• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC, YÊU CẦU THẢO LUẬN VỀ ỨNG DỤNG CHO PPC

Status
Không mở trả lời sau này.

AnhQuynh

Well-Known Member
mình chỉ search thấy 1 vài file trong window và đã đổi tên (vì k xóa được), còn mấy file trong installdir thì làm sao lôi nó ra hả bạn? mà rename xong mấy file trong window thì mình cài lại và vẫn...k được

"installdir" là thư mục cài phần mềm. Mình không nhớ lắm, hình như là Microsoft Net CF, thư mục này nằm trong thư mục Programe ở Main (WM5.0) . Bạn kiểm tra lại xem nhé. Xóa hết thì mới Install lại được.

cuunon

Chào các bác ! Em muốn hỏi có phần mềm nèo giúp nghe đài và bắt sóng radio tốt không , em có cảm giác con HTC P3300 bác yếu wá . Tks các bác

Chào các bác ! Em muốn hỏi có phần mềm nèo giúp nghe đài và bắt sóng radio tốt không , em có cảm giác con HTC P3300 bác yếu wá . Tks các bác

Bắt sóng mạn hay yếu là do phần cứng bạn ạh, còn phần mềm thì chỉ giúp cho việc dò đài hoặc thao tác dễ dàng hơn thôi chứ ko cải thiện được chức năng bắt sóng đâu!

drXXX

hix, nói thật là mình tìm nát máy rồi mà k có cái nào liên wan tới net cf hết á.bởi vậy mình mới thắc mắc là k biết bản rom mới này có sẵn net cf hay chưa. nếu có rồi sao k thấy, còn nếu chưa có thì sao nó k cho mình cài vô. vậy đó

PS: dù j cũng cám ơn QuynhNga nhìu nha :D

hix, nói thật là mình tìm nát máy rồi mà k có cái nào liên wan tới net cf hết á.bởi vậy mình mới thắc mắc là k biết bản rom mới này có sẵn net cf hay chưa. nếu có rồi sao k thấy, còn nếu chưa có thì sao nó k cho mình cài vô. vậy đó

PS: dù j cũng cám ơn QuynhNga nhìu nha :D

NetCF khi cài vào máy thì nó sẽ hiển thị là những file bắt đầu bằng GAC_....dll, bạn thử tìm trong máy xem có ko? Chắc chắn là có vì mặc định trong máy bạn đã có sẵn NetCF 1.0 rồi!

cuongnm76

Máy của tôi:
T-Mobie Vario II
Windows Mobie 6 Professional
CE OS 5.1.1.195 (Build 17740.2.3.0)
Rom Version: Chỉ thấy ghi PDAVIET RV1.0
Rom Date: 04/02/2007
Radio version: 1.16.00.00
Protocol version 32.53.7018.01W
ExtRom version: RV1.0.1 WWE

Có mấy câu hỏi nhờ các bạn chỉ giúp:
1. Tôi thấy máy của tôi có sẵn chương trình WM5torage,
tôi nối với máy tính bấm Active nhưng chẳng thấy cái gì
xảy ra. Ổ USB chẳng thấy đâu. Trước đó nó cứ đòi cài
một cái driver nào đó

2. Bàn phím cứng trên máy của tôi ký tự y thì thành z, z
thì thành y. Có bạn nào biết cách khắc phục không? Giúp
tôi với.

3. Tôi đọc một trang html bằng opera nhưng mà chữ ư nó
toàn thành dấu ô vuông. Bây giờ phải làm sao. Xem trong
thư mục windows\fonts chỉ có mỗi một file

4. Có một thư mục chắc là người bán máy có việc cần
sử dụng, tên thư mục là copy my picture, tôi đã xóa hết
các file trong đó, đinh xóa cả thư mục nhưng nó báo là
không được phép xóa. Tôi đổi tên thư mục đó được,
nhưng vẫn ko xóa được. Vậy là sao?

Câu hỏi ngoài luồng: Cái Rom version PDAVIET RV1.0 nghĩa là version mấy.

Xin cảm ơn.

kukingkong

Câu 1,2,3 đã bàn đến rồi, đặc biệt câu 2 khá nhiều ở phần thắc mắc về registry. Hình như bạn chưa search trước khi đặt câu hỏi.

rosa

Các bác cho hỏi với:

Mình dùng phần mềm Jeyo Mobile Extender 2.5 để lưu SMS vào trong Outlook của PC nhưng thấy có một số lỗi như sau:

Khi download SMS từ PPC vào Outlook thì ngày (thời gian) nhận SMS biến mất (không có) hoặc nó biến thành năm 2000 hoặc năm 2553 làm cho SMS arrange rất lộn xộn. Đồng thời, khi sync nó tự động down lại những cái mail đã có trong Outlook (đã đc backup) còn những mail cũ thì không down về (toàn phải manual, mà manual thì nó bị nhẩy năm hoặc mất luôn cái recieved date).

