• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC, YÊU CẦU THẢO LUẬN VỀ ỨNG DỤNG CHO PPC

Status
Không mở trả lời sau này.

kukingkong

Mình làm đúng theo hướng dẫn mà không được, không biết có phải chỉnh sửa thêm gì không bạn?

HTC 6 tabs cũng ko chạy được trên máy của tôi. Màn hình today chẳng có gì thay đổi, ngoại trừ đồng hồ ở góc trên phải bị thay bằng pin.

Tìm toàn bộ menu programs & settings đều ko có icon để chỉnh. Có vẻ như còn thiếu 1 cái gì đó nữa. Nhờ các bác chỉ giúp.

Thanks.

drXXX

Net Compact Frame work là một trình thư viện động, có 2 gói 1 cho pc và 1 cho PPC , bạn vào DS tải về và cài đặt duy nhất chỉ 1 lần, tuy nhiên nếu bạn HR thì toàn bộ dữ liệu sẽ mất sạch => cài lại là điều dĩ nhiên. Tránh tình trạng đó, trong các bản rom đc cook lại đều tích hợp phần mềm này vào ext rom nên ko phải cài , chỉ việc dùng thôi !!!

Ko có bản update nào cả bạn àh :D

nhưng mà sau khi mình cài chtr cần net cf thì nó lại kêu install net cf để chạy chtr. mình vừa cài bản rom mới nhất của cloudyfa đây. chắc có tích hợp sẵn trong đó chứ hả?

Kobold1609

nhưng mà sau khi mình cài chtr cần net cf thì nó lại kêu install net cf để chạy chtr. mình vừa cài bản rom mới nhất của cloudyfa đây. chắc có tích hợp sẵn trong đó chứ hả?

Bạn download file mình đính kèm dưới đây và cài đặt để khắc phục nếu trong bản ROM của bạn chưa có netCF.
Mã:
http://www.4shared.com/file/21286980/2a738a2d/NETCFv2_WM2005.html
Chúc vui !
HTC 6 tabs cũng ko chạy được trên máy của tôi. Màn hình today chẳng có gì thay đổi, ngoại trừ đồng hồ ở góc trên phải bị thay bằng pin.

Tìm toàn bộ menu programs & settings đều ko có icon để chỉnh. Có vẻ như còn thiếu 1 cái gì đó nữa. Nhờ các bác chỉ giúp.

Thanks.

Bạn qua bên chủ đề các ứng dụng cơ bản của HTC để tìm lại p/m tướng ứng với HĐH nhé,vì mỗi phiên bản tương ứng với 1 HĐH nhất định mà,WM5 hoặc WM6 nhé.
Chịu khó tìm kiếm,mình đã đưa cả phiên bản cho WM5 hoặc WM6 rồi đó.
Chúc vui!

drXXX

chính xác nó hiện như vậy: "A new vesion of NET CF is installed, which must be uninstalled before installing this version". Lần nào mình cũng bị vậy hết, lần này là mới chép chép cái file của Kobold vào đấy. chả hiểu ý nó muốn j.

à mình cũng muốn hỏi thêm làm sao để connect internet khi đang sync với pc? mình chỉnh như thế nào? lúc trước có thấy đâu đó trên 4rum, nhưng k để ý, h cần thì lại tìm k thấy! sory các mod nhiều

Last edited by a moderator:
à mình cũng muốn hỏi thêm làm sao để connect internet khi đang sync với pc? mình chỉnh như thế nào? lúc trước có thấy đâu đó trên 4rum, nhưng k để ý, h cần thì lại tìm k thấy! sory các mod nhiều

Sang topic Thảo luận sử dụng Active Sync tham khảo thêm nha bạn, bên đó có nói rất nhiều về vấn đề này rồi!

hsoncd

Các bác ai có phần mềm nào dùng bàn phím cứng của Exec để quay số diện thoại trong danh bạ không ạ? Ví dụ muốn gọi cho tên Dung trong danh bạ thì bấm D u n g thay vì cứ phải bấm 3 8 6 4 để hiện tên Dung. Ai có cho em xin, cảm ơn nhiều!

TLV

Active Member
Các bác ai có phần mềm nào dùng bàn phím cứng của Exec để quay số diện thoại trong danh bạ không ạ? Ví dụ muốn gọi cho tên Dung trong danh bạ thì bấm D u n g thay vì cứ phải bấm 3 8 6 4 để hiện tên Dung. Ai có cho em xin, cảm ơn nhiều!

Bạn up các Rom gần đây của PDAVIET cho WM6, thí dụ ROM v2.10.11, ROM v2.10.10... thì mặc nhiên bàn phím cứng của bạn trở nên bàn phím quay số điện thoại thông minh, đáp ứng yêu cầu mà bạn đã nêu. Bạn thử sẽ thấy.

hsoncd

Bạn up các Rom gần đây của PDAVIET cho WM6, thí dụ ROM v2.10.11, ROM v2.10.10... thì mặc nhiên bàn phím cứng của bạn trở nên bàn phím quay số điện thoại thông minh, đáp ứng yêu cầu mà bạn đã nêu. Bạn thử sẽ thấy.

Máy đang trong thời gian bảo hành mình không muốn Up ROM, không có phần mềm nào à bạn

drXXX

chính xác nó hiện như vậy: "A new vesion of NET CF is installed, which must be uninstalled before installing this version". Lần nào mình cũng bị vậy hết, lần này là mới chép chép cái file của Kobold vào đấy. chả hiểu ý nó muốn j.

còn cái này của mình thì sao nhỉ mấy mod? giúp với nhé

Kobold1609

còn cái này của mình thì sao nhỉ mấy mod? giúp với nhé

Tại trong bản ROM của bạn đã tích hợp sẵn NetCF rồi,nên khi cài đặt phiên bản khác vào mới gặp thông báo vậy mà.Như vậy sao cần cài đặt thêm nữa làm gì thế ?
Chúc vui !

vuquanghungdn

font chữ Hán cho Mdict

Mình dùng từ điển Hán Việt Mdict 2.3 nhưng không hiện đựơc font chữ Hán - Bác nào biết chỉ giúp cách cài đặt (atom life - wm6)
Cám ơn

drXXX

nhưng khi mình cài soft cần NET CF (vd wifi fofum) thì máy lại yêu cầu cài NET CF mới chạy được. pó tay luôn!

AnhQuynh

Well-Known Member
nhưng khi mình cài soft cần NET CF (vd wifi fofum) thì máy lại yêu cầu cài NET CF mới chạy được. pó tay luôn!

Bạn cài lại Net CF đi. Nếu ko Remove bản cũ được thì xóa thủ công đi.
Xóa những files cài có tên như hình (nếu ko xóa được thì Rename nó nhé)
Sau đó Soft Reset rồi cài lại.
Hi vọng là sẽ thành công!

drXXX

mình chỉ search thấy 1 vài file trong window và đã đổi tên (vì k xóa được), còn mấy file trong installdir thì làm sao lôi nó ra hả bạn? mà rename xong mấy file trong window thì mình cài lại và vẫn...k được

digikni

có ai biết phần mềm nào có lịch thi đấu các giải bóng đá trên thế giới và tự động cập nhật tỉ số bằng activesysc không?

thank u vinamilk!

Status
Không mở trả lời sau này.