• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC, YÊU CẦU THẢO LUẬN VỀ ỨNG DỤNG CHO PPC

Status
Không mở trả lời sau này.

djtrungkien

MOD làm ơn cho mình 1 bài hướng dẫn cụ thể và chi tiết sử dụng WISBAR có giao diện VISTA và cho đường LINK để có những thứ cần thiết được ko

Soft Word Office mặc định trên máy mình đọc file .doc chậm quá.
Chỉ xem được file tầm <300k chứ lớn hơn load rất lâu. Hôm qua load cái 900k mất gần 30p.
Mình thấy bảo convert sang ebook đọc dễ hơn nhưng thế thì mất công quá kèm theo print cũng khó.
Mình tìm nhưng không thấy cái nào hỗ trợ thì phải.
Ai biết giúp mình với

Thử dùng Soft Office Maker xem sao bạn nhé, nó đây

MOD làm ơn cho mình 1 bài hướng dẫn cụ thể và chi tiết sử dụng WISBAR có giao diện VISTA và cho đường LINK để có những thứ cần thiết được ko
Đã có chuyên đề riêng dành cho Wisbar (ở đây) và một chuyên đề riêng về skin cho Wisbar (ở đây), vào đó tham khảo thêm bạn nhé!

Kobold1609

Hiện jờ tin nhắn của mình nhiều wá cũng gần cả ngàn rùi ^_^ (nhưng ko muốn xóa) , jờ mình muốn backup lên PC, mà lúc trc khi mình dùng O2i thì mình có dùng chương trình để quản lý đc nhưng ờ mình wên tên (chỉ nhớ là bắt đầu là Jey... ^_^) rùi nhưng nó chỉ dùng đc cho WM2k3 thôi.
Còn hiện jờ mình đang dùng MiniS trên nền WM6, các bạn biết soft nào chỉ dùm mình ^_^ thanks.

Bạn thử dùng phần mềm EasyHelper Contact và Backup SMS tại đây xem sao nhé,hoặc qua bên chủ đề các phần mềm Backup dữ liệu trên PPC ở đây tham khảo nhé!
Chúc vui !

kodut

Tình hình là em đang định mua 1 bản MTD 2004 Lạc Việt Anh -Việt..nhưng đọc trên trang chủ là cho WM2003 ...ko bít mua thì có dùng trên WM06 dc ko...em đang dùng ROm Touch cuả dòng Prophet...

tmk234

Cho mình hỏi Contact manager dạng trượt như của HTC Touch có dùng đc cho win CE 5.0 ko ?
Mod có thể hướng dẫn cách sử dụng cũng như link download dc ko,vì mình thấy trên diễn đàn chỉ nói về Contact manager nhưng dạng giống của iPhone ????

NhatNguyen

Cho mình hỏi Contact manager dạng trượt như của HTC Touch có dùng đc cho win CE 5.0 ko ?
Mod có thể hướng dẫn cách sử dụng cũng như link download dc ko,vì mình thấy trên diễn đàn chỉ nói về Contact manager nhưng dạng giống của iPhone ????

Rất tiếc hiệu ứng này chưa thể chạy đc trên nền WM5 bạn àh, ngay cả contact manager của iphone vì nó hòan tòan giống nhau mà thôi, tuy nhiên đã có thể dùng đc trên 1 số dòng WM6, mình đã up vào ppc soft ứdụng cơ bạn rồi đó, hy vọg rằng sẽ ko lâu nữa H ứng này sẽ có mặt trên WM5 :) . Thân !!

Kobold1609

Tình hình là em đang định mua 1 bản MTD 2004 Lạc Việt Anh -Việt..nhưng đọc trên trang chủ là cho WM2003 ...ko bít mua thì có dùng trên WM06 dc ko...em đang dùng ROm Touch cuả dòng Prophet...

