• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẮC MẮC, YÊU CẦU THẢO LUẬN VỀ ỨNG DỤNG CHO PPC

Status
Không mở trả lời sau này.

matbu

bác ui,hum bữa e thấy trên diễn đàn có phần mềm chat voice mà sao h tìm lại k thấy,bác nào cho e link đc k ạ?sẵn tiện cho e hỏi có phần mèm coi đc wc k ạ?vì e xài atom life,cứ thắc mắc k bít có faafn mềm đó k,nếu co thì quá tuyệt...cho e hỏi thêm xíu nữa là e mún có cái ct tắt máy giúng như psshutxp dùng cho win06,bởi vì ct đó e cài vô máy thì k xài được

Chỉnh sửa cuối:
bác ui,hum bữa e thấy trên diễn đàn có phần mềm chat voice mà sao h tìm lại k thấy,bác nào cho e link đc k ạ?sẵn tiện cho e hỏi có phần mèm coi đc wc k ạ?vì e xài atom life,cứ thắc mắc k bít có faafn mềm đó k,nếu co thì quá tuyệt...cho e hỏi thêm xíu nữa là e mún có cái ct tắt máy giúng như psshutxp dùng cho win06,bởi vì ct đó e cài vô máy thì k xài được

Chat voice thì bạn sang topic Các phần mềm hỗ trợ chat trên PPC tìm phần mềm Skype bạn nhé, hiện tại theo mình biết thì ko có soft nào hỗ trợ xem webcam khi chat đâu, còn psShutXP chạy tốt trên WM6 bạn ạh, mình vẫn đang dùng đây!

matbu

sao mình cài vào thí nó k xài đc,cứ đứg yên hoăc treo máy ah,mình xài atom flame

V2R MultiDesk v1.07​

Có bao giờ bạn thấy màn hình Today của bạn bị "quá tải" vì có quá nhiều Plugin trên đó và phải có thanh cuộn để "kéo lên kéo xuống" làm xấu Today Screen của bạn, vậy giải pháp là gì? Đó chính là V2R MultiDesk, ứng dụng này giúp bạn tạo nhiều màn hình Today khác nhau, chuyển đổi qua lại giữa chúng và tất nhiên bạn cũng có thể tùy chỉnh riêng cho từng cái như Theme, các Plugin...
Đây là phiên bản tiếp theo v1.07, hỗ trợ tốt cho WM5, WM6 và các loại màn hình.

Chạy file Setup trên PC để cài đặt, chép đè file CR vào thư mục cài đặt, ĐK bằng số bất kỳ.
Tải phần mềm tại:
Code:

http://www.pdaviet.net/downloads.php?do=file&id=1007

Có ai down được cái này cho em xin với! Em down gần chục lần mà lần nào cũng chỉ đến 99% là tèo!!!!! :((!

HeroHP

Xài good ! Mình cũng đang xài win 2000 sp4 trên máy để bàn và winxp trên laptop , ổn định như nhau ! Mình up rom toàn bằng win 2000

togiavi ơi, tớ cài windows installer rồi nhưng mỗi lần cắm máy vào chạy sync là win 2000 bị crashed, nhảy ra màn hình dump memory xanh chữ trắng :-? Cậu có bị lỗi này bao giờ ko và biết khắc phục thế nào thì giúp với nhé. Thx!

HaChau

Super V.I.P
togiavi ơi, tớ cài windows installer rồi nhưng mỗi lần cắm máy vào chạy sync là win 2000 bị crashed, nhảy ra màn hình dump memory xanh chữ trắng :-? Cậu có bị lỗi này bao giờ ko và biết khắc phục thế nào thì giúp với nhé. Thx!
Mình nghĩ bạn reinstall Win2K SP4 và MS ActiveSync là được đấy. Trước mắt là cài lại ActiveSync đã xem thế nào rồi thử tiếp.

HeroHP

Mình nghĩ bạn reinstall Win2K SP4 và MS ActiveSync là được đấy. Trước mắt là cài lại ActiveSync đã xem thế nào rồi thử tiếp.

Tớ cài lại AS vài lần rồi nhưng vẫn bị như cũ, còn win thì... chịu ko đc cài lại vì tớ ngồi ở máy server. Nếu cài lại đc thì tớ cài quách XP chạy cho lành rồi :D Thôi chấp nhận sống chung với lũ vậy. Thx cả nhà nhé!

matbu

bạn ui,cái TodayGIF xài làm sao zij?mình cài vô rùi,lấy hình có đuồi .gì làm hình nền đâu có đc đâu,nó đứg yên chứ k có cử động

cuunon

Các bác ơi ! em có cái hình đẹp ghê gớm , làm wallpaper, nhưng khi lên today thì các chữ trên đó màu trắng , rất khó thấy, sổ Start cũng vậy, có cách nào cho màu chữ nó sậm hoặc chọn màu đc k các bác .

Tks đã đọc tin

hongduc13

Các bác ơi ! em có cái hình đẹp ghê gớm , làm wallpaper, nhưng khi lên today thì các chữ trên đó màu trắng , rất khó thấy, sổ Start cũng vậy, có cách nào cho màu chữ nó sậm hoặc chọn màu đc k các bác .

