phím của PC không? Mình nhớ đã thấy nó trong diễn đàn mà hôm nay tìm lại không thấy.

Nếu giả lập PPC trên PC có thể dùng bộ phần mềm Emualator Manager ,đã có chuyên đề giới thiệu riêng,bạn qua đây nhé.

Chúc vui!

oradoe

Bác hiểu lầm ý em rồi. Em muốn nhập liệu vào PPC thật của em, nhưng ngại xài bàn phím của nó, nên muốn kết nối nó vào PC, rồi từ PC nhập liệu vào PPC ấy, chứ không phải tạo PPC ảo.

sportdinh

mình xài o2 mini, đã cài phần profimail hoàn tất, nhưng khi kết nối nó báo lỗi " "Failed to connect
(the requestwd network address í not eror number 10049)"
Mình phải làm gì để kết nối được vậy các bạn?

phần outlook khi đồng bộ với PCC cũng ko đồng bộ được.
Mình cần chỉnh gì trong outlook của PC ko
Giúp mình với. thank

Cho mình hỏi thêm về NR deluxe
Lúc trước mình làm theo hướng dẫn và sử dụng ngon lành, nhưng vừa rồi bị mất toàn bộ dữ liệu trong thẻ nhớ nên phải hardset cài lại.Mình cài đặt lại NR deluxe xong thực hiện theo các bước hướng dẫn nhưng đến bước 4 nó báo lỗi " Cannot create codebase TV LG (mình đặt tên này).
Dù đã gỡ bỏ và cài lại vẫn báo đúng lỗi này.
Hướng dẫn mình với. thank

Last edited by a moderator:

hanhpn

Bạn mô tả rõ lỗi khi connect với Outlook xem thế nào.

Về cơ bản, khi connect với Outlook mails, bạn không nên chọn connect to Exchange Server mà chỉ chọn connect với máy thôi, khi đó bạn sẽ connect bình thường.

Vào phần Setting của Activesync, chọn lại các tùy chọn để thiết lập cơ chế đồng bộ giữa PPC và PC là được

Có gì cứ hỏi.

drXXX

Được chứ sao không bạn! Bạn tap vào chữ download, chờ một chút nó sẽ hiện ra ô save as > bạn chọ vị trí muốn lưu file rồi ấn ok (hoặc yes gì đó) thì nó sẽ lưu thôi!

Thân!

PS: nhưng có một vài trang mở bằng IE không được, nghĩa là cũng không down được nốt! :D:D Cũng có những lúc bạn tap nó không chạy thì bạn dùng phím cứng nhé!

uhm. k được bạn à. mình nhấn giữ bút thì nó hiện lên bảng chọn nhưng chả thấy chỗ nào gọi là save targer as cả nên mình mới hỏi.nói chung là k có cái j để lấy link ra down cả. hix

Kobold1609

Bác hiểu lầm ý em rồi. Em muốn nhập liệu vào PPC thật của em, nhưng ngại xài bàn phím của nó, nên muốn kết nối nó vào PC, rồi từ PC nhập liệu vào PPC ấy, chứ không phải tạo PPC ảo.

Thế bạn dùng phần mềm SOTI Pocket Controller điều khiển PPC trên PC nhé,đã có chuyên đề thảo luận tại đây.
Chúc vui !
mình xài o2 mini, đã cài phần profimail hoàn tất, nhưng khi kết nối nó báo lỗi " "Failed to connect
(the requestwd network address í not eror number 10049)"
Mình phải làm gì để kết nối được vậy các bạn?

phần outlook khi đồng bộ với PCC cũng ko đồng bộ được.
Mình cần chỉnh gì trong outlook của PC ko
Giúp mình với. thank

Cho mình hỏi thêm về NR deluxe
Lúc trước mình làm theo hướng dẫn và sử dụng ngon lành, nhưng vừa rồi bị mất toàn bộ dữ liệu trong thẻ nhớ nên phải hardset cài lại.Mình cài đặt lại NR deluxe xong thực hiện theo các bước hướng dẫn nhưng đến bước 4 nó báo lỗi " Cannot create codebase TV LG (mình đặt tên này).
Dù đã gỡ bỏ và cài lại vẫn báo đúng lỗi này.
Hướng dẫn mình với. thank
Trên PC cài đặt Microsoft Office Outlook nhé ,và khi kết nối PPC với PC qua AS đánh dấu tick vào chọn contacts nhé.
Như hình vẽ dưới đây nè.