Bạn liên lạc với nhà cung cấp và hỏi họ xem sao ,hỏi trực tiếp họ thì sẽ ổn hơn mà.
Chúc vui !

lonebeast

Mình đang dùng MDA Compact II đã up lên WM6 và MTD vẫn chạy rất tốt bạn ạ. Cho nên bạn không phải lo đâu.:D

sweetboy02125

Có cách nào mình biet cái WEP Key của nhung WiFi (wireless internet) mình đả connected 0? Ỏ mình đang dùng Wifi o côngty làm sao mình biết ca'i webkey? thanks

Có cách nào mình biet cái WEP Key của nhung WiFi (wireless internet) mình đả connected 0? Ỏ mình đang dùng Wifi o côngty làm sao mình biết ca'i webkey? thanks
Nếu bạn ở công ty thì hỏi người nào quản trị mạng của công ty bạn ấy, còn ko thì pó tay, ko xài chùa được đâu!

thuongson

Mình vừa cài bộ font tiếng việt dành cho lướt web và xem ebook trong DS

Sau khi reset máy xong vào web thấy chữ ư, ơ toàn ô vuông. Không biết có lỗi gì nhỉ

Mình vừa cài bộ font tiếng việt dành cho lướt web và xem ebook trong DS

Sau khi reset máy xong vào web thấy chữ ư, ơ toàn ô vuông. Không biết có lỗi gì nhỉ
Trong bộ font đó có cái symbol, bạn xoá nó đi rồi khởi động lại máy xem sao nhé!

thuongson

Hơ hơ ,buồn cười quá. Mình dùng sk tool remove rồi đang định cài lại thấy bạn nói thế vào window/font xem thử thì thấy mấy cái font. Xóa được mỗi cái symbol mấy cái kia báo another use. Xong xuôi soft reset phát nữa giờ vào xem mấy loại ebook với web nuột cứ gọi là. Không cần cài mà vẫn ok

Xin hỏi các pác, các pác nào có soft gõ tiếng Việt trên PDA thì cho em xin, có nghe ông anh em (Binladen) nói là trước kia ổng đã từng gặp 1 soft có khả năng gõ theo telex hoặc vni nhưng quên mất link download rồi. Nếu pác nào có thì cho em xin, em xin cảm ơn (Nếu mà soft này có trên PDAViet rồi thì xin pác nào gặp send lại link download cho em, do em đang bận việc quá nên ko có thời gian search nhiều được, em cũng đã lục tung nhiều box nhưng ko thấy, chỉ có biết được cái viettyping nhưng phải đóng phí và ko hài lòng cho lắm, mong mấy pác thông cảm!)

drXXX

cho mình hỏi cái net cf í, sao lần nào cài vô nó cũng k cho cài là sao? nó bảo fải cài bản update j đó. mình k hiểu. đáng lẽ mỗi lần uprom lại là fải cài lại hết fải k?

NhatNguyen

cho mình hỏi cái net cf í, sao lần nào cài vô nó cũng k cho cài là sao? nó bảo fải cài bản update j đó. mình k hiểu. đáng lẽ mỗi lần uprom lại là fải cài lại hết fải k?

Net Compact Frame work là một trình thư viện động, có 2 gói 1 cho pc và 1 cho PPC , bạn vào DS tải về và cài đặt duy nhất chỉ 1 lần, tuy nhiên nếu bạn HR thì toàn bộ dữ liệu sẽ mất sạch => cài lại là điều dĩ nhiên. Tránh tình trạng đó, trong các bản rom đc cook lại đều tích hợp phần mềm này vào ext rom nên ko phải cài , chỉ việc dùng thôi !!!

Ko có bản update nào cả bạn àh :D

nguyentrong

Mod nào có phần mềm du lịch lữ hành chạy trên nền java cho mình xin với ! Bộ của mình hết thời gian sử dụng rồi ,Bộ của mình la (weme-midp20-wm2003-22.rar)
Thanks nhiều nhé!

Xin hỏi các pác, các pác nào có soft gõ tiếng Việt trên PDA thì cho em xin, có nghe ông anh em (Binladen) nói là trước kia ổng đã từng gặp 1 soft có khả năng gõ theo telex hoặc vni nhưng quên mất link download rồi. Nếu pác nào có thì cho em xin, em xin cảm ơn (Nếu mà soft này có trên PDAViet rồi thì xin pác nào gặp send lại link download cho em, do em đang bận việc quá nên ko có thời gian search nhiều được, em cũng đã lục tung nhiều box nhưng ko thấy, chỉ có biết được cái viettyping nhưng phải đóng phí và ko hài lòng cho lắm, mong mấy pác thông cảm!)
Tất cả những phần mềm gõ tiếng Việt đều phải trả phí, ngoại trừ Resco Keyboard và Lingvosoft (đi kèm khi cài từ điển), 2 hãng này đều đã có topic riêng rồi, vào đó tham khảo thêm bạn nhé!

Status
Không mở trả lời sau này.