Xin vui lòng nghiên cứu và trả lời mình với

Kobold1609

Máy của tôi:
T-Mobie Vario II
Windows Mobie 6 Professional
CE OS 5.1.1.195 (Build 17740.2.3.0)
Rom Version: Chỉ thấy ghi PDAVIET RV1.0
Rom Date: 04/02/2007
Radio version: 1.16.00.00
Protocol version 32.53.7018.01W
ExtRom version: RV1.0.1 WWE

Có mấy câu hỏi nhờ các bạn chỉ giúp:
1. Tôi thấy máy của tôi có sẵn chương trình WM5torage,
tôi nối với máy tính bấm Active nhưng chẳng thấy cái gì
xảy ra. Ổ USB chẳng thấy đâu. Trước đó nó cứ đòi cài
một cái driver nào đó

2. Bàn phím cứng trên máy của tôi ký tự y thì thành z, z
thì thành y. Có bạn nào biết cách khắc phục không? Giúp
tôi với.

3. Tôi đọc một trang html bằng opera nhưng mà chữ ư nó
toàn thành dấu ô vuông. Bây giờ phải làm sao. Xem trong
thư mục windows\fonts chỉ có mỗi một file

4. Có một thư mục chắc là người bán máy có việc cần
sử dụng, tên thư mục là copy my picture, tôi đã xóa hết
các file trong đó, đinh xóa cả thư mục nhưng nó báo là
không được phép xóa. Tôi đổi tên thư mục đó được,
nhưng vẫn ko xóa được. Vậy là sao?

Câu hỏi ngoài luồng: Cái Rom version PDAVIET RV1.0 nghĩa là version mấy.

Xin cảm ơn.

1.Có thể phần mêm WM5torage của bạn thiếu file nên gây ra lỗi,đúng như câu hỏi bạn nêu khi chạy thường đòi thêm driver nào đó.

2.Bạn chỉnh sửa lại registry là ổn: Bạn vào HKLM->Software->OEM->Qwerty->layout đổi giá trị 132105 -> 132103. Sau khi SR thi lỗi 'YZ' và cả '!@' cũng sẽ được vá.

3.Do máy bạn thiếu bộ font chữ đầy đủ đó mà,bộ font chữ đã đưa đầy đủ trong DS rồi đó.

4.Trong thư mục chắc chắn còn file ẩn đang chạy cùng lúc máy khởi động vì vậy không thể xóa được.Bạn SYNC PPC với PC,sau đó trên PC bạn vào Tools->Folder Options->View ->Show Hidden Files and folder, và bỏ dấu tick ở hide protected... đi nhé.Sau đó xem thế nào rồi del trực tiếp từ PC.
Chúc vui !

cuongnm76

Cảm ơn Kobold1609 rất nhiều.
Tôi cũng tự đi tìm câu trả lời, nhưng mà nhiều quá và cũng chưa tìm được câu trả lời thích hợp. Tôi mới bắt đầu tiếp xúc với PPC được có mấy ngày.

Máy của tôi khi mua về có một cái đĩa CD trong ấy có công cụ ActiveSync 4.0 gì đó.

Nhưng cài lên khi sử dụng thì lại thấy bảo là không tương thích, phải dùng từ bản 4.5 trở lên. Có lẽ do người bán máy đã nâng cấp phiên bản windows 5.0 dành cho máy này lên windows 6.0 thành ra là cái đĩa đi kèm không có tác dụng. Tôi có thể kiếm cái tool này ở đâu?

Với câu hỏi số 1: Đến giờ tôi vẫn chẳng làm gì được với cái máy của tôi vì chẳng biết làm thế nào để copy file vào máy, do con PPC không trở thành ổ USB. Tôi đi tìm câu trả lời cho vấn đề này đầu tiên nhưng mà ko tìm thấy. Nên chưa biết làm thế nào mới phải đưa câu hỏi lên đây. Có ai biết và đã xử lý thành công, chỉ bảo giúp tôi với.

Câu hỏi 3: chắc là thiếu fonts, chỉ có điều chỉ mấy có mỗi chữ ư chứ không mất hết, thì không hiểu fonts bị thiếu ở đây là fonts gì. Cái này tôi cũng chưa làm gì được vì chưa copy được bộ cài vào máy thông qua USB hay qua ActiveSync. Mọi người chỉ bảo chi tiết giúp tôi với.

Xin cảm ơn

ASAP

Tôi cũng tự đi tìm câu trả lời, nhưng mà nhiều quá và cũng chưa tìm được câu trả lời thích hợp. Tôi mới bắt đầu tiếp xúc với PPC được có mấy ngày.

Máy của tôi khi mua về có một cái đĩa CD trong ấy có công cụ ActiveSync 4.0 gì đó.