Còn về phần sử dụng NR deluxe thì bạn tham khảo lại bài cho viết của utxd về việc cho nó học xem sao nhé.Có thể codebase của dạng Tivi này không có sẵn trong đó,sang bên chủ đề các phần mềm điều khiển ti vi để tham khảo bài viết nhé.
Chúc vui và thành công!

T

Target_Locked

Guest
Mình muốn hỏi các bạn có biết phần mềm nào tạo môi trường ảo tiếng động xung quan ko ? ví dụ: đang trong quán Karaoke mà co đt của bà xã gọi đến mình đặt chức năng có các tiếng động như đang chạy xe ngoài đường để ko bị lộ... ko biết có phần mềm như vậy kô các bác ?

Có phần mềm đó nữa sao???
Hay quá, mình cũng muốn 1 bản, hehehe

doibung0

Có phần mềm đó nữa sao???
Hay quá, mình cũng muốn 1 bản, hehehe

Làm gì có hả bạn! :-/:-/:-??:-?? Chỉ có phần mềm tạo tiệng động để đuổi muỗi thôi! :D Còn muốn giả tiếng thì đồ thật vẫn hơn! :D (Thật thật giả giả, khó phân biệt quá:-/:-/)

Thân!

oradoe

Làm gì có hả bạn! :-/:-/:-??:-?? Chỉ có phần mềm tạo tiệng động để đuổi muỗi thôi! :D Còn muốn giả tiếng thì đồ thật vẫn hơn! :D (Thật thật giả giả, khó phân biệt quá:-/:-/)

Thân!

Sao lại không, phần mềm này cho S60 có thì WM5 sao lại không?

Kobold1609

xin cho em hỏi có soft nào để xem video trên youtube hay google video ko vậy các bác ?

Các file đó là định dạng .flv ,bạn dùng soft TCPMP và cài thêm Plugin vào để hỗ trợ xem nhé.
Bạn qua đây ,đã có hẳn chủ đề mới về vấn đề này rồi đó.
Chúc vui !

tendangnhap

Mình down được mà bạn,bạn tắt Bit đi rồi down,xong rồi lại mở thôi.

Mình biết chuyện đó, mình cũng đã nói trong bài rồi, nếu tắt Bit đi thì chắc chắn mình sẽ tải được nhưng thằng Bit nó đã bảo là có virus rồi, liệu mình có can đảm để load file đó về ko? Ai thì dám nhưng mình thì không, nên mới nhờ coi lại đấy thôi :-??

ntky

Mình biết chuyện đó, mình cũng đã nói trong bài rồi, nếu tắt Bit đi thì chắc chắn mình sẽ tải được nhưng thằng Bit nó đã bảo là có virus rồi, liệu mình có can đảm để load file đó về ko? Ai thì dám nhưng mình thì không, nên mới nhờ coi lại đấy thôi :-??

Mình tải về dùng rồi,không có virut gì cả.Mình Up lại lên đây cho bạn nhé.

haihvn

ZoFF-Screen-OFF Freeware

Phjầnmềm nhỏ gọn, bảo vệ lock màn hình và tắt đèn tiết kiệm pin trong quá trình sử dụng cuộc gọi.

Có 1 số phát sinh kkhi sử dụng:
1- Khi quay 900 để nạp tiền, chương trình tự chạy và khóa tất cả các phím => Không thể bấm số 2 để nạp
2- Vào start up để xóa thì không cho phép xóa vì bị thông báo có thể đang chạy.

Bác nào có kinh nghiệm chỉ giúp vói nhé.

duythuytien

Dinarsoft Memmaid V2.0.0.95

Sau khi ra build 94 ngày 17-7-07, đây là build cập nhật tiếp theo của phiên bản này.
Fix lỗi với màn hình VGA và một số lỗi nhỏ khác.

Cách cài đặt và đăng kí vẫn như cũ! :D

Phần mềm được tải tại đây:

:D:D:D

Bạn Lương Quang ơi, vui lòng hướng dẫn cách đăng ký. DTT không thể chạy file CR được, báo lỗi không tìm thấy file VGA source! Copy file CR vào thư mục cài đặt cũng không được! Cám ơn Bạn nhé.

Status
Không mở trả lời sau này.