Tks đã đọc tin

Cái này do bạn đang sử dung một cái theme có font chữ mày trắng, để đơn giản bạn chọn một cái theme nào đó có font chữ màu sẫm như bạn muốn sau đó trong phần chọn theme của windows bạn chọn hình nền của bạn là xong

Hoặc bạn có thể dùng một phần mềm tạo theme nào đó, trên diễn đàn đã giới thiệu để tạo một cái theme dựa trên hình nền của bạn, trong phần mềm tạo theme thì bạn có thể tùy ý chọn màu cho font chữ trên today cũng như trên start menu.

Chúc bạn sẽ làm được.

togiavi

Bạn phải update win2000 thôi ! Chạy update ở automatic update , chọn dòng cuối cùng (install update...) máy tính của bạn sẽ tự vào microsoft và tự động quét tìm các update cần thiết ( khoảng 30 , 40 update ) . Bạn phải có ADSL ngon 1 chút thì hết khoảng 1 h ! Sau đó thì muốn cài cái gì cũng ok !

matbu

có cái này mún hỏi các bạn,máy của mình k hỉu sao cá tới 2 cái ctrình júg nhau,khi mình vào menu để chọn thì nó báo k thể remove nó đc,có cách nào khắc fục lỗi đó đc k,mình chụp hình lên để các bạn có thể hỉu rõ hơn,cám ơn nhìu nha.mình đag xài atom life,sẵn tiện cho mình hỏi làm cách nào để đặt nhạc chuôg có đuôi wav zị?mình search trog diễn đàn mà k thấy

Chỉnh sửa cuối:

coolface

Cái bạn cần bạn cứ vào thẳng trang Microsoft mà download cho nó khỏe. Giúp bạn một tay nè:
http://www.microsoft.com/downloads/...6B-356B-4A2C-857C-E62F50AE9A55&displaylang=en
Máy bạn dùng V2.0 OK luôn, không có vấn đề gì đâu.
Nếu thấy dư bộ nhớ thì cài thẳng lên main, không dư nhiều thì cài lên card mình thấy nó cũng chạy nốt.

Chúc một ngày tốt lành

hi,thanks kiu vì bác đã trợ giúp ^.^ đã thế em nhơ tiếp :p cái link của bác ý, em down về 24.5 Mb nhưng định dạng .msi cho vào máy ko cài được :( nó bảo là phải chạy application trước sau đó mới chạy được >>> em chẳng hiểu gì cả...bác xem check hộ em với, làm thế nào mới cài được bi h

best Regards ^.^

hongduc13

hi,thanks kiu vì bác đã trợ giúp ^.^ đã thế em nhơ tiếp :p cái link của bác ý, em down về 24.5 Mb nhưng định dạng .msi cho vào máy ko cài được :( nó bảo là phải chạy application trước sau đó mới chạy được >>> em chẳng hiểu gì cả...bác xem check hộ em với, làm thế nào mới cài được bi h

best Regards ^.^

Bạn cho vào máy nào ????? PPC ?????
Nếu vậy thì không được đâu, đây là file cài đặt từ máy PC. Bạn chỉ cần sync PPC với PC, sau đó bạn chỉ việc setup trên PC nó sẽ tự setup lên PPC, bạn chỉ cần chọn cho nó setup lên bộ nhớ nào của PPC thế là xong.

cuunon

Chào các bác !
Em muốn hỏi : lúc trước cài bộ gõ VNkey ....(free) có cho lựa chọn TCVN, Microsoft windows, Vni..., cái này xài thì đc nhưng giao diện k đẹp mà lâu lâu hay tự biến mất , gọi hoài không ra (hình như k hỗ trợ WM05,06) fải softreset lại mới đc . Được một cái nó nắn tin và nhận tin TV khá tốt, ngươ2i khác nhận cũng đọc tốt.
Sau đó em cài VNkeyboardPPClink , cái này giao diện đẹp nhưng không có lưa chon gì ngoài kiểu đánh Tele hay VNi , con lại là lựa chọn giao diện màu mà thôi. Vấn đề là nó gõ TV tốt nhưng nhắn ng khác và cho bản thân thì không thể đọc được .

Em phải làm sao đây các bác .

Tks áac bác đã đọc tin.

tqchcm

Có phần mềm nào nhận dạng được chữ viết tay (tiếng Anh) tốt ko, có thể tích hợp được khi nhắn tin hoặc soạn văn bản? Nếu có phần mềm nhận dạng được chữ tiếng Nhật hoặc Hán tự nữa thì quá tốt. Thanks các bác nhiều!

cuunon

Cái này do bạn đang sử dung một cái theme có font chữ mày trắng, để đơn giản bạn chọn một cái theme nào đó có font chữ màu sẫm như bạn muốn sau đó trong phần chọn theme của windows bạn chọn hình nền của bạn là xong

Hoặc bạn có thể dùng một phần mềm tạo theme nào đó, trên diễn đàn đã giới thiệu để tạo một cái theme dựa trên hình nền của bạn, trong phần mềm tạo theme thì bạn có thể tùy ý chọn màu cho font chữ trên today cũng như trên start menu.

Chúc bạn sẽ làm được.

Em tìm cái hình khác vậy , nhìn một cái là khỏi làm việc cả ngày luôn

Status
Không mở trả lời sau này.