• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Thăm dò] STrawberry Tiện Ích Pushmail tích hợp chat mới nhất cho mobile

kauchunho

Hix. Bản vh sao lổi kết nối hoài. Vs lại trog đk sd sao mạg vitel là 15kđ/th

strawberry

Bản tiếng việt này có cải tiến gì so với bảng En lúc trước ko bác?

Phiên bản tiếng việt vẫn bao gồm các tiện ích cơ bản, tuy nhiên đã Việt Hóa thân thiện và dễ sủ dụng hơn và bổ sung thêm 1 số chức năng nhỏ khác. Cảm ơn duylinh đã quan tâm :D

Hix. Bản vh sao lổi kết nối hoài. Vs lại trog đk sd sao mạg vitel là 15kđ/th

Bị lỗi kết nối ah bạn. Ban thông tin lại giúp mình câu báo lỗi được ko??? Như đã chia sẻ khi mới lập topic thì đây là 1 phần mềm thương mại mà bạn.
Cảm ơn bạn đã quan tâm :D

duylinh27884

Moderator
mình test thử thấy pm ko cho phép tải file đính kèm,mình nghĩ nếu đã là bản thương mại thì nên đầy đủ tính năng,như nokia messaging có tính năng này rất tiện lợi.Bạn nên bổ xung tính năng này cho những phiên bản sau.

kirakun277

sao mình dùng nó đòi phải có mấy cái địa chỉ gì gì ấy,phần mềm thế này hơi bất biện.

kauchunho

Đk tk mất 1k ah. K xài đc tk từ bản eng ah bạn.
Ps.Mik đag xài mạg mobifone
Lỗi này

strawberry

mình test thử thấy pm ko cho phép tải file đính kèm,mình nghĩ nếu đã là bản thương mại thì nên đầy đủ tính năng,như nokia messaging có tính năng này rất tiện lợi.Bạn nên bổ xung tính năng này cho những phiên bản sau.

Phần mềm đặc biệt có thể đính kèm file và cũng kiêm luôn chức năng tải file đính kèm về, tuy nhiên trên 1 số máy lại chưa hỗ trợ. Nhưng hầu hết các dòng máy có thể tải file đính kèm về ( tets trên dòng máy đời thấp như 3230, hoặc ngay trên 2700 classic còn được mà), mai sẽ chụp màn hình gửi lên cho bạn :D nhé
sao mình dùng nó đòi phải có mấy cái địa chỉ gì gì ấy,phần mềm thế này hơi bất biện.
Nghĩa là như thế nào hả bạn??? mình chưa hiểu lắm, bạn dùng mail hay chat yahoo ???

strawberry

Đk tk mất 1k ah. K xài đc tk từ bản eng ah bạn.
Ps.Mik đag xài mạg mobifone
Lỗi này

Ah, lỗi này xảy ra có thể do 2 trường hợp:
1, Lỗi kết nối nhà mạng
2, Sever strawberry hiệu chỉnh
Bạn truy cập lại giúp mình có được ko :D
đăng kí chỉ mất 1k thôi, rẻ mà :D
Tạm thời chưa xài được do chưa backup dữ liệu qua bản Vi bạn ah. hihi lỗi này đang Fix rồi.

duylinh27884

Moderator
Phần mềm đặc biệt có thể đính kèm file và cũng kiêm luôn chức năng tải file đính kèm về, tuy nhiên trên 1 số máy lại chưa hỗ trợ. Nhưng hầu hết các dòng máy có thể tải file đính kèm về ( tets trên dòng máy đời thấp như 3230, hoặc ngay trên 2700 classic còn được mà), mai sẽ chụp màn hình gửi lên cho bạn :D nhé

Sao kỳ loạ vậy,mình test trên n82 khi tải file đính kèm thì xuất hiện thông báo "xin lỗi,strawberry không được phép truy nhập vào phần lưu trữ nội bộ"mà bạn,ko lẽ strawberry ko hỗ trợ n82 tải file đính kèm?