Nhưng cài lên khi sử dụng thì lại thấy bảo là không tương thích, phải dùng từ bản 4.5 trở lên. Có lẽ do người bán máy đã nâng cấp phiên bản windows 5.0 dành cho máy này lên windows 6.0 thành ra là cái đĩa đi kèm không có tác dụng. Tôi có thể kiếm cái tool này ở đâu?

Với câu hỏi số 1: Đến giờ tôi vẫn chẳng làm gì được với cái máy của tôi vì chẳng biết làm thế nào để copy file vào máy, do con PPC không trở thành ổ USB. Tôi đi tìm câu trả lời cho vấn đề này đầu tiên nhưng mà ko tìm thấy. Nên chưa biết làm thế nào mới phải đưa câu hỏi lên đây. Có ai biết và đã xử lý thành công, chỉ bảo giúp tôi với.

Câu hỏi 3: chắc là thiếu fonts, chỉ có điều chỉ mấy có mỗi chữ ư chứ không mất hết, thì không hiểu fonts bị thiếu ở đây là fonts gì. Cái này tôi cũng chưa làm gì được vì chưa copy được bộ cài vào máy thông qua USB hay qua ActiveSync. Mọi người chỉ bảo chi tiết giúp tôi với.

Xin cảm ơn

Bạn phải cài ActiveSync bản mới nhất là ActiveSyns 4.5 vào PC trước thì mới kết nối PPC với PC được.
Bạn tham khảo ở đây nhé.

http://pdaviet.net/showthread.php?t=861

cuongnm76

Cảm ơn bạn ASAP
Ai đó giúp tôi câu hỏi số 1 với. Cái này với tôi là quan trọng nhất.
Thêm nữa. Tôi không biết vào Registry bằng cách nào. Dò đỏ cả mắt trên máy PPC chẳng thấy đâu cả.

Cảm ơn bạn ASAP
Ai đó giúp tôi câu hỏi số 1 với. Cái này với tôi là quan trọng nhất.
Thêm nữa. Tôi không biết vào Registry bằng cách nào. Dò đỏ cả mắt trên máy PPC chẳng thấy đâu cả.

Nếu đã active mà PC ko nhận ra thì 99% là do WM5torage có vấn đề rồi bạn, thử lấy file cab cài đè lên xem sao!

Còn để vô được registry thì bạn dùng Resco Registry (cái này là plugin miễn phí đi kèm với Resco Explorer), sang topic Các phần mềm ứng dụng của Resco tải về dùng bạn nhé!

a3t

Các bác cho hỏi em muốn tải Net CF 2.0 thì tải ở đâu ạ, link tải trong DS về không cài đc, em đang dùng wm5.0

ThaiKien

Super V.I.P
Các bác cho hỏi em muốn tải Net CF 2.0 thì tải ở đâu ạ, link tải trong DS về không cài đc, em đang dùng wm5.0

Bản Net CF 2.0 trong DS vẫn tải được mà, bạn phải tắt các công cụ hỗ trợ Download mới có thể tải phần mềm!

ASAP

Link trong DS vẫn tải được mà bạn, bạn nhấn phím Alt trong khi download nhé.

NhatNguyen

Xin cảm ơn

Với những thắc mắc của bạn, quả thật sẽ rất khó khăn đễ tự tìm câu trả lời, một phần vì là newbie nên bạn chưa thể nắm rõ sơ đồ Web đấy thôi. Thời gian này BQT đang cố gắng sắp xếp lại để những người mới vào như bạn sẽ tìm hiểu được rõ hơn :)

Microsoft Active Syns 4.5 là Version mới nhất, sửa lỗi các tính năng, và kết nối ổn định, bạn tìm và tải về tại trang chủ Micro soft và tìm hiểu cách sử dụng tại đây

dinhnn

em đang dùng cái phone bluetooth, mà sao nghe đt thì nghe được mà nghe nhạc thì hỏng được. nhưng đem qua cái đt nokia thì lại nghe nhạc được.

có bác nào có kinh nghiệm chỉ dùm em với.

cảm ơn nhiều nhiều

em đang dùng cái phone bluetooth, mà sao nghe đt thì nghe được mà nghe nhạc thì hỏng được. nhưng đem qua cái đt nokia thì lại nghe nhạc được.

có bác nào có kinh nghiệm chỉ dùm em với.

cảm ơn nhiều nhiều

Sang box Thảo luận sử dụng tìm topic Thảo luận sử dụng tai nghe bluetooth trên PPC nhé bạn, post ở đây là ko đúng chỗ rồi!

xmenreturn

Teksoft FingerTouch
Bác nào có bản xịn của phần mềm này có thể share cho anh em với thỉ tốt quá

Link gốc

Status
Không mở trả lời sau này.