kirakun277

phần mềm này cho dùng free thì dùng,không thì del cho rồi. nokia check mail cũng tốt lắm rồi,tốc độ cũng hơn hẳn cái phần mềm này. không thì gmail check cũng nhanh và khá tốt,tốc độ cũng vượt xa. phần mềm này chỉ đáng chạy trong giai đoạn beta thôi.

strawberry

phần mềm này cho dùng free thì dùng,không thì del cho rồi. nokia check mail cũng tốt lắm rồi,tốc độ cũng hơn hẳn cái phần mềm này. không thì gmail check cũng nhanh và khá tốt,tốc độ cũng vượt xa. phần mềm này chỉ đáng chạy trong giai đoạn beta thôi.

Cảm ơn bạn đã quan tâm, hiện tại sever đang hiệu chỉnh cho nên ảnh hưởng nhỏ tới 1 số chức năng.
Nếu bạn nghĩ Strawberry Pushmail chậm hơn Nokia thì mời bạn vui lòng đọc lại các lượt comment từ đầu trang. :D
phiên bản En đầu tiên được đánh giá cao bởi tốc độ và cước phí data.

kirakun277

Cảm ơn bạn đã quan tâm, hiện tại sever đang hiệu chỉnh cho nên ảnh hưởng nhỏ tới 1 số chức năng.
Nếu bạn nghĩ Strawberry Pushmail chậm hơn Nokia thì mời bạn vui lòng đọc lại các lượt comment từ đầu trang. :D
phiên bản En đầu tiên được đánh giá cao bởi tốc độ và cước phí data.

Mình test trên cùng máy E63 và dùng lap top để gửi mail,tốc độ của nokia vẫn nhanh hơn. Còn về dung lượng thì không chính xác lắm,phần mềm này hiện lên 1kb nhưng thực chất đã ngốn 23kb cả dow và up ( cái này hiện rất rõ ở chỗ quản lý kết nối). Đối với những máy chỉ có java thì phần mềm này cũng ổn rồi,nhưng muốn chen chân vào làng symbyan chắc còn dài. Dù sao cũng ủng hộ vì là phần mềm Việt,mình sẽ test các phiên bản mới nhất của phần mềm này để đưa ra nhận xét cho chủ thớt phát triển pm hay hơn nữa.

strawberry

Mình test trên cùng máy E63 và dùng lap top để gửi mail,tốc độ của nokia vẫn nhanh hơn. Còn về dung lượng thì không chính xác lắm,phần mềm này hiện lên 1kb nhưng thực chất đã ngốn 23kb cả dow và up ( cái này hiện rất rõ ở chỗ quản lý kết nối). Đối với những máy chỉ có java thì phần mềm này cũng ổn rồi,nhưng muốn chen chân vào làng symbyan chắc còn dài. Dù sao cũng ủng hộ vì là phần mềm Việt,mình sẽ test các phiên bản mới nhất của phần mềm này để đưa ra nhận xét cho chủ thớt phát triển pm hay hơn nữa.

Rất cảm ơn bạn đã quan tâm và ủng hộ phần mềm, phần mềm Java thực chất là một phần mềm hỗ trợ chung vì thế cho nên có nhiều cái không thê so với những phần mềm chuyên nghiệp của các hệ điều hành, tuy nhiên lợi thế của phần mềm Java là tình chất phổ thông có thể sử dụng trên tất cả các loại máy, đời máy, hãng máy nếu có hỗ trợ Java.
Để mình thử test lại cái pushmail của Nokia xem sao. Lạ nhỉ, thấy anh em đánh giá Strawberry pushmail nhanh hơn mà :D
Cảm ơn bạn nhiều nhé.

strawberry

Bạn phải từ từ chứ. Mà fix các lổi đả nêu chưa.

Hi hi, tại vì mới chuyển sang bản Việt Hóa, cũng đã báo đội kỹ thuật Fix các lỗi tr nhưng không biết sau khi áp dụng sẽ ntn nên mới nóng lòng muốn anh em test và cho ý kiến